Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi bien_bg1996 Xem bài viết
    bác chỉ cho e với ?
    chủ yếu cần cái báo dung lượng bác ạ
    bác up cái hình đèn lên tui xem có sửa đc ko, mình ko phải dân điện tử nên chỉ sửa mò được 1 2 loại thôi

Comment

• các bác ơi cứu em với. em có chiếc xe trung quốc 48v350w luc lên ga thì nó kéo một chập nó mới thôi, nhưng mà lên ga thì bị trễ nữa, chạy thì bình thường xong tự nhiên nó tắt điện hết mà cái moto thì bị nặng trịch ah, dắt đi đắm đuối luôn bác ạ, em mở ra thì bị cháy cầu chì, cái borad trung quốc thì không ra dây cảm biến, chỉ có 3 day nguồn và 3 day ra, 3 day ga, 2 day thắng, 1 day đo tốc độ và 1 jack 3 day, 1 jack 2 day và 1 jack 1 day, tát cả đều đo đc 6v. không có dây cảm bién nhưng nó vẫn chạy, có điều trễ ga với lại lúc mình nhích ga thì nó tự kéo một chập mới nhả. nhưng vấn đề ở đây là nó cháy cầu chì, em đo dây âm với dây đỏ to ở dầy nguôn vào thì bị thông mạch 100%, day đỏ nhỏ thì thông nhưng mà ít, lúc cắm 2 trong 3 day nguồn ra với moto thì quay bánh rất nặng ạ, rút ra thì hết, em do moto thi vẫn bt, cảm biến không dùng nên em không quan tâm, mở bo ra thì em không thấy dấu hiện gì ( nhìn) h xử lý sao các bác giúp em với ạ. em không biết up cái hinh lên sao ca nhưng cái boar em giống cái này nhưng không có dây ra cam biến, http://www.dientuvietnam.net/forums/...hii-nh1157.jpg
      em mở xe nhà bên cạnh ra thì thấy cái bora giống cái này, vấn đề ở dây là dấu điện vào thì nó cháy do chập 2 day vào của bora, cám 2 trong 3 dây ra vớiu motto thì bị cứng bánh xe. mong các bác thông cảm và giúp em với ạ
      Last edited by quancao1288; 27-02-2014, 14:59.

Comment

• Nguyên văn bởi quancao1288 Xem bài viết
        các bác ơi cứu em với. em có chiếc xe trung quốc 48v350w luc lên ga thì nó kéo một chập nó mới thôi, nhưng mà lên ga thì bị trễ nữa, chạy thì bình thường xong tự nhiên nó tắt điện hết mà cái moto thì bị nặng trịch ah, dắt đi đắm đuối luôn bác ạ, em mở ra thì bị cháy cầu chì, cái borad trung quốc thì không ra dây cảm biến, chỉ có 3 day nguồn và 3 day ra, 3 day ga, 2 day thắng, 1 day đo tốc độ và 1 jack 3 day, 1 jack 2 day và 1 jack 1 day, tát cả đều đo đc 6v. không có dây cảm bién nhưng nó vẫn chạy, có điều trễ ga với lại lúc mình nhích ga thì nó tự kéo một chập mới nhả. nhưng vấn đề ở đây là nó cháy cầu chì, em đo dây âm với dây đỏ to ở dầy nguôn vào thì bị thông mạch 100%, day đỏ nhỏ thì thông nhưng mà ít, lúc cắm 2 trong 3 day nguồn ra với moto thì quay bánh rất nặng ạ, rút ra thì hết, em do moto thi vẫn bt, cảm biến không dùng nên em không quan tâm, mở bo ra thì em không thấy dấu hiện gì ( nhìn) h xử lý sao các bác giúp em với ạ. em không biết up cái hinh lên sao ca nhưng cái boar em giống cái này nhưng không có dây ra cam biến, http://www.dientuvietnam.net/forums/...hii-nh1157.jpg
        em mở xe nhà bên cạnh ra thì thấy cái bora giống cái này, vấn đề ở dây là dấu điện vào thì nó cháy do chập 2 day vào của bora, cám 2 trong 3 dây ra vớiu motto thì bị cứng bánh xe. mong các bác thông cảm và giúp em với ạ
        anh nghe khó hiểu quá. nếu cần tư vấn giúp đỡ em alo cho anh
        Trần Quang Định
        0932299590

Comment

• Nguyên văn bởi quancao1288 Xem bài viết
          các bác ơi cứu em với. em có chiếc xe trung quốc 48v350w luc lên ga thì nó kéo một chập nó mới thôi, nhưng mà lên ga thì bị trễ nữa, chạy thì bình thường xong tự nhiên nó tắt điện hết mà cái moto thì bị nặng trịch ah, dắt đi đắm đuối luôn bác ạ, em mở ra thì bị cháy cầu chì, cái borad trung quốc thì không ra dây cảm biến, chỉ có 3 day nguồn và 3 day ra, 3 day ga, 2 day thắng, 1 day đo tốc độ và 1 jack 3 day, 1 jack 2 day và 1 jack 1 day, tát cả đều đo đc 6v. không có dây cảm bién nhưng nó vẫn chạy, có điều trễ ga với lại lúc mình nhích ga thì nó tự kéo một chập mới nhả. nhưng vấn đề ở đây là nó cháy cầu chì, em đo dây âm với dây đỏ to ở dầy nguôn vào thì bị thông mạch 100%, day đỏ nhỏ thì thông nhưng mà ít, lúc cắm 2 trong 3 day nguồn ra với moto thì quay bánh rất nặng ạ, rút ra thì hết, em do moto thi vẫn bt, cảm biến không dùng nên em không quan tâm, mở bo ra thì em không thấy dấu hiện gì ( nhìn) h xử lý sao các bác giúp em với ạ. em không biết up cái hinh lên sao ca nhưng cái boar em giống cái này nhưng không có dây ra cam biến, http://www.dientuvietnam.net/forums/...hii-nh1157.jpg
          Hiện tượng này theo mình thì 90% là chết điều khiển , cụ thể là chết Fet công suất , Fet bị đánh chập làm chập dây motor nên quay nặng là đúng rồi , tương tự như bác thử chập 2 dây động cơ vào quay xem .
          Sử lý thì mua dk mới , hoặc tháo ra đo xem con fet nào chập thì thay thử thôi , Fet chắc tầm 10k / con .

Comment

• hê, của bạn hỏng bo rồi chứ còn lỗi j nữa . thay bo là ngon,
            nguyên nhân quay bánh nặng:
            Fet chết hoặc chập chân nên khác ji bác chập 2 chân động cơ lại , vì vậy quay nó nặng. lúc bác quay là nó ở chế độ máy phát mà
            chốt lại là thay khiển. mua cái khiển đa năng 36-48 cắm vào lại chạy phà phà.

Comment

• các bác ah, diễn đàn bị sao ấy nhỉ, mỗi cái máy ở nhà là vào ok, máy ở cơ quan vào cứ bị out ra, muốn trả lời cũng phải chờ về nhà. bó tay

Comment

• show cái xe trợ lực của honda nhật xịn, cái động cơ mà bạn j trang trước hỏi
                Click image for larger version

Name:	IMG_20140227_090148.jpg
Views:	1
Size:	52.7 KB
ID:	1392753

Comment

• Bác cứ thử ngắt điện rồi rút dây đc ra dắt xe xem còn nặng ko. Nếu vẫn nặng thì xem lai cái đc xem, ko nặng thì hãy mua cái khiển kẻo phí tiền, mà bác mang ra thợ gần nhà ấy,

Nguyên văn bởi quancao1288 Xem bài viết
                  Last edited by s0ng_h0ng; 27-02-2014, 22:54.

Comment

• tắt điện thì vẫn nặng nếu chết fet

Comment

• Nguyên văn bởi hoang_3i Xem bài viết
                      Hi cả nhà, mình mới làm đc con này lên tự sướng 1 tí
                      [ATTACH]83068[/ATTACH]
                      [ATTACH]83069[/ATTACH]
                      Bác cho hỏi con động cơ bánh sau này mua ở đâu và bao tiền vậy , có gì bác inbox dùm cái giá với . Đang muốn nghịch 1 cái giống như vậy . Cảm ơn trước

Comment

• Nguyên văn bởi ruanchangsan Xem bài viết
                        Bác cho hỏi con động cơ bánh sau này mua ở đâu và bao tiền vậy , có gì bác inbox dùm cái giá với . Đang muốn nghịch 1 cái giống như vậy . Cảm ơn trước
                        Động cơ mình nhờ bạn mua ở china 48v/500w giá 1tr8 , bo điều khiển 380k, ăc quy 20Ah mua ở vn 625k/bình, sạc 350k.
                        (^_^) hoangnv.3i@gmail.com

Comment

• Nguyên văn bởi ruanchangsan Xem bài viết
                          Bạn mình đang cũng có cái động cơ 500w/48v cũ đang muốn bán để chuyển sang chế oto điện, bạn cần thì mình hỏi giúp cho , giá động cơ + bộ điều khiển + tay ga là 1tr8.
                          Click image for larger version

Name:	IMG_20131126_184913.jpg
Views:	1
Size:	70.5 KB
ID:	1392756
                          (^_^) hoangnv.3i@gmail.com

Comment

• Nguyên văn bởi Traiquelua Xem bài viết
                            chào các bác.
                            em có bộ acquy (3 bình 12v-14ah), tay phanh, sạc 36v, tay ga, đầu đèn 36v. em mới mua của 1 bác trên diễn đàn về định lắp để đi làm, nhưng nay công việc thay đổi em không có nhu cầu nữa nên để lại cho bác nào cần. em chưa lắp nên tất cả vẫn còn mới nguyên. số liên lạc của em 01639063628.
                            moto và bo điều khiển em định để lại nhưng nếu bác nào cần thì em để lại tất đủ bộ luôn, về các bác chỉ việc lắp lên là xong.
                            bác còn không vậy?

Comment

• Nguyên văn bởi vjetcc Xem bài viết
                              Hiện tượng này theo mình thì 90% là chết điều khiển , cụ thể là chết Fet công suất , Fet bị đánh chập làm chập dây motor nên quay nặng là đúng rồi , tương tự như bác thử chập 2 dây động cơ vào quay xem .
                              Sử lý thì mua dk mới , hoặc tháo ra đo xem con fet nào chập thì thay thử thôi , Fet chắc tầm 10k / con .
                              của bác ấy vẫn đi được nên chắc chỉ chết 1 con thôi
                              mua fet thì mua thêm lọ keo tản nhiệt nữa về bắn vào mặt nó cho nó sướng )

Comment

• Sạc 48v12a hãng HaoYi sạc đầy ko ngắt thì tại con gì các bác, bác nào biết chỉ e với

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X