Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi namdc1 Xem bài viết
    chạy 36 cũng đc nhưng không ai đảm bảo cho bác về lâu dài, sẽ hư cuộn dây và bánh răng đó. muốn chế tay ga thì nhàn nhất là cấu 3 dây pha của nó ra và chạy bo đa năng, thích rườm rà thì làm luôn 5 dây hall ra ngoài, vẫn dùng trợ bình thường. bỏ trợ lực đi thì mất xịn. cái trợ lực thích lắm, đang ở dốc các bác đạp 1 cái nó leo dốc nhẹ nhàng như có người đẩy í
    Ý bác là đấu song song 3 dây pha ( có thể là cả 5 dây hall ) từ bo zin đấu vào bo đa năng và đấu điện và tay ga vào bo đa năng là chạy ( chạy cả hai bo vào động cơ ). Như vậy nếu vừa đạp và vừa lên ga tức là điện ra cả 2 bo vào động cơ nhưng không chắc cùng pha thì động cơ chạy thế nào hả bác ( hay phải làm công tắc chuyển nhỉ ). Cám ơn bác

Comment

• Nguyên văn bởi heocon2000 Xem bài viết
      Ý bác là đấu song song 3 dây pha ( có thể là cả 5 dây hall ) từ bo zin đấu vào bo đa năng và đấu điện và tay ga vào bo đa năng là chạy ( chạy cả hai bo vào động cơ ). Như vậy nếu vừa đạp và vừa lên ga tức là điện ra cả 2 bo vào động cơ nhưng không chắc cùng pha thì động cơ chạy thế nào hả bác ( hay phải làm công tắc chuyển nhỉ ). Cám ơn bác
      bo dk xe mình nối thẳng vào 3 dây của moto.bo dk zin theo xe mình không dùng.còn muốn dùng trợ lực thì mình đấu 5 dây hall.

Comment

• À, mình hiểu rồi, có nghĩa là bo dk mới của bác chạy được cả chế độ trợ lực nếu đấu thên 5 dây hall và đầu cảm biến trợ lực vào bo này đúng không bác. Cám ơn bác

Comment

• Nguyên văn bởi tronghieuvn Xem bài viết
          bo dk xe mình nối thẳng vào 3 dây của moto.bo dk zin theo xe mình không dùng.còn muốn dùng trợ lực thì mình đấu 5 dây hall.
          cái đ.c của bác là loại gì mà 3f vậy , loại đ,c BmB thường là 1f mà

Comment

• Nguyên văn bởi nhatlongnh88 Xem bài viết
            cái đ.c của bác là loại gì mà 3f vậy , loại đ,c BmB thường là 1f mà
            của ông này hình như panasonic ấy, của bác loại BMB 1fa ấy lên ga cũng đc nhưng hơi yếu tí tùy theo đường kính bánh xe nữa

Comment

• Bác tronghieu ah, bác làm thế nào mà hình nó hiện vậy, e và mấy bac nữa úp hình nó toàn hiện mỗi link rút.gọn là sao nhỉ.

Comment

Bác tronghieu ah, bác làm thế nào mà hình nó hiện vậy, e và mấy bac nữa úp hình nó toàn hiện mỗi link rút.gọn là sao nhỉ.
                hình như ông nào úp nhiêif nó thế, hiiii, ngày xưa úp hình nó to, sau nó bé đi, giờ còn cái link

Comment

Bác tronghieu ah, bác làm thế nào mà hình nó hiện vậy, e và mấy bac nữa úp hình nó toàn hiện mỗi link rút.gọn là sao nhỉ.
                  Bác úp hình lên facebook hoặc trang nào đó , rồi copi lấy đường lick đó rồi quay lại đây gõ . [IMG]dán lick ảnh vào đây[/IMG] nó sẽ hiện ra , e toàn làm vậy

Comment

• bác nhatlong

chào bác nhatlong, bác xem nè đây là 2 quả động cơ , 3 pha và chổi nhé bmb

Comment

đầu tiên bác phải vào trang photobucket lập tài khoản rồi sau đó bác phải tải ảnh lên photobucket .sau khi ảnh đã tải lên bạn bấm vào hình mà mình mới vừa tạo xong nó sẽ hiện ra như vầy làm theo hình hướng dẫn:sau khi dán vào nó sẽ ra như vầy

Comment

• một vài trang thì nó sẽ cho mình giữ một thời gian nhất định.nhưng trang pphotobucket này mình xài hoài không thấy bị mất đường lick

Comment

• Bác namdc cho mình hỏi chút,
                          1. Những cái bo 3 pha để đấu tay ga có thể đấu cảm biến trợ lực zin của xe trợ lực vào được không, hoạt động có như xe trợ lực zin không? ( khi đó vừa chạy trọ lực, vừa chạy tay ga )
                          2. Có cách nào dùng bo zin của xe trợ lực mà đấu thêm tay ga không? ( vẫn dùng trợ lực zin )
                          3. Cái cảm biến trợ lực ( cảm biến mo men xoắn ) khi đạp bàn đạp thì nó cho ra cái gì vậy ( điện trở thay đổi hay xung có độ rộng thay đổi ) . Mình chưa có dịp tháo ra nên không biết nữa
                          Cám ơn bác.

Comment

• đây là con xe em mới làm xong. sử dụng động cơ là máy cắt cẩm tay. hai bình acquy 12v 12ah. không dùng bo dk mà dùng contactor để hoạt động. tốc độ khoảng 25-30km/h . anh em cho ý kiến
                            Attached Files
                            nó đơn giản mà bạn cứ theo đuổi ắt thành công

Comment

• xe độc đó bác, bác quấn lại máy cắt ah

Comment

• Nguyên văn bởi phamvanhoang Xem bài viết
                                đây là con xe em mới làm xong. sử dụng động cơ là máy cắt cẩm tay. hai bình acquy 12v 12ah. không dùng bo dk mà dùng contactor để hoạt động. tốc độ khoảng 25-30km/h . anh em cho ý kiến
                                K xem đc hình b ah

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X