Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi tuhanoi Xem bài viết
    nếu em mua nó về thì sẽ phải độ thụt trước và giam sóc sau thì đi nó mới em dc chứ xe điện chạy nhanh mà ko có giải sóc thì nhảy lên tưng tưng.anh đang định mua về độ nhưng tối qua đưa hình cho vợ xem nó bảo anh đi ko hợp vì nhìn trẻ con lắm.anh đang có ý tương mua về và vẫn độ động cơ ở giưa xe rôi lai dây bel xuống cho đúng như xe máy thật.nhưng vấn đề phần thụt trước hơi khó vì nó rất dài nếu mua thụt xe máy lắp vào thì sợ ko nhún dc vì trong lượng xe rất nhẹ ko đủ độ nhún.có mấy vấn đề cần xem lại nếu ko hom qua anh đã mua rồi.
    Bác cứ xài thụt trước xe đạp loại xịn vẫn ok thôi bác.

Comment

• Nguyên văn bởi luxubua2 Xem bài viết
      Bác cứ xài thụt trước xe đạp loại xịn vẫn ok thôi bác.
      thụt xe đạp ngắn choằn, xấu òm, sao ra dáng chopper đc!

Comment

nếu em mua nó về thì sẽ phải độ thụt trước và giam sóc sau thì đi nó mới em dc chứ xe điện chạy nhanh mà ko có giải sóc thì nhảy lên tưng tưng.anh đang định mua về độ nhưng tối qua đưa hình cho vợ xem nó bảo anh đi ko hợp vì nhìn trẻ con lắm.anh đang có ý tương mua về và vẫn độ động cơ ở giưa xe rôi lai dây bel xuống cho đúng như xe máy thật.nhưng vấn đề phần thụt trước hơi khó vì nó rất dài nếu mua thụt xe máy lắp vào thì sợ ko nhún dc vì trong lượng xe rất nhẹ ko đủ độ nhún.có mấy vấn đề cần xem lại nếu ko hom qua anh đã mua rồi.
        xe xin nè bác! 40 củ đấy! Click image for larger version

Name:	xe chopper.png
Views:	1
Size:	194.2 KB
ID:	1397156 , bác alo xem, con chopper này khó kiếm nhất là cái bánh sau, cái yên xe nữa, còn lại tự làm đc! bác có biết chỗ nào có cái bánh sau to như vậy ko? càng trước em dùng con này nè
        Click image for larger version

Name:	IMG_20140616_103532.jpg
Views:	1
Size:	100.0 KB
ID:	1397157

Comment

• Nguyên văn bởi s0ng_h0ng Xem bài viết
          Thì bác độ cái ti phuột cho nó dài ra thôi. Em nghĩ nó sẽ đáp ứng được yêu cầu mà lại đẹp vì là đồ xịn mà.

Comment

Bác cho em hỏi cái này. Xe buggy điện dùng pin. Bây giờ em thay bằng bình 6v được ko bác.

Comment

• Nguyên văn bởi s0ng_h0ng Xem bài viết
              bác thử mua nhún trước của xe win xem.em thấy nó khá hay đấy chứ.như cái bác gì làm cho con xe được lên vnexpress đấy

Comment

Bác cho em hỏi cái này. Xe buggy điện dùng pin. Bây giờ em thay bằng bình 6v được ko bác.
                theo em thì nó cứ đúng điện áp là chạy thôi.nếu công suất lớn thì quan đến dòng xả được nữa là ok thôi mà
                có điều nếu thay ác quy vào thì em nghĩ cái chỗ để không được đẹp như pin nữa vì pin nhỏ gọn hơn mà

Comment

• Nguyên văn bởi giadong9x Xem bài viết
                  theo em thì nó cứ đúng điện áp là chạy thôi.nếu công suất lớn thì quan đến dòng xả được nữa là ok thôi mà
                  có điều nếu thay ác quy vào thì em nghĩ cái chỗ để không được đẹp như pin nữa vì pin nhỏ gọn hơn mà
                  Cục pin em 1800ma 7,2v. Cái bình 4,5ah 6v. Được cái là bỏ vừa vào xe bác ạ. Nếu được thì em bỏ vào. Em sợ hư servo.

Comment

Cục pin em 1800ma 7,2v. Cái bình 4,5ah 6v. Được cái là bỏ vừa vào xe bác ạ. Nếu được thì em bỏ vào. Em sợ hư servo.
                    bugy của em là 1/10 đúng ko.nếu món chạy lâu hết pin thì phai dùng pin lipo 5000mah dòng sả 30 đến 40c như của anh nè.hoăc loại 2800amh nhỏ gon hơn

chứ nếu chạy ác quy 6v thì esc tức là điều tốc sẽ ko làm việc vì nó ko cho phép chạy dưới 7v.cục pin 1800ah của em lúc sạc đầy nó lên đến 8.4v đấy chứ ko phải là 7.2 đâu.em để ác quy lên xe vừa ko đủ điện áp vừa nặng sẽ làm cho trong tâm của xe ko cân khi chạy ko ổn định.anh còn mấy cục lipo định để thỉnh thoảng tess tốc độ xe đạp điện mang ra dung vì nó nhẹ va dòng sả cao hon pin xe đap nhiều.nếu thích anh để rẻ cho mà chơi nhung phai có sạc chuyên dụng đi theo moies sac dc em pin lipo dc

Comment

bugy của em là 1/10 đúng ko.nếu món chạy lâu hết pin thì phai dùng pin lipo 5000mah dòng sả 30 đến 40c như của anh nè.hoăc loại 2800amh nhỏ gon hơn

chứ nếu chạy ác quy 6v thì esc tức là điều tốc sẽ ko làm việc vì nó ko cho phép chạy dưới 7v.cục pin 1800ah của em lúc sạc đầy nó lên đến 8.4v đấy chứ ko phải là 7.2 đâu.em để ác quy lên xe vừa ko đủ điện áp vừa nặng sẽ làm cho trong tâm của xe ko cân khi chạy ko ổn định.anh còn mấy cục lipo định để thỉnh thoảng tess tốc độ xe đạp điện mang ra dung vì nó nhẹ va dòng sả cao hon pin xe đap nhiều.nếu thích anh để rẻ cho mà chơi nhung phai có sạc chuyên dụng đi theo moies sac dc em pin lipo dc
                      Em cảm ơn bác nhìu. Em không có sạc chuyên dụng bác ợ. Đành chơi chút rồi sạc thôi.

Comment

• Nguyên văn bởi đinhnam243 Xem bài viết
                        Em có cái đc 24 v với khiển cũ, bác cần em bán lại cho.
                        có như của bác locto ko bác , mà bác ở đâu vậy ,và cho mình xin 500 hinh ths
                        D Đ 0988737123
                        nguoi_nha_que_ra_thanh_pho

Comment

bác coa mấy cục pin hay wa mà nhiu von 1 cuc vậy bác , mà lăp vào lưu điện dc ko bác ?
                          D Đ 0988737123
                          nguoi_nha_que_ra_thanh_pho

Comment

• Các bác cho e hỏi làm sao kiểm tra để biết bo điều khiển đã chết ạ
                            e có cái bộ đo đa năng nhưng k biết đo

Comment

• Các bác làm xe đạp nhiều thì cho em hỏi. Với bánh xe đường kính 10" như xe em thì tỉ số truyền như nào đễ em có thể đạp xe tốc độ như 1 xe đạp bánh to bình thường ợ.

Comment

• Nguyên văn bởi tuandoco Xem bài viết
                                bác coa mấy cục pin hay wa mà nhiu von 1 cuc vậy bác , mà lăp vào lưu điện dc ko bác ?
                                pin này là pin lipo giá thành loại bình thường như mình chụp anh là 750k một cục.pin này em chuyên để đua xe mô hình vì thế pin nhỏ gọn dung lượn lượng lớn.hiện giờ pin đó đang là loại pin khủng nhất ttong tất cả các loại pin.cục em chụp ảnh có dòng sả 30 >40c tức là pin có thể sả tối đa 30>40 lần dung lượng ví dụ cục đó 5000 mah x 40c = 200A.pin có nhiều mức v khác nhau.pin này có 2cel khi sạc đầy là 8.4v cho cục 2s như của mình.pin này rất khó tính ko dc phép sả xuống quá 6.5v nếu ko pin sẽ bị tổn thọ và phù.lợi thế của pin là nhỏ nhẹ dung lương lớn sạc nhanh.nhược điểm là ko chăm sóc và phải sạc bằng sạc chuyên dụng.sạc đầy pin trong vòng 45p đến 60p là đầy.bạn ko thể dùng pin này làm cục tích điện dc vì pin này ko cho phép sạc đầy rồi để lâu dc.nếu ko chơi lâu thì phải để về chế độ lưu kho của pin là 7.5v

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X