Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Chào mọi người, mình mới hoàn thành chiếc xe đạp điện, up ảnh lên để cả nhà xem và vui vẻ tiếp nhận ý kiến đóng góp của mọi người.
    Mình dưa trên chiếc MTB ASAMA - Động cơ 350W không chổi quét - 3 bình 12V/12A - sạc và controller nhét vào trong hộp gỗ luôn)
    Đã thay lốp to 26 -1.95, chạy hết ga được 40km/h, quảng đường đi được khoảng 30km cho 1 lần sạc đầy.
    Bạn namdc cho ý kiến nhé.

Attached Files
    Last edited by huanmonster; 23-03-2014, 17:42.

Comment

• Nguyên văn bởi doctor Xem bài viết
      Con này 24v mà bạn chạy lên 36v ko bị sao à? Có bị quá tải ko? Bạn lấy của anh lộc gởi từ trong đấy ra cơ à?
      mình chạy thử rồi lúc đầu cũng sợ,nhưng chạy thử .sờ vào bo dk và moto thì không nóng chứng tỏ không sao cả!

Comment

• Nguyên văn bởi huanmonster Xem bài viết
        Chào mọi người, mình mới hoàn thành chiếc xe đạp điện, up ảnh lên để cả nhà xem và vui vẻ tiếp nhận ý kiến đóng góp của mọi người.
        Mình dưa trên chiếc MTB ASAMA - Động cơ 350W không chổi quét - 3 bình 12V/12A - sạc và controller nhét vào trong hộp gỗ luôn)
        Đã thay lốp to 26 -1.95, chạy hết ga được 40km/h, quảng đường đi được khoảng 30km cho 1 lần sạc đầy.
        Bạn namdc cho ý kiến nhé.

con báo bình kia của bác 36v hả, bao nhiu vậy b???

Comment

• Nguyên văn bởi s0ng_h0ng Xem bài viết
          con báo bình kia của bác 36v hả, bao nhiu vậy b???
          Mình mua 50k từ namdc, gửi cùng đợt với động cơ luôn.

Comment

• Có bác nào dùng cái đùm simamo làm hộp số chưa?
            Hình như có bác Nam làm rồi hả
            cho em xin ý kiến với :
            cả người và xe khoảng 120kg thì bánh răng của nó có chịu được không?
            Giả sử motor có thể kéo được để chạy với tốc độ 60km/h
            với đi zin thì 2 người và xe trọng lượng gần như tương đương thì chạy ngon.có điều chạy ở tốc độ thấp thôi.

Comment

• Các bác ở đây gặp vấn đề về phần up hình nhỉ

Em giới thiệu với các bác 1 cách khá dễ dàng

Đầu tiên các bác đăng kí tài khoản dropbox

Sau đó ảnh muốn up lên thì các bác để vào thư mục public, chọn directlink ở cái ảnh sau đó để trong tag [img] [/im g] là đc

VD:

Comment

• Nguyên văn bởi s0ng_h0ng Xem bài viết
                Thợ mình ko kiếm đc pin hoặc do pin đắt, thay acquy vào u thấp hơn nó ko chạy cũng ko can thiệp vào mạch đc lên các b ấy chuyển sang tay ga, nhưng chỉ đc thời gian dùng tay ga là bộ truyền bên trong cũng teo luôn vì quá tải vì trước trợ lực người đạp xe kéo, nay chỉ xe làm việc còn ng thì vểnh râu cho xe kéo. Mình sửa nhiều dòng xe trợ lực sang tay ga rồi, có những con ko dùng bánh răng mà dùng bánh ma sát, khi mòn thì thánh cũng bó tay vì ko có đồ thay thế, còn bánh răng mà gãy thì lại phải đi tìm con xe cũ mà tìm bánh răng chứ ai sản xuất nó!
                dùng ma sát là như nào ạ, e chưa thấy cái nào dùng ma sat mà toàn bánh răng, chưa thấy hỏng

Comment

• anh Huấn nhét sạc vào làm j cho nó cồng kềnh , chạy 40km.h thì tít quá rồi, 30km đường xa cũng khá ok rồi. anh sơn cái hộp và dán tem vào anh ah

Comment

• Nguyên văn bởi namdc1 Xem bài viết
                    anh Huấn nhét sạc vào làm j cho nó cồng kềnh , chạy 40km.h thì tít quá rồi, 30km đường xa cũng khá ok rồi. anh sơn cái hộp và dán tem vào anh ah
                    Chào Nam, mình tháo hộp sạc chỉ lấy board mạch rồi cho vào hộp gỗ thôi, tại mình muốn lên cty làm việc cũng có thể sạc được, mình mới làm xong 90%, còn hoàn thiện với tối ưu chưa làm nơi. Thực ra thì lúc bình còn mạnh thì chạy được tầm 40km/h. còn khi pin xuống rồi thì chạy hơn đi bộ tí thôi. Hee.
                    Mình đang gặp vấn đề về xích, quá chùng mà khung xe này không thiết kế để tăng xích được. Cái tăng xích tự động gắn ở giữa không biết mua ở đâu nhỉ. Nam có cái đó không?
                    Last edited by huanmonster; 24-03-2014, 09:25.

Comment

• Nguyên văn bởi huanmonster Xem bài viết
                      Chào Nam, mình tháo hộp sạc chỉ lấy board mạch rồi cho vào hộp gỗ thôi, tại mình muốn lên cty làm việc cũng có thể sạc được, mình mới làm xong 90%, còn hoàn thiện với tối ưu chưa làm nơi. Thực ra thì lúc bình còn mạnh thì chạy được tầm 40km/h. còn khi pin xuống rồi thì chạy hơn đi bộ tí thôi. Hee.
                      Mình đang gặp vấn đề về xích, quá chùng mà khung xe này không thiết kế để tăng xích được. Cái tăng xích tự động gắn ở giữa không biết mua ở đâu nhỉ. Nam có cái đó không?
                      ui anh dùng lại chính cái căng xích cũ của nó í, e vẫn lắp được mà. hoặc anh có thể tự chế cái tăng xích tự động, dễ ợt í, xe Exciter 135cc vẫn làm ngon mà,
                      làm dư này
                      Attached Files
                      Last edited by namdc1; 24-03-2014, 11:13.

Comment

ui anh dùng lại chính cái căng xích cũ của nó í, e vẫn lắp được mà. hoặc anh có thể tự chế cái tăng xích tự động, dễ ợt í, xe Exciter 135cc vẫn làm ngon mà,
                        làm dư này
                        Cái tăng xích 135 đó khủng quá em ơi. anh muốn lắp o vị trí giống như 135 đó nhưng cái tăng xích nhỏ thôi, liệu có ai bán cái đó không nhỉ. Nam tìm đũa thẳng hợp với vành và dc của anh giúp anh nhé. khi nào có alo anh chuyển khoản rồi gửi đũa vào cho anh với. Đũa to hơn xíu càng tốt

Comment

• các bác cho e hỏi, cái chuyển nguồn từ 48 hoặc 60v xuống 12v của xe máy điện để làm gì đó ạ ?

Comment

làm dư này
                            chẳng biết là chế cái này cho xe đạp thế nào chứ lắp vào xe máy thì e đi hơn năm nhông xích hỏng hết (nhông xích zin của xe), còn cái tăng sên thì tầm hơn nửa năm là ọc ạch rồi, lắp vào nhìn hay hay chứ chẳng thấy được cái gì

Comment

• Nguyên văn bởi giadong9x Xem bài viết
                              Có bác nào dùng cái đùm simamo làm hộp số chưa?
                              Hình như có bác Nam làm rồi hả
                              cho em xin ý kiến với :
                              cả người và xe khoảng 120kg thì bánh răng của nó có chịu được không?
                              Giả sử motor có thể kéo được để chạy với tốc độ 60km/h
                              với đi zin thì 2 người và xe trọng lượng gần như tương đương thì chạy ngon.có điều chạy ở tốc độ thấp thôi.
                              cái này áp dụng đc với động cơ kéo thôi! gọi là hộp số nghe to tát quá

Comment

dùng ma sát là như nào ạ, e chưa thấy cái nào dùng ma sat mà toàn bánh răng, chưa thấy hỏng
                                3 bánh hành tinh của nó lồng trong 1 vòng ngoài, y như sanyo nhưng ko có răng, nó bé thôi, loại xe đc dọc khung hay gặp

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X