Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi stungun Xem bài viết
    Namdc cho hỏi tý. sao dc xe cua mình khi bật ct là quay tít mù luôn không dung dc phải tắt khóa điện, có phải do dc 24v chạy điều tốc 36v ko vậy? khắc phục ra sao? chỉ dùm mình với. (thời gian không nhiều lâu lâu mới làm dc tý)
    bật công tắc là chạy mà ko cần kéo ga à! chắc do tay ga rồi,

Comment

• Nguyên văn bởi stungun Xem bài viết
      Namdc cho hỏi tý. sao dc xe cua mình khi bật ct là quay tít mù luôn không dung dc phải tắt khóa điện, có phải do dc 24v chạy điều tốc 36v ko vậy? khắc phục ra sao? chỉ dùm mình với. (thời gian không nhiều lâu lâu mới làm dc tý)
      có loại sanyo ko chạy 36v được, nó sẽ có hiện tượng như của bạn. thêm nữa bạn hãy kiểm tra tay ga nữa
      Trần Quang Định
      0932299590

Comment

• Nguyên văn bởi ttd_gt Xem bài viết
        a cho e hỏi. e lấy con động cơ 36v bánh sau chỗ a, cái mà có 3 số ý, ko hiểu sao khi ga lên rồi nhả ra thì nó vẫn cứ chạy phải tắt nguồn đi mới dừng. trung bình thử 2 lần thì 1 lần bị như thế
        có 1 số loại bo có chức năng " nhớ " đó. khi bạn kéo hết ga và giữ yên khoảng vài chục giây thì xe tự chạy với vận tốc tối đa mặc dù bạn đã nhả hết ga. trường hợp này bạn chỉ cần kéo ga rồi nhả là xe sẽ giảm tốc độ. sau đó bạn sử dụng bình thường
        Trần Quang Định
        0932299590

Comment

• E mới mua đc cái moto giống của cụ lộc ở đầu thớt , bác nào có bo khiển để lại cho e với, chỗ e mua vẫn còn 6 cái nữa đều chưa cải tạo

Comment

• Nguyên văn bởi nhatlongnh88 Xem bài viết
            E mới mua đc cái moto giống của cụ lộc ở đầu thớt , bác nào có bo khiển để lại cho e với, chỗ e mua vẫn còn 6 cái nữa đều chưa cải tạo
            loại 3 fa hay chổi than vậy bạn?

Comment

• Nguyên văn bởi s0ng_h0ng Xem bài viết
              loại 3 fa hay chổi than vậy bạn?
              Đúng như của bác locto có 2 dây đỏ đen, bác có mạch 24v 1pha ko

Comment

Đúng như của bác locto có 2 dây đỏ đen, bác có mạch 24v 1pha ko
                loại này thì em nhiều! nhà em cũng gần nhà bác thì phải

Comment

• Nguyên văn bởi s0ng_h0ng Xem bài viết
                  loại này thì em nhiều! nhà em cũng gần nhà bác thì phải
                  Đúng rồi thế bác đi công tác về chưa

Comment

E mới mua đc cái moto giống của cụ lộc ở đầu thớt , bác nào có bo khiển để lại cho e với, chỗ e mua vẫn còn 6 cái nữa đều chưa cải tạo
                    bác để lại cho em 1 cái nhé! em đang muốn láp cho con x game ............
                    email: vovanhau87@gmail.com
                    loại này động cơ chổi than thì phải? trên này có hướng dẫn làm đk cho mô tơ chổi than
                    em ở hà nội nhé! chờ tin bác. em đang tim con chổi than 36v 500w mà ko thấy đâu, hôm nọ có người bán mất tiêu rùi

Comment

• Nguyên văn bởi vjetcc Xem bài viết
                      Cái nhông cam xe máy hình như có 32 răng thôi -> lực kéo cực kỳ yếu , mình tính với vành 20in thì nhông sau phải 80 răng mới được , tỷ lệ chuyền là 11 : 80 . lúc này mới chạy được , tốc độ max là 37km/h vì động cơ quay 2650 vòng / phút , nhưng thực tế sẽ ko dc . bác lắp nhông 32 răng ko đi nổi đâu .
                      Còn nếu lấy đĩa trước xe đạp thì cũng được , nhưng đĩa to nhất có 52 răng thì phải , như vậy phải thay cái răng trên motor ( răng nguyên bản là 11 răng vừa xích cam ) . kiếm cái răng 52:8 ( khoảng 6 hoặc 7 ) răng là vừa . nếu kiếm dc cái răng trước 6 7 răng thì đẹp !
                      sao lại đi ko nổi nhi? chỉ đi chậm hơn thôi mà! lắp bánh to thì 11:32 là đc rồi?

Comment

• [QUOTE=doctor;816211]sao lại đi ko nổi nhi? chỉ đi chậm hơn hay nhanh hơn thôi mà?

Comment

• Các bác cho em hỏi chút nhé! Với động cơ Zhong Shen 24v-350w như thế này ạ
                          Click image for larger version

Name:	un.jpg
Views:	1
Size:	25.5 KB
ID:	1389278
                          Thì nên chế như thế nào hả các bác? Nó có ưu điểm gì hơn các loại động cơ đùm không chổi than không?
                          Cảm ơn các bác nhiều!

Comment

• em chào ca nhà. cho em hỏi trên đây có bác nào bán dc 48v 800w không? 1fa hay 3fa đều dươc. em chi cần động cơ thôi không cần gì thêm nữa. em cảm ơn.

Comment

• Nguyên văn bởi hungbibo Xem bài viết
                              Các bác cho em hỏi chút nhé! Với động cơ Zhong Shen 24v-350w như thế này ạ
                              [ATTACH=CONFIG]79484[/ATTACH]
                              Thì nên chế như thế nào hả các bác? Nó có ưu điểm gì hơn các loại động cơ đùm không chổi than không?
                              Cảm ơn các bác nhiều!
                              loại này ưu điểm rẻ! nhược điểm ăn bình nặng, chế lằng nhằng xấu....

Comment

• Nguyên văn bởi hungbibo Xem bài viết
                                Các bác cho em hỏi chút nhé! Với động cơ Zhong Shen 24v-350w như thế này ạ
                                [ATTACH=CONFIG]79484[/ATTACH]
                                Cảm ơn các bác nhiều!
                                ưu điểm là nhìn cái xe của bạn sẽ chất hơn rất nhiều so với dùng đùm mình cũng làm 1 con như kiểu này. và chế thành công.
                                Bo điều khiển rẻ hơn, giá động cơ rẻ hơn. hơi tốn công làm và tiền mua nhông ( nhưng cảm thấy thú vị và sáng tạo cho riêng bản thân thiết kế xe theo cách của bạn)
                                Còn bạn mua đùm lắp vào thì k phải sáng tạo nhiều .
                                Ưu điểm nữa khi bạn nhả gas xe còn đà bon nhanh chứ k chậm lại nhanh như loại đùm kia.
                                Nhược điểm hơi tốn bình 1 chút đổi lại tốc độ cao hơn khá nhiều. nếu ngang tốc độ thì cũng k tốn hơn bao nhiêu đâu bạn
                                mình đã thử và ưng ý còn bạn thì tùy theo cá nhân bạn xem xét mình phân tích rồi đó.
                                Last edited by danchoi9xx; 05-12-2013, 23:21.

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X