Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi free_man102 Xem bài viết
    các bác nghĩ sao nếu em chuyển một con honda chaly cúc cu thành một con xe điện, ý tưởng của em là tháo hết cái mớ động cơ đốt trong bán ve chai,
    mời các bác ném đá ạ
    mình cũng có ý định đó nhưng mà động cơ 36v mà kéo cái thân xác của em nó và cái bánh to như vậy thì hơi nặng
    mình định dùng động cơ chổi than 48v 800w hoặc 1000w nhưng tiền acquy đắt phải dùng bình ~ 100A thì mới chạy xa và lâu được lên thui tiền động cơ ~ 2tr chưa có board và xạc + tiền bình chắc phải > 10tr làm bình 100A to thích hợp làm oto thui làm ô tô mà chỉ chạy trong đường làng cũng chán. chạy ra đường to CSGT tịch thu mất thì toi lên em chưa giám làm.

Comment

các bác nghĩ sao nếu em chuyển một con honda chaly cúc cu thành một con xe điện, ý tưởng của em là tháo hết cái mớ động cơ đốt trong bán ve chai,
      mời các bác ném đá ạ
      Vu nay minh lam roi xin bao cao bac nhu sau: dong co xe chaly ban thao ra nhug de lai hop so (3cap) dong co dien loai choi than 24v-250w dam bao bac chay dc toc do khoang 20-25km (minh da chay thu) nhung vi minh dung acquy xe may nen chua biet di dc bao xa chi chay vong vong ah v xe minh cug xau nen k dam ra duong (xe bai ma). Xac xe nang qua nen quang dg di chac k dc xa lam nhung neu lam voi binh 20ah thoi thi chac cung dc 20-30 km moi xac chu lam cai acquy 100ah thi to lam.
      Minh online bang dt nen bac thong cam k bo dau dc ah. De mai minh chup hinh up len cho bac tham khao

Comment

• Nguyên văn bởi phamhung459 Xem bài viết
        Vu nay minh lam roi xin bao cao bac nhu sau: dong co xe chaly ban thao ra nhug de lai hop so (3cap) dong co dien loai choi than 24v-250w dam bao bac chay dc toc do khoang 20-25km (minh da chay thu) nhung vi minh dung acquy xe may nen chua biet di dc bao xa chi chay vong vong ah v xe minh cug xau nen k dam ra duong (xe bai ma). Xac xe nang qua nen quang dg di chac k dc xa lam nhung neu lam voi binh 20ah thoi thi chac cung dc 20-30 km moi xac chu lam cai acquy 100ah thi to lam.
        Minh online bang dt nen bac thong cam k bo dau dc ah. De mai minh chup hinh up len cho bac tham khao
        Rất mong đc thấy thành quả của bác

Comment

Với cái xác nặng 5 7 chục cân của con cha ly mà động cơ 250w kéo được hở bác ?

Comment

• Nguyên văn bởi vjetcc Xem bài viết
            Với cái xác nặng 5 7 chục cân của con cha ly mà động cơ 250w kéo được hở bác ?
            Con chaly bai minh thu nghiem thao phu kien linh tinh gan het roi bac ah. Nang that nen minh moi de hop so do,vi khi khoi dong can luc nhieu den luc co tron chi bang voi luc khoi dong cug cho ta toc do kha kha day bac (bac thu leo len con chaly no may sau do bac de so 3 roi bac len ga nhug chan bac ghi lai xem bao dam no di k noi luon ay). Nhung dieu minh noi deu su that cua chih minh,neu minh co sao xin dem dau xuog cho cacbac ngoi choi. Minh su dug 2cai bih5ah cua xe may chay log vog cug ca km day bac ah,boi vay mih tih neu acquy 20ah thi di dc cug co 20-30km. Mih chup hih rou nhug chua biet cah up ben nay,o tinhte mih thay de up nhug day k thay bac ah
            Last edited by phamhung459; 18-08-2013, 14:10.

Comment

• Vậy bác up ảnh bên tinhte cũng dc , anh em co thể sang đấy xem rồi có thể up lại ảnh bên này giúp bác .

Comment

• anh định ơi anh sơn cùng toàn thể anh em ơi,cho em hỏi là cáo moto chổi than em xem mạch điện sao nó tận 4 cái dây ra,gồm a1 a2 d1 d2..vậy nối 2 thằng nào ra bộ điều khiển và còn 2 cái còn lại để làm j..em cảm ơn

Comment

• anh định ơi anh sơn cùng toàn thể anh em ơi,cho em hỏi là cáo moto chổi than em xem mạch điện sao nó tận 4 cái dây ra,gồm a1 a2 d1 d2..vậy nối 2 thằng nào ra bộ điều khiển và còn 2 cái còn lại để làm j..em cảm ơn

Comment

)))))

Comment

mình cũng nghĩ đến chuyện giữ lại hộp số để lúc chạy đề pa cho nó ngọt làm tăng khả năng tăng thêm vận tốc những số về sau.bác có thể hướng dẫn cách tháo linh kiện giữ lại hộp số ko? cần tháo những gì hay chỉ tháo buồng đốt và đầu bò.bác cho xin ít hình cho dễ hình dung ạ
                      bác cho xin cái yahoo để em tiện học hỏi

Comment

• Mới làm xong con xe up lên đây khoe cả anh em chung vui...
                        thông số kỹ thuật:
                        động cơ 36v-350w lấy của bác Locto
                        3binh globe 12ah --> quãng đường tối đa với tải trọng 70kg là 50km (đèo thêm vợ con thì khoảng 40-45km). Vận tốc tối đa là 26km/h (em cảm nhận như thế là an toàn đối với xe đạp, chứ có bác cứ muốn vận tốc đạt 40km/h thì nguy hiểm lắm tại nạn như chơi )
                        Click image for larger version

Name:	xe1.jpg
Views:	1
Size:	122.3 KB
ID:	1383688

Name:	xe2.jpg
Size:	115.6 KB
ID:	1383689

Name:	xe3.jpg
Size:	113.8 KB
ID:	1383690

Comment

• Nguyên văn bởi hunglv.kc Xem bài viết
                          mình cũng nghĩ đến chuyện giữ lại hộp số để lúc chạy đề pa cho nó ngọt làm tăng khả năng tăng thêm vận tốc những số về sau.bác có thể hướng dẫn cách tháo linh kiện giữ lại hộp số ko? cần tháo những gì hay chỉ tháo buồng đốt và đầu bò.bác cho xin ít hình cho dễ hình dung ạ
                          bác cho xin cái yahoo để em tiện học hỏi
                          May chaly bac thao bo dau bo, vo lag dien,bo noi,noi chug thao tat. nap may ben trai co cai nhog to nhieu rang do chih la cai nhog minh gan xich v dog co dien vao. Bac co viber hay zalo thi mih biet nick minh gui hinh cho,chu jo noi mih up hih mih cug muon lam nhug k co cac bac ah, hom naymih da thao ra tien cot de lap vao cho gon

Comment

• Nguyên văn bởi qwertyass Xem bài viết
                            anh định ơi anh sơn cùng toàn thể anh em ơi,cho em hỏi là cáo moto chổi than em xem mạch điện sao nó tận 4 cái dây ra,gồm a1 a2 d1 d2..vậy nối 2 thằng nào ra bộ điều khiển và còn 2 cái còn lại để làm j..em cảm ơn
                            )))))
                            Bình thường thì hộp điều khiển chổi than có 2 dây nguồn cấp từ ắc quy vào hộp điều khiển, 2 dây từ hộp điều khiển vào motor, 3 dây cho tay ga.( ngoài ra còn có dây dùng phanh...)
                            Trần Quang Định
                            0932299590

Comment

• OK bạn, mình cũng có ý tưởng đó, nhưng chưa làm được, do điều kiện. bàn làm xong up hình lên để anh em cảm nhận nhé.

Comment

mời các bác ném đá ạ
                                đồng chí có mua chaly về độ thì mình lấy lại cục máy cho, đỡ tốn tiền. cũng đang cần cục máy để chế

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X