Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi hoathanh1234 Xem bài viết
    các bác cbo em hỏi tí !!! có bác nào biết chỗ bán xe đạp gấp cũ tại hà nội chỉ em với, em đang định mua 1 em để chế xe đạp điện
    Ở đường láng gần bệnh viện giao thông vận tải có con xe gấp màu vàng nhìn mới lắm b qua đó hỏi xem

Comment

• Nguyên văn bởi s0ng_h0ng Xem bài viết
      Ở đường láng gần bệnh viện giao thông vận tải có con xe gấp màu vàng nhìn mới lắm b qua đó hỏi xem
      bác cho e hỏi, e có con xe máy điện, đang đi đc 2 km thì tự nhiên k đi đc nữa, và rong xe hoặc quay bánh sau thì thấy rất nặng, tháo bình ra cũng quay rất nặng, thế là làm sao ạ

Comment

• bác Quangvinh đem ra hàng bảo ng ta đổi cho với điều kiện còn nguyên tem bảo hành nhé

Comment

• Nguyên văn bởi ->TVXQ<- Xem bài viết
          bác cho e hỏi, e có con xe máy điện, đang đi đc 2 km thì tự nhiên k đi đc nữa, và rong xe hoặc quay bánh sau thì thấy rất nặng, tháo bình ra cũng quay rất nặng, thế là làm sao ạ
          cái này phải xem xe trực tiếp có khi chỉ đơn giản là bó cơ ...

Comment

• chao ca nha.cho mih hoi xe mih moi lam khoang 1 thang .khi chay thi dco bi giat giat roi chay.co luc van tay ga nhung khong chay..cac bac chi dum ak....

Comment

• Nguyên văn bởi chinhnguyen Xem bài viết
              các bác cho em hỏi, con động cơ Sanyo 24 vol bánh trước của em chạy lâu liên tục khoảng 40km là bị bó phớt, quay tay rất nặng và kêu ken két. Để một lát nguội lại chạy bon là sao vậy nhỉ? em đã nhỏ nhớt vào hai bên phớt rồi mà vẫn không hết. cái này chỉ xảy ra khi chạy xa và liên tục thôi, còn chạy gần thi Ok. các bác cho ý kiến giúp em với. Tks All,
              Cái này có thể do ổ bi đấy bạn. Xe bạn dùng ổ bi hay loại như xe đạp thường, nếu ổ bi bạn thử xem có bị rơ k. Nếu có bạn thay ổ bi mới là hết chứ nhỏ nhớt vào lại có tác dụng ngược đấy bác vi khi nóng nhớt se quánh lại chứ k có tác dụng bôi trơn đâu

Comment

• Nguyên văn bởi phamhung459 Xem bài viết
                Cái này có thể do ổ bi đấy bạn. Xe bạn dùng ổ bi hay loại như xe đạp thường, nếu ổ bi bạn thử xem có bị rơ k. Nếu có bạn thay ổ bi mới là hết chứ nhỏ nhớt vào lại có tác dụng ngược đấy bác vi khi nóng nhớt se quánh lại chứ k có tác dụng bôi trơn đâu
                Cam on bac! O bi cua dong co sanyo la o bi vong ma bac, o bi e nghi khong co van de gi vi binh thuong quay kha nhe. no chi nang khi chay qua lau thoi.van de chac chi nam phot chong bui va nuoc cua no thoi, khi nong no gian ra gay ket.
                Tren nay e thay cac bac cu ban khoan cai van de sac cho ac quy hay pin li-ion.em thay rat don gian vi du nhu sac cho acquy 2 binh 24v bac lam cai sac co dien ap khoang 26-27 vol co dong bang 1/10 dung luong binh hoac tren duoi mot chut ko sao.cac bac co sac de quen vai ngay cung chang sao vi dien ap ac quy khi day len den 13.8-14v co, 2 binh la 28v ma sac cua minh toi da chi 27v nen chang lo chai binh tuong tu voi pin li-ion cung vay, cac bac ghep shell cung dung luong voi nhau. em lam 7 cap noi tiep sac 28 v dung suot chang sao

Comment

• Nguyên văn bởi thuyenthuong Xem bài viết
                  chao ca nha.cho mih hoi xe mih moi lam khoang 1 thang .khi chay thi dco bi giat giat roi chay.co luc van tay ga nhung khong chay..cac bac chi dum ak....
                  ca này thông thường do cảm biến Hall cuả motor
                  Trần Quang Định
                  0932299590

Comment

• Nguyên văn bởi dmllinh Xem bài viết
                    bác có quả pin niken nào còn ngon trợ lực khoảng 15km cho xe yamaha ko để cho e 1 quả.
                    Bác chuyển qua dùng pin lithium cho ngọt
                    Trần Quang Định
                    0932299590

Comment

• Nguyên văn bởi mr_bui Xem bài viết
                      dạ có thưa bác,mỗi 1 cell đều có mạch bảo vệ như vậy có sạc được không,tiện thể bác cho em hỏi sạc pin ngoài thị trường có sạc được acquy không?
                      Sạc pin mà dùng để sạc ắc quy cũng không sao, có 1 cái khác là thông thường dòng sạc pin lớn hơn dòng sạc ắc quy nên ắc quy sẽ nhanh đầy hơn, nhưng hệ thống ngắt khi đầy của pin hoạt động chính xác hơn + ắc quy chịu quá tải tốt nên vẫn ok
                      còn về cell pin, nếu bác dùng loại cell có sẵn mạch bảo vệ rồi thì ko sao, nhưng nếu bác chưa mua thì ko nên mua loại này nhé, mua loại ko có mạch bảo vệ ấy
                      Trần Quang Định
                      0932299590

Comment

• Nguyên văn bởi chinhnguyen Xem bài viết
                        Cam on bac! O bi cua dong co sanyo la o bi vong ma bac, o bi e nghi khong co van de gi vi binh thuong quay kha nhe. no chi nang khi chay qua lau thoi.van de chac chi nam phot chong bui va nuoc cua no thoi, khi nong no gian ra gay ket.
                        Tren nay e thay cac bac cu ban khoan cai van de sac cho ac quy hay pin li-ion.em thay rat don gian vi du nhu sac cho acquy 2 binh 24v bac lam cai sac co dien ap khoang 26-27 vol co dong bang 1/10 dung luong binh hoac tren duoi mot chut ko sao.cac bac co sac de quen vai ngay cung chang sao vi dien ap ac quy khi day len den 13.8-14v co, 2 binh la 28v ma sac cua minh toi da chi 27v nen chang lo chai binh tuong tu voi pin li-ion cung vay, cac bac ghep shell cung dung luong voi nhau. em lam 7 cap noi tiep sac 28 v dung suot chang sao
                        Đúng như bạn nói sạc ắc quy tiêu chuẩn với dòng sạc bằng 1/10 dung lượng ắc quy, nhưng như vậy bạn phải mất 10h để sạc đầy. Thông thường tôi gặp sạc ắc quy có dòng = 1/6 - 1/5 dung lượng ắc. còn pin lithium thì dòng sạc lớn hơn vì nó có mạch bảo vệ tốt nên dòng sạc thường 1/3 - 1/5 dung lượng ắc quy.
                        Dùng pin lithium cũng rất dễ, kể cả ko có mạch bảo vệ thì khi sạc vẫn ok vì có mạch của sạc, nhưng khi sử dụng nếu bị quá tải sẽ dẫn đến nổ cell hoặc chai cell. Vì pin chịu quá tải kém. Vậy nên thông thường những pin lithium đang được sử dụng trong các thiết bị điện tử đều có mạch bảo vệ, laptop, máy ảnh, điện thoại....
                        Chúc các bác vui
                        Trần Quang Định
                        0932299590

Comment

• Nguyên văn bởi s0ng_h0ng Xem bài viết
                          cái này phải xem xe trực tiếp có khi chỉ đơn giản là bó cơ ...
                          tại hỏng bo điều khiển bác ah,
                          bác cho e hỏi, e thay bo điều khiển vào thì khi không tải chạy rất tít, nhưng ngồi lên đi thì chậm hơn rùa, mà rõ ràng là bo xe máy cơ mà, sao lại thế bác nhỉ

Comment

• Nguyên văn bởi ->TVXQ<- Xem bài viết
                            tại hỏng bo điều khiển bác ah,
                            bác cho e hỏi, e thay bo điều khiển vào thì khi không tải chạy rất tít, nhưng ngồi lên đi thì chậm hơn rùa, mà rõ ràng là bo xe máy cơ mà, sao lại thế bác nhỉ
                            là bo công suất thấp rồi, xe máy điện thường bo 500w hoặc 800w có loại 1000w ấy chứ, thay bo bé chạy yếu lắm, b ngó xem bo đó bn w?
                            Last edited by s0ng_h0ng; 28-03-2014, 21:09.

Comment

• Nguyên văn bởi dinh.dt Xem bài viết
                              Sạc pin mà dùng để sạc ắc quy cũng không sao, có 1 cái khác là thông thường dòng sạc pin lớn hơn dòng sạc ắc quy nên ắc quy sẽ nhanh đầy hơn, nhưng hệ thống ngắt khi đầy của pin hoạt động chính xác hơn + ắc quy chịu quá tải tốt nên vẫn ok
                              còn về cell pin, nếu bác dùng loại cell có sẵn mạch bảo vệ rồi thì ko sao, nhưng nếu bác chưa mua thì ko nên mua loại này nhé, mua loại ko có mạch bảo vệ ấy
                              rất cảm bác,vấn đề là em mua rồi,là pin của galaxy tab 7.7:hình như 1 viên gồm 2 quả người ta ghép lại và dùng 1 mạnh bảo vệ,em vẫn còn lo cái vụ dòng xả của loại pin này hơi thấp nếu em ghép 3 viên// thành 1 tép(1vieen 3,7v-5100mah)7 tép nối tiếp thì có đủ xả đề chạy dc 250w không ạ?
                              vấn đề nữa là em thử sạc bằng sạc accquy rồi nhưng không sạc được hay là phải gơc mạch bảo vệ của nó ra,em chưa dám thử vì loại pin này rất đắt nên sợ hỏng hơn nữa nghe người ta nói nó dễ cháy nổ

Comment

• Mọi người tham khảo con Asama của mình mới sơn lại.Click image for larger version

Name:	photo3_zps641204e5.jpg
Views:	1
Size:	123.5 KB
ID:	1393596

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X