Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi luxubua2 Xem bài viết
    Cái vụ đèn và tay ga như bác nói em rất thích. Đễ em nghiên cứu xem sao. Chỗ để chân như bác nó em củng thử rồi, thất bại vì xe rất thô. Em thay bằng da, thêm 2 sợi dây dù bản rộng với 2 khóa hàng cho nó cá tính. Tại thằng thợ may ẩu quá nên hơi xấu để em chỉnh lại. Còn chỗ để chân em thay bằng ống sắt hàn dưới sườn có độ dài kha khá để khi xe có lỡ bị ngã nó sẽ bảo vệ bình. Tem xe đạp thì em chưa thấy bao giờ. Chỉ thấy toàn tem xe máy. Để em đi kiếm thử xem
    em có cái đèn của đèn xách tay kentom rất hợp vs xe bác tiếc là em ở xa ko em tặng bác, còn cái vụ để chân thì tùy bác vậy dù sao tận dụng cái bề mặt để ác quy làm cái để chân có p hay hơn ko? bác chụp cái nhún sau và trước em ngó kỹ tí đc ko?

Comment

• Nguyên văn bởi s0ng_h0ng Xem bài viết
      em có cái đèn của đèn xách tay kentom rất hợp vs xe bác tiếc là em ở xa ko em tặng bác, còn cái vụ để chân thì tùy bác vậy dù sao tận dụng cái bề mặt để ác quy làm cái để chân có p hay hơn ko? bác chụp cái nhún sau và trước em ngó kỹ tí đc ko?
      về vụ đèn thì e mới nghĩ ra dùng cái bóng này này, là bóng led sáng và tiết kiệm điện, 12v 24v 36v đều có bằng nhôm sáng đẹp, hình tròn có đế tản nhiệt nhìn chất. có luôn chỗ bắt vít. mua về thì tháo cái vòng loe ra bên trên đi bên trên ra. mới thì e ko biết bao tiền trên hn ra chợ đồng nát 20-40k tùy số bóng trên 1 đèn (mỗi bóng 4v)
      Click image for larger version

Name:	1312255701_223543466_1-Hinh-anh-ca--den-led-chieu-sang.jpg
Views:	1
Size:	24.5 KB
ID:	1396434
      Nhìn xe các bác chế thèm quá mà dạo này đang bận làm đò án tốt nghiệp ko nghịch gì đc

Comment

bo 36v hay 24v b?
        24v bac oi, ma co bo da nang nao good, dong co chay ko bi giat, giat khi khoi dong ko bac? dc cua e ko co hall sensor

Comment

• Bac xem chiec nay ne , e la Minh o sai gon moi goi bac hoi sang DSCN0320_zps52621246.jpg Photo by loctoshiba | Photobucket

Comment

• Dc và điều tốc bị nóng các bác ào. Em phải tăng líp đây

Comment

• Ở quê em di mua bình globe 20Ah khó quá các bác à.hỏi thì họ bảo phải đặt.hix.các bác có thương hiệu nào khác mà dùng cũng được không?

Comment

• Nguyên văn bởi ttd_gt Xem bài viết
                về vụ đèn thì e mới nghĩ ra dùng cái bóng này này, là bóng led sáng và tiết kiệm điện, 12v 24v 36v đều có bằng nhôm sáng đẹp, hình tròn có đế tản nhiệt nhìn chất. có luôn chỗ bắt vít. mua về thì tháo cái vòng loe ra bên trên đi bên trên ra. mới thì e ko biết bao tiền trên hn ra chợ đồng nát 20-40k tùy số bóng trên 1 đèn (mỗi bóng 4v)
                [ATTACH=CONFIG]87974[/ATTACH]
                Nhìn xe các bác chế thèm quá mà dạo này đang bận làm đò án tốt nghiệp ko nghịch gì đc
                cái đèn này tầm 50k chạy đa năng

Comment

• Nguyên văn bởi giadong9x Xem bài viết
                  Ở quê em di mua bình globe 20Ah khó quá các bác à.hỏi thì họ bảo phải đặt.hix.các bác có thương hiệu nào khác mà dùng cũng được không?
                  chạy bình 20ah xe điện đi bác giá vcũng ok

Comment

cái đèn này tầm 50k chạy đa năng
                    đâu phải đa năng đâu a, nó là cái đèn ốp trần, cái này mới khá đắt đáy bác ak ko có giá 50k đâu, tầm 150 đổ lên 1 bộ có cả cái hạ ap 220v xuống để cấp nguồn cho đèn, 1 cái bóng led 3w của nó mua đã vài chục rồi

Comment

• Nguyên văn bởi loithan85 Xem bài viết
                      Các bác cho Em hỏi một chút về hư hỏng xe đạp điện. Em có 1 chiếc xe đạp điện hiệu Yamaha, gần đây xe chạy không ổn định, cụ thể là xe đang chạy trên đường tự dưng đèn báo acquy nhấp nháy liên tục và ga lên xe cũng không chạy(acquy đã nạp đầy điện). Em giảm hết tay ga về hoặc tắt chìa khóa điện và bật lại thì nó lại trở về bình thường và lại chạy tiếp được. Em không hiểu nó bị bệnh gì. Mong các Bác trong diễn đàn biết giải thích giúp Em với. Em cảm ơn!
                      có một hoặc nhiều bình đã xịt , bạn lấy cái củ đề xe máy đấu vào xem bình nào chạy yếu thì thay , hoặc bóng đèn pha xe máy cũng được
                      các bác cần linh kiện gì pm em
                      ch1 số 132 Đường Mạc Đăng Doanh Anh Dũng Dương Kinh Hải phòng
                      Hotl 01679..582..888, 0976.623.586
                      tk ngân hàng techcombank
                      phạm xuân trường 190.2738.7059.012

Comment

• các bác dùng globe làm gì, dùng bình china của xe bò điên ấy, vừa rẻ vừa bền, bảo hành 1 năm, globe dùng 6 tháng là cứ 10 bộ thì tèo đến 6-7 bộ mà nó bảo hành có 6 tháng.

Comment

• Nguyên văn bởi namdc1 Xem bài viết
                          các bác dùng globe làm gì, dùng bình china của xe bò điên ấy, vừa rẻ vừa bền, bảo hành 1 năm, globe dùng 6 tháng là cứ 10 bộ thì tèo đến 6-7 bộ mà nó bảo hành có 6 tháng.
                          Là bình nào vậy bác. Em chưa nghe bao giờ

Comment

• Nguyên văn bởi namdc1 Xem bài viết
                            các bác dùng globe làm gì, dùng bình china của xe bò điên ấy, vừa rẻ vừa bền, bảo hành 1 năm, globe dùng 6 tháng là cứ 10 bộ thì tèo đến 6-7 bộ mà nó bảo hành có 6 tháng.
                            tên họ cái bình đó là gì thế bác, có loại 20Ah không ạ.với giá nó khoảng bao nhiêu.giá so với globe thì thế nào hả bác?

Comment

• bình quả núi đó các bác.

Comment

• Nguyên văn bởi giadong9x Xem bài viết
                                tên họ cái bình đó là gì thế bác, có loại 20Ah không ạ.với giá nó khoảng bao nhiêu.giá so với globe thì thế nào hả bác?
                                Nó hay gọi là Thiên năng và Chelwee, loại rẻ nữa là loại ko tem nhãn, 20ah tầm 550k-620k/quả, giá cũng sêm nhau, globe nếu ở hn nó bn rất tốt, loại 12ah nó bán tầm 350-370k, loại 20ah thì như trên....loại 20ah kích thước ....

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X