Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi giadong9x Xem bài viết
    sau bao lâu thì nay cũng hoàn thành rồi, các bác cho ý kiến nha
    em up hình không được các bác qua tạm face của em xem tạm rồi em tìm cách up hình sau vậy
    https://www.facebook.com/photo.php?f...type=1&theater
    xe đẹp và làm kỳ công nhưng có vẻ hơi nặng và nếu muốn chạy nhanh và lâu tí thì ác quy phải to và cằng nặng.nhìn cái nhông to đùng ở bánh sau mình đoán moto tua khá cao nên mới là nhông to thế.bác nên tính toán làm cho em nó bộ số là tốt nhất vì khi xe nặng đề pa ban đầu sẽ rất tốn điện.

Comment

• mình có ý tưởng làm bộ số xe choppep sáp tới nói qua anh em nghe rồi cho mình ý kiến xem có khả thi ko nhé.lấy cái máy của xe honda 50cc cắt bỏ hêi thống hơi đầu bò trục cơ.sau đó cho động cơ (chục động cơ sẽ thay cho trục cơ của xe máy) bỏ hệ thống côn 3 búa đi nhưng vẫn dữ lại hệ thông côn tải để giảm giật khi động cơ quay cũng như để vào số em ái.hệ thống côn số sẽ làm kín để gâm dầu nhưng ko nhiều vì chi cần bôi trơn chứ ko cần làm mát như xe máy (chạy điện nên ko sinh ra nhiệu)
      tóm lại thay động cơ điện vào hêj thống sinh công của xe máy.cá bá thấy có được ko

Comment

• Nguyên văn bởi luxubua2 Xem bài viết
        Kiểu thì độc rồi đó. Nhưng sao bác ko làm theo dáng thể thao cho đẹp, mà lại làm dáng monster .
        em cũng có thiết kế kiểu thể thao rồi nhưng cuối cùng thì làm kiểu này bác à,em thấy thích kiểu này hơn

Nguyên văn bởi tuhanoi Xem bài viết
        xe đẹp và làm kỳ công nhưng có vẻ hơi nặng và nếu muốn chạy nhanh và lâu tí thì ác quy phải to và cằng nặng.nhìn cái nhông to đùng ở bánh sau mình đoán moto tua khá cao nên mới là nhông to thế.bác nên tính toán làm cho em nó bộ số là tốt nhất vì khi xe nặng đề pa ban đầu sẽ rất tốn điện.
        em cũng có tính đến rồi nhưng mà lip tầng xe đạp sợ không chịu được cái trọng lượng xe của em nên thôi

Nguyên văn bởi tuhanoi Xem bài viết
        mình có ý tưởng làm bộ số xe choppep sáp tới nói qua anh em nghe rồi cho mình ý kiến xem có khả thi ko nhé.lấy cái máy của xe honda 50cc cắt bỏ hêi thống hơi đầu bò trục cơ.sau đó cho động cơ (chục động cơ sẽ thay cho trục cơ của xe máy) bỏ hệ thống côn 3 búa đi nhưng vẫn dữ lại hệ thông côn tải để giảm giật khi động cơ quay cũng như để vào số em ái.hệ thống côn số sẽ làm kín để gâm dầu nhưng ko nhiều vì chi cần bôi trơn chứ ko cần làm mát như xe máy (chạy điện nên ko sinh ra nhiệu)
        tóm lại thay động cơ điện vào hêj thống sinh công của xe máy.cá bá thấy có được ko
        em cũng đã ý định mua cái hộp số về chế rồi nhưng chưa được tháo cái hộp số thực sự ra khi nào nên chưa dám làm, vì nếu không được thì chi phí cao quá mà không sử dụng được thì tốn kém lắm,theo em thì hộp số cần bỏ qua vài bánh răng trung gian vì vòng tua của động cơ quay khá nhanh tầm 6000rpm mà động cơ điện của mình không quay đến tốc độ đó

Comment

em cũng có thiết kế kiểu thể thao rồi nhưng cuối cùng thì làm kiểu này bác à,em thấy thích kiểu này hơn

em cũng có tính đến rồi nhưng mà lip tầng xe đạp sợ không chịu được cái trọng lượng xe của em nên thôi

em cũng đã ý định mua cái hộp số về chế rồi nhưng chưa được tháo cái hộp số thực sự ra khi nào nên chưa dám làm, vì nếu không được thì chi phí cao quá mà không sử dụng được thì tốn kém lắm,theo em thì hộp số cần bỏ qua vài bánh răng trung gian vì vòng tua của động cơ quay khá nhanh tầm 6000rpm mà động cơ điện của mình không quay đến tốc độ đó
          ra đồng nát mua cái về mà nghịch bác à! chắc cũng 200k-500k 1 máy, tháo ra lúc đầu có khi không lắp lại được cơ mà nghịch rồi cũng quen, gần nhà em có ông bị tật mà ông ấy tự chế xe ba bánh số tiến số lùi từ cái hộp số xe máy ấy cũng ác luôn

Comment

• Nguyên văn bởi tuhanoi Xem bài viết
            mình có ý tưởng làm bộ số xe choppep sáp tới nói qua anh em nghe rồi cho mình ý kiến xem có khả thi ko nhé.lấy cái máy của xe honda 50cc cắt bỏ hêi thống hơi đầu bò trục cơ.sau đó cho động cơ (chục động cơ sẽ thay cho trục cơ của xe máy) bỏ hệ thống côn 3 búa đi nhưng vẫn dữ lại hệ thông côn tải để giảm giật khi động cơ quay cũng như để vào số em ái.hệ thống côn số sẽ làm kín để gâm dầu nhưng ko nhiều vì chi cần bôi trơn chứ ko cần làm mát như xe máy (chạy điện nên ko sinh ra nhiệu)
            Chuẩn đấy bác ợ. Khó nhất là việc gia công được trục của động cơ điện thay thế trục cơ xe máy thôi. Mà bác kiếm cái máy côn tay đi có chất hơn đấy. Chúc bac thành công!

Comment

• Nguyên văn bởi s0ng_h0ng Xem bài viết
              ra đồng nát mua cái về mà nghịch bác à! chắc cũng 200k-500k 1 máy, tháo ra lúc đầu có khi không lắp lại được cơ mà nghịch rồi cũng quen, gần nhà em có ông bị tật mà ông ấy tự chế xe ba bánh số tiến số lùi từ cái hộp số xe máy ấy cũng ác luôn
              cái xe nó rút hết tiền của em rồi.nên giờ chưa thử được.lúc làm cũng nghĩ đến nhưng để hoàn thành thì lại tốn kha khá nên đành để lại vậy

Comment

• Click image for larger version

Name:	98381771448WP_20140908_11_50_11_P_tn.jpg
Views:	1
Size:	5.6 KB
ID:	1398785
                còn đây là ngồi lên xe
                Click image for larger version

Name:	107163862791WP_20140908_11_53_53_P_tn.jpg
Views:	1
Size:	6.1 KB
ID:	1398786

Comment

• Mình có cái động cơ sanyo 36v hiện tại mất một pha, bây giơ mang ra thợ điện có quấn được không ? Ai biết hộ mình được không?

Comment

• Nguyên văn bởi Beokakaka Xem bài viết
                    Mình có cái động cơ sanyo 36v hiện tại mất một pha, bây giơ mang ra thợ điện có quấn được không ? Ai biết hộ mình được không?
                    mang ra hàng thợ điện nó quấn lại cho, quấn lại cả 3 fa chứ 1 pha quấn lại chạy không ổn...

Comment

• Chào mọi người,
                      Mình có chiếc xe máy điện robo chạy 4 bình 12v/22AH. Để lâu quá nay nó hỏng bình. Mua mới 1 bình tầm nhiu tiền? loại nào tốt. Mọi người giúp mình nhé. Xin cảm ơn. Đ/c xe mình 800W

Comment

6000rpm là vòn tua cực đại khi kéo hết ga thôi chứ bình thường mấy khi kéo hết ga đâu.mình đang có cái động cơ 1000w nếu tháo bộ giảm tốc đi thì moto quay 2400v/p nếu thấy chậm thì có thể nâng nhông lên cũng dcj.quan trọng là cái động cơ san sinh ra bao nhiêu lực thôi chứ chậm mà khỏe thì nâng nhông lên là chạy nhanh ngay.
                        chiếc xe của bác nhìn phần đầu xe hoi dài.lốp sau bạn kiếm cái lốp cũ của xe máy SH lắp vào nhìn bề mặt lốp to hơn (lốp SH là loại không sam nếu muốn lắp vào vành có lan hoa thì mua cái săm láp vào là dc)thì nhìn cái xe cũng thấy khỏe hơn.khi chạy lốp to xe sẽ ổn định hơn nhiều và cân đối với cái hình dáng của cái xe hơn

Comment

• Nguyên văn bởi huanmonster Xem bài viết
                          Chào mọi người,
                          Mình có chiếc xe máy điện robo chạy 4 bình 12v/22AH. Để lâu quá nay nó hỏng bình. Mua mới 1 bình tầm nhiu tiền? loại nào tốt. Mọi người giúp mình nhé. Xin cảm ơn. Đ/c xe mình 800W
                          mua 4 cái 20ah giờ giá tầm 2,4-2,6 triệu, acquy cũ bán được giá là 20k/ 1kg
                          Last edited by s0ng_h0ng; 10-09-2014, 18:48.

Comment

• Nguyên văn bởi s0ng_h0ng Xem bài viết
                            mua 4 cái 20ah giờ giá tầm 2,4-2,6 triệu, acquy cuc bán được giá là 20k/ 1kg
                            Cảm ơn thông tin của bác, bác cho hỏi con đc 800w AGILTY nó chạy êm thế là nó chạy trực tiếp chứ có dùng nhông hay bánh răng gì không bác, em chưa mổ đựoc cái đc. bác nào mổ nó rồi cho em tham khảo ah.

Comment

• Nguyên văn bởi luxubua2 Xem bài viết
                              Bác định dùng mấy bình. Nếu 2 bình thì có thể dùng cách này.

Cám ơn bác, tôi dùng 3 bình.
                              Để như bác cũng được nhưng vẫn còn hơi cao, vướng chân khi đạp. Có lẽ hạ thấp xuống nữa mới không vướng.
                              Tôi định lắp gác ba ga rồi đóng hộp để lên đó luôn!
                              Trần Đức Sơn

tel:0934691385

Comment

• Nguyên văn bởi cddt061 Xem bài viết
                                Cám ơn bác, tôi dùng 3 bình.
                                Để như bác cũng được nhưng vẫn còn hơi cao, vướng chân khi đạp. Có lẽ hạ thấp xuống nữa mới không vướng.
                                Tôi định lắp gác ba ga rồi đóng hộp để lên đó luôn!
                                Em chỉ thấy đễ cặp 2 bên là đẹp thoi. Gắn baga rồi đễ 2 bên càng đẹp. Lấy 2 cái túi lính bọc lại nữa thì tuyệt vời. Quá hầm hố. Đễ lên trên baga thì thấy Giống như chở cục Gạch mất giá trị xe đẹp. Đễ 1 bình. Ở trước nữa là ok.

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X