Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi tuhanoi Xem bài viết
    cái xe màu xanh là mình mua khung riêng rồi về mua từng thứ khác lắp vào ful đồ tính giá thành tất cả vào khoảng 17 triệu.cục pin HK CHỈ CÓ LOẠI 12ah thôi còn pin 30AH thì là loại pin khác được gép với nhau bằng nhiều cel pin litium nó cho phép ta có thể gép bao nhiêu V hoặc bao nhiêu AH cũng dc miễn sao mình có đủ tiền để mua.pin đang trên đuòng về việt nam
    vậy 1 khối như của hkbike trông ảnh của anh là 12ah 48v à? a cho e xin giá nhé

Comment

• Nguyên văn bởi danchoi9xx Xem bài viết
      Bác cho hỏi cái xe xanh kia giá cả ntn e đang muốn mua 1 cái . và pin hkbike giá bao nhiêu cho loại 48v 30ah .
      anh tuhanoi hình như a e mình có một lần gặp nhau hồi e bán cho a cái bộ 24v ở sân bóng định công nhỉ.......a cho hỏi cái thụt trước anh nối như nào mà nó dài thế

Comment

• Nguyên văn bởi tuhanoi Xem bài viết
        cca xe ca người khoảng 90kg chứ ko phải là 50kg nhé.tốc độ 70km/h đó chỉ là ước tính và có phóng đến múc đó thì cũng phải tìm duòng mà phóng cũng như ko ai lúc nào cũng duy trì tốc độ đó.xe mo hình của mình có những con chạy tới tốc độ 180k/h mà chỉ nạng chưa đến 6kg thì sao
        anh tuhanoi hình như a e mình có một lần gặp nhau hồi e bán cho a cái bộ 24v ở sân bóng định công nhỉ.......a cho hỏi cái thụt trước anh nối như nào mà nó dài thế

Comment

• mấy bác hiện nay động cơ đùm nào chạy nhanh và khỏe nhất. ko tính đọng cơ xe may điện . e định lắp vào vành xe máy

Comment

• các bác cho e hỏi tai sao các xe đạp điện mua ngoài thị trường vd như sexy yes đi đc 1 thời gian xe nó cứ có tiếng kêu ù ù ở động cơ vậy và làm sao để khắc phục đc

Comment

• 4rum của mình đông vui quá. chào các bạn mình là thành viên mới lanh quanh trên mạng tìm mấy cái xe goped thì thấy cái 4rum này và thấy cái xe của chú luxubua2 làm thĩ thật. chuyện là vầy giữa năm học lớp 10 mình tình cờ thấy được chiếc xe goped của mỹ trên mạng rất là thích. rất muốn tự làm 1 chiếc nhưng ngoài tầm hiểu biết và không có kinh phí. chỉ biết lên youtube gõ home made goped và xem người ta làm thôi. đến tháng 4 năm lớp 11 củng tình cờ trên mạng tìm được trang wed goped.vn hình như trang này hk còn hoạt động nữa. mình có hỏi giá của mỗi chiếc là 8 tr cho bản 23cc và 9tr cho 26cc. nhưng mình thích tự làm 1 chiếc. ý định của e là làm 1 chiếc goped gấp đơn động cơ máy cắt cỏ 49cc dự định này cũng lâu rồi nhưng không có kinh phí và hiểu biết còn ít nên vẫn đang tìm hiểu và trong quá trình để dành tiền. chẳng hiểu sao có lẽ do đời quá đen. đi làm công để dành được gan 2tr thì rớt bóp mất tiu. và hiên tại mình cũng đang để dành tiền lại để làm 1 con xe. mong nhận được sự chỉ dạy của các chú e chỉ mới 18t thôi ạh. kết nhất chiếc xe của chú luxubua2 nhân tiện chú luxubua2 cho e hỏi là cái bánh xe của chú mua là bánh xe gì e tìm mãi mà hk thấy

Comment

• Nguyên văn bởi vuongtuka Xem bài viết
                các bác cho e hỏi tai sao các xe đạp điện mua ngoài thị trường vd như sexy yes đi đc 1 thời gian xe nó cứ có tiếng kêu ù ù ở động cơ vậy và làm sao để khắc phục đc
                Mấy lần thấy xe của người đi đường kêu u u rõ to mình cũng không hiểu tại sao! Nhưng sau đó thấy những xe đó toàn xe tàu và rất cũ roài, chắc là do bánh răng bị rão hết rồi chăng!

Comment

• Nguyên văn bởi tuandoco Xem bài viết
                  bác cho xin 500 hình nhe , à mà ko phải chơi đồ cổ mà là người cổ đó bác kakaka
                  em làm xong máy rồi bác ơi!

Comment

• Nguyên văn bởi nghientoan Xem bài viết
                    Mấy lần thấy xe của người đi đường kêu u u rõ to mình cũng không hiểu tại sao! Nhưng sau đó thấy những xe đó toàn xe tàu và rất cũ roài, chắc là do bánh răng bị rão hết rồi chăng!
                    không biết nó bị sao nhỉ ! có khắc phục đc không

Comment

• Cái mạch đã đc làm xong với phương pháp bút lông hjc chỉ còn thiếu cái vỏ hộp nữa hôm nay đã téc chạy vù vù mỗi tội tay ga hơi kém
                      Lý Thuyết Và Thực Hành
                      Là Hai Đường Thẳng Song Song

Comment

• Nguyên văn bởi known Xem bài viết
                        Cái mạch đã đc làm xong với phương pháp bút lông hjc chỉ còn thiếu cái vỏ hộp nữa hôm nay đã téc chạy vù vù mỗi tội tay ga hơi kém
                        thế bác đã tìm hiểu xong con tran ở chân số 10 chưa, mà em hỏi tí là mạch này có tự ngắt khi điện áp xuống thấp không?

Comment

• Nguyên văn bởi vuongtuka Xem bài viết
                          không biết nó bị sao nhỉ ! có khắc phục đc không
                          Bác tham khảo mấy bác khác xem! Em chỉ đoán thế thôi! hỏi bác S0ng_H0ng xem, bác ấy từng mở động cơ ra roài thì phải!

Comment

• Nguyên văn bởi kjmdinhkhau Xem bài viết
                            4rum của mình đông vui quá. chào các bạn mình là thành viên mới lanh quanh trên mạng tìm mấy cái xe goped thì thấy cái 4rum này và thấy cái xe của chú luxubua2 làm thĩ thật. chuyện là vầy giữa năm học lớp 10 mình tình cờ thấy được chiếc xe goped của mỹ trên mạng rất là thích. rất muốn tự làm 1 chiếc nhưng ngoài tầm hiểu biết và không có kinh phí. chỉ biết lên youtube gõ home made goped và xem người ta làm thôi. đến tháng 4 năm lớp 11 củng tình cờ trên mạng tìm được trang wed goped.vn hình như trang này hk còn hoạt động nữa. mình có hỏi giá của mỗi chiếc là 8 tr cho bản 23cc và 9tr cho 26cc. nhưng mình thích tự làm 1 chiếc. ý định của e là làm 1 chiếc goped gấp đơn động cơ máy cắt cỏ 49cc dự định này cũng lâu rồi nhưng không có kinh phí và hiểu biết còn ít nên vẫn đang tìm hiểu và trong quá trình để dành tiền. chẳng hiểu sao có lẽ do đời quá đen. đi làm công để dành được gan 2tr thì rớt bóp mất tiu. và hiên tại mình cũng đang để dành tiền lại để làm 1 con xe. mong nhận được sự chỉ dạy của các chú e chỉ mới 18t thôi ạh. kết nhất chiếc xe của chú luxubua2 nhân tiện chú luxubua2 cho e hỏi là cái bánh xe của chú mua là bánh xe gì e tìm mãi mà hk thấy
                            Em cứ đọc mấy trang trước. Anh có chỉ cụ Thể cách gia công từng bộ phận. Từ phần nhún đến Bánh xe rùa có ruột đường kính 25cm. Nhớ mua lốp ghi casumina nha.loại này xài mới ổn. Anh có hướng dẫn cách độ phần đùm đễ bánh xe không đảo khi chạy 60km/h với môtơ công suất cao và động cơ 33cc. Em làm đi. Anh hướng dẫn cho. Khong tiền thì làm Từng Phần ghép lại . 33cc chạy muốn rụng rốn mà còn đòi 49cc. Nếu ở tphcm. Thì anh chỉ cho chỗ mua vật tư. Ngon bổ rẻ. Với tinh thần Chuẩn bị 5tr là ok. Và đừng nói dc xăng trong 4rum dc điện nhá.
                            Last edited by luxubua2; 14-08-2014, 00:26.

Comment

• Nguyên văn bởi 201289 Xem bài viết
                              mạch này em đang dùng cho con xe của em,tay ga chỉ chỉnh được ở khoảng cách ngắn của tay ga lên điểu chỉnh cho xe chạy chậm rất khó,anh có biết tại sao không ạ?con a1015 đó hình như không có tác dụng gì hay sao ý,e đọc bài của bác nào đó bác ý nói là con trans này để bảo vệ acquy,nhưng em thay đổi giá trị điện trở mà mạch chẳng chạy,vậy em phải cho chận 10 xuống mass nó mới hoạt động ạ.em có mạch in của mạch này rồi,em nhờ anh thanhfdc vẽ hộ,anh có lấy ko ạ?
                              Rốt cục là cho chân 10 xuống mass như mạch in đó chạy có ok không bạn

Comment

• cả nhà cho e hỏi 1 tí ạ
                                chả ông già e đang dùng 1 cái xe đạp điện trợ lực loại chổi than , và đã được chuyể thành tay ga ạ
                                Nay bị hỏng phần bộ đề cả nhà ạ
                                Trong bộ đề của xe có 4 cục nam châm được cố điịnh vào stato nhưng hiện tại 4 cục nam châm đề bị bung ra hết .
                                Click image for larger version

Name:	DSC097782.jpg
Views:	2
Size:	302.4 KB
ID:	1397360
                                Cả nhà làm ơn chỉ cho e cách nào cố địng được nam châm vào stato đó không ạ
                                Em xin cảm ơn ạ
                                Last edited by xedapdien12; 14-08-2014, 01:14.

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X