Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Hiện tại trên diễn đàn có bác nào cần thiết kế 1 chiếc xe đạp điện Độc và Đẹp ko. Em sẽ thiết kế cho 1 chiếc .Nhưng phải làm từ a->Z. Khung sườn củng phải tự làm luôn. Xe có độ khó cao. Bác nào muốn thử sức thì em sẻ đưa thiết kế cho.

Comment

• Nguyên văn bởi luxubua2 Xem bài viết
      Hiện tại trên diễn đàn có bác nào cần thiết kế 1 chiếc xe đạp điện Độc và Đẹp ko. Em sẽ thiết kế cho 1 chiếc .Nhưng phải làm từ a->Z. Khung sườn củng phải tự làm luôn. Xe có độ khó cao. Bác nào muốn thử sức thì em sẻ đưa thiết kế cho.
      nếu bạn tính tiền thiết kế thì thui, còn ko tính tiền thì cứ úp lên mọi ng hoc hỏi tham khảo ý kiến

Comment

• Xe chạy dc đùm sau 24v 12ah. Trước và sau đều xài 1 gấp lò xo. Chi phí khoản 5tr
        Last edited by luxubua2; 26-06-2014, 11:29.

Comment

Xe chạy dc đùm sau 24v 12ah. Trước và sau đều xài 1 gấp lò xo. Chi phí khoản 5tr
          bác có thể chia sẻ la gắp sau dùng sắt gì không.chứ người nặng ngồi lên cái càng nó vặn mất.thiết kế đó chuyển xích qua bên kia thì ngon hơn

Comment

Hiện tại trên diễn đàn có bác nào cần thiết kế 1 chiếc xe đạp điện Độc và Đẹp ko. Em sẽ thiết kế cho 1 chiếc .Nhưng phải làm từ a->Z. Khung sườn củng phải tự làm luôn. Xe có độ khó cao. Bác nào muốn thử sức thì em sẻ đưa thiết kế cho.
            em kết nhất cái xe moto mini của bác ,Bác có thể chụp chi tiết em chiêm ngưỡng với không?Nhân tiện em bác nào có bộ đổi điện tử 24v xuống 12vol không a.?hoặc có bộ đèn nào hợp với chiếc này thì inbox em nhé Click image for larger version

Name:	1526630_327285380755608_8476105473428051572_n.jpg
Views:	2
Size:	76.4 KB
ID:	1396470Click image for larger version

Name:	10406953_327285440755602_2910215859268998672_n.jpg
Views:	1
Size:	67.1 KB
ID:	1396471

Comment

• Nguyên văn bởi giadong9x Xem bài viết
              bác có thể chia sẻ la gắp sau dùng sắt gì không.chứ người nặng ngồi lên cái càng nó vặn mất.thiết kế đó chuyển xích qua bên kia thì ngon hơn
              Bác thấy chiếc màu vàng của em đấy. Em 63 thằng cháu 16 thằng con 12 củng gần 100 kg mà có vặn vẹo gì đâu. Chỉ toàn sắt ống nước mà thôi. Chỉ cần gia công chính xác chút sẽ bớt đi lực xoắn dư thừa.

Và đây là thành quả

Last edited by luxubua2; 27-06-2014, 02:25.

Comment

Bác nói ngon hơn là về chịu lực hay thiết kế

Comment

Bác thấy chiếc màu vàng của em đấy. Em 63 thằng cháu 16 thằng con 12 củng gần 100 kg mà có vặn vẹo gì đâu. Chỉ toàn sắt ống nước mà thôi. Chỉ cần gia công chính xác chút sẽ bớt đi lực xoắn dư thừa.

Và đây là thành quả

chính xác là cái lực xoắn đấy.nên em không dám thiết gắp đơn.bác nói rõ hơn về cái gia công chính xác đó được không. Còn cái dưới thì em thấy thiết kế xích bên kia thì hiệu quả chịu lực lẫn thẩm mĩ đều đẹp

Comment

• Xe này nè bác Lộc

Comment

chính xác là cái lực xoắn đấy.nên em không dám thiết gắp đơn.bác nói rõ hơn về cái gia công chính xác đó được không. Còn cái dưới thì em thấy thiết kế xích bên kia thì hiệu quả chịu lực lẫn thẩm mĩ đều đẹp
                      Xích đặt bên đây bác sẽ có 4 điều lợi
                      1. Bác sẽ có thiết kế xích độc, ko đụng hàng, vì ko ai dám làm như thế. Nhưng làm được vì nó chỉ trợ lực cho dc
                      2. Bác sẽ bớt được rất nhiều thời gian và chất xám vì mọi thứ hầu như có sẵn
                      3. Bác sẽ ko mất một khoảng tiền kha khá cho việc chế 1 bộ truyền động ngược bên
                      4. Và cuối cùng bác sẽ bớt được khoảng cách từ tâm bánh xe đến gấp sau, vì ko có bộ xích chen giữa. Sẽ làm giảm lực xoắn mà gấp sau phải chịu.

Nói nhiều củng vô dụng, bác thững bắt tay vào làm rồi mới biết em nói đúng hay ko
                      Khi nào làm thì em đưa thông số xe cho bác, còn làm theo hướng nào là do bác quyết định

Comment

Có bản vẽ gì đâu bác. Chỉ xem theo chiếc này . Mà làm. Rồi phát sinh cái gì thì tính cái đó thôi
                        bác zoom hình cái nhún trước, sau cho e với. e ko hình dung ra nó thế nào cả. thanks bác!

Comment

Và đây là thành quả

cứ mãi để ý xe này có nhún trước ko hóa ra ko có....nhìn mãi ko thấy

Comment

• Nguyên văn bởi nguyenhuuky Xem bài viết
                            bác zoom hình cái nhún trước, sau cho e với. e ko hình dung ra nó thế nào cả. thanks bác!
                            Xe thằng em nó mượn để lên xe hơi đi vũng tau chơi rồi, chắc thứ 2 về. Bác tìm lại các bài trước em có chụp hình gấp trước, sau

Còn xe như trong hình mẫu là xe của hãng Go ped Mỹ. Bộ phận nhún của nó chỉ nằm vỏn vẹn trong cái ống chỗ khớp khủy thôi. Cấu tạo gồm 1 trục vuông nằm giữa, 4 trục cao su nằm xung quanh kiểu hành tinh, 1 trục vuông bao bên ngoài, lớp ngoài cùng là ống tròn chịu lực khung. Mặt bít hai bên gia công phay. Kết hợp bắt trục ren điều chỉnh lực nhún
                            Last edited by luxubua2; 27-06-2014, 15:11.

Comment

Xe thằng em nó mượn để lên xe hơi đi vũng tau chơi rồi, chắc thứ 2 về. Bác tìm lại các bài trước em có chụp hình gấp trước, sau
                              em có xem rồi.nhưng vẫn ko hình dung ra bác chế nhún thế nào cả. bác nói rõ hơn cho e chút đc ko? xe bác cá tính ngon thật.

Comment

• Nguyên văn bởi nguyenhuuky Xem bài viết
                                em có xem rồi.nhưng vẫn ko hình dung ra bác chế nhún thế nào cả. bác nói rõ hơn cho e chút đc ko? xe bác cá tính ngon thật.

Hình này rỏ thế mà bác nhìn ko ra sao

Bác vào YouTube xe Đien che aa bác xem rõ hơn
                                Last edited by luxubua2; 27-06-2014, 19:31.

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X