Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi hongtuan@1 Xem bài viết
    Bác biết chỗ nào bán động cơ và điều tốc như thế giới thiệu em với ạ :d
    Bác dùng bo chổi bình thường. Còn dc chợ giời nhiều loại mà. Hoặc dc máy sục cá. Dc gạt nước ô tô hay củ đề xe máy v.v

Comment

• Nguyên văn bởi LHQuan Xem bài viết
      Bác Luxubua2 làm cái khớp giảm xóc như thế nào vậy, chụp cho tôi tham khảo mấy cái ảnh nhé!
      Tôi định dùng vòng bi nhưng có vẻ các chú thợ tiện không muốn gia công giúp. Muốn kiếm cái khung xe cũ có sẵn khớp này nhưng chưa kiếm được. Thấy cái của bác có vẻ đơn giản và đã được kiểm chứng rồi do vậy tôi sẽ bắt trước vậy.
      Em cũng nhờ thợ tiện bác ạ . Mua ống sắt . Tiện 2 đầu . Bỏ 2 vòng bị vào . Xỏ cốt qua. Ổn định cao . Ko rơ lắc. Và bền do xài vòng bị. Còn ko muốn gia công thì ra tiệm bán phụ tùng xe máy mua cốt gấp xe máy với 2 cục đệm là OK. Cục đệm này do có cấu tạo vòng ngoài và trong bằng sắt chính giữa cao su thay cho vòng bi nên đi cũng ổn định lắm.
      Last edited by luxubua2; 06-01-2015, 01:10.

Comment

• Nguyên văn bởi hongtuan@1 Xem bài viết
        Bác biết chỗ nào bán động cơ và điều tốc như thế giới thiệu em với ạ :d
        Trời ạ. Bác mua cái dc 250w gắn vào là xong.dieu tốc có sẵn. Được tính toán đâu đó hết rồi . Có giảm tốc luôn . Chạy xích xe đạp luôn gắn vào là chạy . Khỏi chế cháo nhông xích chi cho mệt . Mua chi mấy cái nhỏ nhỏ vừa mất công độ lại . Tính tỉ số truyền. Mua nhông xích nhỏ ở đâu . mà chạy lâu một chút sợ nó toi thì mệt.
        Last edited by luxubua2; 06-01-2015, 01:16.

Comment

• Nguyên văn bởi tuhanoi Xem bài viết
          Ko co gi la kho ca kuc nao co thoi gian cafe em chi cach cho ke ca cai truc catdang chu T cung co cach giai quyet ko can phai sip hang dau anh
          Hay quá!
          Tối thứ 5 này cafe nhé!

Comment

• Em thì sau khi tha lôi đủ loại xe điện về chế chán chê giờ em chuyển qua món khác, e đang tự đóng 1 con thuyền dành cho việc câu kéo, tại ngồi trên bờ toàn phải rúc bờ rúc bụi mới mon men ra đến bờ sông cáu quá e làm luôn 1 cái có thể đưa mình ra giữa sông.

Giờ mới là vấn đề chính, hiện e muốn chế động cơ điện có thể đẩy con con thuyền của e lướt nhẹ nhàng là dc rồi. Dự định của e là đùng động cơ chổi than 24V- 300/500W, ac quy e có sẵn 4 cục 12V- 17A đấu vào cũng dc ~30A, bánh lái thì e phá con momo racing lắp vào trông cũng giống giống thuyền ngta rồi .
            Thuyền e dài 4m rộng 1m7 chiều cao mạn ~50cm chiều sâu đến đáy là 70cm theo các bác dùng động cơ điện như trên liệu có đuối ko ah?
            Attached Files

Comment

• Thuyen cung nhu oto hay xe dap thoi phai biet toc do vong quay cua dong co la bao nhieu.kich thuoc chan vit the nao.voi thuyen thi nen dung dong co co vong tua cao cao mot ti de giam kich thuoc chan vit xuong.voi cai thuyen to nhu the thi donh co 500w la qua be.

Comment

• khung xương thuyền em dự là yếu, còn 500W e nghĩ là ok tại vì đi chậm chứ đâu cần như cano. anh nên làm giảm tốc/ hộp số nhé

Comment

• theo tôi bạn chỉ cần động cơ 500w là ok và nên chế thêm 3 cái bánh răng nữa ( giảm tỷ lệ chuyền thì tăng mô men xoắn va ngựơc lại ) chúc bạn thành công !

Comment

• Theo tôi nên kiếm cái vỏ composit cho an toàn mà lại nhẹ nhàng.
                    Đang hơi nghi ngờ về công suất của động cơ điện dùng cho thuyền, vì chưa nghe nói "thuyền điện" bao giờ!

Comment

• Cảm ơn các bác. Khung thuyền thì không sợ yếu vì em chưa gắn đủ các thanh gia cố, động cơ chỉ cần tạo dc lực đẩy thuyền đi với vận tốc 10- 15km/h là đạt yêu cầu.

Nguyên văn bởi LHQuan Xem bài viết
                      Theo tôi nên kiếm cái vỏ composit cho an toàn mà lại nhẹ nhàng.
                      Đang hơi nghi ngờ về công suất của động cơ điện dùng cho thuyền, vì chưa nghe nói "thuyền điện" bao giờ!
                      Vỏ composit thì nhiều nhưng em ở xa nơi sx không qua xem trực tiếp dc, em cũng hỏi khắp nơi từ Bắc, Trung, Nam thực sự là giá không yêu dc nên mới tự xử đấy ah.

Thuyền điện ở VN thì ít thấy chứ ở nc ngoài nhiều lắm bác ah, thường họ dùng làm động cơ sơ cua phòng khi máy chính không hoạt động. ở VN cũng có bán giá trên 4tr

Last edited by Cyclone.; 09-01-2015, 17:43.

Comment

• Nguyên văn bởi Cyclone. Xem bài viết
                        Cảm ơn các bác. Khung thuyền thì không sợ yếu vì em chưa gắn đủ các thanh gia cố, động cơ chỉ cần tạo dc lực đẩy thuyền đi với vận tốc 10- 15km/h là đạt yêu cầu.

Vỏ composit thì nhiều nhưng em ở xa nơi sx không qua xem trực tiếp dc, em cũng hỏi khắp nơi từ Bắc, Trung, Nam thực sự là giá không yêu dc nên mới tự xử đấy ah.

Thuyền điện ở VN thì ít thấy chứ ở nc ngoài nhiều lắm bác ah, thường họ dùng làm động cơ sơ cua phòng khi máy chính không hoạt động. ở VN cũng có bán giá trên 4tr

Sao bác làm to thế. Vận chuyển khó khăn lắm. Phải làm thêm xe đễ thuyền lên vận chuyển. Rồi thêm xe kéo. Mà cái nào cũng bự cho phù hợp. Ôi thú chơi cực khổ. Chúc bác thành công

Comment

• Dạo này ko có bác nào làm xe gì nữa à . Ko lẽ e làm thêm chiếc nữa

Comment

• Cu yen tam sap toi co em xe dung chat la tu che pot len cho anh em xem.dam bao ko dung hang bat cu ai.cuoi nam nhieu viec qua con moi viec son 3D nua la xong ma chua lam duoc

Comment

• Hàng về tới bản chờ ngày đục đẽo. động cơ 24V-DC 600W

Comment

• Bac Cyclone mua động cơ này từ nguồn nào thế.?

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X