Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi thiên ân Xem bài viết
    22 dây ấy chắc để kiểm soát dòng ra và vào pin thôi.nói chung nó la dây tín hiệu,bạn cắt bỏ đi cũng đc còn đêể lạj thì fải dùng bdk của pin
    hôm nay em mổ sẻ nó ra , và e đoán nó để chia nguồn nạp ra 3v7 và nạp vào các dãy pin song song chứ ko nạp trực tiếp 48v vào cả khối nối tiếp

Comment

• Nguyên văn bởi nhatlongnh88 Xem bài viết
      hôm nay em mổ sẻ nó ra , và e đoán nó để chia nguồn nạp ra 3v7 và nạp vào các dãy pin song song chứ ko nạp trực tiếp 48v vào cả khối nối tiếp
      có cái hình nào cụ thể k b.

Comment

bác dinhdt biết nguyên lý và đấu nối cái cục pin này ko ạ , e mua thì nó đã như này mà ko biết đấu như nào

Nguyên văn bởi nhatlongnh88 Xem bài viết

bác dinhdt biết nguyên lý và đấu nối cái cục pin này ko ạ , e mua thì nó đã như này mà ko biết đấu như nào
        1 bộ pin sẽ bao gồm các cell mắc // với nhau thành 1 nhóm để có được điện dung như ý, sau đó mắc nối tiếp từng nhóm để có được điện áp như ý.
        loai này phải có 1 mạch bảo vệ với những chức năng bảo vệ áp và dòng xả, dòng sạc. còn mấy cái dây nối từ từng nhóm lên ( 10-11 dây với áp 36v, 13-14 dây với áp 48v ) là dây đưa tín hiệu điện áp lên mạch bảo vệ để ngắt toàn bộ pin nếu 1 cell hay 1 nhóm cell bị lỗi. nếu bộ pin của bác ko có mười mấy cái dây nhỏ thì mạch bảo vệ không cho bộ pin hoạt động. nếu bác dùng trực tiếp thì các cell sẽ bị hỏng do xả sâu
        nó có cảm biến nhiệt độ riêng
        bác chụp cái hình rõ 1 chút để tôi nhìn cho
        Trần Quang Định
        0932299590

Comment

• E có cái đc 24v chợ trời nó có 9vcái răng và đang dùg líp 16 răng,jo cho lên 60 răng liệu nó có thêẻ đi nhanh hơn k các bác.

Comment

• Nguyên văn bởi s0ng_h0ng Xem bài viết
            khổ cái bác này hỏi cái cảm biến mãi, úp cái hình thì bé tí, bác cứ nhìn chỗ đĩa đùi xe đó có con gì mà 3 dây nối tới sát sát đĩa là cảm biến, còn ko có là nó ko có
            3 dây đó nói sát vào tôi thấy ùi.. nhưng sao vẫn ko chạy đc trợ lực vậy..
            Click image for larger version

Name:	Still0070.JPG
Views:	1
Size:	24.5 KB
ID:	1390838
            [IMG] [/IMG]
            Last edited by 0985441671; 27-12-2013, 23:10.

Comment

E có cái đc 24v chợ trời nó có 9vcái răng và đang dùg líp 16 răng,jo cho lên 60 răng liệu nó có thêẻ đi nhanh hơn k các bác.
              dc 24v/250w àh bác,có phải cái loại này không Click image for larger version

Name:	amz1338450135.jpg
Views:	5
Size:	30.0 KB
ID:	1390837ạ,bác đang dùng bánh bao nhiêu?

Comment

• Nguyên văn bởi dinh.dt Xem bài viết
                1 bộ pin sẽ bao gồm các cell mắc // với nhau thành 1 nhóm để có được điện dung như ý, sau đó mắc nối tiếp từng nhóm để có được điện áp như ý.
                loai này phải có 1 mạch bảo vệ với những chức năng bảo vệ áp và dòng xả, dòng sạc. còn mấy cái dây nối từ từng nhóm lên ( 10-11 dây với áp 36v, 13-14 dây với áp 48v ) là dây đưa tín hiệu điện áp lên mạch bảo vệ để ngắt toàn bộ pin nếu 1 cell hay 1 nhóm cell bị lỗi. nếu bộ pin của bác ko có mười mấy cái dây nhỏ thì mạch bảo vệ không cho bộ pin hoạt động. nếu bác dùng trực tiếp thì các cell sẽ bị hỏng do xả sâu
                nó có cảm biến nhiệt độ riêng
                bác chụp cái hình rõ 1 chút để tôi nhìn cho
                À vậy e hiểu rồi , nó có 1 vỉ mạch có 26 dây nhỏ nối vào + - của 13 tổ hợp pin nếu 1 tổ bị yếu hoặc hỏng thì cái vỉ mạch đấy ngừng cấp nguồn mát lên khiển "vì e thấy nó có 1 dây to màu đen và 1 dây to màu xanh còn dây màu đỏ của pin nối thẳng ra ổ khóa lên khiển

Comment

• Nguyên văn bởi 0985441671 Xem bài viết
                  3 dây đó nói sát vào tôi thấy ùi.. nhưng sao vẫn ko chạy đc trợ lực vậy..
                  Chức năng chợ lực của bạn ko hoạt động vì 2 nguyên nhân , 1 là cảm biến bị hỏng , 2 là những viên nam châm nhỏ gắn trên đĩa đã bị rụng mấy " xe e nó gắn = keo 502 và đã bị rụng mất 3 viên / 4 viên

Comment

• Nguyên văn bởi mr_bui Xem bài viết
                    dc 24v/250w àh bác,có phải cái loại này không [ATTACH=CONFIG]80651[/ATTACH]ạ,bác đang dùng bánh bao nhiêu?
                    giống vậy nhưng nó là loại k chân b ah,mình lap vành 26.

Comment

• Nguyên văn bởi doctor Xem bài viết
                      hic đợi tin bác này dài cả cổ luôn!
                      đang máu quá đây mà ko biết mua ở đâu. lắp con chợ trời nhìn thô lắm, nản
                      [img="http://i214.photobucket.com/albums/cc100/sand_of_dark/Anh015.jpg[/img]
                      Moto nhật BmB mình gửi lên yên sở rồi bạn nhé , bạn đi đến cầu tam trinh tìm 1 bãi sắt vụn hỏi bãi sắt vụn việt thủy là họ chỉ cho hoặc đi xe buýt tuyến 04 đến điểm cuối cùng là tới " bạn nhớ đến buổi trưa nhé tầm từ 11h đến 2h"
                      Last edited by nhatlongnh88; 28-12-2013, 21:02.

Comment

giống vậy nhưng nó là loại k chân b ah,mình lap vành 26.
                        bình thường loại này có sẵn nhông giảm tốc giảm xuống còn 337v/p.bạn dùng vàng 26 thì tốc độ hiện h là 23,5km/h đấy là chưa tải nếu bác muốn đi nhanh hơn thì phải thay líp ít răng hơn chứ thay líp 60r vào đi chậm lắm hơn 6km/h thôi bạn.

Comment

• Nguyên văn bởi mr_bui Xem bài viết
                          bình thường loại này có sẵn nhông giảm tốc giảm xuống còn 337v/p.bạn dùng vàng 26 thì tốc độ hiện h là 23,5km/h đấy là chưa tải nếu bác muốn đi nhanh hơn thì phải thay líp ít răng hơn chứ thay líp 60r vào đi chậm lắm hơn 6km/h thôi bạn.
                          theo mình biết thi brăng càng to thì đi cằng nhanh chứ b.

Comment

[img="http://i214.photobucket.com/albums/cc100/sand_of_dark/Anh015.jpg[/img]
                            Moto nhật BmB mình gửi lên yên sở rồi bạn nhé , bạn đi đến cầu tam trinh tìm 1 bãi sắt vụn hỏi bãi sắt vụn việt thủy là họ chỉ cho hoặc đi xe buýt tuyến 04 đến điểm cuối cùng là tới " bạn nhớ đến buổi trưa nhé tầm từ 11h đến 2h"
                            Thank. Chieu mai mình xuong

Comment

theo mình biết thi brăng càng to thì đi cằng nhanh chứ b.
                              Bánh răng chủ động"động cơ" càng to đi càng nhanh(tải yếu). Bánh răng bị động "bánh xe" càng to đi càng chậm(tải khỏe)

Comment

Bánh răng chủ động"động cơ" càng to đi càng nhanh(tải yếu). Bánh răng bị động "bánh xe" càng to đi càng chậm(tải khỏe)
                                thank 2bak nhiu.

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X