Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi nha.nhan Xem bài viết
    chào bạn mình muốn đc biết giá của bộ sản phẩm đó
    Đùm chạy 36v loại lớn khoảng 450w chỗ bác Lộc để cho mình 750.000; bo điều khiển này không phải của xe đạp mà bác Lộc phải sưu tầm ở xe máy điện nên nó là hàng zin. mình lấy của Bác Lộc là 300.000. tay ga 50.000; cục sạc 150.000. (tổng cộng 1.250.000). tuy nhiên nếu bạn nào lấy mình để lại với giá hữu nghị 1.000.000. chưa tính cước phí bưu điện.

Comment

• hay quá, em cũng thích, thằng cu ở nhà đòi chế một chiếc xe hơi mini chạy bình giống ở công viên, em thì làm được khung sườn và bánh rồi coi như hoàn thiện chỉ còn thiếu cái motor và bình ( mạch điện điều chỉnh tốc độ đcơ ), anh nào biết xin hướng dẫn chỉ chổ mua motor & bình accu giá bình dân,,xin cám ơn nhiều...

Comment

• xe của anh tải bao nhiểu? Xe và thằng "cu" . anh mua bộ đùm cải tạo và cái lip to mà chú Lộc có post ở mấy trang trước về , anh gắn vào bánh sau , nhớ 2 bánh độc lập nhé , chỉ gắn vào dẫn động 1 bánh sau thôi là ok . Anh có thể tìm hiểu dạng xe gắn máy 3 bánh mà người ta hay chế cho mấy người khuyết tật ở chân ấy chỉ dẫn động 1 bánh sau bánh kia để trống , như vậy vào cua ko bị trượt

Comment

• Ở tp HCM có bán loại phuộc trước giống hình này nhưng dành cho xe đạp mini, bác nào biết chỉ chỗ em mua nha. ThanksClick image for larger version

Name:	video0129.jpg
Views:	1
Size:	176.8 KB
ID:	1349919
          |

Comment

• Hôm nay cafe về thấy 1 bác chạy con chopper ebike giống của Chú Lộc làm quá chạy theo làm mấy cái ảnh post cho anh em xem kekekekeke
            Attached Files

Comment

• Nguyên văn bởi phugia Xem bài viết
              anh lộc ơi ! có loại đùm nào 36v hoặc 48v ko nếu có anh boot lên diễn đàn cho anh em xem với nhe !
              Đây là hình 1 số đùm 36v :
              Đùm 36v/450w 3 pha chạy không cần hall

Đùm 36v /450w 3 pha có thể chạy 48v chạy không cần hall

Đùm 36v 3 pha 350w

Đùm 36v/ 350w chổi than [có nhông giảm tốc]

Đùm 36v/ 350w chạy trực tiếp không nhông giảm tốc

Đùm chổi than thì có cái là dể lắp bo ĐK của mình làm nên xử dụng an tâm hơn, nhưng hao bình hơn 3 pha khởi động không mạnh bằng 3 pha
              Đùm 3 pha do nó là thế hệ sau nên có nhiều ưu điểm hơn :
              -không hao bình so với chổi than
              -khởi động mạnh hơn do có xung hồi về để dò tốc độ
              - không phải bảo quản vì không có chổi than
              có cái là do mình không làm được Bo ĐK 3 pha nên phải sài Bo của TQ , Bo ĐK của TQ thì giá cao [khoàng 350k] lại không bảo hành ,mà Bo 3 pha rất khó lắp.....
              Nhưng tôi củng khắc phục được phần nào , thí dụ như tôi lắp trước cho các Bác thích sài động cơ 3 pha, các Bác về cứ gim jach gim tôi đấu dây vào là xong ,khỏi hàn, khỏi lộn vì hết .còn giá thành thì củng bằng giá với động cơ chổi than
              hiện nay các Bác rất thích xử dụng loại động cơ 3 pha lắp bánh trước , nó gọn nhẹ mà dể lắp
              Hình nó đây

Còn Đây là xe chạy đùm 3 pha bánh trước

Chào Bác!!!!
              Last edited by locto; 27-07-2011, 15:00.
              ĐT:0982852755
              Các Bác vào đây coi hình đở nhé !!!!

Comment

• Gởi Bác Tuấn hình chiếc xe sườn thép không ri

Xe nầy xử dụng động cơ 3 pha , sườn ,căm ,vè , vành là inox, tôi làm cái hộp bình giả cái yên ở phía sau
                Chào Bác
                ĐT:0982852755
                Các Bác vào đây coi hình đở nhé !!!!

Comment

• chào bác lộc, xe em la xe đạp martin, ko biet quy cach la bao nhieu. muon gan motor điện vào. bac cho hỏi là phải dùng loại nào. cả tay ga giá bao nhieu. em muon đặt hàng bác.
                  em o tp hcm

Comment

• bác quangtung300 chụp đc chiếc chooper đẹp quá,
                    Nguyễn văn Nhã
                    0904.094.616
                    lê thiện an dương hải phòng

Comment

• Nguyên văn bởi locto Xem bài viết
                      Gởi Bác Tuấn hình chiếc xe sườn thép không ri

Xe nầy xử dụng động cơ 3 pha , sườn ,căm ,vè , vành là inox, tôi làm cái hộp bình giả cái yên ở phía sau
                      Chào Bác
                      Chào bác locto,
                      Do không có time để đọc hết threat, nên mạo muội hỏi bác cái xem mod lại này giá bao nhiêu vậy bác. Tui muốn tậu 1 cái rẻ rẻ, xịn xịn về dạo phố chơi, heheee
                      EDA Engineer - Design on Demand
                      Email:
                      Web:

Comment

• Nguyên văn bởi nha.nhan Xem bài viết
                        bác quangtung300 chụp đc chiếc chooper đẹp quá,
                        Không biết phải của chú Lộc làm ko nữa vì hồi trước xuống nhà chú thì chú có chiếc như vầy nhưng màu xanh. Và chế 2 cái acqui làm giả 2 cái máy nổ

Còn chiếc này thì chế cái bình vào cái sường gọn hơn

Comment

• các anh cho em hỏi khi mua động cer láp vào bánh xe thì căm xe kiếm đâu ra cho vừa mới vành cũ.
                          thank!!!!!!!!!!!!!!!!111

Comment

• muốn tự làm không muốn mua.

các anh cho em hỏi động cơ 3 pha giờ giá cả thía nào nhỉ đắt lắm không???????????????/

Comment

• anh quangtung300 cho e hoi e mún lắp 1 động cơ 3 pha vào bánh sau thi phải thay căm mới phải không ạ. mà căm xe có đủ loại để vừa với xe của mình sao.

Comment

• bác lộc bác cho cháu hỏi cháu cần một động cơ 3 pha, tay ga, bo điều khiển dây nối thi giá khoảng bao nhiêu ạ. nếu lắp động cơ vào bánh sau thi có phải thay toàn bộ căm mới không ạ.

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X