Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi luxubua2 Xem bài viết
    Làm khoảng 5tr. Nhưng không vừa ý sửa tới lui giờ gần 8tr
    bác dùng động cơ gì thế mua bao nhiu bác
    nó đơn giản mà bạn cứ theo đuổi ắt thành công

Comment

• Nguyên văn bởi phamvanhoang Xem bài viết
      bác dùng động cơ gì thế mua bao nhiu bác
      Loại như hình trên là 24v 250w 3f nhưng yếu lắm, loại mình đang dùng là 36v 400w 3f dùng tạm đuoc nếu có đạp phụ. Còn ko có đạp phụ thì ko leo dốc được và tốc độ sẽ ko cao tầm 30 thôi.giá tầm 1,2tr cả điều. Tốc
      Last edited by luxubua2; 16-09-2014, 18:22.

Comment

Lúc truoc em nghe bác nói mua xe 5 chai binh 11 chai dc điều tốc 5 chai chưa tính độ nhún trước sau. Hộp đựng. Sợ 14 chai ko đủ
        mình nói 14 triệu là với giá pin.cùng động cơ 500w bình thường thôi.chứ nếu pin litium loại khủng nhất cho xe đạp 30A đã 11.2 triệu rồi.với bộ điện 1000w thì quá to và quá khỏe với cái xe chopper nguyên bản vì thế mình đang muuốn tự tay làm em chopper khủng cho hợp với bộ điện 1000w.hiện giờ em chopper của mình đang chạy động cơ 500w.pin HK 12 mah tốc độ coad thể đạt dc 62km/h.mục tiêu trong năm nay sẽ làm cho xong chiếc chopper mang phong cách của riêng mình

Comment

• Nguyên văn bởi buitoan09 Xem bài viết
          Chào mọi người! E đang cần chế thử nghiệm 1 chiếc 3 bánh cho công ty . Nó kéo 3 toa tổng khoảng 450kg, e chưa có kinh nghiệm chế xe điện , nên muốn nhờ sự giúp đỡ của các bác đã từng trải việc này. Dự định của e sẽ dùng động cơ 800w bộ điều khiển kèm theo nó, e dùng 4 acquy 12v 20A . E tính làm trục visai . Hình dạng của nó gần giống con Dkbike của đao khoi . Khung xe thì e mua ống inox về gia công. Bác nào cho e xin ý kiến với . Và có ai biết chi tiết về con Bd bike đấy thì chỉ e với , cam ơn mọi người nhiều,
          bạn vào wew xedien.info sẽ có vài thứ bạn cần.họ có bán cỏa bộ cầu sau của xe oto điện hoặc xe 3 bánh điện thoải mái về độ chế

Comment

Làm khoảng 5tr. Nhưng không vừa ý sửa tới lui giờ gần 8tr
            Vua vhieu nay em lam xong khung xe gan gjog cua bac do chua co dc

Comment

• Nguyên văn bởi tuhanoi Xem bài viết
              mình nói 14 triệu là với giá pin.cùng động cơ 500w bình thường thôi.chứ nếu pin litium loại khủng nhất cho xe đạp 30A đã 11.2 triệu rồi.với bộ điện 1000w thì quá to và quá khỏe với cái xe chopper nguyên bản vì thế mình đang muuốn tự tay làm em chopper khủng cho hợp với bộ điện 1000w.hiện giờ em chopper của mình đang chạy động cơ 500w.pin HK 12 mah tốc độ coad thể đạt dc 62km/h.mục tiêu trong năm nay sẽ làm cho xong chiếc chopper mang phong cách của riêng mình
              Dung lượng pin HK là 12Ah chứ ko phải 12 mah nhé bạn.
              Trần Đức Sơn

tel:0934691385

Comment

• Nguyên văn bởi gadoiyenthe Xem bài viết
                Vua vhieu nay em lam xong khung xe gan gjog cua bac do chua co dc
                Bác cứ đọc hết các bài tôi đã đăng. Sẽ giúp bác giảm được khối tiền lại có xe đẹp.Bác viết ko có dấu thì phải chấm phẩy cho mọi người hiểu.
                Last edited by luxubua2; 16-09-2014, 22:24.

Comment

• Nguyên văn bởi tuhanoi Xem bài viết
                  bạn vào wew xedien.info sẽ có vài thứ bạn cần.họ có bán cỏa bộ cầu sau của xe oto điện hoặc xe 3 bánh điện thoải mái về độ chế
                  Cám ơn bác nhiều! Có ai giúp e về phần cứng với, e vẫn quyết định được nó như thế nào kích thước nữa, vụ này khó quá,

Comment

• Nguyên văn bởi buitoan09 Xem bài viết
                    Cám ơn bác nhiều! Có ai giúp e về phần cứng với, e vẫn quyết định được nó như thế nào kích thước nữa, vụ này khó quá,
                    Nguyên tắc khi thiết kế xe thì, xe sẽ làm việc gì. Hình dáng ra sao. Đầu tiên bác hãy ăn cắp kiểu các loại xe có sẵn với hình dáng gần Giống xe bác cần. Sau đó đo kích thước Tương Đối và phát thảo lên, chỉnh sửa thành xe của bác. ở đây mọi người chỉ góp ý thêm thôi chứ ko thể quyết định xe bác như thế nào kích thước ra sao đâu. Ví dụ bác làm xe chở hàng hay xe lửa đồ chơi.

Comment

• Nguyên văn bởi cddt061 Xem bài viết
                      Đỏ nối + acquy, đen nối - acquy. Còn 1 dây cam hay vàng nối dây ở board điều khiển.

8 củ dc sắt vụn, động cơ, acquy và phụ kiện thêm kinh nghiệm còn j nữa.
                      Bác nói rõ hơn đc ko, khóa của mình 3 dây đỏ xanh lá, trắng, dây nào nối với dây nào ở board điều khiển

Comment

• Nguyên văn bởi chickenkts Xem bài viết
                        Bác nói rõ hơn đc ko, khóa của mình 3 dây đỏ xanh lá, trắng, dây nào nối với dây nào ở board điều khiển
                        sợi đỏ nối dương nguần, sợi cam nối dây xanh hoặc trắng, nối sai vô hại bạn cứ thử đi, có gì vào chữ kỹ dưới của em có hết sơ đồ đó

Comment

• Chào mọi người, sau khi hứng thú mua cái động cơ có chổi than 24V-350W về định chế xe nhưng lại không biết chế thế nào
                          -> mình muốn nhượng lại, ai cần thì inbox cho mình, mình ở Hà Nội.
                          Động cơ mới tầm 98% vì mới chỉ lắp điện vào cho quay đi quay lại thôi, y như hình trên mạng này:
                          Click image for larger version

Name:	350W_MY1016_24V_Motor_Starter.jpg
Views:	2
Size:	38.7 KB
ID:	1398951

Comment

• [QUOTE=taotay_2014;893679]Chào mọi người, sau khi hứng thú mua cái động cơ có chổi than 24V-350W về định chế xe nhưng lại không biết chế thế nào
                            Động cơ mới tầm 98% vì mới chỉ lắp điện vào cho quay đi quay lại thôi, y như hình trên mạng này:
                            Click image for larger version

Name:	350W_MY1016_24V_Motor_Starter.jpg
Views:	2
Size:	38.7 KB
ID:	1398951[/QUOQUOTE

Bán nhiu đấy bác e mua

Comment

• Nguyên văn bởi taotay_2014 Xem bài viết
                              Chào mọi người, sau khi hứng thú mua cái động cơ có chổi than 24V-350W về định chế xe nhưng lại không biết chế thế nào
                              [ATTACH=CONFIG]90613[/ATTACH]
                              Nt cái giá vào 0983818955 em mua cái về chơi xe trẻ con

Comment

• Nguyên văn bởi s0ng_h0ng Xem bài viết
                                chỉ có loại máy trợ lực 3fa như vậy hình trên đó gắn ngoài thôi, có mấy con trên alibaba gì gì ấy nhưng chả biết mua kiểu gì và ở đâu, trang web của tàu! bác xem thử mấy con 3fa này xem
                                [ATTACH]86292[/ATTACH]
                                Anh lộc ơi dc kéo nhongnhong ngoài to thế à

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X