Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi vjetcc Xem bài viết
    Hình như đúng rồi đó bác , chợ giời có 350k thôi ợ . Đi con này cá nhân mình thấy hay hơn con Sanyo nhiều ( nhà có cả 2 con nhé ) khởi động yếu hơn tý nhưng đi cực kỳ thoáng chứ ko bí như Sanyo .
    Con Sanyo ưu diển dễ lắp , ít hao bình nhưng các bác để ý đi đường bằng lúc nào cũng phải giữ ga , nhả ga ra là nó chậm đi trông thấy ! Còn lắp con này rẻ bèo , 350k cái động cơ quá rẻ so với gì nó mang lại , mình tính nó mòn chổi thì mua luôn con khác thay cũng được chứ chả cần thay chổi =))
    Nhà em ở xa không mua đc bác ở gần chợ trời không em nhờ

Comment

• Nguyên văn bởi tractoan Xem bài viết
      Nhà em ở xa không mua đc bác ở gần chợ trời không em nhờ
      ko có loại đùm sau nào 3fa mà giá rẻ vậy đâu các bác ợ!!! con my1602 gì gì đó là hàng chổi than, đc gắn ngoài mà...rẻ vậy bác nào có em đặt 50 cái!!!

Comment

• Nguyên văn bởi s0ng_h0ng Xem bài viết
        ko có loại đùm sau nào 3fa mà giá rẻ vậy đâu các bác ợ!!! con my1602 gì gì đó là hàng chổi than, đc gắn ngoài mà...rẻ vậy bác nào có em đặt 50 cái!!!
        mình đâu có định lắp đùm đâu bác.

Comment

• Nguyên văn bởi tractoan Xem bài viết
          mình đâu có định lắp đùm đâu bác.
          owh mình hiểu nhầm! tai đang nói cái con xe các bàn tán sôi nổi sau các bác lại nói tới đc gắn ở ngoài! hi, tình hình là ía động cơ bây giờ cao quá, chắc cũng phải chuyển qua loại chổi than gắn ngoài thôi, với 350k + khiển nữa giá bằng nửa những em kia....rẻ mà ko ôi! cơ bản là lắp sẽ cực nhọc!!!!

Comment

• các bác ko tính nhông xích, líp thứ 2, pat gắn kèm ah, tiền chế và đồ phụ kiện thì giá ngang bằng, vì ai đó bảo là nhông đã 350k bằng cái động cơ còn ji

Comment

• Nguyên văn bởi s0ng_h0ng Xem bài viết
              bác có linh kiện đủ để làm cái này ko bác? nó gồm những gì bác liệt ke cho em! em có bạn làm bên sản xuất mạch, nếu giá đc thì em làm hàng loạt chia sẻ các bác chơi!
              Linh kiện thì dễ tìm mà, nó có vài con trở và vài con tụ và 1 biến trở, 1 ic op-amp thôi. Cái này nhà e có cả vốc (vì làm điện tử mà ). Làm cái này chẳng khó, cái mạch nó e làm nó chỉ bằng 1 đốt ngón tay thôi. Vấn đề là phần bao bọc nó. Nói chung thì nhu cầu mọi người chưa cao nên làm đại trà thì ko ổn. Còn những ai biết võ vẽ về điện tử cũng có thể làm được
              Bác mới nhập về mấy cái đèn còn gì, bọn đấy giá rẻ ko? nhưng mà nó toàn dùng trở, tụ, và tran thì ko chuẩn rồi
              Trần Quang Định
              0932299590

Comment

• Nguyên văn bởi 18081511 Xem bài viết
                các bác cho e hỏi chút, cái tay ga kiêm luôn báo bình 48v có lắp cho động cơ 36v vs bình 36v đc k và có ảnh hưởng gì tới tốc độ k các bác ?
                dây lên tay ga loại này thường có 4 dây, 1 dây mass chung, 1 dây nguồn 5v cấp cho cảm biến Hall trong tay ga, 1 dây lấy điện áp ra từ cảm biến Hall, 1 dây nguồn 24 / 36 / 48v. Bác lắp đúng điện áp thì đèn báo sẽ báo hoặc báo đúng, còn cảm biến Hall thì vẫn cứ lấy điện áp từ hộp điều khiển lên thôi
                Trần Quang Định
                0932299590

Comment

• Nguyên văn bởi vjetcc Xem bài viết
                  Tình hình gần xong rồi các bác ợ : Động cơ 24v250w chợ trời , pin lithium tầm 2vv 15Ah . đi max dc khoảng 30km/h , leo dốc hơi yếu . Quãng đường chưa test vì sáng nay mới làm xong .
                  Mấy hôm nữa rảnh tút lại cho đẹp nữa .

P/S : Mình tính cái hộp hơi bị hụt 1 tý nên ko lắp bộ báo điện vào hộp luôn cho gọn .
                  Sao bác lăp đ cơ cùng bên bàn đạp được thế
                  Last edited by nhatlongnh88; 28-10-2013, 10:24.

Comment

• Đúng là cái nhông sau ở chợ trời là 350k , nhưng mình mua dc của 1 bác trên này cả nhông và líp là 200k thôi ợ ! xích cam ra cửa hàng xe máy xin xích cũ . Cái nhông ý có bác nào có bạn bè làm cơ khí j đấy thì gom nhiều người lại đi phay 1 lần chắc chỉ 50k 1 cái . Đấy là mình thích nhỏ gọn chứ ko chỉ việc thay có nhông sơ cấp ở đầu motor bằng loại răng khác là dc .
                    khó nhất với mình là làm cái gá để bắt động cơ lên xe , tại mình ko thích hàn vào nên phải chế mấy tấm để bắt vít thôi , chứ muốn hàn luôn vào khung xe thì ra quán,sắt hàn 5p xong , còn chắc chắn hơn bắt vít nhiều !
                    Còn mình lắp 1 bên vì ko muốn chế phanh ở ngoài , mình lồng 2 cái líp vào 1 bên thôi , cái trong là motor kéo , cái ngoài để đạp bình thường !

Comment

• Nguyên văn bởi dinh.dt Xem bài viết
                      dây lên tay ga loại này thường có 4 dây, 1 dây mass chung, 1 dây nguồn 5v cấp cho cảm biến Hall trong tay ga, 1 dây lấy điện áp ra từ cảm biến Hall, 1 dây nguồn 24 / 36 / 48v. Bác lắp đúng điện áp thì đèn báo sẽ báo hoặc báo đúng, còn cảm biến Hall thì vẫn cứ lấy điện áp từ hộp điều khiển lên thôi
                      có cách nào hạ cái bảo bình xuống 36v k bác định? tks bác

Comment

• Gửi Anh songhong. chân dung con cào cào nhật của em :v

p/s: ae xem con này của e chế lên đi bốc lắm nhỷ :v vành to

Comment

• Nguyên văn bởi danchoi9xx Xem bài viết
                          Gửi Anh songhong. chân dung con cào cào nhật của em :v

p/s: ae xem con này của e chế lên đi bốc lắm nhỷ :v vành to
                          xe này chất quá =)) =))

Comment

• Nguyên văn bởi 18081511 Xem bài viết
                            xe này chất quá =)) =))

=)) sao mà chất quá bác ơi ^^

Comment

• Nguyên văn bởi namdc Xem bài viết
                              các bác ko tính nhông xích, líp thứ 2, pat gắn kèm ah, tiền chế và đồ phụ kiện thì giá ngang bằng, vì ai đó bảo là nhông đã 350k bằng cái động cơ còn ji
                              lấy công làm lãi thôi bác namdc ah!!!! hi

Comment

• gửi bác hanchicha con xe!!! em lên xong rồi gập lại mai gửi hàng cho bác! chúc bác lên xe điện[ATTACH=CONFIG]77038[/ATTACHClick image for larger version

Name:	Hình1213.jpg
Views:	1
Size:	123.1 KB
ID:	1387669 đẹp nhé! chpj gần con chó cho sinh động! nhún trước bác lắp nhé! về bác mua lo sơn inox xịt vào sáng choang!!!
                                Attached Files

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X