Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi giadong9x Xem bài viết
    con của bác này. có phần bánh khá giồng con hero ion concept,loại này thì cực độc nhưng cái khó là không biết kiếm đâu ra cái ổ bi to như cái bánh xe.ngoài ra thì làm sao bắt được càng vào cái ổ bi đó cũng là vấn đề
    Làm như vậy thì em làm được với những vật dụng của em. Nhưng chắc chắn là ko bền. Vì ổ bi lớn quá đắt nên em phải chế. Ổ bi đũa nhỏ xíu 200 em hỏi củng tầm 2tr. Em cần 1 ý tưởng mới. Các Bác góp ý giùm em.
    Last edited by luxubua2; 01-09-2014, 23:30.

Comment

• Nguyên văn bởi luxubua2 Xem bài viết
      Làm như vậy thì em làm được với những vật dụng của em. Nhưng chắc chắn là ko bền. Vì ổ bi lớn quá đắt nên em phải chế. Ổ bi đũa nhỏ xíu 200 em hỏi củng tầm 2tr. Em cần 1 ý tưởng mới. Các Bác góp ý giùm em.
      đây là dòng xe của tương lai đây, ưu điểm xe chắc chắn, nhìn lạ nhưng mất nhiều lực do ổ bi lớn hoặc do nhiều ổ bi
      có thể làm nhiều ổ bi nhỏ thay cho 1 ổ bi lớn như vầy Click image for larger version

Name:	14.png
Views:	1
Size:	454.4 KB
ID:	1398646 mạng như shit mãi mới up đc 1 cái ảnh
      Attached Files

Comment

• Nguyên văn bởi s0ng_h0ng Xem bài viết
        đây là dòng xe của tương lai đây, ưu điểm xe chắc chắn, nhìn lạ nhưng mất nhiều lực do ổ bi lớn hoặc do nhiều ổ bi
        có thể làm nhiều ổ bi nhỏ thay cho 1 ổ bi lớn như vầy [ATTACH=CONFIG]90154[/ATTACH] mạng như shit mãi mới up đc 1 cái ảnh
        Loại này Bác thấy lúc nó test xe nghe tiếng két két ko. Đó là hiện tượng trượt ma sát. Rất có hại. Chạy vài bữa là banh. Do khoan quá nhiều lỗ và độ chính xác ko có. Em có nghĩ cách này nhưng thấy ko bền. Nhưng cũng cảm ơn bác nhiều.

Comment

Loại này Bác thấy lúc nó test xe nghe tiếng két két ko. Đó là hiện tượng trượt ma sát. Rất có hại. Chạy vài bữa là banh. Do khoan quá nhiều lỗ và độ chính xác ko có. Em có nghĩ cách này nhưng thấy ko bền. Nhưng cũng cảm ơn bác nhiều.
          thế em mới nói là nó lạ và nó chắc chắn nhưng gia công cơ khí chế tạo đòi hỏi cao, mất lực nhiều do ma sát ổ trục...nhưng cứ làm cái chơi cho nó độc rồi cải thiện dần bác à, cứ ngồi nghĩ xem cái nào chất cái nào ngon đến khi bắt tay vào làm lại chả làm đc thì bao giờ mới có cái mà chơi, nếu sợ ồn thì dùng nhựa, sợ mòn thì bôi mỡ dầu, quan trọng là bạn có để mà đi cho nó mòn hay không hay chỉ là ngồi sợ cái này mòn cái kia kêu to rồi đến lúc bắt tay làm thì họ sản suất đại trà rồi, lúc đó còn gì là lạ còn gì là độc, và hết độc hết lạ thì lại chán ko làm nữa, lại ngồi nghĩ ra cái khác, lại nghĩ và nghĩ.... hihi

Comment

thế em mới nói là nó lạ và nó chắc chắn nhưng gia công cơ khí chế tạo đòi hỏi cao, mất lực nhiều do ma sát ổ trục...nhưng cứ làm cái chơi cho nó độc rồi cải thiện dần bác à, cứ ngồi nghĩ xem cái nào chất cái nào ngon đến khi bắt tay vào làm lại chả làm đc thì bao giờ mới có cái mà chơi, nếu sợ ồn thì dùng nhựa, sợ mòn thì bôi mỡ dầu, quan trọng là bạn có để mà đi cho nó mòn hay không hay chỉ là ngồi sợ cái này mòn cái kia kêu to rồi đến lúc bắt tay làm thì họ sản suất đại trà rồi, lúc đó còn gì là lạ còn gì là độc, và hết độc hết lạ thì lại chán ko làm nữa, lại ngồi nghĩ ra cái khác, lại nghĩ và nghĩ.... hihi
            Haha bác yên tâm. Em ko nghĩ lâu đến mức đó đâu. Tại xe làm chơi cho diễn đàn vui nên em cũng ko gấp. Đễ bác tuhanoi xong là tới phần em góp vui.

Comment

Haha bác yên tâm. Em ko nghĩ lâu đến mức đó đâu. Tại xe làm chơi cho diễn đàn vui nên em cũng ko gấp. Đễ bác tuhanoi xong là tới phần em góp vui.
              xe tớ xong rồi chỉ đợi động cơ 1000w về nữa là ok thôi.với động cơ 500w mình đã làm cho nó chạy 62km/h rồi vì thế nếu với động cơ 1000w thì lên 80km/h là chuyện ko khó lắm

Comment

• Nguyên văn bởi tuhanoi Xem bài viết
                xe tớ xong rồi chỉ đợi động cơ 1000w về nữa là ok thôi.với động cơ 500w mình đã làm cho nó chạy 62km/h rồi vì thế nếu với động cơ 1000w thì lên 80km/h là chuyện ko khó lắm
                theo em nghĩ lên 1000w cho bốc thôi chứ có dám kéo lên 80km/h ko mới là khó hì

Comment

Dc 500w bác là dc Gì vay. Giá bao nhiêu và cả điều tốc nữa. Em tính lên cục pin và dc như Bác.

Comment

theo em nghĩ lên 1000w cho bốc thôi chứ có dám kéo lên 80km/h ko mới là khó hì
                    yên tâm với em chopper khi đã độ thụt trước thật ngon rồi thì chạy 80km/h thoải mái vì em nó coa lợi thế bánh sau to trọng tâm thấp và xe dài hơn xe đạp bình thường vi thế chạy cảm giác rất đầm.tất nhiên với tốc độ 80km/h thì chỉ để thỏa mãn nền vui riêng là thích tốc độ cũng như muốn có cái xe khi chém gió với anh em có thể tự hào hơn họ về tốc độ cũng như gia tốc thôi chứ bình thường đi ngoài đường tầm 40km/h là ok lắm rồi.minh độ đâu có phải để bán mà chỉ để cho vui vì thế cứ theo tiêu chuẩn khỏe nhanh và ổn định là dc còn đi xa bao nhiêu tính sau.với pin 30mah mình nghĩ cũng có thể đi dc 40km như thế là thoải mái với mình rồi.

Comment

Dc 500w bác là dc Gì vay. Giá bao nhiêu và cả điều tốc nữa. Em tính lên cục pin và dc như Bác.
                      đc như của bác sông hồng thôi.mình xin không tiết lộ giá vì giá của mình khác với bác sông hồng mình ko muốn anh em so với giá của người này người khác.anh hưởng đến việc kinh doanh của bác ấy

nếu có điều kiện thì lên thây đổi pin và động cơ như tế ta mới có cảm nhận về gia tốc và tốc độ thế nào.đã là dân độ xe thì phải hơn người chơi xe bình thường ít nhất 4 điều
                      1 kiểu dáng
                      2 các tính năng , sự ổn định
                      3 gia tốc và tốc độ
                      4 quãng đường đi được
                      trong 4 điều ở trên thì có 3 điều khó làm hơn vì cần có kiến thức,tay nghề,kinh tế,còn điều cuối cùng thì muốn đi xa thì mua pin có dung lượn càng lớn càng đi xa.chúng ta ko thể đòi hỏi một cái xe vừa đi xa vừa ổn định vừa có gia tốc tốt mà lại chỉ đầu tư động cơ 250w>350w ác quy 24v7 mah với cái xe đạp cũ được.cũng như xe phân khối lớn đâu phải lúc nào họ cũng đi nhanh mà họ cần cái gia tốc cái tốc độ mỗi khi họ cần và để họ khẳng định dc cái tôi của họ cũng như thỏa mãn lòng đam mê thôi.
                      mình rất ủng hộ và coi trọng các ý tưởng của các anh em đưa ra và mong rằng chúng ta có thể làm ra dc sản phẩm hoàn toàn là của mình.ngay cả chính bản thân mình mạc du đã có 3 cái xe đạp trong nhà nhưng vẫn muốn tự tay làm một cái của riêng mình nhưng vì điều kiện phải đi làm.không có máy móc,không có chỗ để làm và ko có chỗ để cất những cái xe đạp của mình nên chưa thực hiện dc.3 cái xe đạp đang đáp chiếu cả 10 ngày nay chưa lăn bánh vì ko có thời gian đi.

Comment

đc như của bác sông hồng thôi.mình xin không tiết lộ giá vì giá của mình khác với bác sông hồng mình ko muốn anh em so với giá của người này người khác.anh hưởng đến việc kinh doanh của bác ấy

nếu có điều kiện thì lên thây đổi pin và động cơ như tế ta mới có cảm nhận về gia tốc và tốc độ thế nào.đã là dân độ xe thì phải hơn người chơi xe bình thường ít nhất 4 điều
                        1 kiểu dáng
                        2 các tính năng , sự ổn định
                        3 gia tốc và tốc độ
                        4 quãng đường đi được
                        trong 4 điều ở trên thì có 3 điều khó làm hơn vì cần có kiến thức,tay nghề,kinh tế,còn điều cuối cùng thì muốn đi xa thì mua pin có dung lượn càng lớn càng đi xa.chúng ta ko thể đòi hỏi một cái xe vừa đi xa vừa ổn định vừa có gia tốc tốt mà lại chỉ đầu tư động cơ 250w>350w ác quy 24v7 mah với cái xe đạp cũ được.cũng như xe phân khối lớn đâu phải lúc nào họ cũng đi nhanh mà họ cần cái gia tốc cái tốc độ mỗi khi họ cần và để họ khẳng định dc cái tôi của họ cũng như thỏa mãn lòng đam mê thôi.
                        mình rất ủng hộ và coi trọng các ý tưởng của các anh em đưa ra và mong rằng chúng ta có thể làm ra dc sản phẩm hoàn toàn là của mình.ngay cả chính bản thân mình mạc du đã có 3 cái xe đạp trong nhà nhưng vẫn muốn tự tay làm một cái của riêng mình nhưng vì điều kiện phải đi làm.không có máy móc,không có chỗ để làm và ko có chỗ để cất những cái xe đạp của mình nên chưa thực hiện dc.3 cái xe đạp đang đáp chiếu cả 10 ngày nay chưa lăn bánh vì ko có thời gian đi.
                        Vậy bác inbox cho em được ko. Em thích các xe của bác quá mà điều kiện kinh tế thì ít ỏi. nhờ bác giúp.

Comment

Vậy bác inbox cho em được ko. Em thích các xe của bác quá mà điều kiện kinh tế thì ít ỏi. nhờ bác giúp.
                          bác mà kiếm được ý tưởng gì về pin mà có giá thành rẻ thì cho em biết với nhé,chứ ví điều kiện kinh tế mà cái xe của em không được như ý nên vẩn chưa hài lòng lắm

Comment

Vậy bác inbox cho em được ko. Em thích cxe của bác quá mà điều kiện kinh tế thì ít ỏi. nhờ bác giúp.
                            hiii cam on ban da thich cac xe cua minh.noi that minh van chua ung y ve may cai xe do lam dau.vi moi choi xe dap nen con bo ngo vi the tam bang long voi cai minh da lam dc ra thoi chu sau nay co lam cai khac minh se lam chuan hon.sau khi da lam va tim hieu rat ky ve xe dap minh cung rut ra duoc vai kinh nghiem roi vi the neu lam cai xe khac dam bao se nhanh hon.dep hon.( viet bang dt nen ko co dau anh em thong cam)

Comment

• Em đã mua được bạc đạn ccác bác ợ.

Comment

Em đã mua được bạc đạn ccác bác ợ.

đây là hình chụp thực tế à bác? con này lắp được cho vành bao nhiêu hở bác? 22, 18, 17, 16, 14....? bác ước thử chưa? bn xèng vậy b? mua ở trợ rời ạ?

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X