Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi danchoi9xx Xem bài viết
    ưu điểm là nhìn cái xe của bạn sẽ chất hơn rất nhiều so với dùng đùm mình cũng làm 1 con như kiểu này. và chế thành công.
    Bo điều khiển rẻ hơn, giá động cơ rẻ hơn. hơi tốn công làm và tiền mua nhông ( nhưng cảm thấy thú vị và sáng tạo cho riêng bản thân thiết kế xe theo cách của bạn)
    Còn bạn mua đùm lắp vào thì k phải sáng tạo nhiều .
    Ưu điểm nữa khi bạn nhả gas xe còn đà bon nhanh chứ k chậm lại nhanh như lại đùm kia.
    Nhược điểm hơi tốn bình 1 chút đổi lại tốc độ cao hơn khá nhiều. nếu ngang tốc độ thì cũng k tốn hơn bao nhiêu đâu bạn
    mình đã thử và ưng ý còn bạn thì tùy theo các nhân bạn xem xét mình phân tích rồi đó.
    bác này nói đúng đó! nếu mua đc đc 3 fa nữa thì ngon! tiếc là giá nó cao...

Comment

• chiều nay e mới chế xong cái chắn bùn trước và sau nhìn chất lừ. mai mua lọ sơn về phụt cho đồng bộ :v
      E lấy cái chắn bùn xe thống nhất ngày xưa chế vào cái bánh sau nhìn như cậu với mợ luôn ợ :d
      Bác vietcc xong xe chưa show hàng em xem nào. pin lithium được bao nhiêu km thì hết điện thế bác.

Comment

• Cảm ơn bác Song_hong và bác danchoi9xx nhiều lắm nhé! Em thấy bác dân chơi 9xx có con xe cũng chế Zhong Shen đúng không? Bao nhiêu W đấy bác? Nó tải được bao nhiêu kg vậy bác?

Comment

• 350w. 2 bình 12ah. Em tưởng max là 350w. max v=37km/h thì quãng đường đi được phải = 37*288/350= 30km chứ sao lại để v=37 mà có hơn 10km thôi à bác dân chơi?

Comment

• Nguyên văn bởi hungbibo Xem bài viết
            350w. 2 bình 12ah. Em tưởng max là 350w. max v=37km/h thì quãng đường đi được phải = 37*288/350= 30km chứ sao lại để v=37 mà có hơn 10km thôi à bác dân chơi?
            cái tính toán về độ dài đi được thì mình hơi kém, thử thực tế nếu đi ở 25km/h là max thì được 21km là bo ngắt bạn có thể chỉnh bo ngắt muộn hơn nhưng hại bình. có nghĩa là lúc bo ngắt bình của mình vẫn còn ít điện chứ k xả hoàn toàn. còn đi max 37km thì chỉ đi đc tầm 15km là hết vì chạy ở tốc độ này động cơ nóng có thể đó là nguyên nhân quãng đường bị giảm do động cơ sinh nhiệt. của mình động cơ loại 350w bạn nhé,

Comment

• Nguyên văn bởi danchoi9xx Xem bài viết
              cái tính toán về độ dài đi được thì mình hơi kém, thử thực tế nếu đi ở 25km/h là max thì được 21km là bo ngắt bạn có thể chỉnh bo ngắt muộn hơn nhưng hại bình. có nghĩa là lúc bo ngắt bình của mình vẫn còn ít điện chứ k xả hoàn toàn. còn đi max 37km thì chỉ đi đc tầm 15km là hết vì chạy ở tốc độ này động cơ nóng có thể đó là nguyên nhân quãng đường bị giảm do động cơ sinh nhiệt. của mình động cơ loại 350w bạn nhé,
              Ồ! Đúng là thực tế nó khác một trời một vực bác nhể. Nếu bác kê tay ga để tốc độ còn 25km/h thì có hại Bo không bác? À, nó tải được bao nhiêu kg ạ?

Comment

Ồ! Đúng là thực tế nó khác một trời một vực bác nhể. Nếu bác kê tay ga để tốc độ còn 25km/h thì có hại Bo không bác? À, nó tải được bao nhiêu kg ạ?
                không có gì hại đâu, mình k muốn động vào chỉnh bo rồi sau này muốn đi nhanh lại mất công chỉnh, kê ga thì lúc nào chán muốn đi nhanh tháo ga ra bỏ kê là lại ầm ầm. bạn kê ga thực chất là hạn chế dòng xả của acquy như vậy bền bình bo chẳng hại gì vì việc của nó là làm vậy mà, mình 52kg hôm đầu làm đi thử cho ku em tầm 40km ngồi khung mà vẫn đi ầm ầm.. có cái xe mình đi học vs cả k có gấu trên trường và bảo vệ động cơ nên mình k chế gác ba ga. 1 phần thik cá tính xe xgame ai lại có gác ba ga

Comment

Các bác cho em hỏi chút nhé! Với động cơ Zhong Shen 24v-350w như thế này ạ
                  [ATTACH=CONFIG]79484[/ATTACH]
                  Thì nên chế như thế nào hả các bác? Nó có ưu điểm gì hơn các loại động cơ đùm không chổi than không?
                  Cảm ơn các bác nhiều!
                  Nguyên văn bởi s0ng_h0ng Xem bài viết
                  bác này nói đúng đó! nếu mua đc đc 3 fa nữa thì ngon! tiếc là giá nó cao...
                  3fa depa thì k khỏe như chổi than bác ah.e mơi là con như bác dan choi đi sứơng vãi.

Comment

• Nguyên văn bởi thiên ân Xem bài viết
                    3fa depa thì k khỏe như chổi than bác ah.e mơi là con như bác dan choi đi sứơng vãi.
                    Vấng Em mê nó lâu rồi cơ! hi! Con xe Xgame của bác dân chơi thế mà có 400K rẻ quá. á...cha....cha.... bác mua ở đâu mà sướng vậy

Comment

• :v cũng may mắn kiếm được con xe rẻ tìm trên mạng r hẹn r mang e nó về thôi @@ ngta rao 500k e đến xem xe r giảm còn 400k xe đi ngon lành chả phải sửa gì.

Comment

• Con xe em lại là loại cào cào! Vừa rồi hỏng trục định cho đi kiếm con giống bác ấy nhưng thay xong lại tiếc đi tiếp! Bây giờ mà ép em động cơ vào không biết có nhìn có nhịn được cười không nữa. E thấy trên mạng có con phanh dĩa sau có 100K, với cái bố thắng dĩa là 50K. Làm con phanh dĩa cho hoành tá tràng à bác. Chất lắm đấy?

Comment

Con xe em lại là loại cào cào! Vừa rồi hỏng trục định cho đi kiếm con giống bác ấy nhưng thay xong lại tiếc đi tiếp! Bây giờ mà ép em động cơ vào không biết có nhìn có nhịn được cười không nữa. E thấy trên mạng có con phanh dĩa sau có 100K, với cái bố thắng dĩa là 50K. Làm con phanh dĩa cho hoành tá tràng à bác. Chất lắm đấy?
                          tiếc là xe của e chỉ có phanh trước hết chỗ lắp phanh sau rồi. e có con cào cào nhật chả muốn chế nhìn to quá e k thik nên mua xe bé, bán có 200k xe đi ngon
                          @@

Comment

• Hay mình cũng phải học tập nhỉ chứ xe cào cào mà chế nhìn cứ thấy thế nào ấy? hí

Comment

• ừ xe to nhìn k xì tin đâu :v

Comment

• Click image for larger version

Name:	Hình1202.jpg
Views:	4
Size:	364.7 KB
ID:	1389303
                                Nguyên văn bởi danchoi9xx Xem bài viết
                                ừ xe to nhìn k xì tin đâu :v
                                em cũng có con này phanh sau phanh vành nên để đc bên nào cũng đc tính chế mà giờ hết tuôi teen rồi nên thôi, sang tuổi tiền mãn teen mất rồi he
                                Last edited by s0ng_h0ng; 06-12-2013, 09:32.

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X