Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Em đang cần cái vỏ hộp đựng bình điện cho xe đạp điện của em:
    - Xe YAMAHA PAS đã chế lại chạy 2 bình 12V-12Ah của Lê Long.
    - Kính thước lọt lòng của hộp: 100x305x... (Kích thước bình 12-12 Lê Long là dài 151 - cao 93 - rộng 98mm)
    Một nửa cái vỏ khoét lỗ để bắt ổ khóa điện, 1 nửa bên kia thì khoét lỗ để bắt cái jack tròn sạc bình.

Xe đạp loại này:
    Click image for larger version

Name:	CameraZOOM-20140228094711464+%u00252528Custom%2529.jpg
Views:	1
Size:	92.5 KB
ID:	1392758

Nửa cái vỏ hộp đựng bình điện:

Name:	CameraZOOM-20140228093026987+%u00252528Custom%2529.jpg
Size:	66.1 KB
ID:	1392757

Bỏ 2 cái bình 12-12 vô vừa khít:

Name:	CameraZOOM-20140228093128769+%u00252528Custom%2529.jpg
Size:	55.3 KB
ID:	1392759

Anh Lộc xem xem có cái hộp này không nhé. Em sẽ gọi lại anh sau.
    P.S: Bữa trước em có gặp anh trong tiệc tất niên Ôtô Xóm nhà lá ở Long Xuyên đó.

Comment

• Hộp đưng bình của Bác đây .Bác cần mấy cái?

Name:	DSCN0329_zpsaf342dc3.jpg
Size:	95.8 KB
ID:	1392764

Name:	DSCN0328_zps0c226af3.jpg
Size:	72.1 KB
ID:	1392765

Cái Bác trên diển đàn cần vi về xe đạp điện thì liên lạc tôi . riêng mấy cái linh tinh như fet công xuất....
      [fet zin rả từ xe ra] thì tặng .
      Chào Bác.
      ĐT:0982852755
      Các Bác vào đây coi hình đở nhé !!!!

Comment

• Nguyên văn bởi locto Xem bài viết
        Hộp đưng bình của Bác đây .Bác cần mấy cái?
        [ATTACH=CONFIG]83287[/ATTACH]
        [ATTACH=CONFIG]83288[/ATTACH]

Cái Bác trên diển đàn cần vi về xe đạp điện thì liên lạc tôi . riêng mấy cái linh tinh như fet công xuất....
        [fet zin rả từ xe ra] thì tặng .
        Chào Bác.
        Sư phụ thoắt ẩn thoắt hiện. Dạo này mần ăn tốt không ạ. Chúc sư phụ mạnh khoẻ
        (Xin phép các mod nhé)

Comment

• các bác cho hỏi ngu tí 1 bo đa năng có điều khiển được liền lúc 2 động cơ ba pha không, ở đây chưa xét đến vấn đề công suất chịu tải nhé! Tks

Comment

• Nguyên văn bởi chinhnguyen Xem bài viết
            các bác cho hỏi ngu tí 1 bo đa năng có điều khiển được liền lúc 2 động cơ ba pha không, ở đây chưa xét đến vấn đề công suất chịu tải nhé! Tks
            chạy được đấy bác, hôm qua cắm thử mấy giây, sợ hỏng cái khiển...em nghĩ sài cái 800w là ok, chỗ em cũng có cái 800w

Comment

các bác cho hỏi ngu tí 1 bo đa năng có điều khiển được liền lúc 2 động cơ ba pha không, ở đây chưa xét đến vấn đề công suất chịu tải nhé! Tks
              động cơ mà giống nhau nữa thì chắc là được đó bác, kéo 2 cái lắp 2 bánh là hết bài luôn

Comment

Chưa thử bao h nên ko dám khẳng định . Nhưng sao bạn ko dùng 2 điều khiển riêng cho nó an toàn , ngoài ra có thể lắp cái công tắc để chọn chạy 1 động cơ hoặc 2 động cơ cùng lúc . Dùng 1 tay ga chung vẫn dc , cái này đã test !

Comment

đã test thử cho bác rồi nhé, dùng bo 500w chạy 2 đc sanyo chạy ok, nhưng chạy chục phút chứ không lâu nên ko biết hậu quả, có điều 2 đc mà nó ko đồng tốc thì là cả 1 vấn đề về an toàn đó, theo em bác cứ chạy 1 đc công suất cao, khiển thì em có thể cung cấp cho bác tầm 1000w trở lại ko thành vấn đề, còn dùng 1 động cơ lớn truyền động cho 2 bánh mà vào cua vẫn ngon lành thì em sẽ bày cho bác sau

Comment

• Nguyên văn bởi s0ng_h0ng Xem bài viết
                    tầm 1000w trở lại ko thành vấn đề, còn dùng 1 động cơ lớn truyền động cho 2 bánh mà vào cua vẫn ngon lành thì em sẽ bày cho bác sau
                    Bác có cách gì mà ko dùng đến vi sai oto ko , mà sáng mai bác có nhà ko

Comment

• Nguyên văn bởi nhatlongnh88 Xem bài viết
                      Bác có cách gì mà ko dùng đếnu vi sai oto ko , mà sáng mai bác có nhà ko
                      Mai em có, mai em ở nhà làm cái xe mini nhật cho khách, làm vi sai phức tạp lắm, em có cách thay thế nhưng em chưa làm vì chưa có ý định chế xe 4 bánh.

Comment

Mai em có, mai em ở nhà làm cái xe mini nhật cho khách, làm vi sai phức tạp lắm, em có cách thay thế nhưng em chưa làm vì chưa có ý định chế xe 4 bánh.
                        Vậy sáng mai e sang nhé

Comment

• Nguyên văn bởi nhatlongnh88 Xem bài viết
                          Vậy sáng mai e sang nhé
                          Vâng khi nào sang thì alo cho em nhá. Mà bác bao lấy cái sạc 48v va cái hop 4bình à? Hay mỗi cái hộp ấy nhỉ?

Comment

• Nguyên văn bởi khaidcm Xem bài viết
                            càng sau làm săt hộp cũng đc nhưng không hay bằng càng xe máy. mua càng mới có 120k thôi
                            monosock mua 90k thôi . thấy chợ trời cũng có đầy gia đấy. mua lọa lò so to nhé, lúc đầu mình mod cái giảm sóc xe máy lồng 2 lò so mà vẫu yếu đấy.
                            bác mua ở chỗ nào thế, nay em đi hỏi toàn hét kinh quá 300k với 600k, em chạy mất dép
                            mà bác hỏi monosock của xe nào thế, em hỏi của FX chứ nói monosock không người ta không biết

Comment

Vâng khi nào sang thì alo cho em nhá. Mà bác bao lấy cái sạc 48v va cái hop 4bình à? Hay mỗi cái hộp ấy nhỉ?
                              Vâng em lấy cái hộp 4b với sạc 48

Comment

• Bác dinh.dt và các bác cho em hỏi xe đạp trợ lực zin của Nhật nó hỗ trợ điện từ cái cảm biến lực soắn ở trục giữa vào bo điều khiển theo nguyên tắc nào nhỉ. Nếu là xe tay ga thì điện áp điểm giữa của tay ga ( 0 đến 5 vdc tùy vị trí tay ga) đưa vào bo để điều chế độ rộng xung đưa ra động cơ làm động cơ chay mạnh hay yếu. Còn trong xe trợ lực của Nhật thì đầu ra của cái cảm biến ( đưa vào bo điều khiển ) là điện trở thay đổi hay tần số xung thay đổi hay độ rộng xung thay đổi ( khi lực đạp thay đổi ) và bo có cấp điện áp cho cái cảm biến đó không nếu có thì bao nhiêu vdc. Có bác nào đã tháo nghiên cứu nó chưa nhỉ. Cám ơn các bác

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X