Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi s0ng_h0ng Xem bài viết
    động cơ lắp bánh trước mà có thay đổi kết cấu của xe đâu b! em hỏi là đc 24v 250ư thì chạy có ok không và có bị trượt ko vì phần đầu xe ba bánh lắc có vẻ nhẹ
    Nếu chạy đường bằng phẳng như Thành Phố thì được ,chứ hơi có ổ gà, đường đá, lên cầu nhỏ hoặc dốc thềm 4 5dc (tấc) thì không nên bạn ơi .

Nếu ráp 3 bánh mình nghĩ nên dùng motuer 2 chiều để giúp người yếu chân tới lui cơ động hơn .

Mến chào .

Comment

• Em có ít pin nên định chế cái khoan mà không phải cắm điện.chứ khoan kia em không có nhưng mượn được ngay
      chế cái như của bọn nước ngoài ý, nó cơ động.

Comment

• Nguyên văn bởi aloha_br Xem bài viết
        Máy anh ơi cho em hỏi chút... cái xe đạp điện của em, động cơ DC chổi than 36V, khi chạy phát ra tiếng hú lớn... em có tháo ra xem thì than vẫn còn, bạc đạn ko bị hư... thử ko ở ngoài thì chạy êm... khi đưa vào cái đùm xe, gắn bố thắng vào thì chạy nó hú lớn....
        1 lỗi nữa là khi em bật chìa khóa là xe nó chạy luôn, tay gas ko có tác dụng nữa...

Mong Các anh hướng dẫn em cách khắc phục với...
        Mình cũng bị nghe hú khi motuer ít có trớn , mà không biết tại sao .

Còn có lần tay ga cũng bị như bạn vậy.Cũng có trường hợp tay ga bị vô nước , khi khô sẽ hết bị .

Mến chào .!

Comment

• Loại đó để khoan mạch điện tử thì em có tự chế 1 chiếc rồi.nhưng nó không khoan được mũi 5li bác à.đa số dùng mũi 0.8 hoặc 1li thôi.

Comment

• Nguyên văn bởi chinhnguyen Xem bài viết
            cho troi ban khoan mini che san motor 12v co 80k bac ra do mua cho nhah.khoan tit lam khoan nhom thi hoi bi ngot
            khoan này yếu chỉ khoan mạch thôi, hôm nào khoan hỏng hỏng dùng khoan mạch này khoan mũi 6 vào cái tấm ốp nhôm nhựa để lắp led mà có khoan nổi đâu

Comment

• Nguyên văn bởi dhai Xem bài viết
              Nếu chạy đường bằng phẳng như Thành Phố thì được ,chứ hơi có ổ gà, đường đá, lên cầu nhỏ hoặc dốc thềm 4 5dc (tấc) thì không nên bạn ơi .

Nếu ráp 3 bánh mình nghĩ nên dùng motuer 2 chiều để giúp người yếu chân tới lui cơ động hơn .

Mến chào .
              xe lắc tay lùi đc rồi! cần gì số lùi bác! mình làm ko thay đổi kết cấu của xe mà

Comment

• Nguyên văn bởi phamvanhoang Xem bài viết
                mình nghĩ cái líp ở bánh xe bé quá nên nó tải nặng và nóng thôi. gắn cái líp to vào xem có cải thiện không
                bác thay líp to hơn đi, hình như nhiều hơn 3 răng thì phải, vành bánh đó cũng hơi to, 660 thì phải

Comment

Máy anh ơi cho em hỏi chút... cái xe đạp điện của em, động cơ DC chổi than 36V, khi chạy phát ra tiếng hú lớn... em có tháo ra xem thì than vẫn còn, bạc đạn ko bị hư... thử ko ở ngoài thì chạy êm... khi đưa vào cái đùm xe, gắn bố thắng vào thì chạy nó hú lớn....
                  1 lỗi nữa là khi em bật chìa khóa là xe nó chạy luôn, tay gas ko có tác dụng nữa...

của bác chắc đc chổi than đời cũ ko nhông giảm tốc đúng ko, nếu trừ vấn đề tại phanh ra thì có khả năng bo khiển ko đủ công suất thay bo công suất cao hơn là hết ( gần như hết chứ ko hết hoàn toàn) con này mình đã làm 3 con, loại này rẻ lắm, ăn acquy ác...

Comment

• Click image for larger version

Name:	aa-17.jpg
Views:	1
Size:	17.1 KB
ID:	1393748
                    Click image for larger version

Name:	aa-18-300x228.jpg
Views:	1
Size:	19.0 KB
ID:	1393749
                    Click image for larger version

Name:	DSCN1671.JPG
Views:	2
Size:	312.3 KB
ID:	1393750
                    giúp em nối cái tay ga +pin + khóa .

Comment

• trường hợp này tui cũng gặp rồi... lí do có tiếng hú là do bố thắng ... bạn lấy chút nhớt chế vào cái thắng... nhớ chế ít thôi ko là thắng ko được luôn đó. vậy là ok
                      Nguyên văn bởi aloha_br Xem bài viết

Comment

• Nguyên văn bởi 0985441671 Xem bài viết
                        [ATTACH]84742[/ATTACH]
                        [ATTACH]84743[/ATTACH]
                        [ATTACH]84744[/ATTACH]
                        tay ga 48v hay bn vol vậy à b? nếu là loại 48v thì chả có tác dụng gì với cái khiển 24v b à

Comment

• Nguyên văn bởi ttd_gt Xem bài viết
                          khoan này yếu chỉ khoan mạch thôi, hôm nào khoan hỏng hỏng dùng khoan mạch này khoan mũi 6 vào cái tấm ốp nhôm nhựa để lắp led mà có khoan nổi đâu
                          bác mua cái khoan mới cũng có nhiều tiền đâu, vừa đỡ mất việc còn dùng nhiều việc khác nữa cơ mà

Comment

• Nguyên văn bởi 0985441671 Xem bài viết
                            [ATTACH]84742[/ATTACH]
                            [ATTACH]84743[/ATTACH]
                            [ATTACH]84744[/ATTACH]
                            tay ga bác nối như thường thôi, dây mầu đỏ bác nối vào dây khóa, dây mầu vàng bác nối vào nguồn (24, 36, hoặc 48v...)

Comment

• Nguyên văn bởi giadong9x Xem bài viết
                              Em có ít pin nên định chế cái khoan mà không phải cắm điện.chứ khoan kia em không có nhưng mượn được ngay
                              chế cái như của bọn nước ngoài ý, nó cơ động.
                              thế bác mua luôn khoan chạy pin ý, giá cả cũng đa dạng mà bác

Comment

Bác kiểm tra lại tay ga, xem có ướt hay đứt chân cảm biến chạm chập gì không, ướt thì sấy lại, chập thì tách ra
                                đứt chân thay con khác bác ạ
                                cơ bản bật lên tự chạy chỉ có mấy lỗi đó

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X