Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi kythuatdienk Xem bài viết
    Mạo muội hỏi các bác chuyên gia xíu, em có bộ điều khiển dùng tay ga hall, nay em muốn thay nó bằng biến trở có ảnh hưởng gì không, vì nếu theo nguyên lý phân áp thì như nhau phải không ạ, và thay biến trở 5k có ổn không. Vì em chỉ mục đích lắp trên panel để điều khiển thui, nên muốn dùng biến trở, mong các bác tư vấn, board 48V BLDC tay điều khiển Hall muốn thay bằng biến trở- Email: haiau693@gmail.com, cám ơn các anh nhiều
    bạn cứ thử thoải mái , nên dùng con biến trở trên 100k ,dùng hall thì nó bền hơn ,nhuyên lý như nhau ,đừng đấu âm vào dương là được , m mới về mấy bộ dc 3 pha 24/ 36vol bánh sau ,loại có nhông và không có nhông cả bộ có: dc 3 fa 24/36 +2 tay gha +xạc+giắc xạc +điều tốc+Ổ KHÓA+báo bình 36v+tay phanh+vỏ hộp 3 bình 12ah pm sdt em
    các bác cần linh kiện gì pm em
    ch1 số 132 Đường Mạc Đăng Doanh Anh Dũng Dương Kinh Hải phòng
    Hotl 01679..582..888, 0976.623.586
    tk ngân hàng techcombank
    phạm xuân trường 190.2738.7059.012

Comment

• Nguyên văn bởi giakem Xem bài viết
      hàng sửa chửa họ chỉ muốn "sửa" khi nhân thấy tôi là ông già trên năm mươi dầy kinh nghiệm họ liền lảng tránh. thời trẻ tôi là thợ cơ khí, trước 75 học Cao Thắng, họ phán lung tung với trình độ của người tự mò , và kết luận là đưa motor đấy cho họ sửa........
      trên 50 năm kn vậy là mình phải gọi bằng ông rồi hi!
      Last edited by song_hong4; 11-10-2013, 18:32.

Comment

• Nguyên văn bởi giakem Xem bài viết
        ở saigon2 có anh nào bán con hall không nhỉ? hôm trước có đọc qua , bây giờ không nhớ ở trang nào nữa. có ai biết làm ơn lên tiếng giùm!, giá bao nhiêu và giao dịch thế nào? cám ơn.
        chào chú, lúc chú gọi cháu đang ngủ nên ko đc tỉnh táo, cháu bảo là ko có hall. nay thấy chú cần nên nếu chú đợi đc thì cháu gửi tặng chú 3 con hall của nhật, chú nói địa chỉ cụ thể rồi cháu gửi thư , 3 con đó nhỏ nhẹ nên chắc gửi thư bình thường đc. có điều là chắc phải 1 tuần mới đến nơi đc. cháu ở Hải Phòng

Comment

• Nguyên văn bởi Traiquelua Xem bài viết
          các bác cho em hỏi lốp xe của em có ghi là 27x1,75 thì vành xe của em cỡ bao nhiêu.
          Vành 27 em nhóe

Nguyên văn bởi giakem Xem bài viết
          ở saigon2 có anh nào bán con hall không nhỉ? hôm trước có đọc qua , bây giờ không nhớ ở trang nào nữa. có ai biết làm ơn lên tiếng giùm!, giá bao nhiêu và giao dịch thế nào? cám ơn.
          Hall nó có mấy loại. Thường dùng trong xe đạp điện, tay ga là loại A1302.
          Google thì thấy có cửa hàng sau:
          226 Tân Phước - Phường 6 - Quận 10 Tp.Hồ Chí Minh Tel: 08.3957.3224 - Fax 08.6264.3029

Giá là 35.000vnd/1. Mua nhiều giảm giá
          Giá ngoài HN là 32.000vnd/1
          Số 2 Ngõ 53, Dịch Vọng, Cầu Giấy Hà Nội
          Điện thoại : 04 38398276
          Trần Đức Sơn

tel:0934691385

Comment

• ic hall 50k 3 con chưa tính ships các bác nhé,ship vào tận sg có 30k thôi
            các bác cần linh kiện gì pm em
            ch1 số 132 Đường Mạc Đăng Doanh Anh Dũng Dương Kinh Hải phòng
            Hotl 01679..582..888, 0976.623.586
            tk ngân hàng techcombank
            phạm xuân trường 190.2738.7059.012

Comment

• Nguyên văn bởi cddt061 Xem bài viết
              Vành 27 em nhóe

Hall nó có mấy loại. Thường dùng trong xe đạp điện, tay ga là loại A1302.
              Google thì thấy có cửa hàng sau:
              226 Tân Phước - Phường 6 - Quận 10 Tp.Hồ Chí Minh Tel: 08.3957.3224 - Fax 08.6264.3029

Giá là 35.000vnd/1. Mua nhiều giảm giá
              Giá ngoài HN là 32.000vnd/1
              Số 2 Ngõ 53, Dịch Vọng, Cầu Giấy Hà Nội
              Điện thoại : 04 38398276
              hi em bán có 25k/1con

mới chế xong con xe này,vừa đạp the dục,mệt thì ga về
              động cơ 36v/250w
              pin lithium 36v/14ah
              Tốc độ max=35km/h
              hết điện đạp vẫn như xe leo núi
              Attached Files
              Last edited by phamngochai; 11-10-2013, 18:48.
              Mua,bán-sửa chữa XE ĐẠP ĐIỆN
              bán buôn-bán lẻ phụ tùng XDD

ĐT:0947012323

Comment

• Nguyên văn bởi song_hong4 Xem bài viết
                quay thử đi bạn! quay rất chậm thôi, 1 vòng bàn đạp rồi đếm vòng bánh xe, nhớ là ko để bánh xe quay theo quán tính sẽ lần ra thôi, đơn giản ấy mà!!! nếu động cơ thì đếm răng là xong!
                hi. em cũng nghĩ như anh, đang me thằng nhỏ gần nhà rùi quay thử mà nó đihọc hoài. nhà em thì có một chiếc hùi em còn học cấp ba mà h nó hư mất mà lốp xe nhà em nó để 37x630 rồi 27x1^3/8 nên em cũng chẳng hiểu là bao nhiêu. đang tìm cây thước dài đo thủ cho chắc mà tìm chưa ra. mà nghe nói dc cơ sanyo bánh trước có nhông giảm tốc rất dễ mòn phải không ạ? nếu vậy thì mua dc bánh sau loại không có nhông sẽ bền hơn nghịch cái là to hơn dc bánh trước nhiều

Comment

• Nguyên văn bởi Traiquelua Xem bài viết
                  các bác cho em hỏi lốp xe của em có ghi là 27x1,75 thì vành xe của em cỡ bao nhiêu.
                  Có nghĩa là đường kính mép lốp/ vành 27 inch. Đường kính hông lốp khi bơm đủ áp suất là 1.75 inch

Comment

• Nguyên văn bởi namdc Xem bài viết
                    lần đầu tiên e nghe thấy bộ daao mau cháy và ga ko mượt, hay bác đụng phải hàng nhái, daao mua thì 300k-350k , làm thì 4-500k tiền đồ, thành công thì chỉ 20%, mạch sẽ to = 4 lần daao
                    bác lựa chọn đi
                    ko to lắm đâu bạn , tôi mới chỉ dùng linh kiện xuyên lỗ thôi kích thước cũng bằng tui DAAO , dùng SMD 2 lớp nữa thì nhỏ gọn hơn nhiều , nhưng nó chạy đa năng Motor BLDC có hall , ko có hall và motor chổi than .Đầy đủ chức năng Tiến ,lùi ,Phanh .......

gửi bạn hình tham khảo cái bo driver đa năng tôi đang làm cho khách . Size 13 x 7 cm 12 FET

Click image for larger version

Name:	111020135606.jpg
Views:	1
Size:	65.5 KB
ID:	1386876
                    không thể làm những gì bạn muốn,hãy làm những gì bạn có thể làm .Đời không như mơ

Comment

• bác quá tài..

Comment

[ATTACH=CONFIG]75781[/ATTACH] [ATTACH=CONFIG]75783[/ATTACH]
                        mới đặt đúc đc 1 ít vỏ nhựa đựng bình 12Ah để dọc cọc yên nè các bác!!!
                        Cái đó để đc mấy bình v nhỉ? Đặt làm thì đặt ở đâu vậy bác?

Comment

• Click image for larger version

Name:	DSC02606.jpg
Views:	1
Size:	92.7 KB
ID:	1386877

Em mới mua đc con nhật bãi ... Chắc dáng con này lên đạp điện ổn đó nhỉ? Thiệt hại mất 2.200k

DC có nhông đạp đỡ mệt hơn khi hết điện hả các bác?

Bộ sanyo 24v 250w muốn lắp bánh sau đc không ah? Với phanh đùm, líp tầng thế kia thì chạng ra nhiều có yếu xe không nhỉ?

1 thắc mắc ngoài lề mong các bác giúp em vs. Xe sao mà đạp lên nấc cao nhất thì bánh sau nó kêu cạch cạch... khi chống chân thì không có nghe thấy. Đã bung ra siết ốc lại các kiểu rồi. Cũng bung ra coi trục bi thử nhưng ổ bi vẫn ngon ~_~ Chả hiểu nữa. Nghe tiếng nó kêu mà điên tiết luôn.

Comment

• Nguyên văn bởi GioLangLe Xem bài viết
                            [ATTACH=CONFIG]75906[/ATTACH]

Em mới mua đc con nhật bãi ... Chắc dáng con này lên đạp điện ổn đó nhỉ? Thiệt hại mất 2.200k

DC có nhông đạp đỡ mệt hơn khi hết điện hả các bác?

Bộ sanyo 24v 250w muốn lắp bánh sau đc không ah? Với phanh đùm, líp tầng thế kia thì chạng ra nhiều có yếu xe không nhỉ?

1 thắc mắc ngoài lề mong các bác giúp em vs. Xe sao mà đạp lên nấc cao nhất thì bánh sau nó kêu cạch cạch... khi chống chân thì không có nghe thấy. Đã bung ra siết ốc lại các kiểu rồi. Cũng bung ra coi trục bi thử nhưng ổ bi vẫn ngon ~_~ Chả hiểu nữa. Nghe tiếng nó kêu mà điên tiết luôn.
                            mình cũng kết em như này mà có cả giảm sóc trước nữa cơ, mà sao giá chát thế nhỉ có em nào như vậy mà hàng tàu tầm 1cur ko nhỉ???

Comment

mình cũng kết em như này mà có cả giảm sóc trước nữa cơ, mà sao giá chát thế nhỉ có em nào như vậy mà hàng tàu tầm 1cur ko nhỉ???
                              Mình cũng lùng khá lâu rồi mới chụp đc. Híc. Giá như có thêm phuộc trước nữa thì ngon . Xe zin cứng nên cũng khá hài lòng, nó còn luôn cả xăm của nhật. Mấy bữa nữa lủng chắc phải thay quá ~_~. Tìm kháp sg mà k có chỗ nào bơm. Đến điên mất.

Comment

• Nguyên văn bởi GioLangLe Xem bài viết
                                Mình cũng lùng khá lâu rồi mới chụp đc. Híc. Giá như có thêm phuộc trước nữa thì ngon . Xe zin cứng nên cũng khá hài lòng, nó còn luôn cả xăm của nhật. Mấy bữa nữa lủng chắc phải thay quá ~_~. Tìm kháp sg mà k có chỗ nào bơm. Đến điên mất.
                                mua cái ỏ tiêm bán 50k loại xịn

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X