Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi mr_bui Xem bài viết
    nó là Balance Charger hả bác có cách nào tự làm được không bác,
    Sạc pin và sạc ắc quy giống nhau. Chỉ có điều chế độ ngắt khi đầy của sạc pin tốt hơn. Bộ pin của bác có dùng mạch bảo vệ không? Nếu có thì dùng sạc ắc quy sạc cũng vô tư. Nhưng chú ý điện áp của pin với sạc có tương thích không thôi. Sạc pin cũng rẻ, vài trăm thôi
    Trần Quang Định
    0932299590

Comment

• Nguyên văn bởi namdc1 Xem bài viết
      sạc thường thì giá tiên bác bít rồi đó, sạc lion giá tầm hơn 1 triệu/ cái sạc, ai làm được chắc hốt bạc
      Món này không khó và không đắt như bác nghĩ đâu
      Trần Quang Định
      0932299590

Comment

• Nguyên văn bởi dinh.dt Xem bài viết
        hi, e có nghiên cứu giờ đâu, chỉ biết sạc xe trợ lực nhật là niken thì rẻ, lion thì đắt như thế thôi, hơn triệu
        còn cái sạc laotop cũng lion, có hơn trăm k, hi,

Comment

như em nói đó, cả sạc và pin li-on 24v 10ah có hơn 2 tr tí thôi

Comment

• Nguyên văn bởi s0ng_h0ng Xem bài viết
            như em nói đó, cả sạc và pin li-on 24v 10ah có hơn 2 tr tí thôi
            bác có quả pin niken nào còn ngon trợ lực khoảng 15km cho xe yamaha ko để cho e 1 quả.

Comment

• Nguyên văn bởi dmllinh Xem bài viết
              bác có quả pin niken nào còn ngon trợ lực khoảng 15km cho xe yamaha ko để cho e 1 quả.
              pin niken ko có, loại này đời cũ rồi, đa số đều hỏng

Comment

• Nguyên văn bởi namdc Xem bài viết
                chào bác stungun , gửi bác cách đấu bo đa năng điện áp và đa năng cảm biến ( nhiều trong 1 nhá, dùng quá thích luôn )
                đây là giắc hall, bác nối giắc này với 5 dây ở động cơ ra nhé, đồng màu đó bác. bác đấu đúng thì quá tốt mà ko thì chỉ cần đấu đen của giắc này với đen của dây hall động cơ, đỏ của giắc này nối đến đỏ của hall động cơ, lí do mời bác xem cuối bài này )
                [ATTACH=CONFIG]77290[/ATTACH]
                dây phanh điện và dây ga nè, dây ga thì màu hồng tương đương màu đỏ nhá
                [ATTACH=CONFIG]77291[/ATTACH]
                giắc đa năng nè, cái này hay lắm đây
                [ATTACH=CONFIG]77292[/ATTACH]
                giắc nguồn nè, đừng đấu nhầm âm dương bác nhé, dây đen nối chết với âm , dây đỏ nối chết với dương nguồn, dây đỏ bé thì nối đên cái khoá điện, đầu kia của khoá điện nối đến dương nguồn bác nhé
                [ATTACH=CONFIG]77293[/ATTACH]
                có ji aloo e cho nhanh bác nhá
                tác dụng của giắc đa năng nè:
                bác đấu lung tung 3 dây pha của động cơ với 3 dây pha của điều tốc -> ok
                đấu đúng đen đỏ của dây hall động cơ với đen đỏ của hall điều tốc , 3 dây vàng, xanh, lam đấu lung tung-> cũng được hết
                sau đó bác cắm 2 dây đa năng này với nhau, nó sẽ tự đồng bộ điều tốc với động cơ cho bác, cắm 1 cái là nó quay thuận, rút ra cắm phát nữa là quay ngược, bác tự lựa chiều quay thích hợp rồi rút nó ra nhé, từ đó cứ kéo ga là chạy theo ý bác thôi
                a cho e hỏi cái điều tốc này có đa năng điên áp 36/48 ko?
                a cho e hỏi thêm cái động cơ bánh sau mà có 3 số ý có chạy được lên 48v ko? ( mới kiếm đc cục pin 48v)

Comment

• Nguyên văn bởi ttd_gt Xem bài viết
                  a cho e hỏi cái điều tốc này có đa năng điên áp 36/48 ko?
                  a cho e hỏi thêm cái động cơ bánh sau mà có 3 số ý có chạy được lên 48v ko? ( mới kiếm đc cục pin 48v)
                  loại này có đa năng 48v đó b!!! pin bao nhiu ah vậy b?

Comment

loại này có đa năng 48v đó b!!! pin bao nhiu ah vậy b?
                    e cũng chẳng biết bao nhiêu ah nữa vì ko thấy nó ghi gì, kiếm đc ở hàng đồng nát, về đo thấy vẫn có 52v mới dùng đc hơn năm tí, tháo xe hãng geoby là loại gần giống như xe này Click image for larger version

Name:	BS_QLi_do.jpg
Views:	1
Size:	98.0 KB
ID:	1393567
                    Last edited by ttd_gt; 27-03-2014, 21:03.

Comment

e cũng chẳng biết bao nhiêu ah nữa, kiếm đc ở hàng đồng nát, về đo thấy vẫn có 52v mới dùng đc hơn năm tí
                      là loại gần giống như xe này [ATTACH=CONFIG]84488[/ATTACH]
                      ngon nhỉ! loại động cơ 3 fa khác không biết sao chứ con sanyo chạy lên 48v 250w cũng đc, không thấy nóng, mình chỉ thử thôi không chạy nhiều, hình như mấy con 3fa chạy quá áp cùng công suất đều đc hay sao ấy, mình đang chạy con bánh sau 24v, 36 cũng đc ko có nóng gì

Comment

ngon nhỉ! loại động cơ 3 fa khác không biết sao chứ con sanyo chạy lên 48v 250w cũng đc, không thấy nóng, mình chỉ thử thôi không chạy nhiều, hình như mấy con 3fa chạy quá áp cùng công suất đều đc hay sao ấy, mình đang chạy con bánh sau 24v, 36 cũng đc ko có nóng gì
                        sanyo 24v chạy lên 36v thì nhiều bác làm rồi và e cũng làm rồi thấy ko sao cả nhưng lên 48v gấp đôi thiết kế của nó thì chắc ko nên

Comment

sanyo 24v chạy lên 36v thì nhiều bác làm rồi và e cũng làm rồi thấy ko sao cả nhưng lên 48v gấp đôi thiết kế của nó thì chắc ko nên
                          uh mình cũng thử tí thôi chứ lắp 48v kồng kềnh ra, nhưng vẫn giữ ở 250w nên chạy tầm chục km mà ko thấy nóng gì...

Comment

Sạc pin và sạc ắc quy giống nhau. Chỉ có điều chế độ ngắt khi đầy của sạc pin tốt hơn. Bộ pin của bác có dùng mạch bảo vệ không? Nếu có thì dùng sạc ắc quy sạc cũng vô tư. Nhưng chú ý điện áp của pin với sạc có tương thích không thôi. Sạc pin cũng rẻ, vài trăm thôi
                            dạ có thưa bác,mỗi 1 cell đều có mạch bảo vệ như vậy có sạc được không,tiện thể bác cho em hỏi sạc pin ngoài thị trường có sạc được acquy không?

Comment

uh mình cũng thử tí thôi chứ lắp 48v kồng kềnh ra, nhưng vẫn giữ ở 250w nên chạy tầm chục km mà ko thấy nóng gì...

Comment

Bo điều tốc 3fa 24v giờ mình chạy 36v đc k bác hay phải thay bộ điều khiển vậy bác

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X