Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi doctor Xem bài viết
    ae nào có moto như này ko nhỉ? 36v 500w. 17,5A, 2500 RPM + điều tốc 36v 500w
    đc chổi than à bác! đc thì dễ mua, đk 36v500w thì phải đặt làm chứ thị trường ko bán...

Comment

• Nguyên văn bởi nnthinh Xem bài viết
      Mới mở ra đấu thử, cẩn thận đánh dấu +/- rồi mà vẫn đấu lộn, dây điện nổ "tách" nhỏ 1 cái, giờ gắn pin trở về cũ, đèn báo trên khiển nhỏ trên tay lái chớp liên tục, đau lòng quá, để mai mở board ra coi có đứt con diot nào ko, chắc tiêu cái board zin rồi, giờ phải kiếm cái bo khác thôi.
      Thay bo của TQ thì khả năng trợ lực như xe của Nhật zin là hơi bị khó ( phải kiếm được cái bo hỗ trợ cảm biến mô men xoắn ) nếu chỉ độ luôn thành tay ga thì OK

Comment

• Nguyên văn bởi s0ng_h0ng Xem bài viết
        cái hộp cho bác làm xong rồi đấy! dày 5mm, chưa cho ac quy vào ngồi lên cũng chả xi nhê gì
        [ATTACH=CONFIG]78334[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]78333[/ATTACH] ống nhựa tiền phong C2 dày 4.7mm 180k/mét đó!!!
        Cảm ơn bạn nhé

Comment

• s0ng_h0ng Cho minh hỏi tý, bình này thì mình để đâu được nhỉ và bắt thế nào cho khỏi rơi.

Comment

• Nguyên văn bởi vinhdq78 Xem bài viết
            s0ng_h0ng Cho minh hỏi tý, bình này thì mình để đâu được nhỉ và bắt thế nào cho khỏi rơi.
            mình làm nhiều loại lắm, bắt sau yên xe, dọc khung, đứng khung,bình để dọc ngang đứng ... hộp đủ chỗ để suôn ốc vào trong bắt bát bên ngoài...hộp dày nên cũng bền
            Last edited by s0ng_h0ng; 17-11-2013, 01:39.

Comment

• Nguyên văn bởi heocon2000 Xem bài viết
              Thay bo của TQ thì khả năng trợ lực như xe của Nhật zin là hơi bị khó ( phải kiếm được cái bo hỗ trợ cảm biến mô men xoắn ) nếu chỉ độ luôn thành tay ga thì OK
              Hồi chiều có mua cái khiển DAO 3 pha 24v (loại không có dây HAL) đấu vào động cơ vẫn ko chạy, đo kiểm tra động cơ thì vẫn bình thường, thử quay bánh xe vẫn có điện áp ra, chắc là cái board bị lỗi, để mai đi đổi test lại. Khả năng trợ lực zin theo bạn nói thì chắc là bó tay rồi, đành phải lên tay ga.

Tiện thể, các bạn cho mình hỏi: động cơ của mình là 24v 3 pha, bánh trước, nếu mình dùng bo khiển 36v 3 pha có được không? nếu khiển 36v 3 pha, mình cấp nguồn 24v thì bộ điều khiển có hoạt động không? Cám ơn!

Comment

• Nguyên văn bởi nnthinh Xem bài viết
                Hồi chiều có mua cái khiển DAO 3 pha 24v (loại không có dây HAL) đấu vào động cơ vẫn ko chạy, đo kiểm tra động cơ thì vẫn bình thường, thử quay bánh xe vẫn có điện áp ra, chắc là cái board bị lỗi, để mai đi đổi test lại. Khả năng trợ lực zin theo bạn nói thì chắc là bó tay rồi, đành phải lên tay ga.

Tiện thể, các bạn cho mình hỏi: động cơ của mình là 24v 3 pha, bánh trước, nếu mình dùng bo khiển 36v 3 pha có được không? nếu khiển 36v 3 pha, mình cấp nguồn 24v thì bộ điều khiển có hoạt động không? Cám ơn!
                nâng 36v đc đó bác! khiển k có hall nó k bằng loại có hall, bác thay khiển có dây hall xem sao!
                Last edited by s0ng_h0ng; 17-11-2013, 08:13.

Comment

• Đã mua bo khiển đa năng 36/48v lắp đc chạy ok rồi. Thanks

Comment

• Nguyên văn bởi namdc Xem bài viết
                    mới xong em này các bác ah, max 33km.h (48V) hoặc 22km.h (36V) động cơ ko nhông taiwan, xe gấp xuất nhật
                    [ATTACH=CONFIG]77752[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]77753[/ATTACH]
                    động cơ không nhông mà chạy chậm bác nhỉ?

Comment

• Nguyên văn bởi quancao1288 Xem bài viết
                      động cơ không nhông mà chạy chậm bác nhỉ?
                      xe đi nhanh đâu có an toàn! 30km là nhanh lắm rồi, đi nhanh xe dễ bay lắm!!!!!!!!!!!!!

Comment

• các bác cho e nhận xét
                        Click image for larger version

Name:	Hình0835.jpg
Views:	1
Size:	83.7 KB
ID:	1388569

Comment

• Nguyên văn bởi hnkprince Xem bài viết
                          các bác cho e nhận xét
                          [ATTACH=CONFIG]78402[/ATTACH]
                          cái này là xe máy điện rồi??? ko biết có cái báo bình chưa, nếu ko có thì vừa đi vừa ...lo. dc gì vậy bác???

Comment

cái này là xe máy điện rồi??? ko biết có cái báo bình chưa, nếu ko có thì vừa đi vừa ...lo. dc gì vậy bác???
                            Lo gì, nó cõng mình lúc nó đói thì mình lại vác nó.

Comment

• hi

Nguyên văn bởi quangvinh06 Xem bài viết
                              Lo gì, nó cõng mình lúc nó đói thì mình lại vác nó.
                              b mua cái xe cũ ra thợ nó cắt cái cả cái ổ giữa gắn vô gần chỗ ổ cũ rồi chế lại! mình cũng từng chế 1 lần như vậy nhưng khớp quay là chỗ mới nối vô, làm đẹp hay xấu là do thợ hàn thôi

Comment

xe đi nhanh đâu có an toàn! 30km là nhanh lắm rồi, đi nhanh xe dễ bay lắm!!!!!!!!!!!!!
                                em nhớ bác nam hùi có cái đc cơ gắn vào chiếc chooper chạy đc 40km/h lận mà không biết vành đó bao nhiêu inch. thì mình gắn vô chạy cho mát mắt, không chạy thì chạy chậm nhẹ nhẹ cũng đc mà???

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X