Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• mạnh này nè bác báo bình 24v nhé.em lam chạy ok men nhé.

Last edited by 201289; 10-08-2014, 13:37.
    Hưng yên

Comment

• Nguyên văn bởi 201289 Xem bài viết
      mạnh này nè bác báo bình 24v nhé.em lam chạy ok men nhé.
      híc! mạch thì em ko thiếu, cái em đang nói ở đây là em có sẵn cái 48v rồi, có vỏ làm ngon rồi, giờ cần làm thế náo mà xuống 24v ấy, ví dụ gắn thêm con trở hay hàn song song con trở vào là đc ý,

Comment

• bác cho cả cái bác làm lên em xem đc không? theo em nghĩ về nghuyên lý 24v hay 48v hay 36v thì nó cũng đưa về 1 fđiện áp cố định nào đó thông qua 1 con lk nào đó ví dụ là 48v qua con trở ví dụ là 100k để về điện áp ví dụ là 12v , vậy con 24v nó cũng qua .... =>> 12v ấy. kiểu kiểu như vậy

Comment

• Nguyên văn bởi s0ng_h0ng Xem bài viết
          em dân cơ khí, chả bít tẹo nào về điện tử, em có sẵn rất nhiều cái báo bình 48v, nhưng cái em cần là 24v, nếu làm từ đầu rất lâu và ko thẩm mỹ, nếu độ sang đc 24v em rất cám ơn bác! anh em trao dôi tí chứ thử nhau làm gì, trên bài này chưa có ai làm đc cái này cả..
          Đúng vậy dù 24; 36; hay 48vol thì đề ko thể bỏ qua con zener gim áp 11V trong mạch vấn đề từ mức điện áp cao giảm xuống múc thấp thì trong mạch bao h điện trở cũng chiếm phần quan trọng nhất. Tuy nhiên để báo chính xác điện áp bình thì cần phải tính lại điện trở cho mấy con so áp cho chuẩn. Cái này liên quan đến công thức tính điện trở thôi mà bác
          Lý Thuyết Và Thực Hành
          Là Hai Đường Thẳng Song Song

Comment

• Nguyên văn bởi known Xem bài viết
            Đúng vậy dù 24; 36; hay 48vol thì đề ko thể bỏ qua con zener gim áp 11V trong mạch vấn đề từ mức điện áp cao giảm xuống múc thấp thì trong mạch bao h điện trở cũng chiếm phần quan trọng nhất. Tuy nhiên để báo chính xác điện áp bình thì cần phải tính lại điện trở cho mấy con so áp cho chuẩn. Cái này liên quan đến công thức tính điện trở thôi mà bác
            thế mới bảo là em ko biết gì về điện tử mà, cho cái mạch lên để xem bác nào có độ chưa hay chỉ em vs

Comment

thế mới bảo là em ko biết gì về điện tử mà, cho cái mạch lên để xem bác nào có độ chưa hay chỉ em vs
              cái mạch của bác đưa lên ý.là bác có sản phẩm rồi đúng ko.bác đo lại các điện áp của cầu chia áp vào các chân so sánh xem nó là bao nhiêu v.khi bác cho nguồn 24v vào bác chỉnh lại các điện trở sao cho bằng với số v trước của mạch.điện trở bác thay bằng triết áp cho rễ chỉnh,khi song đo lại giá trị của triết áp và thay bằng điện trở tương đương.thay cả R2 7,5k,ko biết có ok không.em nghỉ chắc là được.cái này chắc bác known làm đc.còn đây là cái mạch của em làm em ko biết vẽ mạch in lên vẽ bằng tay lên sấu tệ.
              Up hinh, up hinh nhanh, up hinh len mang, up hinh len blog, up hinh facebook, up hinh fb, up hinh len web, up hinh dep, hinh hot girl
              Last edited by 201289; 11-08-2014, 00:32.
              Hưng yên

Comment

cái mạch của bác đưa lên ý.là bác có sản phẩm rồi đúng ko.bác đo lại các điện áp của cầu chia áp vào các chân so sánh xem nó là bao nhiêu v.khi bác cho nguồn 24v vào bác chỉnh lại các điện trở sao cho bằng với số v trước của mạch.điện trở bác thay bằng triết áp cho rễ chỉnh,khi song đo lại giá trị của triết áp và thay bằng điện trở tương đương.thay cả R2 7,5k,ko biết có ok không.em nghỉ chắc là được.cái này chắc bác known làm đc.
                Up hinh, up hinh nhanh, up hinh len mang, up hinh len blog, up hinh facebook, up hinh fb, up hinh len web, up hinh dep, hinh hot girl
                Đúng vậy !
                Nếu làm theo trình Amateus thì cứ theo cách đó mà làm bác ah còn không nữa thì chịu khó lên mạng tìm mấy cái phần mềm tính toán điện trở ấy
                Lâu lắm em ko dùng lên cũng quên mất rồi hjc để hôm nào em thử hỏi lại bác thành bên 600W Puresine xem sao

Em đang tiến hành câu mạch đây poin to poin
                Lý Thuyết Và Thực Hành

Comment

• Thực tế thì cái mạch kia bác ấy down ở gúc gồ ấy mà
                  Lý Thuyết Và Thực Hành

Comment

• Nguyên văn bởi known Xem bài viết
                    Thực tế thì cái mạch kia bác ấy down ở gúc gồ ấy mà
                    vâng. chuẩn đó bác, cái báo năng lượng kia nó dùng mạch đó, nếu có sẵn rồi chẳng ai rảnh vẽ lại làm gì cho mất time bác à, bê nguyên lên để hỏi mọi người cho nhanh

Comment

cái mạch của bác đưa lên ý.là bác có sản phẩm rồi đúng ko.bác đo lại các điện áp của cầu chia áp vào các chân so sánh xem nó là bao nhiêu v.khi bác cho nguồn 24v vào bác chỉnh lại các điện trở sao cho bằng với số v trước của mạch.điện trở bác thay bằng triết áp cho rễ chỉnh,khi song đo lại giá trị của triết áp và thay bằng điện trở tương đương.thay cả R2 7,5k,ko biết có ok không.em nghỉ chắc là được.cái này chắc bác known làm đc.còn đây là cái mạch của em làm em ko biết vẽ mạch in lên vẽ bằng tay lên sấu tệ.
                      Trời ơi cho cái mạch gốc lên đây rảnh e vẽ cho mà xài hic
                      em nhìn cái mạch in của bác phê lòi mắt
                      Lý Thuyết Và Thực Hành

Comment

vâng. chuẩn đó bác, cái báo năng lượng kia nó dùng mạch đó, nếu có sẵn rồi chẳng ai rảnh vẽ lại làm gì cho mất time bác à, bê nguyên lên để hỏi mọi người cho nhanh
                        bon mình chơi xe mo hình có cai báo pin hiện dc cả số v bằng đồng hồ số rât chính xác và có thể cài đạt giới hạn cho pin khi xuốn đến mức quy định là tự nó kêu ầm lên báo cho ta biết dc là pin đã hết mà giá rẻ chi có 60k thôi mình đã từng lắp vào cais xe đap đầu tiên mình làm.tiếc rằng cái xe đó chỉ đi dc 2 ngày là bị mất nên ko chup anh chi tiêt dc có cái anh báo pin ban xem tam nhé

Comment

• Nguyên văn bởi tuhanoi Xem bài viết
                          bon mình chơi xe mo hình có cai báo pin hiện dc cả số v bằng đồng hồ số rât chính xác và có thể cài đạt giới hạn cho pin khi xuốn đến mức quy định là tự nó kêu ầm lên báo cho ta biết dc là pin đã hết mà giá rẻ chi có 60k thôi mình đã từng lắp vào cais xe đap đầu tiên mình làm.tiếc rằng cái xe đó chỉ đi dc 2 ngày là bị mất nên ko chup anh chi tiêt dc có cái anh báo pin ban xem tam nhé
                          cái này em biết mà! nó thực chất là vol kế, cái này chưa hay bằng cái vol kế kim, nhìn như cái kim báo tốc đọ xe máy ấy, cái ảnh em quăng mất rồi, cái báo bình kia nó bằng bao diêm bắt lên ghi đông xe đạp rất tiện, ko phải chế gì, nhưng nó là 48v

Comment

• Nguyên văn bởi tuhanoi Xem bài viết
                            bây giờ có pin litium rồi rất nhỏ gon nên xe nào cũng có thể dùng dc nên ko phải lo về chõ để.ác quy ngày càng it người sử dụng
                            bác làm xong xe chưa à? chỗ đó có cái xe này ko à?
                            Click image for larger version

Name:	10612733_1460604334193839_3506128547808722379_n.jpg
Views:	1
Size:	106.2 KB
ID:	1397293

Comment

bác làm xong xe chưa à? chỗ đó có cái xe này ko à?
                              [ATTACH]89408[/ATTACH]
                              xe co bản đã xong nhưng tình hình có khi phải độ cả giảm sóc sau thì đi mới ngon dc vi khi độ điện vào tốc độ sẽ cao lên vì thế nếu đằng sau ko có giảm sóc thì sóc lắm.nghai làm cái giảm sóc sau vì lại phải cắt khung ra chế bạc càng vào thì càng đằng sau mới cử động dc.mình dang tính đợi động cơ về chạy thử thấy ko chịu dc thì bắt buộc phải làm vì theo lý thiết với động cơ 1000w có thể kéo cái xe lên trên 70km/h vì thế đang phải tính toán gia cố lại mấy thứ và thay toàn bộ phanh đĩa bàng phanh đĩa xe máy cho an toàn.cái xe như anh bạn gủi ở đó có 1 con cũ nhưng thật sự thì mình ko thích kiểu đó lắm vì nhìn hơi rườm rà cũng như bánh đằng sau ko phải loại bánh to như xe của mình nên nhìn cái xe ko dc khỏe

Comment

• Các mem cho em hỏi tý về cái mạch này
                                Con A1015 ở chân 10 Shutdown lắp thế kia liệu con 3524 có chạy ko ah
                                bởi vì điện áp lúc nào cũng ~5V em sợ là nó ngủ đông mất ah
                                Bác nào làm ơn giải thích hộ em với đc không ah em đang phải dừng lạ vì ko hiểu chỗ này đấy ah

Xin chân thành cảm ơn!!!!!!!!
                                Lý Thuyết Và Thực Hành

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X