Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi tuhanoi Xem bài viết
    mình ko biết vành lắp cho lốp SH là cỡ bao nhiêu nhưng chắc một điều đó là có loại vành lắp dc lốp SH vào vì bên cạnh nhà mình có cái xe 3 bánh chở hàng của thuong binh họ đã lắp lốp SH mà.mình có hỏi với giá vành không khoang 170k.lốp 50k (lôp cũ lmua ở cửa hàng sửa xe máy)
    nhờ bác chụp chiếc chooper rõ rõ, tổng quan và chi tiếc phần chuyển động, động cơ cho em thỏa cơn mê được không ạ. em cũng ghiền con này theo phiên bản của bác lộc nhưng phỉ có chế độ sang số như của bác
    với lại sao bác không dùng bộ số ba cấp của nhật cho nó gọn và sang số cho dễ ạ? liệu bộ đó có chịu nổi không ạ, tại thấy nó mỏng manh quá, em đã có kế hoạch làm con này rùi nhưng do chưa có đk
    với lại mình làm con chooper khủng như của bác đi ra gặp mấy chú chạy chiếc khủng hơn có hú lại không ta??

Comment

• các bác nói gì đi chứ. em tham khảo giá động cơ DC 24v 350W chổi than vs
      nó đơn giản mà bạn cứ theo đuổi ắt thành công

Comment

• Nguyên văn bởi quancao1288 Xem bài viết
        nhờ bác chụp chiếc chooper rõ rõ, tổng quan và chi tiếc phần chuyển động, động cơ cho em thỏa cơn mê được không ạ. em cũng ghiền con này theo phiên bản của bác lộc nhưng phỉ có chế độ sang số như của bác
        với lại sao bác không dùng bộ số ba cấp của nhật cho nó gọn và sang số cho dễ ạ? liệu bộ đó có chịu nổi không ạ, tại thấy nó mỏng manh quá, em đã có kế hoạch làm con này rùi nhưng do chưa có đk
        với lại mình làm con chooper khủng như của bác đi ra gặp mấy chú chạy chiếc khủng hơn có hú lại không ta??
        bộ 3 số của nhật thì phải đi theo may ơ của em đó luôn thì mới dc mà việc gép bộ may ơ đó vào em chopper là không thể vì bánh xe của em đó to ngoại cỡ ko có xe đạp nào to bằng đâu vì thế ko thể lắp dc.cai vành của em chopper đi 2 hàng nan hoa thế nên ko phải may ơ nào cũng lắp vào dc.đã độ thì phải độ cho nó thật khỏe đi thế mói có cảm giác.với cấu hình xe như của mình thì đảm bảo ko ai có thể chê dc cả về giâ tốc lẫn tốc độ có điều nếu làm dc ngon lành thì cũng mất khoảng 14 triệu

Comment

• Bac song hong co tay ga lien bao binh voi khoa dien 24v ko vay

Comment

bộ 3 số của nhật thì phải đi theo may ơ của em đó luôn thì mới dc mà việc gép bộ may ơ đó vào em chopper là không thể vì bánh xe của em đó to ngoại cỡ ko có xe đạp nào to bằng đâu vì thế ko thể lắp dc.cai vành của em chopper đi 2 hàng nan hoa thế nên ko phải may ơ nào cũng lắp vào dc.đã độ thì phải độ cho nó thật khỏe đi thế mói có cảm giác.với cấu hình xe như của mình thì đảm bảo ko ai có thể chê dc cả về giâ tốc lẫn tốc độ có điều nếu làm dc ngon lành thì cũng mất khoảng 14 triệu
            Lúc truoc em nghe bác nói mua xe 5 chai binh 11 chai dc điều tốc 5 chai chưa tính độ nhún trước sau. Hộp đựng. Sợ 14 chai ko đủ

Comment

• Nguyên văn bởi gadoiyenthe Xem bài viết
              Bac song hong co tay ga lien bao binh voi khoa dien 24v ko vay
              có bác à! định làm món gì à bác!

Comment

• Nguyên văn bởi luxubua2 Xem bài viết
                Đã hoàn thành 95% còn cái hộp bình điện nữa là sẽ có video
                nhà bác chỗ nào quận 2 cho số mai mốt em ghé qua cafe chơi chiêm ngưỡng xe anh. em ở chợ thủ đức nè
                Last edited by quancao1288; 15-09-2014, 23:48.

Comment

lốp SH mới cũng chỉ khoange gần 1 triệu thôi.còn loại lốp cũ mà họ thay ra thì chỉ bán với giá cao su thôi vì thế chỉ 50K đến 100k là nhiều có khi quen biết họ cho không ấy chứ.mua vành lan hoa lắp vào cho vừa nhẹ vừa rẻ.nhưng phải cho săm vào đấy nhé.
                  ý em là hỏi cả vành và lốp người ta nói hơn triệu mà là đồ cũ nên em thôi, để em kiếm xem có cái lốp nào không :d

Comment

• Click image for larger version

Name:	20_24_chopper_bike_whole_black_chopper.jpg
Views:	1
Size:	48.7 KB
ID:	1398872
                    bác tuhanoi sao không mua con xe này mà làm nè! có cả phanh đĩa trước sau nè, đỡ phải chế

Comment

• Tui lm cai xe nhu cua bac luxuabua2 ay bac ak

Comment

• Nguyên văn bởi quancao1288 Xem bài viết
                        nhà bác chỗ nào quận 2 cho số mai mốt em ghé qua cafe chơi chiêm ngưỡng xe anh. em ở chợ thủ đức nè
                        BaC lm con nay het nhiu tien day

Comment

chiếc đó của bác lũubua2 ak

Comment

Làm khoảng 5tr. Nhưng không vừa ý sửa tới lui giờ gần 8tr

Comment

• Cần giúp chế xe điện 3 bánh 800w kéo 450kg

Chào mọi người! E đang cần chế thử nghiệm 1 chiếc 3 bánh cho công ty . Nó kéo 3 toa tổng khoảng 450kg, e chưa có kinh nghiệm chế xe điện , nên muốn nhờ sự giúp đỡ của các bác đã từng trải việc này. Dự định của e sẽ dùng động cơ 800w bộ điều khiển kèm theo nó, e dùng 4 acquy 12v 20A . E tính làm trục visai . Hình dạng của nó gần giống con Dkbike của đao khoi . Khung xe thì e mua ống inox về gia công. Bác nào cho e xin ý kiến với . Và có ai biết chi tiết về con Bd bike đấy thì chỉ e với , cam ơn mọi người nhiều,

Comment

• các bác ko giúp em à. các bác ko dùng loại chổi than hay sao vậy
                                nó đơn giản mà bạn cứ theo đuổi ắt thành công

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X