Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi tuhanoi Xem bài viết
    ko biet bac da che xe bao gio chua nhung voi nhung gi minh nghien cuu thi che xe atila hay daylay cung nhu nhau thoi phai cat cai may ra va du lai phan cang sau co hop day culoa.noi tom lai vut truc cua dong co di lap dong co dien vao do.khoa chet he thong con vo cap lai ( ly do khoa chet la khi may no gacenti thi da quay o toc do 800v phut roi nen xu huong con vang ra gan den diem bam roi nen chi can ga nhe nua la xe di.nhung neu la dong co dien thi ko the luc cung quay dc cho du co thay lo xo hay dan la con day len thi cung van phai quay thi con moi bung ra.neu tha tay ga ra thi dong co dien dung han con luc do thu lai hoan toan den khi ga len thi con lai bung ra se khien xe bi giat dot ngot nhat la khi di cham.neu cat hoan toan phan cang sau di thay cang khac vao thi rat xau va phuc tap nen phai du phan cang nguyen ban lai .tom lai muon chay dc phai lam rat nhieu thu va neu muon nhanh nhat la mua cai dong co lien vanh 1000w cua xe xmen hoac cua xe may dien Dk ve chay luon nhung de keo dc cai khung xe may do thi co ve cung met moi
    không biết bác đã chế xe bao giờ chưa nhưng với những gì mình nghiên cứu thì chế xe atila hay dylan cũng như nhau thôi phải cắt cái máy ra và giữ lại phần càng sau có hộp dây curoa, nói tóm lại là vứt trục của động cơ đi và lắp động cơ điện vào đó, khóa chết hệ thống côn vô cấp lại, lý do khóa chết là khi máy nổ grangti thì đã quay tốc độ 800v/p rồi nên xu hướng côn văng ra gần đến điểm bám rồi nên chỉ cần ga nhẹ là xe đi, nhưng nếu là động cơ điện thì ko thể lúc nào cũng quay được cho dù có thay lo xo hay dán lá côn dầy lên thì cũng vẫn phải quay thì côn mới bung ta, nếu thả tay ga ra thì động cơ điện dừng hẳn côn lúc đó thu lại hoàn toàn đến khi ga lên thì côn lại bung ra sẽ khiến xe bị giật đột ngột nhất là lúc đi chậm, nếu cắt hoàn toàn phần càng sau đi thay càng khác vào thì rất xấu và phức tạp nên phải giữ lại phần càng nguyên bản lại, tóm lại muốn chaỵ được phải làm rất nhièu thứ và nếu muốn nhanh nhất là mua cái động cơ 1000W của xe xmen hay DKbike về chạy luôn nhưng để kéo được cái khung xe máy đó thì có vẻ cũng mệt mỏi.

Comment

• anh Tú với bác Hiếu voi vào nhận hàng đê

Comment

• Bộ 36v350w bình 9ah lắp vào xe vành 660 chạy được bao xa các bác nhỉ?

Comment

• Nguyên văn bởi chickenkts Xem bài viết
          Bác mua 1 đế 1 tẩu sạc ô tô loại 24-12v ra 5v, thêm 1 cái gọng lắp đèn pin để gài mấy thứ đó vào là xong. Đã thử và thành công. Tổng chi phí khoảng 100k, (tẩu đểu thôi nhé)
          đế là cái gì vậy bác ? tẩu là cái hình trụ có đầu nhọn nhọn phải không ?

Nguyên văn bởi s0ng_h0ng Xem bài viết
          sạc chơi thì đc, sạc 3 cái đt xịn dễ đi cái màn hình lắm
          em sạc lúc khẩn cấp thôi, mà làm sao để ra số ampe như ý nhỉ, khoảng 2.5A mới sạc tablet được

Comment

• Nguyên văn bởi namdc1 Xem bài viết
            không biết bác đã chế xe bao giờ chưa nhưng với những gì mình nghiên cứu thì chế xe atila hay dylan cũng như nhau thôi phải cắt cái máy ra và giữ lại phần càng sau có hộp dây curoa, nói tóm lại là vứt trục của động cơ đi và lắp động cơ điện vào đó, khóa chết hệ thống côn vô cấp lại, lý do khóa chết là khi máy nổ grangti thì đã quay tốc độ 800v/p rồi nên xu hướng côn văng ra gần đến điểm bám rồi nên chỉ cần ga nhẹ là xe đi, nhưng nếu là động cơ điện thì ko thể lúc nào cũng quay được cho dù có thay lo xo hay dán lá côn dầy lên thì cũng vẫn phải quay thì côn mới bung ta, nếu thả tay ga ra thì động cơ điện dừng hẳn côn lúc đó thu lại hoàn toàn đến khi ga lên thì côn lại bung ra sẽ khiến xe bị giật đột ngột nhất là lúc đi chậm, nếu cắt hoàn toàn phần càng sau đi thay càng khác vào thì rất xấu và phức tạp nên phải giữ lại phần càng nguyên bản lại, tóm lại muốn chaỵ được phải làm rất nhièu thứ và nếu muốn nhanh nhất là mua cái động cơ 1000W của xe xmen hay DKbike về chạy luôn nhưng để kéo được cái khung xe máy đó thì có vẻ cũng mệt mỏi.
            Hầy, em định vứt hẳn cục máy xăng đi, làm bộ càng khác, gắn động cơ điện vào. Vứt hẳn tất cả nhựa, máy, bình xăng và dàn mát của Attila đi thì mới đủ nhẹ để chạy điện đc. Còn làm kiểu hybrid như bác thì phức tạp quá em chắc ko đủ kiên nhẫn

Comment

• Nguyên văn bởi i1allz Xem bài viết
              Chào các bác, em có tối kiến như sau : xe em mạch 24v, xài acquy, giờ em muốn chế 1 cái cổng USB để sạc đt được không ? chỉ cần gắn thêm điện trở vào dây USB để dòng ra là 5v có được không nhỉ ??
              Bạn mua cái sạc dự phòng buộc vào xe mà dùng, nó có mạch sạc và cấp điện chuẩn hơn, an toàn. Nhiều máy điện thoại kén sạc lắm, cắm sạc đểu vào loạn cảm ứng ngay chứ đừng nói là chế sạc.

Comment

em sạc lúc khẩn cấp thôi, mà làm sao để ra số ampe như ý nhỉ, khoảng 2.5A mới sạc tablet được
                Bạn ra hàng phụ kiện điện thoại hỏi mua cái cổng USB cấp điện trong ô tô là người ta hiểu. Nó là phụ kiện cắm vào cổng cấp điện ô tô 24V (còn gọi là cổng châm thuốc), xong đổi ra USB luôn ko phải chế chiếc gì.

Comment

• Nguyên văn bởi Red_Skin Xem bài viết
                  Bạn ra hàng phụ kiện điện thoại hỏi mua cái cổng USB cấp điện trong ô tô là người ta hiểu. Nó là phụ kiện cắm vào cổng cấp điện ô tô 24V (còn gọi là cổng châm thuốc), xong đổi ra USB luôn ko phải chế chiếc gì.
                  Ok, thanks bạn.

Comment

• Mình cần mua cục motor 300W - 24V này ở SG, bác nào có đồ cũ còn ngon hay đường nào báo giá cho mình với
                    Mình tính chế con xe điện mini thì nên xài ắcqui khô hay nước để tiện cho việc sạc ạ?
                    Click image for larger version

Name:	electric_scooter_brush_dc_motor_24v_300w.jpg
Views:	1
Size:	58.5 KB
ID:	1400126

Comment

• Nguyên văn bởi vandiep1995 Xem bài viết
                      Có bác nào có cái đồ gá giúp định hình ống để hàn khung xe đạp không ạ? Cho em xin cái ảnh với! Muốn tự hàn cái khung xe inox nhưng không kiếm đâu được mẫu cái gá.
                      Bạn có đò hàn cắt ko, tôi biết cách làm đồ gá và lại đang tìm bác nào biết hàn để gia công con xe theo thiết kế riêng.
                      Nếu được thì ae mình hợp tác nhé
                      Tôi ở Hà Nội (0915326867)

Comment

Bác ở HN thì ra Xã Đàn mua cái này nhé Bộ chế sạc điện thoại trên xe máy |
                        chú ý kiểm tra thông số tẩu có ghi 12v-24v , có 2 đầu ra usb 1A và 2.5A bác nhé, có 1 số loại chỉ ghi là 12v thì mình chưa dám dùng.
                        Gọng đèn pin thì bác biết rồi
                        Sau đó thì có thể lắp thế này
                        Last edited by chickenkts; 27-11-2014, 14:22.

Comment

• Bác nào trên sài gòn có bán bán bo đk giống trong hình không...do em sơ ý làm cháy mất rồi ...bác nào có bán thì cho em địa chỉ em qua mua ạ. tại vì em tìm hoài mà bỏ dk không giống bo dk chạy yếu lắm..Click image for larger version

Name:	maycaitaonguyenbo.jpg
Views:	1
Size:	39.6 KB
ID:	1400139

Comment

• Anh tú cho em hỏi tí: cái hộp số con xe máy ruồi mà anh chế đấy có nặng không, nó có số 1 2 3 4 không hay nó chỉ giảm tốc thôi ạ.và nếu mua độc cái hộp số đó thôi thì khoảng bao nhiêu tiền ạ

Comment

• xe ruồi là xe tự động làm j có hộp số hả bạn

Comment

• Nguyên văn bởi namdc1 Xem bài viết
                                xe ruồi là xe tự động làm j có hộp số hả bạn
                                kiếm đâu đc cái xác xe ruồi đấy nhỉ

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse