Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi s0ng_h0ng Xem bài viết
    em có cái ko pin b dùng k em để lại cho, mà pin khoan là 12v hả các b?
    thanks bác,nhưng em đang tìm hiểu loại chạy pin,em chưa được sờ vào cái khoan đó bao giờ nên không rõ nó chạy bao nhiêu v cả

Comment

• Nguyên văn bởi giadong9x Xem bài viết
      nhanh hơn nhưng cũng chán mới hỏng bác à, cơ mà sao bác không làm luôn 12v- 20Ah luôn mà đấu như thế làm gì
      vấn đề nằm ở chỗ để acquy sao cho đẹp, bình 20ah thì để vào đâu???

Comment

• Nguyên văn bởi giadong9x Xem bài viết
        thanks bác,nhưng em đang tìm hiểu loại chạy pin,em chưa được sờ vào cái khoan đó bao giờ nên không rõ nó chạy bao nhiêu v cả
        ý là em có cái khoan dùng pin, bác có muốn thì em để lại, nó ko có pin chỉ cong cái khoan không

Comment

ý là em có cái khoan dùng pin, bác có muốn thì em để lại, nó ko có pin chỉ cong cái khoan không
          bac cho cai hinh voi!e dag dinh kiem cai nay

Comment

vâng ! em tính lắp con này mà 4 acquy cơ[ATTACH]84886[/ATTACH]
            con này anh để 2 bình 20a ngon mà, vấn đề có chế đc cái vỏ bình ko thôi, e chưa đo chính xác nhưng nhìn thì thấy 2 bình 20a kích cỡ nó bằng khoảng 3 bình 7.5, để đứng chỗ cọc yên ngon

Comment

• Click image for larger version

Name:	Anh000.jpg
Views:	6
Size:	130.8 KB
ID:	1393873
              anh locto, chiếc này giá cả ra sao. chay được bao xa. anh thiết kế phần yên sau cứng cáp một chut vi em cần gắn cái ghế cho đứa con nó ngồii

Comment

• [IMG][/IMG]
                [IMG][/IMG]
                Đang lắp chiếc này không biết đặt bình như thế nào m.n tư vẫn cho m` với

Comment

• Nguyên văn bởi 0985441671 Xem bài viết
                  [IMG][/IMG]
                  [IMG][/IMG]
                  Đang lắp chiếc này không biết đặt bình như thế nào m.n tư vẫn cho m` với
                  Tham khảo con xe của mình nè:

Comment

• Nguyên văn bởi huanmonster Xem bài viết
                    Tham khảo con xe của mình nè: :8D

2 con xe khác nhau mà, tham khảo sao đc b! Gặp con xe này em "lắc đầu". Có chăng b làm cái cặp sách vắt 2 bên như cái yên ngựa.

Comment

B cho hỏi cái chân chống b lắp kiểu gì vậy. Mình lắp toàn vướng cái cục đề moayo chỗ líp tầng

Comment

• Nguyên văn bởi THAOBST Xem bài viết
                        Bác hiểu về điện lơ mơ quá. Vừa đạp vừa chạy motor điện (tiếng Việt là động cơ điện) chính là cái xe đạp điện của bác locto đó.
                        Nếu bạn định nạp ắc quy bằng cách gắn máy phát điện lên khung xe và đạp tại chỗ thì nên tìm cái củ phát 1 chiều 24V dùng trong ô tô.
                        Nếu có ý định nâng áp chiếc dinamo nhỏ dùng cho đèn xe đạp dể nạp ắc quy 24V thì nên từ bỏ vì dinamo này quá nhỏ, không nạp được cho ắc quy đâu, hay nói khác đi là nạp được rất ít điện.
                        Nếu gắn củ phát 24V to lên xe đạp điện để vừa chạy (không phải đạp) vừa nạp cho ắc quy thành công thì bạn sẽ nổi tiếng thế giới vì đã chế ra động cơ vĩnh cửu.
                        tại sao lại k thể nhỉ nói như bạn đây thế bình acquy xe máy họ sạc kiểu gì trong xe máy chỉ có mỗi cuộn đèn nằm o vô lăng xe vừa có nhiệm vụ sạc vừa có nhiệm vụ cung cấp điện cho đèn chiếu sáng, riêng tôi nghĩ có thễ dùng diamo loại 24v cua oto rồi thay đổi số vòng quay cua nó tỉ lệ ngịch với bộ truyền động của động cơ xe. biết rằng làm như vậy se làm tốn đi một phần nag lương de kéo diamo nhưng cũng vẫn sạc đuoc bình acquy chỉ là không được hoàn hảo 100% và nó cũng k phai động cơ vĩnh củu nhug cug sạc được có thể với bạn là k thể nhưng với người khác thì có thể điện 12v tưởng chừng k thể biến nó thành 220v vậy mà giờ đã có rồi đó thôi bác nào sống ở miền sông nước ai chẳng biết đến bộ chuyển đổi điện bình acquy sang dien 220 sử dụng thắp sáng mà bộ ấy chỉ tầm 25 30ngan một bộ , việt nam ta chả gì là k thể ý tưởng làm nên sự nghiệp

Comment

B cho hỏi cái chân chống b lắp kiểu gì vậy. Mình lắp toàn vướng cái cục đề moayo chỗ líp tầng
                          Lắp chống trước bác ah. rồi lắp cái đề tới phía trứoc xíu là được. mà cái đề của mình dùng để căng xích là chính. Do trong dc của bác namdc đã có bộ số 3 nấc rồi.

Comment

Lắp chống trước bác ah. rồi lắp cái đề tới phía trứoc xíu là được. mà cái đề của mình dùng để căng xích là chính. Do trong dc của bác namdc đã có bộ số 3 nấc rồi.
                            Đề mình là để sang số, mà b úp hình băng photobucket à? Em thử làm vẫn k ra hình

Comment

• bác nào cao thủ tính toán giúp e với : với động cơ bldc 24v gắn nhông cỡ nào để đạt đc tốc độ khoảng 60km/h hả các bác, em xin cảm ơn ( chỉ chi tiết giúp e số răng nhé )
                              Last edited by vuongtuka; 08-04-2014, 21:11.

Comment

Đề mình là để sang số, mà b úp hình băng photobucket à? Em thử làm vẫn k ra hình

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X