Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi luxubua2 Xem bài viết
    máy cắt cỏ ko bền. được thời gian đầu thôi. 5, 6 tháng sẽ có chuyện. muốn bền chút thì mua hàng nhật. anh có hỏi thì dc hàn quốc 33cc 100% 850k, nhật 80% 1tr3 . ưu điểm dc 33cc rẻ, nhẹ, không đòi hỏi sườn xe cứng, ít hao xăng. Công. Suất củng ok, phụ tùng nhiều và rẻ. dc 49cc mạnh, hao xăng, nặng, sườn xe phải cứng ngang ngữa xe máy điện thì khi chạy nhanh không bị xé sườn. thấy xe goped 49cc chạy phê lắm nhưng khi lên xe chạy 40 là mệt mỏi rồi. tùy em thôi cứ cân nhắc đam mê và kinh phí mà quất.
    A hỎi dùm e xem 49cc của nhật giá bao nhiu. Ủa mà có cái nào cao hơn 33c xíu hk a..

Comment

• Mà a trung ơi đùm khi mua về mình phải tiện ntn. Bua nay chạy ra chợ mua bánh xe mà trời chẳng đẹp hỏi vài tiệm thì toàn bánh nhỏ..còn đùm mua đùm có thắng đĩa xe nào cung duoc hã a

Comment

• Nguyên văn bởi kjmdinhkhau Xem bài viết
        Mà a trung ơi đùm khi mua về mình phải tiện ntn. Bua nay chạy ra chợ mua bánh xe mà trời chẳng đẹp hỏi vài tiệm thì toàn bánh nhỏ..còn đùm mua đùm có thắng đĩa xe nào cung duoc hã a
        Trước tiên phải mua bánh xe có luôn cái đùm dỏm. Sau đó dựa vào cái đùm dỏm đễ mua cái đùm xe máy có kích thước đường kính tương đương hoặc lớn hơn chút. Còn cách gia công anh đã hướng dẫn rồi. Em hãy tìm các bài trước.

Comment

• Nguyên văn bởi phamhung459 Xem bài viết
          các bác cho e hỏi cái điều tốc chổi than của xe trợ lực mình chạy 4bình (48v) nó chịu đc k ah. Vì e muốn nâng tốc độ ah.
          cÓ cẢ xe trỢ lỰc chẠy 48v cƠ À bÁc?

Comment

• Của nó là 24 ah bác e lắp 36 thấy vẫn ổn, e định cho 48 nhưng sợ tèo luôn nên hỏi các bác có thử đc k ah

Comment

Của nó là 24 ah bác e lắp 36 thấy vẫn ổn, e định cho 48 nhưng sợ tèo luôn nên hỏi các bác có thử đc k ah
              tèo đấy nhé

Comment

• Nguyên văn bởi namdc1 Xem bài viết
                tèo đấy nhé
                Bác có cái điều tốc chổi than 48v k vậy bác

Comment

Bác có cái điều tốc chổi than 48v k vậy bác
                  Bác mua điều tốc thì nó cũng tèo dc

Comment

• Nguyên văn bởi luxubua2 Xem bài viết
                    Bác mua điều tốc thì nó cũng tèo dc
                    Cám ơn bác. Để e tìm cách khác nâng tốc độ lên, bác có cách gì tham mưu cho e với bác ngoài việc thay dc khác ah vì e đã độ gắn vào xe rồi ah

Comment

• thay tỉ số truyền nhưng tốc độ tăng thì lực kéo giảm đi nhé

Comment

Cám ơn bác. Để e tìm cách khác nâng tốc độ lên, bác có cách gì tham mưu cho e với bác ngoài việc thay dc khác ah vì e đã độ gắn vào xe rồi ah
                        Chỉ có thay dc. Bác ép nó làm việc thì thế nào cũng tèo. Tốn thời gian, tiền bạc mà chạy ko Bằng ai. Thà đau một lần rồi thôi. Đầu tư cho tương lai. Kinh nghiệm xương máu.

Comment

• động cơ 24v bác cho lên 36v có nhanh hơn ko bác? Có cách lắp ắc quy nào có thể vừa chạy 24v vừa chạy 36v được ko?

Comment

• Nguyên văn bởi chickenkts Xem bài viết
                            động cơ 24v bác cho lên 36v có nhanh hơn ko bác? Có cách lắp ắc quy nào có thể vừa chạy 24v vừa chạy 36v được ko?
                            Nhanh hơn nhiều chứ, theo cả 2 nghĩa bóng và đen.

Chúc vui.

Comment

• Mình đang chạy con mini vành 16 động cơ 24v lắp bánh trc, tốc độ chắc khoảng 15km/h, nói chung nhu cầu đi chợ, dạo phố loanh quanh như vậy với mình là ổn, nhưng sau khi độ thêm tí đồ chơi (đèn đóm, loa đài..) nhu cầu sử dụng em nó lại tăng lên mới đau, vác đi đường thoáng thoáng tí thì nó như rùa bò, thế nên mình mới tính lắp thêm 1 em ắc quy 12v nữa để chạy trong trường hợp này, chế chạy 2 tốc độ 24v và 36v, các bác dự tốc độ nó lên đc bao nhiêu, e hi sinh tí tuổi thọ động cơ cũng đc.

Comment

xe bác có líp tầng hay số bánh sau ko? nếu ko có thì có thể lắp líp tầng bánh sau nhé, khởi động thì cho chạy số nhỏ, kiểu như xe máy ấy!

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X