Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi hamhochoi007 Xem bài viết
    các bác cho e hỏi mua pin lithium ion như hình dưới ở đâu ạ, và giá thành ra sao ạ
    và cho e hỏi mắc mấy cell // thì đc 1A ạ
    thank các bác hình e nó đây ạ[ATTACH=CONFIG]67699[/ATTACH]
    Pin này chắc đắt, 1 cục thường là 2V(4~5)A Chả hiểu bạn hỏi mắc // mấy cell dc 1A là ntn.
    Pin này hay dùng cho Laptop ý!
    Trần Đức Sơn

tel:0934691385

Comment

• Nguyên văn bởi cddt061 Xem bài viết
      Pin này chắc đắt, 1 cục thường là 2V(4~5)A Chả hiểu bạn hỏi mắc // mấy cell dc 1A là ntn.
      Pin này hay dùng cho Laptop ý!
      đâu có bác
      e có vài quả pin laptop e đo nó cũng khoảng 3.7v mà
      mà dung lượng đâu có đc 4-5A
      thì e nghĩ 1 quả k đc 1A thì phải mắc // vài quả mí đc rồi mắc nối tiếp để tăng áp
      e đang tính mua để chạy xe đạp điện bác ak chứ chạy = bình nặng quá xe thường cầy 1 time nát hết xe

Comment

các bác cho e hỏi mua pin lithium ion như hình dưới ở đâu ạ, và giá thành ra sao ạ
        và cho e hỏi mắc mấy cell // thì đc 1A ạ
        thank các bác hình e nó đây ạ[ATTACH=CONFIG]67699[/ATTACH]
        Pin này có điện áp 3,7V. nhưng khi nạp đầy nó lên đến 4,2V. Dung lượng thì thường là 2,2Ah hoặc 3,3Ah. Pin này có dùng trong laptop. Bác có thể mua ở ngoài chợ Trời rất nhiều (nếu bác ở HN)
        Trần Quang Định
        0932299590

Comment

• mua đồ ở đâu chỉ giúp đi bạn ơi! đúng là sáng tạo và tiện dụng lại giẻ! Xứng đáng nhận bằng khen bộ của TTG!

Comment

• đúng là quái chiêu.. bác giỏi ghê nhá, hôm nào chế cho em cái đi đua cùng bọn cho vui . .à em bảo , bác nên chế thêm 1 cục subwoofer và 1 bộ đèn chớp tắt nữa , đi ra đường mở nhạc đập thuỳnh thuỳnh , đến khúc cua bóp phanh đèn chớp chớp lên đẹp vô cùng =>xe đã độc giờ còn độc hơn

Comment

• Nguyên văn bởi dinh.dt Xem bài viết
              Pin này có điện áp 3,7V. nhưng khi nạp đầy nó lên đến 4,2V. Dung lượng thì thường là 2,2Ah hoặc 3,3Ah. Pin này có dùng trong laptop. Bác có thể mua ở ngoài chợ Trời rất nhiều (nếu bác ở HN)
              cái này thì e biết là khi đầy nó là khoảng 4.2v
              nhưng 1 quả mà đc chừng 2-3A thì vài quả là ngang với cái acquy hử bác,e thấy nó ghi là 2200mA hoặc 2400mA à, khó tin nhể k biết sao đây
              vậy là mắc nối tiếp chừng 3 -4 quả là được ~>12v và mắc // chừng 4-5 dãy là được khoảng ~12A
              vậy là cần khoảng chừng 20 viên là đc
              nếu tính giá pin laptop mới khoảng 400k đc 6cell như vậy 3 cục chừng 1tr2 đc 18 quả vậy giá cũng ngang bình ( nhưng không sao miễn là đáp ứng đc nhu cầu)

Comment

• Nguyên văn bởi vuongtuka Xem bài viết
                Giờ thỳ mình đã đủ đồ ,, chỉ chờ động cơ bác lộc gửi tới là xong hihi,, đ/c mình là 36v/400w mua của bác locto không biết lắp được vào vành xe X-game không nhỉ ,, bác nào lắp Thành công rồi chỉ e với @@
                bác cho em hỏi Xe bác đi dc Tốc độ Max là bao nhiêu ạ,bác lắp vành bánh bao nhiêu Quãng đường đi max đc bao nhiêu KM mới phải sạc lại bình khi đi 3 bình 12ah.

Comment

nhưng 1 quả mà đc chừng 2-3A thì vài quả là ngang với cái acquy hử bác,e thấy nó ghi là 2200mA hoặc 2400mA à, khó tin nhể k biết sao đây
                  vậy là mắc nối tiếp chừng 3 -4 quả là được ~>12v và mắc // chừng 4-5 dãy là được khoảng ~12A
                  nếu tính giá pin laptop mới khoảng 400k đc 6cell như vậy 3 cục chừng 1tr2 đc 18 quả vậy giá cũng ngang bình ( nhưng không sao miễn là đáp ứng đc nhu cầu)
                  nhưng xe diện chạy 24v mà bạn.vậy là mất gần 40 viên à?

Comment

• Nguyên văn bởi nghientoan Xem bài viết
                    nhưng xe diện chạy 24v mà bạn.vậy là mất gần 40 viên à?
                    ờ nhể quên
                    36v là chừng 60viên 48v là chừng 70- 80viên ái chà 3tr6 cũng gần = bình của honda rồi

Comment

Có gì mà khó tin hả bác. Bác mua loại 3,3Ah ấy giá khoảng 50k/viên mới. Bác mắc // 4 viên thành 1 cặp và mắc nối tiếp 10 cặp như thế là được bộ pin 36V - 13Ah rồi, 40 viên giá khoảng 2tr. Bác tìm sẽ có những chỗ bán rẻ hơn. Nhưng quan trọng là mạch bảo vệ của pin chứ dùng pin ko thì cũng nhanh hỏng lắm. Phải có mạch bảo vệ để khống chế dòng xả, sạc
                      Trần Quang Định
                      0932299590

Comment

• mình chưa lắp bạn à đang đợi động cơ bác lộc gửi cho ,, lâu quá bác à @@

Comment

• Nguyên văn bởi dinh.dt Xem bài viết
                          Có gì mà khó tin hả bác. Bác mua loại 3,3Ah ấy giá khoảng 50k/viên mới. Bác mắc // 4 viên thành 1 cặp và mắc nối tiếp 10 cặp như thế là được bộ pin 36V - 13Ah rồi, 40 viên giá khoảng 2tr. Bác tìm sẽ có những chỗ bán rẻ hơn. Nhưng quan trọng là mạch bảo vệ của pin chứ dùng pin ko thì cũng nhanh hỏng lắm. Phải có mạch bảo vệ để khống chế dòng xả, sạc
                          ồ ồ thank bác
                          mà e tưởng nó có mạch bảo vệ của từng con rồi mà
                          mà e thấy mấy cục pin laptop nó có mạch bảo vệ luôn rồi áp khoảng chừng ~13v vậy lấy luôn nó mắc nối tiếp và // k biết có đc k nhể ?

Comment

ồ ồ thank bác
                            mà e tưởng nó có mạch bảo vệ của từng con rồi mà
                            mà e thấy mấy cục pin laptop nó có mạch bảo vệ luôn rồi áp khoảng chừng ~13v vậy lấy luôn nó mắc nối tiếp và // k biết có đc k nhể ?
                            Theo bản thân tôi thì thấy mạch bảo vệ pin của laptop ko phù hợp cho xe đạp. Vì nó có con chip dùng để giám sát số lần nạp xả nên khi bác lắp bộ cell mới thì bác phải reset nó đã. Và 1 cái nữa là nó khống chế dòng ra. Nó chỉ khoảng 5A thôi, trong khi có những lúc xe đạp cần ăn dòng lớn khoảng 10 - 15A để khởi động, leo dốc... vậy nên tôi nghĩ không phù hợp cho lắm (cái này là tôi tính toán thôi chứ tôi chưa thử bao giờ, theo riêng bản thân tôi thì ko ổn)
                            Trần Quang Định
                            0932299590

Comment

• Cảm ơn các bác nhé! Hihi

Comment

• Nguyên văn bởi mr_hip9090
                                ngon đấy bác chế cho e một con dc không
                                bạn nói yêu cầu cụ thể ae diễn đàn sẽ giúp
                                mà bạn ở đâu nếu gần bác Lộc thì alo cho bác ấy

Comment

Về tác giả

Collapse