Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi vjetcc Xem bài viết
    Hôm nay mình đo điện áp tay ga ra max đuợc có 3.5v thôi . Có bác nào biết chuẩn là bao nhiêu ko ạ ?
    Có khi nào 3.5 thấp quá nên xe đi chậm ko nhỉ ?
    Vấn đề là lắp vào bánh xe cào cào mà đi chậm quá !
    Help me !

Comment

Vấn đề là lắp vào bánh xe cào cào mà đi chậm quá !
      Help me !
      Chậm là bao nhiêu hả bác?
      Trần Quang Định
      0932299590

Comment

• Nguyên văn bởi dinh.dt Xem bài viết
        Chậm là bao nhiêu hả bác?
        Lên max chắc được 20 -22km/h thôi ạ . Hix .

Comment

• Các bác ơi em có cái moto đề của ô tô chạy điện 24v động cơ chổi than ko biết có làm động cơ xe điện được không nhỉ
          ảnh của em nó đây ạ
          Attached Files

Comment

• Nguyên văn bởi vuongtuka Xem bài viết
            mới ráp xong bác à chưa sơn sửa gì nhìn thô và xấu lắm ,, đấu điện chạy thử 2 ng max cung khoang 40km/h ,, động cơ nắp bánh sau vành,lốp lan hoa toàn bộ là của bánh xe dream honda ,, bánh trước là nguyên bản của xe X-game ,,mới làm xong tối qua nên chưa chạy thử xem đc bao xa thì mới sạc lại bác à ,, hình e nó đây ĐT tàu khựa nên chụp k đc rõ bác à hì hì
            xe bác lắp đũa của honda thì cái nỗ của đùm sau có vừa với đũa xe honda ko hay phải làm cho em nó rộng ra.
            em thấy cái đùm trước trong phố mua bán bán có 250k ah
            http://phoxe.phomuaban.vn/index.php?...371041502&mt=1

Comment

• Nguyên văn bởi hunglv.kc Xem bài viết
              Các bác ơi em có cái moto đề của ô tô chạy điện 24v động cơ chổi than ko biết có làm động cơ xe điện được không nhỉ
              ảnh của em nó đây ạ
              có người dùng moto đề của xe máy rùi,nhưng rất hao điện,với lại công suất lớn nên không an toàn khi sử dụng.của oto thì chắc là khó lòng mà điều khiển được khi mà nó chạy quá bốc.hihi.

Comment

• Bác nào lắp xe rồi đo hộ mình điện áp ra của tay ga với ạ .
                Xe của mình đo được có 3.5v , hình như phải lên 4.2v mới max tốc độ phải ko ạ .
                Tại mình lắp động cơ sanyo mà đi chậm quá .

Comment

• mình muốn chế xe đạp điện động cơ sanyo 24v và mình định xài pin của hkbike không biết có sử dụng được pin lithium không mọi người chỉ giáo em với ạ. thanks

Comment

• Nguyên văn bởi oppa Xem bài viết
                    mình muốn chế xe đạp điện động cơ sanyo 24v và mình định xài pin của hkbike không biết có sử dụng được pin lithium không mọi người chỉ giáo em với ạ. thanks
                    nếu bình HKbike là loạii 24v thì dùng được . cho mình hỏi bạn mua bình HKbike ở đâu, giá thành bao nhiêu,mình nghe bình này rất lâu hết

Comment

• Nguyên văn bởi nghientoan Xem bài viết
                      có người dùng moto đề của xe máy rùi,nhưng rất hao điện,với lại công suất lớn nên không an toàn khi sử dụng.của oto thì chắc là khó lòng mà điều khiển được khi mà nó chạy quá bốc.hihi.
                      Mình muốn nó chạy nhanh để làm cái xe 3 bánh :d
                      Chỉ sợ ko được thui vì mình sợ nó ngốn điện quá

Comment

• Nguyên văn bởi hunglv.kc Xem bài viết
                        Mình muốn nó chạy nhanh để làm cái xe 3 bánh :d
                        Chỉ sợ ko được thui vì mình sợ nó ngốn điện quá
                        Ngốn điện thì tất nhiên rồi bạn,còn mình cũng chưa sử dụng thực tế nên chưa biết mức tiêu thụ ntn.hix.

Comment

• mình hỏi bên hkbike thì họ bảo họ ko bán lẻ pin hkbike mà chỉ bán cho người sử dụng xe hkbike thui. và giá là 4 triệu. nhưng đi đc 70km. nặng 4kg và sạc 6h. thấy quảng cáo thế . mình định kiếm ở hà nội loại pin lithium này nhưng của hãng khác không biết thế nào. sợ lắm vào động cơ không chạy được thì chết tiền

Comment

• Nguyên văn bởi vuongtuka Xem bài viết
                            mình k biết giảm tốc không nhưng mà sax đầy đi 1 mình cũng lên đc 40km/h chắc cũng đi đc 30km thì mới fai sạc ,, mình mua cả bộ : sạc , bo , tay ga , đ cơ là 1tr4
                            bình ăc quy bác loại nào thế ạ?khô hay ướt?bao nhiêu ampe bác, bác cho em xin yahoo nhé
                            mạch nạp rom Bùa giao tiếp USB giá 350k - 25Q80 giá 15k...
                            xem chi tiết tại ngohungcuong.tk
                            DT:0973150080

Comment

Bác nào lắp xe rồi đo hộ mình điện áp ra của tay ga với ạ .
                              Xe của mình đo được có 3.5v , hình như phải lên 4.2v mới max tốc độ phải ko ạ .
                              Tại mình lắp động cơ sanyo mà đi chậm quá .
                              Không ai giúp mình với ạ ?

Comment

• Nguyên văn bởi chuvanbinhpt Xem bài viết
                                bình ăc quy bác loại nào thế ạ?khô hay ướt?bao nhiêu ampe bác, bác cho em xin yahoo nhé
                                ắc quy globe 3 bình , sạc đầy đi đã lắm lên gần 40km/h 37 38 gì đó ,ac qui chì khô loại 12v/12ah ,, yahoo : anhbim

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X