Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi namdc1 Xem bài viết
    gắn cả cụm đạp ko nặng tí nào cả..............
    vì nó có vòng líp 1 chiều, đạp xe nó không quay cái lõi bên trong
    dắt ngược thì mới nặng
    nó kéo theo 1 cái bánh răng to nhất đó bác tiếc cái xe giảm xóc quá. thôi mai đánh đi cắt xe ra độ lên xem có đẹp hơn k

Nguyên văn bởi s0ng_h0ng Xem bài viết
    cứ để cả cục cho đẹp, xe lên ga xong bên trong có gì ko dùng móc vất đi là xong cho nhẹ!
    mình vứt tất cả những gì k cần đi r còn hơn 4kg nếu cho vào giữa xe thì chả vấn đề gì. đèo thêm 13,5kg bình

Comment

• kéo nhưng ko tải lên cái j bạn ơi, bánh răng sơ cấp tải cái thứ cấp mà cái thứ cấp đường kính to hơn thì vẫn nhẹ, cái thứ cấp đường kính nhỏ hơn sơ cấp thì rất nặng và thứ cấp quay nhanh hơn sơ cấp... 4kg thì nhẹ mà, bạn quyết tâm làm 3 cái bình đó hay sao mà những 13,5kg, chạy 36 cháy cổ góp ko bảo hành đâu nhá...

Comment

• các bac lắp acqui cho xe đạp điện lâu năm thấy ngoài globe ra còn hãng nào đc ko, e đã lắp khá nhiều globe cả loại 14ah lẫn 7,5 ah (khoảng 15 xe) mà thấy nó xuống nhanh quá, tầm nửa năm là còn có đc bằng nửa ban đầu, có 1 2 cái còn chỉ đc 1/4. người dùng thì toàn ông bà già đi cũng ko phá lắm quanh quẩn trong xã.
        thấy trên mạng 1 số chỗ nhận làm lại acqui cũ với giá 50k, ko biết làm lại có dc lâu ko?

Comment

• Nguyên văn bởi ttd_gt Xem bài viết
          các bac lắp acqui cho xe đạp điện lâu năm thấy ngoài globe ra còn hãng nào đc ko, e đã lắp khá nhiều globe cả loại 14ah lẫn 7,5 ah (khoảng 15 xe) mà thấy nó xuống nhanh quá, tầm nửa năm là còn có đc bằng nửa ban đầu, có 1 2 cái còn chỉ đc 1/4. Người dùng thì toàn ông bà già đi cũng ko phá lắm quanh quẩn trong xã.
          Thấy trên mạng 1 số chỗ nhận làm lại acqui cũ với giá 50k, ko biết làm lại có dc lâu ko?
          hÌnh nhƯ nÓ cho cÁi dung dỊch gÌ vÀo Ấy thÔi, chƠi acquy hÔm bÊn nhÀ mÌnh bẢo Ấy thẤy con sanyo chẠy khÁ bỀn

Comment

• Nguyên văn bởi namdc1 Xem bài viết
            kéo nhưng ko tải lên cái j bạn ơi, bánh răng sơ cấp tải cái thứ cấp mà cái thứ cấp đường kính to hơn thì vẫn nhẹ, cái thứ cấp đường kính nhỏ hơn sơ cấp thì rất nặng và thứ cấp quay nhanh hơn sơ cấp... 4kg thì nhẹ mà, bạn quyết tâm làm 3 cái bình đó hay sao mà những 13,5kg, chạy 36 cháy cổ góp ko bảo hành đâu nhá...
            đó là e tính cả hơn 4kg động cơ chứ e chạy 24 thôi nâng đĩa to lên, hnay làm xe gần xong rồi thì mai lại phải xa nhà đi học thôi để 1.5 hoàn thành nốt

Comment

• Mình là nữ và ở Cần Thơ. Mình cũng muốn chuyển đổi xe đạp của mình thành xe điện để tiện đi lại trong những ngày nắng nóng này. Tiếc là mình không hiểu về vấn đề này.

Không biết có bạn nào ở Cần Thơ hoặc các tỉnh lân cận có thể cải tạo xe giúp mình không? Mình sẽ trả thù lao xứng đáng

Comment

• Nguyên văn bởi Leslie Xem bài viết
                Mình là nữ và ở Cần Thơ. Mình cũng muốn chuyển đổi xe đạp của mình thành xe điện để tiện đi lại trong những ngày nắng nóng này. Tiếc là mình không hiểu về vấn đề này.

Không biết có bạn nào ở Cần Thơ hoặc các tỉnh lân cận có thể cải tạo xe giúp mình không? Mình sẽ trả thù lao xứng đáng
                Là nữ hay nam mình chả biết, ở trong đó thì bắt xe đò qua An Giang vô nhà bác Lộc nhờ vả, thuê, mua luôn chó tiện.
                Chứ trên này mỗi người mỗi nơi biết đâu mà giúp.
                Trần Đức Sơn

tel:0934691385

Comment

• Nguyên văn bởi Leslie Xem bài viết
                  Mình là nữ và ở Cần Thơ. Mình cũng muốn chuyển đổi xe đạp của mình thành xe điện để tiện đi lại trong những ngày nắng nóng này. Tiếc là mình không hiểu về vấn đề này.

con gái hay phụ nữ à? hi, b cứ cho hình cái xe lên là mọi ng xem rồi giúp, là phụ nữ cũng lái đc máy bay cơ mà, nói chi cái xe đạp

Comment

• Các bác cho em xin cái sơ đồ của cái động cơ với ạ.

Nó chỉ là cục nam châm và các cuộn dây thôi hay là có mạch điều khiển nữa ạ?

Comment

• Nguyên văn bởi hongtuan@1 Xem bài viết
                      Các bác cho em xin cái sơ đồ của cái động cơ với ạ.

Nó chỉ là cục nam châm và các cuộn dây thôi hay là có mạch điều khiển nữa ạ?
                      ý bác là động cơ nào ?, loại nào ?, động cơ bình thường thì chỉ có nam châm vĩnh cửu và quận dây thôi !

Comment

• Nguyên văn bởi hamhochoi007 Xem bài viết
                        ý bác là động cơ nào ?, loại nào ?, động cơ bình thường thì chỉ có nam châm vĩnh cửu và quận dây thôi !
                        Loại động cơ ko chổi than ấy ạ, có phải nó có 3 cuộn dây nối hình sao với nhau phải ko bác?

Em có mấy cái động cơ ko chổi than loại nhỏ, chắc dùng mấy cái bo đa năng điều khiển đc, ko biết vứt cái cảm biến đi thì nó có chạy đc ko.

Bác biết 3 con cảm biến nó nối với nhau hoặc nối với dây hall như thế nào ko ạ?

Comment

• Nguyên văn bởi hongtuan@1 Xem bài viết
                          Loại động cơ ko chổi than ấy ạ, có phải nó có 3 cuộn dây nối hình sao với nhau phải ko bác?

Em có mấy cái động cơ ko chổi than loại nhỏ, chắc dùng mấy cái bo đa năng điều khiển đc, ko biết vứt cái cảm biến đi thì nó có chạy đc ko.

Bác biết 3 con cảm biến nó nối với nhau hoặc nối với dây hall như thế nào ko ạ?
                          vậy thì bác dùng bo đa năng là ok. bo đa năng thì k cần cảm biến cũng chạy.
                          cảm biến hall nó hoạt động như sau
                          1 chân +, 1 chân -, 1 chân đưa tín hiệu cảm biến ra, khi bác quay đến quận dây nào thì cảm biến tương ứng sẽ có điện đưa vào bộ điều khiển, và bộ điều khiển cấp điện vào quận dây.
                          tóm lại là dùng bo đa năg thì k quan tâm đến cảm biến hall nữa
                          !

Comment

• Chào cả nhà!
                            Mình mới mua cái tay ga loại 24v có báo vạch bình và khóa nhưng không biết đấu nối thế nào để hiển thị mức bình ac qui, hỏi ông bán hàng ông cũng không biết luôn hic
                            Mình gửi hình ảnh lên đây ai biết xin chỉ giúp. Cảm ơn nhiều!
                            Click image for larger version

Name:	10322687_697324213659923_6347761578644136564_n.jpg
Views:	1
Size:	137.0 KB
ID:	1395077

Comment

• Nguyên văn bởi hamhochoi007 Xem bài viết
                              vậy thì bác dùng bo đa năng là ok. bo đa năng thì k cần cảm biến cũng chạy.
                              cảm biến hall nó hoạt động như sau
                              1 chân +, 1 chân -, 1 chân đưa tín hiệu cảm biến ra, khi bác quay đến quận dây nào thì cảm biến tương ứng sẽ có điện đưa vào bộ điều khiển, và bộ điều khiển cấp điện vào quận dây.
                              tóm lại là dùng bo đa năg thì k quan tâm đến cảm biến hall nữa
                              !
                              Bo đa năng nó có chạy mượt ko bác? Có loại nào 24v công suất tầm 150w ko nhỉ?

Comment

• Nguyên văn bởi sheva050 Xem bài viết
                                Chào cả nhà!
                                Mình mới mua cái tay ga loại 24v có báo vạch bình và khóa nhưng không biết đấu nối thế nào để hiển thị mức bình ac qui, hỏi ông bán hàng ông cũng không biết luôn hic
                                Mình gửi hình ảnh lên đây ai biết xin chỉ giúp. Cảm ơn nhiều!
                                [ATTACH]85921[/ATTACH]
                                bác mua loại này ở đâu thế

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X