Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi tuhanoi Xem bài viết
    hiii nói thật với bác chứ mấy cái xe mô hình của em cũng chạy động cơ 3 pha và cũng có cảm biến tốc độ vòng quay đây.các bác nhìn kỹ mấy cái em độ điện thì sẽ rõ.có những cái vòng tua của nó là 7700v/1phut/1v tứ là nếu em chạy với pin lipo 2s 8.4v thì sẽ là 7700 x 8.4 =64680v/phút và với cục pin lipo 5000mah dong xả 40c em đua cũng chỉ dc 10phuts là hết pin.điều tốc của xe có thể cài đạt rất nhiều tính năng bằng máy tính chứ ko phải cứ cắm vào là chạy như của xe đạp đâu.
    đây là một bộ điên chạy cho xe 1/10 nếu mua mới giá khoảng 5 triệu ( bé mà công suất lớn mới đắt và hiếm chứ to thì thiếu gì)

bộ lốp gai to để lắp vào xe chuyen chạy địa hình này giá cả vành độ nữa la 3.5 triệu

bộ lốp gai này giá 750k và để đua chỉ dc 4 buổi là bỏ

một chiếc xe với cấu hình tạm ổn để vào các giải đua cũng cỡ khoang 40 triệu rồi va có nhiều con chạy bằng xăng nên việc sủa chữa rất cầu kỳ bởi vì các chi tiết rất bé và cần độ chuẩn xác cao nếu độ chế còn khó nữa.xe có giảm sóc thanh cân bằng.visai.phanh đĩa như xe thật và tốc độ có con chay lên đén 160km/h. vì thế tuy em mới chuyển qua chơi xe đạp thôi nhưng có thể nói và làm dc rất nhiều việc mà người mới chơi ko phải ai cũng làm dc.đồ xe đạp rẻ hơn và bán đại trà hơn đồ mô hình ( nhiều đồ phải gủi mua từ nuóc ngoài) rất nhiều cũng như xe đạp ít chi tiết và các chi tiết to hơn độ sai lệch lơn hơn nên độ chế và sủa chữa cũng đơn giản hơn.quang trọng nhất vẫn là phải có long đam mê và học hỏi tìm tòi thì có thể làm dc nhiều việc mà ko cần cứ phải chơi xe đạp lâu mới biết.anh em nào muốn choi xe mo hình hay chao đổi về xe đạp thì cứ alo cho mình nếu giúp gì dc thì mình sẽ giúp
    nghe bác nói vậy em thấy chơi xe ô tô mô hình này đam mê thôi chắc chưa đủ...

Comment

• Nguyên văn bởi dinh.dt Xem bài viết
      Tôi không dám nói gì về vấn đề tốc độ, phương châm của tôi là xe đạp điện thì tốc độ không vượt quá 25km/h. Còn các bác chế độ thì 60 hay 80km/h là chuyện bình thường, cái đấy tôi không bàn. Cái tôi muốn chia sẻ là về pin, những loại pin đã, đang và sẽ sử dụng cho xe đạp điện. còn những dòng pin Li-polimer mà bác giới thiệu thì đúng là đỉnh cao của pin, nhưng loại đó chưa được sử dụng rộng rãi vào xe đạp điện, mà có chăng là những loại xe đắt đỏ.
      Còn pin bên tôi, tuy ko phải Li-po thì cũng vẫn bảo hành 2 năm và 1 đổi 1 trong năm đầu cho khách hàng. Bác sử dụng sao cũng được miễn không cạy phá niêm phong và làm chập cực tính là được. Tôi cũng rất đam mê tốc độ, nên nhìn thấy mấy con xe của bác cũng rất thích, nhưng tôi chưa đủ khả năng chơi như bác. Chỉ là những lời chia sẻ thôi chứ có phải cái gì gay gắt quá đâu
      Chúc bác luôn vui
      PS: Bác nên cẩn thận với chiếc xe chế của mình, vì vận tốc cao sợ khung xe không bền
      Bác có trang web hay cái gì đại loại như thế đễ em tham khảo sản phẩm pin của bác ko.

Comment

• Nguyên văn bởi dinh.dt Xem bài viết
        Tôi không dám nói gì về vấn đề tốc độ, phương châm của tôi là xe đạp điện thì tốc độ không vượt quá 25km/h. Còn các bác chế độ thì 60 hay 80km/h là chuyện bình thường, cái đấy tôi không bàn. Cái tôi muốn chia sẻ là về pin, những loại pin đã, đang và sẽ sử dụng cho xe đạp điện. còn những dòng pin Li-polimer mà bác giới thiệu thì đúng là đỉnh cao của pin, nhưng loại đó chưa được sử dụng rộng rãi vào xe đạp điện, mà có chăng là những loại xe đắt đỏ.
        Còn pin bên tôi, tuy ko phải Li-po thì cũng vẫn bảo hành 2 năm và 1 đổi 1 trong năm đầu cho khách hàng. Bác sử dụng sao cũng được miễn không cạy phá niêm phong và làm chập cực tính là được. Tôi cũng rất đam mê tốc độ, nên nhìn thấy mấy con xe của bác cũng rất thích, nhưng tôi chưa đủ khả năng chơi như bác. Chỉ là những lời chia sẻ thôi chứ có phải cái gì gay gắt quá đâu
        Chúc bác luôn vui
        PS: Bác nên cẩn thận với chiếc xe chế của mình, vì vận tốc cao sợ khung xe không bền
        em cũng đã nói ngay từ đầu khi tham gia diễn đàn phong cách của em là đam mê chế tạo và thích tốc độ nên su hướng của em khi làm đó là thiên về gia tốc cũng như tốc độ chứ ko phải chỉ là xe đạp đi bình thuơng hàng ngày vì thế em ko quan tâm tới việc đi dc bao xa cho một lần sạc pin.với em chỉ cần đi khoang 30>40km là ok lắm rồi nhưng gia tốc và tốc độ khi cần có thể đạt cao.từ trước đến nay mọi người đang quen bàn luận về việc chế xe sao cho đep và rẻ nhất có thể tốc độ vừa phải là đc nên khi nói đén tiêu chí của em thì thấy khó chịu.thực tế đâu có phải ai cũng chỉ độ để đi lai hoặc nếu muốn đi xe đap điện thì mua cái họ bán sẵn cho xong viẹc gì phải độ chế mất công tốn tiền.cái thú của việc độ chế là làm ra dc cái xe của riêng mình và ko đụng hàng ai chứ như em 3 cái xe đạp chỉ để thỉnh thoảng đi dạo với vợ con hay đi uống trà đá chém gió với bạn bè thôi chứ đi làm em phải đi xe khác thế nên ko cần đi xa mà chỉ cần di nhanh và khỏe.lên diễn đàn để chia sẻ và học hỏi thôi chứ có kiếm dc đồng nào đâu mà ham vì thế ai thấy đúng và hợp với tiêu chí của mình thì chao đổi rồi làm theo thôi.hiiiiiii biết đâu luc nào đó có bác nào cũng muốn chơi theo phong cách như em thì sao.đã là xã hội thì phải có người này người khác đúng ko bác nếu ai cũng như ai thì làm gì có sự khác biệt.

Comment

• Nguyên văn bởi s0ng_h0ng Xem bài viết
          nghe bác nói vậy em thấy chơi xe ô tô mô hình này đam mê thôi chắc chưa đủ...
          cái gì cũng thế thôi có đam mê mà không có điều kiện để thực hiện đam mê thì cũng như ko.mình đã chơi xe mô hình mấy năm mình biết nhiều khi chỉ là cái ốc thôi mà nhiều luc phải đặt ở nước ngoài rồi đợi cả tháng mới có.mình qua xe đạp thấy đồ rất rẻ ( ví dụ cái xích xe 80k.bộ líp 5 tầng có 40k) tất nhiên là hàng thuơng thôi nhưng du sao cũng rất rẻ đối với oto mo hình rồi

Comment

cái gì cũng thế thôi có đam mê mà không có điều kiện để thực hiện đam mê thì cũng như ko.mình đã chơi xe mô hình mấy năm mình biết nhiều khi chỉ là cái ốc thôi mà nhiều luc phải đặt ở nước ngoài rồi đợi cả tháng mới có.mình qua xe đạp thấy đồ rất rẻ ( ví dụ cái xích xe 80k.bộ líp 5 tầng có 40k) tất nhiên là hàng thuơng thôi nhưng du sao cũng rất rẻ đối với oto mo hình rồi
            em vướng mắc phần điều khiển từ xa thôi, ko có điều kiện vẫn có thể làm cho mình cái xe vs giá rẻ mà thỏa mãn thú chơi vs những cái moto, cái bánh xe, bánh răng nhựa hihi cho cháu chơi và cho mình chơi cùng, tiếc là ko biết gì về cái bộ khiển từ xa , mà có lẽ lạc đề ở cái 4r này rồi, sorry chủ thớt nhé!

Comment

em vướng mắc phần điều khiển từ xa thôi, ko có điều kiện vẫn có thể làm cho mình cái xe vs giá rẻ mà thỏa mãn thú chơi vs những cái moto, cái bánh xe, bánh răng nhựa hihi cho cháu chơi và cho mình chơi cùng, tiếc là ko biết gì về cái bộ khiển từ xa , mà có lẽ lạc đề ở cái 4r này rồi, sorry chủ thớt nhé!

Comment

• có loại motor nào nhỏ gọn gắn bánh trước chạy 24v với qoảng đường dài nhất k nhỉ

Comment

• Nguyên văn bởi anhtaia3 Xem bài viết
                  có loại motor nào nhỏ gọn gắn bánh trước chạy 24v với qoảng đường dài nhất k nhỉ
                  có thể có loại khác nhưng cho tới bây giờ mình thấy có động cơ sanyo là chạy ít điện nhất, động cơ sanyo có con khỏe con yếu, con ăn điện ít ăn điện nhìu, cách đi của mỗi người cũng ảnh hưởng tới quảng đường đi đc!!!! ví dụ em để ý thì nếu khi khởi động ta đạp cho nó một lực khởi động và đi với 70% tốc độ, đều tay ga thì quãng đg đi đc là max

Comment

• chết cảm biến động cơ rồi bạn ơi

Comment

• bác nam ơi sao động cơ sanyo có con chạy yếu vậy . chạy như rùa bò ý

Comment

• Có bác nào dùng accu chang Xin và zingqiu chưa ạ,ko biết chất lượng nó thế nào

Comment

• Nguyên văn bởi mr_bui Xem bài viết
                          Có bác nào dùng accu chang Xin và zingqiu chưa ạ,ko biết chất lượng nó thế nào
                          nếu hàng tàu em thấy có thiên năng xịn là dùng good, còn lại đều rẻ hơn, mua globe ủng hộ hàng việt nam đi các bác! em thấy globe dùng tốt đó, nhưng phải là globe chuẩn nhé!
                          Last edited by s0ng_h0ng; 22-08-2014, 23:22.

Comment

• Nguyên văn bởi mr_bui Xem bài viết
                            Có bác nào dùng accu chang Xin và zingqiu chưa ạ,ko biết chất lượng nó thế nào
                            nói chung là tốt bền đến núc hỏng
                            D Đ 0988737123
                            nguoi_nha_que_ra_thanh_pho

Comment

• Bác locto cho mình hỏi con này nó là động cơ chổi than hay không chổi than. Mình mới mua về cho con bé cháu xài mà nó nói chạy yếu quá, hiện tại dùng 2 bình 12V,7AH X2. Mình có cải tiến nó cho tối ưu được không, xin bạn chia sẻ kinh nghiệm. cảm ơn bác.
                              Click image for larger version

Name:	images (1)_1317918383.jpg
Views:	1
Size:	11.7 KB
ID:	1397545
                              |

Comment

• Nguyên văn bởi maithephuc Xem bài viết
                                Bác locto cho mình hỏi con này nó là động cơ chổi than hay không chổi than. Mình mới mua về cho con bé cháu xài mà nó nói chạy yếu quá, hiện tại dùng 2 bình 12V,7AH X2. Mình có cải tiến nó cho tối ưu được không, xin bạn chia sẻ kinh nghiệm. cảm ơn bác.
                                [ATTACH]89853[/ATTACH]
                                Bac lùi xem có nặng hơn tiến k? Nhìn thì có vẻ là đc chổi than, dòng này lên tay ga nó yếu, loại này chả khắc phục đc gì cả, khi nào trục trặc là vất cả con xe...hoặc mua cục đc y như vậy lắp vào

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X