Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi mr_bui Xem bài viết
    làm như bác thì hơi phức tạp,bác chỉ cần chuyền động cho 1 bánh sau,1 bánh quay tự do,bác cứ yên tâm khi vào cua ko gặp bất cứ khó khăn gì xe 3 bánh cho người lớn họ cũng làm cơ cấu truyền động như vậy,nếu cần em có thế up hình.nền truyền động cho bánh sau vì bánh trc sẽ làm bánh chuyển hướng
    thì cái đó ai chả biết, cơ mà mấy bác kia cứ muốn truyền động vào 2 bánh cơ!

Comment

• Nguyên văn bởi thiên ân Xem bài viết
      cái này k khả dụng lắm bác ah,vì động cơ chạy thì đều kéo ca 2banh ma
      bác chưa hiểu hết nguyên lý của nó, nó có 2 cái líp cơ mà, cái trục của 2 bánh là ko nối vs nhau mà

Comment

• Nguyên văn bởi phamhung459 Xem bài viết
        Làm xe cho bé bác co thể lấy bộ đề xe máy ấy.
        Cái vụ dùng củ đề ưu nhược điểm đã đc bàn qua mấy trăm trang rồi.

Comment

• Nguyên văn bởi s0ng_h0ng Xem bài viết
          bác chưa hiểu hết nguyên lý của nó, nó có 2 cái líp cơ mà, cái trục của 2 bánh là ko nối vs nhau mà
          Công nhận là 2truc rieg,những khj cứ dc quyay la kéo cả 2 bánh đều quay đúg k.

Comment

• đọc xong hơn 7 trăm trang mà em thấy khâm phục bác LOCTO (nói riêng) va tất cả các bác trong pic này quá.mày mò,tìm tòi học hỏi, sáng tạo.chả bù cho em.máy móc đầy đủ mà chưa tự làm cho mình dc 1 cái j,em thấy kết cái mô hình xe tự chế quá.nhưng trình độ cơ khí còn non kém,giá mà có bác nào làm cùng em thì vui biết mấy.hay có anh em nao chung niềm đam mê qua chỗ em rùi cho em học hỏi ít kinh nghiệm với,em ở xuân mai,hà tây cũ.các bác yên tâm đồ nghề em có tương đối,máy hàn,mày cắt,máy khoan,máy mài em có đủ cả.và có bác nào ở hà nội có bộ kit chế xe như của bác lộc muốn bán lại ko?dể lai rẻ rẻ cho em vs.có j cứ PM em 0902201696

Comment

Công nhận là 2truc rieg,những khj cứ dc quyay la kéo cả 2 bánh đều quay đúg k.
              Đúng rồi bác! Sao ah bác.

Comment

• mà các bác cho em hỏi bác locto bán bộ kit (đông cơ 3pha 24v/250w+tay ga+hộp DK) bao nhiêu tiền ạ

Comment

Đúng rồi bác! Sao ah bác.
                  Vậy luk bác cua thì bak faỉ giảm ga,dạpfah dug k.vậy mất wan tính,lai ga the ca chay .vậy cak của bak chưa đc khả wan

Comment

• Nguyên văn bởi hoangxmc Xem bài viết
                    đọc xong hơn 7 trăm trang mà em thấy khâm phục bác LOCTO (nói riêng) va tất cả các bác trong pic này quá.mày mò,tìm tòi học hỏi, sáng tạo.chả bù cho em.máy móc đầy đủ mà chưa tự làm cho mình dc 1 cái j,em thấy kết cái mô hình xe tự chế quá.nhưng trình độ cơ khí còn non kém,giá mà có bác nào làm cùng em thì vui biết mấy.hay có anh em nao chung niềm đam mê qua chỗ em rùi cho em học hỏi ít kinh nghiệm với,em ở xuân mai,hà tây cũ.các bác yên tâm đồ nghề em có tương đối,máy hàn,mày cắt,máy khoan,máy mài em có đủ cả.và có bác nào ở hà nội có bộ kit chế xe như của bác lộc muốn bán lại ko?dể lai rẻ rẻ cho em vs.có j cứ PM em 0902201696
                    Cũng 4 năm rồi chứ ít gì b!

Comment

Bác có hình không up cho em xem với ạ, em hình dung ko nổi

Nguyên văn bởi chinhnguyen Xem bài viết
                      bác lắp xe cho con thì chỉ cần mô tơ công suất nhỏ thôi chứ lớn quá nó lao như bay nguy hiểm lém. bác cũng không cần nghĩ đến vi sai làm gì cho nó phức tạp cứ lắp động cơ một bánh,bánh kia để trôi tự do là ok.hoặc lắp mô tơ bánh trước cho đơn giản : d. về mấy con mô tơ máy copy công suất lớn không bác? điều khiển bằng bo đa năng cho máu bác ah
                      Em có mua của bác namdc1 1 cái bo đa năng rồi, nhưng vừa rồi lấy làm cái máy đánh trứng + bột cho ông ngoại rồi, đang đinh mua thêm 1 cái mà bận chưa ck đc

Nguyên văn bởi mr_bui Xem bài viết
                      bác cần chế xe thế nào :-yêu cầu tốc độ bao nhiêu,tải bao nhiêu,xin bác nói rõ em có thể hướng dẫn bác chi tiết 1 cách đơn giản nhất
                      Xe cần tải tầm 70kg bác ạ cả bố cả con chơi, em có 4 cái motor, mỗi cái tầm 40W bác ạ , tốc độ thì tầm 10km là đc động cơ em định nối thêm vào cái giảm tốc của đề xe máy nữa.

Comment

• Nguyên văn bởi hoangxmc Xem bài viết
                        đọc xong hơn 7 trăm trang mà em thấy khâm phục bác LOCTO (nói riêng) va tất cả các bác trong pic này quá.mày mò,tìm tòi học hỏi, sáng tạo.chả bù cho em.máy móc đầy đủ mà chưa tự làm cho mình dc 1 cái j,em thấy kết cái mô hình xe tự chế quá.nhưng trình độ cơ khí còn non kém,giá mà có bác nào làm cùng em thì vui biết mấy.hay có anh em nao chung niềm đam mê qua chỗ em rùi cho em học hỏi ít kinh nghiệm với,em ở xuân mai,hà tây cũ.các bác yên tâm đồ nghề em có tương đối,máy hàn,mày cắt,máy khoan,máy mài em có đủ cả.và có bác nào ở hà nội có bộ kit chế xe như của bác lộc muốn bán lại ko?dể lai rẻ rẻ cho em vs.có j cứ PM em 0902201696
                        Cũng 4 năm rồi chứ ít gì bác!

Comment

Vậy luk bác cua thì bak faỉ giảm ga,dạpfah dug k.vậy mất wan tính,lai ga the ca chay .vậy cak của bak chưa đc khả wan
                          Đâu bác! Khi chạy vào cua vòng ngoài chạy nhanh hơn thì líp chạy vượt tốc, 2 líp ở phần trục đc nhé. Nhông cố định trên trục bánh xe. Bác hình dung đc chưa? Em ko làm xe này nên ko có hình thực tế

Comment

• À các bác nào cần làm hộp bánh răng đảo chiều đc xe điện bảo em, gần nhà có ông chế hộp này cho xe 3 bánh, hộp to bằng acquy 12ah

Comment

À các bác nào cần làm hộp bánh răng đảo chiều đc xe điện bảo em, gần nhà có ông chế hộp này cho xe 3 bánh, hộp to bằng acquy 12ah
                              Cái này dùng 2 bộ nhông số xe máy là làm được , e làm nhiều rồi , nhưng mua bán sãn cũng nhiều mà rẻ ý mà

Comment

Đâu bác! Khi chạy vào cua vòng ngoài chạy nhanh hơn thì líp chạy vượt tốc, 2 líp ở phần trục đc nhé. Nhông cố định trên trục bánh xe. Bác hình dung đc chưa? Em ko làm xe này nên ko có hình thực tế
                                nhưng phanh ròi mới cua mà bak,khj đã phanh thì làm j có banh nào quay nhah hơn đc chứ,đúng k.

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X