Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi malwol Xem bài viết
    Xin các tiền bối tư vấn cho em một chút.Chuyện là em cũng đang muốn tạo cho minh một cái xe,hiện tại em có mô tơ dum loại 36v,500w,bộ điều khiển và tay ga rùi.Giờ em định mua ba cái ac quy như này:G và bộ sạc như này:G Các bác xem em mua như vậy liệu co ổn không và cai sạc đó sạc ba cái ắc quy như vậy thì trong thời gian bao lâu thi đầy?và xe chạy được khoảng bao xa?cảm ơn các bác nhiu!
    Bác tính đặt hàng qua mạng à , sao ra cửa hàng acquy ở gần nhà mua cho tiện , còn cái sạc thì ra mấy tiệm xe đạp điện ấy hay nhờ mấy bác trên dđ gởi cho , về bình thì Ah càng cao thì đi đc càng xa , với công suất 500W bạn nên mua bình 14Ah thì tốt hơn , còn về cái cục sạc thì mình ko bik sạc bao lâu
    nhưng chắc cũng cỡ 5-8 tiếng

Comment

• ps : bác song_hong hình như bị ban nick hả ta , sao vậy bác

Comment

• Nguyên văn bởi dinhthanhlam Xem bài viết
        Bác tính đặt hàng qua mạng à , sao ra cửa hàng acquy ở gần nhà mua cho tiện , còn cái sạc thì ra mấy tiệm xe đạp điện ấy hay nhờ mấy bác trên dđ gởi cho , về bình thì Ah càng cao thì đi đc càng xa , với công suất 500W bạn nên mua bình 14Ah thì tốt hơn , còn về cái cục sạc thì mình ko bik sạc bao lâu
        nhưng chắc cũng cỡ 5-8 tiếng
        em đặt hàng qua mạng bác ah.Vì em mới qua hàn nên hok rành cho lắm.cam ơn bác quan tâm hjjj

Comment

• Gởi Bác 671 hình chiếc xe.
          Xe khung nhôm , vòng bánh 18 .
          Chạy động cơ 3 pha ,36v.
          Xe sườn gấp. cổ gấp, bàn đạp gấp...
          Click image for larger version

Name:	DSCN0325_zpsd2b23f48.jpg
Views:	1
Size:	187.8 KB
ID:	1386999

Name:	DSCN0324_zpscbf5fff0.jpg
Size:	181.2 KB
ID:	1387000
          Có đề [đổi số] 6 líp
          Chào Bác.
          ĐT:0982852755
          Các Bác vào đây coi hình đở nhé !!!!

Comment

• Nguyên văn bởi locto Xem bài viết
            Gởi Bác 671 hình chiếc xe.
            Xe khung nhôm , vòng bánh 18 .
            Chạy động cơ 3 pha ,36v.
            Xe sườn gấp. cổ gấp, bàn đạp gấp...
            [ATTACH=CONFIG]76089[/ATTACH]
            [ATTACH=CONFIG]76090[/ATTACH]
            Có đề [đổi số] 6 líp
            Chào Bác.
            xe chep dấy cụ ah

Comment

• có ông anh mai đi biên giới về có ít động cơ china mới tinh bánh trước, để mai em xem thế nào rồi giới thiệu cho các bác xem có dùng đc ko...

Comment

• bác dùng vỏ hộp pvc ah. trộm vía em chưa bị làm sao, mấy bác bị band nick hình như đều là newbie

Comment

• Mấy bác banned chắc là quảng cáo cho chính sản phẩm của mình, đưa giá vào câu trả lời
                  Trần Đức Sơn

tel:0934691385

Comment

• Nguyên văn bởi namdc Xem bài viết
                    gửi bác Quoctuy: cái hộp điều khiển e vừa gửi cho bác nó có 4 đầu dây, đỏ đen bác nối cùng với đỏ đen của động cơ và nối lên nguồn 24 nhé. vàng xanh thì nối vào vàng xanh của động cơ, sau đó bấm công tắc ( nút to) trên hộp, lúc đó đèn trên hộp điều khiển mới sáng.
                    lúc đầu e thử , e chỉ đấu đỏ đen của hộp điều khiển với nguồn 24, chả thấy sáng đèn ji cả, tưởng hỏng. tháo hộp ra thấy linh kiện vẫn đẹp, vậy là thử kiẻu kia thì đc.
                    PS: bác đấu nối xong xuôi thì muốn nó chạy , bác phải thử các chế độ ở nút số 2 (nhỏ) trên hộp điều khiển, kèm theo là bác phải đạp cái bàn đạp nhé. khi đạp thấy nó bơm điện vào là đc. nhật nó ko cho chạy tay ga đâu mà chạy chế độ trợ lực. lúc nào cũng phải đạp vào cái bàn đạp, có điều là tải nặng thì đạp vẫn nhẹ như ko.....
                    chúc bác may mắn.
                    Tôi đã thử nhưng nó không hoạt động bác ah, chắc là hôm trước mình thử vào điện 36V nên cu cậu bo chính tèo rồi bác ahj. Lại câu dây ra vậy. Câu dây ra ngoài thứ tự thế nào bác nhỉ. Có phải
                    2 dây đen đỏ của hall là nguồn ko bác. Cò lại 3 dây đỏ vàng, trắng, xanh tương đương với 3 dây pha của động cơ ko bác nhỉ?

Comment

• phuộc nhún trước tầm bao nhiêu các bác nhỉ , e google ko thấy , toàn thấy mấy cái chục củ

Comment

• chào các bác, e mới lấy chỗ ông anh quả động cơ bánh trước china hay taiwan ji đó new 100%, bánh trước và đặc biệt là 3 fa nhưng ko có hall, chỉ cần 3 dây là chạy, kích thước = 3/4 quả sanyo bé nhất.
                        giờ e đi chuột bạch đây, tăng vành rồi chạy thử xem nó ra sao, 24V, có ji thông báo lên đây để các bác biết , chuyển sang cái này hàng ổn định hơn chứ sanyo bánh trước giờ cháy hàng các chỗ khác tăng giá ghê quá, e chưa tăng nhưng giờ hàng hiếm lắm rồi.....

Name:	IMG_20131015_205716.jpg
Size:	40.1 KB
ID:	1387091
                        Attached Files
                        Last edited by namdc; 16-10-2013, 21:38.

Comment

• chào các bác em mới tham gia diễn dàn cho em hỏi các bác vấn đề này vs! em có con khiển 3fa này mà chả biết cái dây công tắc nó là dây nào các bác biết giúp em vs, Click image for larger version

Name:	Hình1162.jpg
Size:	199.9 KB
ID:	1387053 dây màu cam hay dây đỏ cùng giắc vs dây đen to đỏ to ạ!
                          Last edited by linhkienxedd; 16-10-2013, 00:45.

Comment

chào các bác, e mới lấy chỗ ông anh quả động cơ bánh trước china hay taiwan ji đó new 100%, bánh trước và đặc biệt là 3 fa nhưng ko có hall, chỉ cần 3 dây là chạy, kích thước = 3/4 quả sanyo bé nhất.
                            giờ e đi chuột bạch đây, tăng vành rồi chạy thử xem nó ra sao, 24V, có ji thông báo lên đây để các bác biết , chuyển sang cái này hàng ổn định hơn chứ sanyo bánh trước giờ cháy hàng các chỗ khác tăng giá ghê quá, e chưa tăng nhưng giờ hàng hiếm lắm rồi.....
                            [ATTACH=CONFIG]76174[/ATTACH] [ATTACH=CONFIG]76175[/ATTACH] [ATTACH=CONFIG]76176[/ATTACH]
                            em này giá nhẹ nhẹ tí thì đẹp hihi, tiếc con khiển giá lại cao!!!

Comment

chào các bác, e mới lấy chỗ ông anh quả động cơ bánh trước china hay taiwan ji đó new 100%, bánh trước và đặc biệt là 3 fa nhưng ko có hall, chỉ cần 3 dây là chạy, kích thước = 3/4 quả sanyo bé nhất.
                              [ATTACH=CONFIG]76174[/ATTACH] [ATTACH=CONFIG]76175[/ATTACH] [ATTACH=CONFIG]76176[/ATTACH]
                              em này giá nhẹ nhẹ tí thì đẹp hihi, tiếc con khiển giá lại cao!!! sao bác ko săn mấy em 24v 3fa bánh sau bác???? em nghĩ sẽ hót lắm, mấy bác già ở quê nhát lắm chả dám đi mấy em bánh trước kéo...

Comment

em này giá nhẹ nhẹ tí thì đẹp hihi, tiếc con khiển giá lại cao!!! sao bác ko săn mấy em 24v 3fa bánh sau bác???? em nghĩ sẽ hót lắm, mấy bác già ở quê nhát lắm chả dám đi mấy em bánh trước kéo...

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X