Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi 18081511 Xem bài viết
    cho e hỏi luôn là mình dùng ống bao nhiêu mới vừa đc bình 12ah ah
    bạn muốn để bình 12ah dọc hay ngang? mình nắn sẵn rồi nè, có cả vỏ da luôn!!! bác thích kiểu gì em làm cho, về ko đủ đồ làm cực ra!!! bác thích lấy 1m về uốn cũng đc!
    Last edited by s0ng_h0ng; 31-10-2013, 22:51.

Comment

• Nguyên văn bởi danchoi9xx Xem bài viết
      em đang cần mua 1 bộ điều khiển đc chổi than 24v 250k + 1 bộ tay phanh (có dây nối đến bộ đk để khi phanh đc sẽ ngắt) + 1 bộ tay ga.
      Bác nào có bán thì cho em xin giá nhá
      đã in box cho bác

Comment

• Rất cảm ơn các bác đã inbox tận tình.
        Em đang định chế động cơ gắn ngoài qua bộ chuyền động, vì cái xe của em bộ nam hoa 7 màu, và đan chi chít nên dùng động cơ trong là không khả thi.
        Bác namdc có con my1016 bán không?

Comment

• Nguyên văn bởi phongth58 Xem bài viết
          Không phải đi được xa hay gần mà là tốc độ đi : Ắc quy mới thay được 6 tháng, đấu ắc quy sang xe máy vẫn đề được. Vấn đề là trước khi bị sự cố xe đạp đi được vận tốc khoảng 20km/h nhưng bây giờ chỉ đi được vận tốc khoảng hơn 10km/h thôi
          bác chụp hình ae xem cho. ngoài những gì bác dinhdt nói ra thì em cũng có con trợ lực, nó ko dùng bánh răng mà dùng bánh ma sát nó mòn là yếu đi khi có tải, nó có phát ra tiếng kêu gì ko bác????

Comment

• chào bác stungun , gửi bác cách đấu bo đa năng điện áp và đa năng cảm biến ( nhiều trong 1 nhá, dùng quá thích luôn )
            đây là giắc hall, bác nối giắc này với 5 dây ở động cơ ra nhé, đồng màu đó bác. bác đấu đúng thì quá tốt mà ko thì chỉ cần đấu đen của giắc này với đen của dây hall động cơ, đỏ của giắc này nối đến đỏ của hall động cơ, lí do mời bác xem cuối bài này )
            Click image for larger version

Name:	IMG_20131031_202430.jpg
Views:	1
Size:	39.3 KB
ID:	1387828
            dây phanh điện và dây ga nè, dây ga thì màu hồng tương đương màu đỏ nhá

Name:	IMG_20131031_202503.jpg
Size:	42.5 KB
ID:	1387829
            giắc đa năng nè, cái này hay lắm đây

Name:	IMG_20131031_202536.jpg
Size:	39.5 KB
ID:	1387830
            giắc nguồn nè, đừng đấu nhầm âm dương bác nhé, dây đen nối chết với âm , dây đỏ nối chết với dương nguồn, dây đỏ bé thì nối đên cái khoá điện, đầu kia của khoá điện nối đến dương nguồn bác nhé

Name:	IMG_20131031_202553.jpg
Size:	35.1 KB
ID:	1387831
            có ji aloo e cho nhanh bác nhá
            tác dụng của giắc đa năng nè:
            bác đấu lung tung 3 dây pha của động cơ với 3 dây pha của điều tốc -> ok
            đấu đúng đen đỏ của dây hall động cơ với đen đỏ của hall điều tốc , 3 dây vàng, xanh, lam đấu lung tung-> cũng được hết
            sau đó bác cắm 2 dây đa năng này với nhau, nó sẽ tự đồng bộ điều tốc với động cơ cho bác, cắm 1 cái là nó quay thuận, rút ra cắm phát nữa là quay ngược, bác tự lựa chiều quay thích hợp rồi rút nó ra nhé, từ đó cứ kéo ga là chạy theo ý bác thôi
            Last edited by namdc; 31-10-2013, 23:10.

Comment

• Nguyên văn bởi s0ng_h0ng Xem bài viết
              bạn muốn để bình 12ah dọc hay ngang? mình nắn sẵn rồi nè, có cả vỏ da luôn!!! bác thích kiểu gì em làm cho, về ko đủ đồ làm cực ra!!! bác thích lấy 1m về uốn cũng đc!
              để dọc bác ah. bác uốn luôn thì tốt quá .bác cho e coi cái ảnh xong inbox e cái giá nhé .mà bác uốn dọc dài cho e 60cm đc k?

Comment

• bác 18081511 thử xe xong chưa??? chạy đc bn km? em này pin cũ dự là đi đc 15km!!!

Comment

• Nguyên văn bởi 18081511 Xem bài viết
                  để dọc bác ah. bác uốn luôn thì tốt quá .bác cho e coi cái ảnh xong inbox e cái giá nhé .mà bác uốn dọc dài cho e 60cm đc k?
                  60cm thì khoai quá! em để cho bác 1m bác tự uốn nhá, sao mà dài vây? cành dài càng khó làm!!!

Comment

bác 18081511 thử xe xong chưa??? chạy đc bn km? em này pin cũ dự là đi đc 15km!!!
                    thử xe nào bác ?
                    Nguyên văn bởi s0ng_h0ng Xem bài viết
                    60cm thì khoai quá! em để cho bác 1m bác tự uốn nhá, sao mà dài vây? cành dài càng khó làm!!!
                    mà ống này là phi bao nhiêu bác nhỉ ? thế bác uốn luôn cho e 1m luôn rồi gửi lên cho e nhé, đỡ mất công về lại mầy mò, về e chỉ việc cắt thôi. e định làm 2 hộp, mỗi hộp 2 bình

Comment

ồ động cơ của bác mua chợ trời loại bao nhiêu v thế bác, có động cơ mới k bác
                      Nguyên văn bởi danchoi9xx Xem bài viết
                      Bác cho hỏi lắp 2 líp 1 bên thì làm sao bắt vào được nhỷ?? e thấy có 1 đoạn ren ngắn vừa cho 1 líp thôi mà . nếu dùng 2 đi chăng nữa giữa 2 líp bác còn phải đệm 1 long đen để 2 líp k chạm nhau chứ @@.
                      Bạn cứ xoáy 1 líp vào , nó còn thừa 1 nửa ren trên líp rồi đi kiếm cái trục sau hỏng cưa lấy đoạn ren thôi rồi xoáy tiếp vào cái líp để nó thò ra 1 đoạn rồi xoáy cái líp nữa vào . Ko phải long đen j cả . Xoáy chặt 2 cái líp vào 2 răng nó vẫn cách nhau ~ 1cm nữa , vẫn lắp xích và quay độc lập với nhau !

Comment

• Nguyên văn bởi vjetcc Xem bài viết
                        Bạn cứ xoáy 1 líp vào , nó còn thừa 1 nửa ren trên líp rồi đi kiếm cái trục sau hỏng cưa lấy đoạn ren thôi rồi xoáy tiếp vào cái líp để nó thò ra 1 đoạn rồi xoáy cái líp nữa vào . Ko phải long đen j cả . Xoáy chặt 2 cái líp vào 2 răng nó vẫn cách nhau ~ 1cm nữa , vẫn lắp xích và quay độc lập với nhau !
                        xe e là xe xgame e nhìn nó vặn 1 cái đã hết phần ren rồi. vậy làm sao mình bắt đc nó vào bác nhỷ. cơ cấu của bác e đã hiểu, bắt 2 líp sát nhau thì răng vẫn cách là đúng nhưng mà bộ phận của nó vẫn chạm nhau chứ bác @@ có khi e phải làm thử cho ra kết quả rồi hỏi lại bác chứ trên lý thuyết e nghĩ vẫn chưa đủ

Comment

xe e là xe xgame e nhìn nó vặn 1 cái đã hết phần ren rồi. vậy làm sao mình bắt đc nó vào bác nhỷ. cơ cấu của bác e đã hiểu, bắt 2 líp sát nhau thì răng vẫn cách là đúng nhưng mà bộ phận của nó vẫn chạm nhau chứ bác @@ có khi e phải làm thử cho ra kết quả rồi hỏi lại bác chứ trên lý thuyết e nghĩ vẫn chưa đủ
                          khoai nhỉ??? hihi. bảo bác vietcc chụp gần cho mà xem!!! chứ có thấy 2 cái líp đâu, 1 cái líp và 1 cái đĩa mà!!!

Comment

Mình nghĩ là ko hết dc ren trên líp đâu , nhìn nó dài thế thôi chứ vẫn thừa nhiều trong líp lắm . Mới đầu lắp mình cũng nghĩ như bạn vậy !
                            2 cái líp vẫn chạm nhau chứ bạn , nhưng nó chạm ở phần trong gần ren thôi , bạn để ý cái ren của líp ý , nó nhô ra chứ ko bằng nhau đâu , xoáy vào 2 cái răng vẫn quay độc lập mà ! Bạn cứ làm đi !
                            Nguyên văn bởi s0ng_h0ng Xem bài viết
                            khoai nhỉ??? hihi. bảo bác vietcc chụp gần cho mà xem!!! chứ có thấy 2 cái líp đâu, 1 cái líp và 1 cái đĩa mà!!!
                            Để tối về mình chụp , phần líp là dễ lắp nhất đấy !

Comment

• Nguyên văn bởi vjetcc Xem bài viết
                              Mình nghĩ là ko hết dc ren trên líp đâu , nhìn nó dài thế thôi chứ vẫn thừa nhiều trong líp lắm . Mới đầu lắp mình cũng nghĩ như bạn vậy !
                              2 cái líp vẫn chạm nhau chứ bạn , nhưng nó chạm ở phần trong gần ren thôi , bạn để ý cái ren của líp ý , nó nhô ra chứ ko bằng nhau đâu , xoáy vào 2 cái răng vẫn quay độc lập mà ! Bạn cứ làm đi !

Để tối về mình chụp , phần líp là dễ lắp nhất đấy !
                              trừ ac quy và xe ra thì tổng thiệt hại bn vậy bac???

Comment

trừ ac quy và xe ra thì tổng thiệt hại bn vậy bac???
                                Động cơ 350k + cái nhông 200k ( cái này khoai , nếu mua mới tinh ở chợ giời là 350k , mình mua của 1 bạn trên này 200k cả líp , bạn ấy nói là tự đi phay ) + bộ dk 150k , tay ga + 2 phanh 100k . còn cái sắt để lắp lên xe , đi hàn hết khoảng 50 - 100k tùy chỗ , quen có khi miễn phí !
                                Ko tính acquy thì khoảng 800 - 900k . nếu mua nhông chợ trời thì tầm 1tr . Acquy mua luôn chợ trời 7ah là 205k/1 , 9ah là 225k/1 .
                                Mua 1 lần rồi về làm , mình làm gần tháng mới xong đấy !

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X