Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi đinhnam243 Xem bài viết
    em thấy làm kiểu này tiện nè, tận dụng được cái đề xe đạp
    Thế này thì chân để đâu dc bak..

Comment

muốn làm thế này lâu rồi mà chưa biết hoặc p cần cái gì để đùi đĩa k quay theo, làm này thì chỉ đc cái như b bảo, còn mọi cái k dễ ts nào

Comment

• Nguyên văn bởi ttd_gt Xem bài viết
        chỗ bác có máy kiểm tra cell pin ko vậy, hay bác có biết chỗ nào kiểm tra giá rẻ chút ko, pin lap e có nhiều nhưng ko kiểm tra đc
        Nếu ko có máy móc thì thôi, đi nhờ mọi những người sửa laptop cũng phiền và cũng tốn kém. Hiện tại tôi chưa sắm được máy này. Nhưng bác có thể kiểm tra từng cell bằng cách lắp tải giả và đo áp (máy test cũng dựa trên nguyên tắc này thôi). ngoài ra còn kiểm tra áp khi đang sạc để xem cell nào áp cao quá hoặc thấp quá. Nói chung kiểm tra cell không khó. Nếu bác ngại thì alo tôi. Tuy thủ công nhưng khá chính xác
        Trần Quang Định
        0932299590

Comment

• bác nào nhập cái này về bán đảm bảo đắt như tôm tươi

Electric Mountain Bikes and DIY Kits - Installation Stage 2 kit
          01628337724

Comment

bác nào nhập cái này về bán đảm bảo đắt như tôm tươi

chắc con này giá cũng đắt lòi, nhìn thì lạ mắt chứ hiệu suất thấp hơn con chạy đùm, cái này chắc mấy anh em cơ khí làm đc ko thành vấn đề gì... nhưng mà nhìn cứ nguy hiểm sao ấy, ngộ nhỡ nhét 5 ngón chân vô xích ko biết có làm sao ko hiii...
            Last edited by s0ng_h0ng; 12-03-2014, 20:23.

Comment

Ui, cái khung xe này giống y chang cái khung xe mình đang chế. Hồi hôm đem test con xe chạy động cơ 350w-36V của namdc mạnh quá, chờ sau 1 người nữa chạy ào ào, kéo hết ga lên khoảng trên 35km/h, mà chưa lắp phanh xém tí nữa tông thàng bé di ngang đường - nguy hiểm khi test ban đềm cơ mà test ban ngày ngại quá, ai cũng nhìn mình, hic

Comment

với bộ này Click image for larger version

Name:	nhông líp (1).jpg
Views:	1
Size:	326.3 KB
ID:	1393137 và bộ đùi đĩa xe đạp rời nếu khéo tay hoàn toàn có thể làm đc như bộ kit trên

Comment

với bộ này Click image for larger version

Name:	nhông líp (1).jpg
Size:	326.3 KB
ID:	1393137 và bộ đùi đĩa xe đạp rời nếu khéo tay hoàn toàn có thể làm đc như bộ kit trên

Comment

• Nguyên văn bởi ttd_gt Xem bài viết
                    có bác nào biết đấu hall điều tốc đa năng 24v 350w này ko?
                    đầu tiên lắp 3 dây pha động cơ với điều tốc cho quay đúng chiều rồi ko đấu hall chạy ngon lành nhưng depa phát quay nhanh quá toàn bị trượt bánh kinh ko giống như bo daao đấu cả hall nó từ từ chuyển động.
                    tìm cách đấu dây hall vào đấu chết âm dương 3 dây kia đổi đủ 6 lần mà lần nào đấu vào depa vẫn thế, đi hết ga còn bị giật giật (động cơ ko vấn đề nha)
                    [ATTACH]83815[/ATTACH]
                    chia buồn với Dũng, đây không phải bo đa năng về hall , chỉ đa năng điện áp nhưng chỉ chạy ok 36 thôi nhá, mổ bo ra có cầu chuyển 24-36 đó, chạy 24 V thì ac quy đến 25 V đã ngắt bo rồi nên giật giật đó

Comment

• mình trải nghiệm rồi, còn 3 cái như này, chỉ chạy 36 được thui, mà phải động cơ 36 mới chạy đc nhá, động cơ 24 lắp điều tốc này chạy 36V thì điều tốc nó cũng bảo "em chịu"
                      mạch bên trong cực ngon, vỏ đẹp, hàng có vẻ chất mà chạy ko ra cái gì hết á.
                      tại sao động cơ 24 lắp cái này chạy 36 V lại ko được.
                      là vì nó xịn quá, chế độ bảo vệ ác quá nên nếu các bác mang động cơ 24 chạy 36 thì dòng tăng gấp 1,5 lần, về lý thuyết thì công suất lên đến 400W, nó có cảm biến phát hiện quá dòng nên nó ngắt đó.

Comment

làm kiểu này mà không thay cái đĩa trước loại có líp ngược thì lúc nào chân cũng phải guồng theo bạn ah

Comment

• Nguyên văn bởi namdc1 Xem bài viết
                          làm kiểu này mà không thay cái đĩa trước loại có líp ngược thì lúc nào chân cũng phải guồng theo bạn ah
                          Cái này có líp ngược ở đĩa mà, ko có ai dám đi mà up hình lên chứ b, bác qua xem bộ kit của nó chưa?

Comment

• Chào cả nhà.

Mình muốn hỏi về cái động cơ 350w bánh sau như hình dưới

Click image for larger version

Name:	350w.jpg
Size:	88.6 KB
ID:	1393143

Có ai biết cách sửa ổ bi của nó không, cái của mình hiện bị rơ nhiều quá, cái này dùng ổ bị rời đục ra thay nguyên ổ như xe máy hay dùng bi-côn như xe đạp truyền thống hả mấy bác.

Comment

• Nguyên văn bởi huanmonster Xem bài viết
                              Chào cả nhà.

Mình muốn hỏi về cái động cơ 350w bánh sau như hình dưới

[ATTACH=CONFIG]83843[/ATTACH]

Có ai biết cách sửa ổ bi của nó không, cái của mình hiện bị rơ nhiều quá, cái này dùng ổ bị rời đục ra thay nguyên ổ như xe máy hay dùng bi-côn như xe đạp truyền thống hả mấy bác.
                              Mình ko nhìn rõ chỗ nào cả nhưng hầu hết motor và các ổ trục loại mới bây giờ toàn dùng bạc đạn, giống như của xe máy
                              Click image for larger version

Name:	0fefc49f654501766c54ed5ec030ac12.jpg
Size:	8.3 KB
ID:	1393144
                              Trần Quang Định
                              0932299590

Comment

• Hê. Mình cũng có tìm mà không thấy bạc đạn đâu cả, cái này bác nào đã đại phẩu cái động cơ này ra là biết chính xác nhất. Vì cái này có thêm cơ cấu đề 3 cấp bên trong nên mình chưa dám mổ nguyên cái cụm đó ra.

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X