Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Bác Lôc ơi tra lời cho em với............

Comment

• Nguyên văn bởi locto Xem bài viết
      Bác nói tôi hiểu rồi ,khi nào có loại đó tôi cho Bác hay
      Chào Bác !
      em Trung đây _ 0972 600 466!
      Bác còn nhớ em không? Em muốn mua 2 con BLDC đùm cũ giống y trang nhau ấy bác.
      Em chờ mãi không thấy tin bác. Hic.
      Thân Pác
      Last edited by trungdtd711; 08-11-2010, 07:48.
      - Đầu tư cho giáo dục là đầu tư có lãi nhất - :))

Comment

• Cảm ơn Bác Lộc nhiều lắm. Bác gởi lên HCM giúp em nhé.

Comment

• Chào Bác Lộc . Khi đóng công tắc điện ( tiếp điện vào motor -loại đã cải tạo ) motor hay giật mạnh một cái (hiện tượng phóng điện ?).Xin hỏi Bác cách xử lý ?

Comment

• Click image for larger version

Name:	machdovolacquy.png
Views:	2
Size:	3.5 KB
ID:	1345718
            mạch điện này có đo diện áp acqui cho xe dap điện đươc không Bác Lộc (acqui 24vdc)

Comment

• chào bác lộc
              bác cho em hỏi kích thước đùm chạy 24v x 250W
              em tính lắp cái xe dùng đùm chạy, xe nào cũng lắp được đùm chạy phải không bác?

Comment

• Xin Chào Bác Lộc ...và mọi người...với Bác Càng Long qua bao khổ cực cuối cùng em củng làm song chiếc xe chạy = ác quy và máy cải tạo ...xe chạy và leo dốc thì khỏi chê... chạy sướng lắm mời các Bác xem hình....và video của em nó...còn video chạy thì để em nhờ người khác quay dùm...xe em chạy vòng vòng ngả tư hàng xanh và khu du lịch văn thánh... cầu vượt nguyễn hữu cảnh P.22 bình thạnh HCM
                Web: của em nà www.guitarpro.come.vn điện thaọi 0933.99.39.29 nhưng số này do làm xe kẹt tiển làm xe nên em cầm lun máy nên tạm thời ko liên lạc dc.... xe thành phẩm tốn hến cở 2 chai tám 8,...............em có mấy mẫu bản vẻ để thiết kế thêm 1 chiếc nữa...

Xe này còn thiếu vài thứ nữa ….em tính gắn đèn gầm như xe hon da đầu 12 tia cho xe đi giống như vòng ngôi sao bảo vệ đi ban đêm…và đầu phun lửa gắn ở đằng sau xe .. ..dốt = bình gas mi ni … vì đầu phun lửa này hồi trước em củng gấn lên xe hon da rùi chay với vận tốc 80 km/1 giờ củng ko tắc ..độ phun xe khoản 1 mét mấy… đánh lửa = DC mini của bếp ga….còn về dèn dầu tròn gấn thêm chóa mày xanh … đi ban đêm sẻ có luồng rất rỏ…đền này em lấu từ đèn pin của công nhan hay đi cạo mủ

Qua nhùi cải tiến nên đi rất yên tâm và có thể chạy cua đầu 360 độ ……chiều dài của xe là 1,1 mét …chiều ngan xe là 7 tất ….đui cá để bắt bánh sau xe em cắt từ xe đap củ…

Về mẫu xe này thì cả nước ngoài và việt nam thì có đúng 1 chiếc chế theo kểu này….gọn nhẹ có thể tháo ráp nhanh chóng đi chơi xa mang theo thì tiện lắm …leo núi chản hạn hihihi …xe trọng lượng khoản 20 kg chạy vận tốc khoản 30km de6n18 30- 40 km/ giờ

1/ khung sắc mua và hàn hết 500k
                2/ Bộ bình ác quy motor cải tạo ngyên 1 bộ mua của Bác Lộc hết 1tr 3 trăm mấy đó
                3/ ghi đông phốt tăng.. hến mấy chục...và 3 cái bánh thêm 3 trăm mấy
                4/ thắng đĩa 1 trăm mấy...v..v.v..tổng cộng 2 chai mấy....

Phụ tùng mua ở Bùi Hữu Nghĩa( cầu sắc) sài gòn

và SAU CÙNG CÁM ƠN BÁC LỘC CHẾ RA BỘ MOTOR QUÁ ĐẸP VÀ HOÀNG HẢO....EM sẻ chế thêm 1 chiếc nửa mẫu này vừa đạp vừa chạy = motor theo mẫu em vẻ...

Bác nào cần chế giống chiếc này mình sẻ tư vấn giúp cho đỡ phải tổn thất chi phí mà hiệu quả rắn chắc hơn và đẹp hơn xe này nhiều …..Từ trẻ em đến người tàn tật có thể đi được
                Để em chế them cái chổ dựa cho nó đẹp… xe hiện tại đang nâng cấp

Xe này em đặt tên cho nó là MOBITI 2010 Version 2.5 tại vì ở nhà em tên là Ti nên em đặt cho nó là như vậy…còn em là dân thiết kế in ấn nên em thiết kế chơi… còn về dụng cụ làm xe thì em mượn … và đi mua phụ tung …cả hang hay khoan điều phải đi xa và nhờ người ta hàn và khoan nên nhùi khi không có dụng cụ làm nên tiến trình hơn lâu…và ko dc toàn diện cho lắm …để em nâng cấp nhùi chi tiết cho nó gấu…mong các bác ủng hộ…và mong mọi người chế xe nhùi mẫu đi cho nó ko đụng hàn…..còn trang web www.guitarpro.come.vn là trang web em làm để úp guitar….vì em mê guitar lắm… mong mọi người xem và ủng hộ…xe nâng cấp gấm đèn led và đèn gầm…, laze, them bộ loa nhạc nửa…+ bộ phun lửa …kèn tàu…

Sau cùng em viết nhùi đến như vậy là em thích xe chế và độ nên em thích ai củng chế nhùi mẫu để tạo một CLB xe chế và độ xe…chạy cho nó vip …
                chổ này để Em úp video xe lên nha..cở chiều nay...

ĐÂY LÀ HÌNH VÀ MẪU BẢN VẺ... XE CỦA EM NÓ...

Đây là video

http://video.yume.vn/xem-clip-xe-che....35AF08DC.html

Last edited by emyeu_bacloc; 13-11-2010, 13:52. Lý do: KO HÌNH

Comment

• Nguyên văn bởi emyeu_bacloc Xem bài viết
                  Xin Chào Bác Lộc ...và mọi người...với Bác Càng Long qua bao khổ cực cuối cùng em củng làm song chiếc xe chạy = ác quy và máy cải tạo ...xe chạy và leo dốc thì khỏi chê... chạy sướng lắm mời các Bác xem hình....và video của em nó...còn video chạy thì để em nhờ người khác quay dùm...xe em chạy vòng vòng ngả tư hàng xanh và khu du lịch văn thánh... cầu vượt nguyễn hữu cảnh P.22 bình thạnh HCM
                  Web: của em nà www.guitarpro.come.vn điện thaọi 0933.99.39.29 nhưng số này do làm xe kẹt tiển làm xe nên em cầm lun máy nên tạm thời ko liên lạc dc.... xe thành phẩm tốn hến cở 2 chai tám 8,...............em có mấy mẫu bản vẻ để thiết kế thêm 1 chiếc nữa...

Xe này còn thiếu vài thứ nữa ….em tính gắn đèn gầm như xe hon da đầu 12 tia cho xe đi giống như vòng ngôi sao bảo vệ đi ban đêm…và đầu phun lửa gắn ở đằng sau xe .. ..dốt = bình gas mi ni … vì đầu phun lửa này hồi trước em củng gấn lên xe hon da rùi chay với vận tốc 80 km/1 giờ củng ko tắc ..độ phun xe khoản 1 mét mấy… đánh lửa = DC mini của bếp ga….còn về dèn dầu tròn gấn thêm chóa mày xanh … đi ban đêm sẻ có luồng rất rỏ…đền này em lấu từ đèn pin của công nhan hay đi cạo mủ

Qua nhùi cải tiến nên đi rất yên tâm và có thể chạy cua đầu 360 độ ……chiều dài của xe là 1,1 mét …chiều ngan xe là 7 tất ….đui cá để bắt bánh sau xe em cắt từ xe đap củ…

Về mẫu xe này thì cả nước ngoài và việt nam thì có đúng 1 chiếc chế theo kểu này….gọn nhẹ có thể tháo ráp nhanh chóng đi chơi xa mang theo thì tiện lắm …leo núi chản hạn hihihi …xe trọng lượng khoản 20 kg chạy vận tốc khoản 30km de6n18 30- 40 km/ giờ

2/ Bộ bình ác quy motor cải tạo ngyên 1 bộ mua của Bác Lộc hết 1tr 3 trăm mấy đó

và SAU CÙNG CÁM ƠN BÁC LỘC CHẾ RA BỘ MOTOR QUÁ ĐẸP VÀ HOÀNG HẢO....EM sẻ chế thêm 1 chiếc nửa mẫu này vừa đạp vừa chạy = motor theo mẫu em vẻ...

Bác nào cần chế giống chiếc này mình sẻ tư vấn giúp cho đỡ phải tổn thất chi phí mà hiệu quả rắn chắc hơn và đẹp hơn xe này nhiều …..Từ trẻ em đến người tàn tật có thể đi được
                  Để em chế them cái chổ dựa cho nó đẹp… xe hiện tại đang nâng cấp

Xe này em đặt tên cho nó là MOBITI 2010 Version 2.5 tại vì ở nhà em tên là Ti nên em đặt cho nó là như vậy…còn em là dân thiết kế in ấn nên em thiết kế chơi… còn về dụng cụ làm xe thì em mượn … và đi mua phụ tung …cả hang hay khoan điều phải đi xa và nhờ người ta hàn và khoan nên nhùi khi không có dụng cụ làm nên tiến trình hơn lâu…và ko dc toàn diện cho lắm …để em nâng cấp nhùi chi tiết cho nó gấu…mong các bác ủng hộ…và mong mọi người chế xe nhùi mẫu đi cho nó ko đụng hàn…..còn trang web www.guitarpro.come.vn là trang web em làm để úp guitar….vì em mê guitar lắm… mong mọi người xem và ủng hộ…xe nâng cấp gấm đèn led và đèn gầm…, laze, them bộ loa nhạc nửa…+ bộ phun lửa …kèn tàu…

Sau cùng em viết nhùi đến như vậy là em thích xe chế và độ nên em thích ai củng chế nhùi mẫu để tạo một CLB xe chế và độ xe…chạy cho nó vip …
                  chổ này để Em úp video xe lên nha..cở chiều nay...

ĐÂY LÀ HÌNH VÀ MẪU BẢN VẺ... XE CỦA EM NÓ...

Đây là video

http://video.yume.vn/xem-clip-xe-che....35AF08DC.html

hi... xe bạn chế nhìn rất lạ....
                  nhưng mình có thắc mắc.. nếu bạn gắn thêm nhiều món như điện, đèn... thì coi bộ bình acquy đó kô đủ đô rồi....

à.. cho mình hỏi thêm cái đĩa thắng là bạn xài của xe gì vậy... cái đó dành cho xe đạp à

Comment

• dạ Bác càng Long xe của em cái thắng đĩa đó là của xe đạp em mua 120 k ...còn về ác quy..hiihih em thử chạy vòng ra chổ nhà thờ đức bà...vào khu du lịch văn thánh chơi chạy cả nữa nhày mới sạc mà chưa thấy hết...nopí chung xe chế chạy cho vui...có nhùi nười đủi theo em hỏi mua ở dâu....hihihi chạy xe này tiện l7ọ lắm Bác ở gần em cho chạy thử vui và đã lắm chạy vòng trong được lun....và em đang nâng cấp ...cho xe đẹp hơn mẫu này nhẹ và đơn giản thêm cái đèn gầm 12 tia nữa ...

Comment

• Emyeu_bacloc cho anh hỏi:
                      Last edited by dhai; 13-11-2010, 23:21.

Comment

• Nguyên văn bởi emyeu_bacloc Xem bài viết
                        Xin Chào Bác Lộc ...và mọi người...với Bác Càng Long qua bao khổ cực cuối cùng em củng làm song chiếc xe chạy = ác quy và máy cải tạo ...xe chạy và leo dốc thì khỏi chê... chạy sướng lắm mời các Bác xem hình....và video của em nó...còn video chạy thì để em nhờ người khác quay dùm...xe em chạy vòng vòng ngả tư hàng xanh và khu du lịch văn thánh... cầu vượt nguyễn hữu cảnh P.22 bình thạnh HCM

Cho Anh hỏi Em mua mấy cái bánh xe chỗ nào vậy?Đường kính 30cm hả,nó đúc bằng nhựa hay kim loại?
                        Người ta có bán sơ cua vỏ và ruột xe không?Hay bánh không xăm(giống xe tay ga)?

Còn cục sạc Em có thay điện trở 2w(đỏ đỏ bạc) không hay giữ nguyên?Em nhờ Anh Lộc mua accu hay Em tự mua/hiệu gì?

Vài bữa nữa lên SG định nhờ Em chỉ vài chỗ để mua về chế oto 2 cha con(cũng dân chơi chế nghèo) chạy chơi.

Ừ.Anh cũng khoái tiếng ghita nhất trong tất cả các loại nhạc cụ.Anh cũng có cây ghita và đàn mò(mọi người đừng cười)
                        Last edited by dhai; 13-11-2010, 23:36.

Comment

• Dạ bánh xe có ruột vành nhựa em mua ở Bùi hữu nghĩa chổ gần em ở có phụ tùng dầy đủ giá thành củng rẻ lắm mấy chục6 ngàn 1 món còn cục sạc em mua của Bác Lộc em chạy đi chơi rùi về sạc lúc đầu 2 dền màu đỏ sạch dầy thì 1 màu xanh 1 màu đỏ...tự cúp nguồn lun ...hàng của Bác Lộc sài rất tôt..hiihihCám ơn Bác lộc ..............còn xe của em tống 2 người lên dốc chay vi vu xe trong tải chổ trên 100 kg rất an toàn và link động...còn chổ mua phụ tùng thì ở bên bùi hữu nghĩa là 1 con đường dầy phụ tùng của xe dạp và còn nhùi hơn cả đường võ thị sáu..... em qua mua hàng ...người bán rất thân thiện...mình cần cả xe còn nguyên người ta củng tháo ra bán nốt...hihihihi rất vui vì Bác quan tâm.....xe em tống 2 chở thằng nhỏ cho nó bóp kền..tintin...vui lắm...vì kích thứoc xe nhỏ gon và link động...nên chạy trong ngỏ ngách rất vui và độc....mẫu này cực kỳ đơn giản và rẻ tiền dễ làm .....Bác cũng có gitar hả ...mà cây đàn mò là cây gì hình như em chưa thấy....nhùi khi tối tối buồn mau guitar ra danh cho vui....còn bố em và cậu, chú em thì đánh đàn dữ lắm...em củng mới biết đánh thôi....nhưng mà gi7o2 tạm gát guitar em chuyển qua chế xe đạp chơi em...đang lên mẫu vẻ dể thiết kế 1 mẫu đẹp hơn và....linh động hơn...vừa dạp vừa chạy motor...thiết kế gọn gàn và rẻ tiền nhưng chắc chắn lại đẹp...tại vì qua nhùi lần lên mẫu và làm...nên em rút rA được nhùi kinh nghiệm chế xe .... nếu Bác Dhai lên sài gòn thì ghé ngang cầu vựot nguyễn hữu cảnh ...nhay chổ khu du lịch văn thánh ...diện em 1 tiếng em ra cho bác xem xe và em chỉ Bác chổ mua phụ tùng.....còn về bác chế ôt cho hai cha con...thì Bác có bản vẻ hay ý tưởng gì ko....bác nêu lên xem coi em giúp gì cho bác được ko...hihihih
                          Last edited by emyeu_bacloc; 14-11-2010, 15:38. Lý do: thêm chử

Comment

• Chào mọi người,chào Emyeu_bacloc!
                            Cảm ơn Em rất nhiệt tình,khoe với Em là Anh có nhà Ba Mẹ ruột ở PN.
                            Có Gia Đình người quen gần nhà Em luôn:ở đường Ngô Tất Tố_BT.Vì Ngày Xưa,lúc vừa đi làm vừa đi học Anh định học thêm ĐiệnTử tại Ngô T Tố nhưng vì không đủ sức_buồn ngủ mê mệt luôn nên không ra nghề và không rành Điện Tử Và,bây giờ biết chút ít về điện gia dụng lắp ráp cài Máy Tính(thuộc hạng ruồi).
                            Anh thuộc dạng chịu khó làm việc chứ không có khiếu,là Boy Già _35 tuổi ham chơi(lành mạnh),chế độ lung tung là khoái..
                            Thỉnh thoảng 1 tháng/lần lên SG thăm Ba Mẹ và công việc(nhiều khi ở chơi cả tuần).Vì vậy,Anh định chế 1 chiếc 2 bánh để bỏ lên xe đò đi cho tiện(từ bến xe Miền Tây đi về mất 50000 ngàn/lượt).Chưa kể ở Bến Tre,ra vô lộ lớn..
                            Nếu đi ngang Quận 6..có ngập nước thì mình xách nó lên qua 1 chút rồi cưỡi nó(cho nó huề)là tiện..
                            Thôi kể hoài tới mốt không hết,cũng tốn tài nguyên Diễn Đàn,khi nào lên SG liên lạc sau..
                            Nếu Emyeu_bacloc bằng tuổi hoặc lớn hơn thì xin lỗi.Xưng hô lại.
                            Last edited by dhai; 14-11-2010, 17:57.

Comment

• Dạ em mới có 23 tuổi àh .....em củng ở đừng Ngô tất Tố ...kế sau Khu Du Lịch Văn thánh nè........mà anh chế xe 2 bánh hả...2 bánh có gì đâu mà chế...mua bộ motor của Bác lộc rùi mua thêm chiếc xe đạp gấp gán cái motor vô...nhỏ gon đeo ba lô củng đưpợc....xe dáo mới mang lên xe đò dược hay là bác tính chế cho nhỏ gon nữa

Comment

• Ừ,xếp làm sao càng gọn càng tốt để trước chỗ ngồi luôn,người ta không lấy tiền baga.

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X