Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi đinhnam243 Xem bài viết
    răng 60 trước mình mua là 180k, mà mình có nhông 60 răng đây, đường kính 12cm, bạn cần thì mình bán, lâu nay đang dùng nhông này nhưng do dùng bánh to nên yếu quá, đang định thay mua nhông to hơn
    này mấy bác em mua xe đạp mà 500k nghịch dại thế là tèo bộ điều tốc và tay ga toi 400k mua đồ về lắp thêm cục sạc biến áp nữa 48v 1 con đi ốt nga nữa còn cái hộ chết là okthiệt hại 2 chại riêng ắc quy ngốn gần 1 chại à quên chưa tính đóng học phí nghịch dại hong 3 cái tay ga chả biết làm sao ?

Comment

• Nguyên văn bởi contra123456 Xem bài viết
      này mấy bác em mua xe đạp mà 500k nghịch dại thế là tèo bộ điều tốc và tay ga toi 400k mua đồ về lắp thêm cục sạc biến áp nữa 48v 1 con đi ốt nga nữa còn cái hộ chết là okthiệt hại 2 chại riêng ắc quy ngốn gần 1 chại à quên chưa tính đóng học phí nghịch dại hong 3 cái tay ga chả biết làm sao ?
      nghịch kiểu gì mà hỏng lắm tay ga vậy bác??? đấu lôn dây à? sửa đc là ngon rồi,...

Comment

• Nguyên văn bởi s0ng_h0ng Xem bài viết
        bác đinh.dt làm cái món báo bình 24 chưa???
        Cái này tôi có sẵn loại tích hợp rồi nên ko ham món này? Ngày trước có làm 1 cái. Những làm dễ nhất vẫn là op-amp
        Trần Quang Định
        0932299590

Comment

• ở HẢI PHÒNG có chỗ bán linh kiện xe đạp điện giá rẻ ko hả các anh. e cũng có ý định làm 1 cái đi họ ạ , nhưng e không biết bắt đầu từ đâu nữa mong các anh mách bảo .

Comment

nghịch kiểu gì mà hỏng lắm tay ga vậy bác??? đấu lôn dây à? sửa đc là ngon rồi,...
            à em nghịch dại giờ kiếm thêm hộp nhựa đựng ắc quy nữa là ok 4 bình acu đấu lộn toi 2 cái 1 cái nó đưa hỏng cho giờ đến bệnh chập chờn chiều nay hoàn tất xem có mượn điện thoại chụp phát

Comment

• nghỉ tết thôi cả nhà!

Comment

• em có cái xe vi vu nợ ảnh cac bác

Comment

bác đinh.dt làm cái món báo bình 24 chưa???
                  Lắp luôn cái này cho tiện. Đồng Hồ Đo Vôn 3.5-30V _Đồng Hồ.Thiết Bị Đo_Tool ( Thiết Bị )_Linh Kiện Điện Tử Minh Hà - BanLinhKien.Vn - MinhHaGroup.Com

DĐ : 0984 334 368

Comment

• ở đây có ai nhận chế xe không ak.
                    em muốn chế 1 con xe đạp có moter ngoài Click image for larger version

Name:	18112012095.jpg
Views:	1
Size:	110.6 KB
ID:	1391797
                    giống hình này
                    có thể chở dc gấu đi chơi
                    đi dc khoảng 35-40km sạc điện 1 lần
                    tốc độ thì càng cao càng tốt ạ lên dc 40km thì càng hay
                    bác nào nhận lam fix cho em cai giá với ạ.

cho em hỏi luôn nếu mà dùng trục như này thì đạp có nhẹ như bt không? Click image for larger version

Name:	57927460.008.jpg
Views:	1
Size:	124.9 KB
ID:	1391800

em ở nam định ạ đây là sdt của e 01269209193
                    Last edited by tinhmaibenta; 26-01-2014, 09:44.

Comment

• Tình hình là mình mới mua đc 1 em địa hình cũ , giờ muốn mua cái động cơ đùm sau để gắn vào nhưng ko biết có bác nào có động cơ đùm sau mà lắp được đĩa tầng và phanh đĩa ko ? Có gì bác inbox em cái , qua tết em lắp vào luôn

Comment

• các bác tính hộ em cái khó quá 36v mà 250w = 24v 250v là sao 48v 350w cũng bằng 36v 350w em không hiểu xe tốc độ hơi chập không phải của asmas mà boro không mạnh bằng bộ 500W được bình acu 5ah đi tạm hết năm rồi tính

Comment

các bác tính hộ em cái khó quá 36v mà 250w = 24v 250v là sao 48v 350w cũng bằng 36v 350w em không hiểu xe tốc độ hơi chập không phải của asmas mà boro không mạnh bằng bộ 500W được bình acu 5ah đi tạm hết năm rồi tính
                          tính cái gì hả bác về nguyên lý cùng công suất thì khỏe như nhau hết...tết rồi ăn tết đã tính sau

Comment

các bác tính hộ em cái khó quá 36v mà 250w = 24v 250v là sao 48v 350w cũng bằng 36v 350w em không hiểu xe tốc độ hơi chập không phải của asmas mà boro không mạnh bằng bộ 500W được bình acu 5ah đi tạm hết năm rồi tính
                            Nín thở để đọc , mà vẫn chưa hiểu hết ý bạn !
                            Về công suất = nhau thì mạnh bằng nhau mà bạn , còn 24v250w với 36v350w người ta tăng Vôn (V) lên để giảm dòng điện (I) đi thôi mà , Khi dòng điện giảm đồng nghĩa acquy phải xả dòng nhỏ hơn nên bền hơn .
                            500w mà bao nhiêu vôn nữa bạn à , giả sử 36V500W thì dòng cấp cho nó là I = 500/36 ~ 13.8Ampe ( đây là max chứ chưa phải dòng để boot , dòng boot có thể lớn hơn trên 2 lần )
                            Với dòng ~ 14A như thế thì bạn tăng ga mạnh cái là hết cái bình 5Ah ( 5Ah về lý thuyết là dùng dòng 5A thì 1h là hết bình )

Comment

• e thấy có mạch tăng áp 12v nên 24v thấy dùng cái đó có được không nữa

Comment

• Nguyên văn bởi tj3n113 Xem bài viết
                                e thấy có mạch tăng áp 12v nên 24v thấy dùng cái đó có được không nữa
                                Về nguyên lý thì được , nhưng bạn quan tâm đến thông số về dòng điện và hiệu suất nữa , tốt nhất 24V thì 2 bình 12v nối tiếp rồi

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X