Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi s0ng_h0ng Xem bài viết
    cái post lên đó là 250w, cái 4500w của bác định làm động cơ máy xát gạo à b??? hi, mua đi bác à, chế ch nhọc ra, 450w thì em có, 4500w em nghĩ là cũng có
    Cảm ơn bác nhiều
    Nhưng không biết bác có nhầm vs post nào ko chứ em chưa up hình mà. Bác có thể cho em xin chút ý kiến tham khảo về mạch của bác Haidien không ah em ko nhớ rõ là 4500RPM hay 4500W nữa tại vì số nó bị lèm nhèm mất rồi mai e xem lại coi sao
    Lý Thuyết Và Thực Hành
    Là Hai Đường Thẳng Song Song

Comment

• Nguyên văn bởi known Xem bài viết
      Cảm ơn bác nhiều
      Nhưng không biết bác có nhầm vs post nào ko chứ em chưa up hình mà. Bác có thể cho em xin chút ý kiến tham khảo về mạch của bác Haidien không ah em ko nhớ rõ là 4500RPM hay 4500W nữa tại vì số nó bị lèm nhèm mất rồi mai e xem lại coi sao
      mạch đó max cs là 500w thôi, động cơ 450w nó bé tí, nếu nó to bằng cái nồi cơm điện thì là 4500w rồi, bác xem điện áp là bao nhiu nữa! biết đâu 220v thì cũng bá đó hi

Comment

mạch đó max cs là 500w thôi, động cơ 450w nó bé tí, nếu nó to bằng cái nồi cơm điện thì là 4500w rồi, bác xem điện áp là bao nhiu nữa! biết đâu 220v thì cũng bá đó hi
        Hjc chắc là 4500RPM mà cái mô tơ đang gá trên con xe đạp nó là loại dài dài đường kính khoảng 6cm mà bác đâu ra động cơ 220V
        Con này xịn 24V mà á cái quan trọng là phải xem nó chạy bằng chổi than hay ko chổi than hic
        Em đang muốn hỏi về cái mạch Driver của các haidien dùng SG3524 đó. Thục tế em nó thế nào để đáp ứng đc cần thay đổi gì không
        Lý Thuyết Và Thực Hành

Comment

• Click image for larger version

Name:	untitled-9.jpg
Views:	5
Size:	42.1 KB
ID:	1397265 cái mạch này đây ạh
          Lý Thuyết Và Thực Hành

Comment

[ATTACH=CONFIG]89369[/ATTACH] cái mạch này đây ạh
            nếu đầu dây ra của động cơ ra có 2 dây thì nó là đc chổi than rồi, mạch của bác haiden giờ đã thương mại hóa rồi, cần thì mua về làm cho nhanh, giờ còn lọ mọ làm cái đó thì sang năm mới có xe đi à bác, nếu bác cần cái mạch đó thì alo em, chổi hay 3fa em đều có, mà bác muốn hỏi mọi người thì úp cái hình lên cho dễ, nhìn phát một lun hì

Comment

nếu đầu dây ra của động cơ ra có 2 dây thì nó là đc chổi than rồi, mạch của bác haiden giờ đã thương mại hóa rồi, cần thì mua về làm cho nhanh, giờ còn lọ mọ làm cái đó thì sang năm mới có xe đi à bác, nếu bác cần cái mạch đó thì alo em, chổi hay 3fa em đều có, mà bác muốn hỏi mọi người thì úp cái hình lên cho dễ, nhìn phát một lun hì
              Hi Hi cảm ơn bác
              Vậy con mô tơ này là đc chổi than rồi. Mình là dân DIY mà cái gì cũng mua thì chán chết, dù sao cũng cảm ơn bác chứ bác mà gửi đc cái mạch qua chỗ em chắc tiền gửi còn gấp 10 lần tiền mua cái mạch vì e ko có ở VN. Mai em ra mua linh kiện về poin to poin vậy hic
              Chuối cái khoản mạch quá dòng vì quá tải.
              Lý Thuyết Và Thực Hành

Comment

Hi Hi cảm ơn bác
                Vậy con mô tơ này là đc chổi than rồi. Mình là dân DIY mà cái gì cũng mua thì chán chết, dù sao cũng cảm ơn bác chứ bác mà gửi đc cái mạch qua chỗ em chắc tiền gửi còn gấp 10 lần tiền mua cái mạch vì e ko có ở VN. Mai em ra mua linh kiện về poin to poin vậy hic
                Chuối cái khoản mạch quá dòng vì quá tải.
                may cho bác là mạch điều khiển chổi than, chứ 3fa thì bác có là siêu DIY thì cũng bó tay.com

Comment

• Nguyên văn bởi tuandoco Xem bài viết
                  mình cũng đang muốn mua 1 bộ về chế cháo tý của bác là loai j vậy ?
                  36v 450W đó bác. lắp xe địa hình lên trên 40km/h đấy!

Comment

• Chắc lắm . nhưng phải dùng nan hoa xe điện chở 2 người kủng đc. chứ ba cái nan hoa xe thường có mà méo niền!

Comment

• tiện đây cho em hỏi các bác là chỗ các bác có bác nào mua được cái nan hoa 18cm và 21 cm

Comment

may cho bác là mạch điều khiển chổi than, chứ 3fa thì bác có là siêu DIY thì cũng bó tay.com
                        3fa bọn nước ngoài nó vẫn làm đó mà bác.nên nếu bác kia giỏi điện tử vẫn có thể làm được mà

Nguyên văn bởi tuhanoi Xem bài viết
                        thấp thì đi nhông to lên là dc.quan trọng là em đó rất khỏe tốc độ cuối cùng khi ra bộ giảm tốc là 500>550vp .mình kết hợp với bộ líp 5 tầng để thây đổi tốc độ vì thế việc đi nhông cho xe cũng sẽ đơn giản hơn nhiều.mình chơi pin litium chứ ko chơi acquy vì thế trọng lượng cũng ko năngk lắm
                        cũng đúng, anh làm với líp tầng thì không cần tốc độ quay cao lắm.hôm nào về lên xe anh chụp ảnh sớm sớm cho mọi người chiêm ngưỡng nha

Comment

Bác đánh giá em hơi thấp về tinh thần DIY rồi đấy
                          Lý Thuyết Và Thực Hành

Comment

• cái mạch điều tốc chổi than bác hàn tay hoặc em cũng hàn được, còn cái mạch điều tốc 3 fa mà bác hàn được bằng tay thì em lạy sống bác đó, nếu bác mang cái mạch đó đi in bằng máy thì đơn giản là ai cũng làm đc, ko phải DIY gì cả

Comment

• Bác known trước hay gập ở bên đt công suất.về điện tử bác ấy chắc cũng không phải tay vừa.
                              Hưng yên

Comment

cái mạch điều tốc chổi than bác hàn tay hoặc em cũng hàn được, còn cái mạch điều tốc 3 fa mà bác hàn được bằng tay thì em lạy sống bác đó, nếu bác mang cái mạch đó đi in bằng máy thì đơn giản là ai cũng làm đc, ko phải DIY gì cả
                                Các bác cứ xoáy nhau. Ai có khả năng gì cứ oạch tẹt ra. Khỏi đoán già đoán non mất lòng.

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X