Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi nha.nhan Xem bài viết
    gặp bác lộc khó quá,chắc bác đắt hàng,như đã liên lạc với bac qua điện thoại thì em cũng đang chuẩn bị kinh phí gửi bác để lắp thêm con nữa chơi[ATTACH=CONFIG]31591[/ATTACH]
    đây là diễn đàn để anh chị em vào đây thảo luận về xe đạp điện chứ không phải box buôn bán.đề nghị buôn bán chuyển sang 5giây.vn

Comment

• Nguyên văn bởi letinhclover Xem bài viết
      đây là diễn đàn để anh chị em vào đây thảo luận về xe đạp điện chứ không phải box buôn bán.đề nghị buôn bán chuyển sang 5giây.vn
      Có lẽ bác nhằm vì đây là topic mua bán và bàn luận về chế xe đạp điện của chú Lộc mà người ta lên đây đặt hàng của chú Lộc mà bác

Comment

hôm nay post vài hình con xe lên cho các bác góp ý đây tuy hơi xấu nhưng có lẽ là cũng ' độc ' lắm chứ các bác,có cả lúc chưa cải tạo và sau khi cải tạo............các bác cứ .....chém........ em không tự ái đâu
        Xe làm vậy ngon quá rồi bác . Sơn phết nó lại cho dễ nhìn là ok rồi góp ý tí cái màu xe hơi xấu hihi

Comment

• bác quangtung ạ,thank bác lần nữa nha,cũng như ý của bác em đang định chuyển sang màu đen cho con xe của em,bác thấy thế nào
          Nguyễn văn Nhã
          0904.094.616
          lê thiện an dương hải phòng

Comment

• http://s1130.photobucket.com/albums/m52
            Nguyễn văn Nhã
            0904.094.616

Comment

• Nguyễn văn Nhã
              0904.094.616

Comment

• to 1 chút cho các bác nhìn đỡ mỏi mắt
                Nguyễn văn Nhã
                0904.094.616

Comment

• hay quá. e cũng muốn làm thử 1 cái

Comment

• Chào bác Lộc,

Sau một năm mua xe của bác, em xin phản hồi một số thông tin như sau:
                    Thằng con em đi học hàng ngày, cả đi cả về một ngày nó chạy khoảng 12km. Phải công nhận là xe chạy khá tốt rất ít truc trặc lặt vặt.

Tuy nhiên có một số hỏng hóc như sau trong vòng một năm:

Phải thay 3 lần tay ga, vì nó rất hay bị vỡ đường viền và bung tay ga ra. Sau khi phải thay hai lần em tức quá, phải gắn thêm cái bảo vệ như hình dưới đây.

Công tắc đã muốn hỏng, bị nứt ( hình chụp)

Phải thay 3 nhông nhựa ở máy một lần

Nhưng hôm nay nó bị tình trạng như sau:

Bật công tắc thì xe chạy hết tốc độ - Tay ga không có tác dụng nữa. Em lần mò dây ga, đến chỗ Zăc cắm màu xanh ( hình vẽ) thì thấy bị nứt.

Em tháo nó ra, làm sạch zăc cắm, gắn lại thì ok. Tuy nhiên chạy đuoc một hôm thì tình trạng lại y hệt như cũ. Lần này em gỡ ra xem kỹ lại, lắc qua lắc lại thử thì thấy nẹt lửa ở phần gốc dây gần với Accu. Em đành gỡ tung hết ra như hình. Thì bác thấy đó.

. Các dây ở đây rất mảnh, nên đã bong tróc và chập cháy. Em cũng tính thay dây to hơn và hàn lại. Nhưng các dây khá mảnh và tróc vỏ tận gốc bo điều khiển nên đành chịu gửi xuống bác nhờ bác làm lại kỹ cho em vậy.

Em nhờ bác làm các việc sau:

1.Thay cho em công tắc khác

2.Bác bỏ Zăc màu xanh cho em, mà hàn nối các dây lại cho em, rồi quấn băng keo điện thât chặt là ok.

3.EM nhìn thấy bo điều khiển là của bọn tàu, bọn này làm đểu thật, dây làm nhỏ bằng 3 sợi tóc. Nên kiểu gì dùng khoảng 1 năm sẽ lão hóa và gây ra hiện tương chập cháy. Nói thật với bác là em kinh nghiêm mấy cái vụ này lắm. Nên bác cắt ra và nối vào dây to hơn cho em là tốt nhất, bác nhé.

Khi nào cái xe em mới đặt hàng xong, bác gửi lên luôn cho em cả hai cái cho tiện. Ah, bác mua dùm em thêm 4 bộ tay ga luôn nhé

Cám ơn bác nhiều
                    Last edited by happy1; 14-08-2011, 21:26.

Comment

• Bác Lộc cho em đặt hàng
                      - bộ nhông + dĩa + giò gà căng sên động cơ.
                      - líp sau của bộ đạp.
                      Cái líp sau của bộ đạp mua bình thường của ngoài tiệm nó lỏng quá (vì líp/dĩa của động cơ khi tra vào đã ăn hết răng của đùm,líp thường răng thưa hơn líp động cơ).
                      Bác có thể gửi lên địa chỉ ở TpHCM và điện thoại cho em ra lấy,tiền thì em gửi lại chành xe cho bác.(em sẽ chịu phí gửi xe luôn)
                      Em sẽ gọi cho bác sau.Số điện thoại của em là 0986236896.

Comment

bác quangtung ạ,thank bác lần nữa nha,cũng như ý của bác em đang định chuyển sang màu đen cho con xe của em,bác thấy thế nào
                        Cho em nó tí màu sáng sửa đen thui thùi lùi ko tốt đâu bác , ý kiến em góp thêm thôi nhé hihi

Comment

• bác locto ơi cháu mún biến kái xe asama của cháu thành xe đạp điện. cháu định mua bộ đề xe máy làm động cơ thì có đc ko bác? bánh xe của cháu là 660mm, bác có biết công xuất của kái bộ đề xe máy là bao nhiêu w không ạ?? bác có biết ở đâu bán động cơ xe đạp điện 250w và giá bao nhiêu ko ạ? cháu ở hà nội 2.

Comment

• Nguyên văn bởi phamngochai Xem bài viết
                            ko được đâu bác ạ.Bình trên ô tô thì gần như nó ko làm việc khi xe đang chạy còn bình xe điện trong môi trường nạp no và làm việc liên tục chứ ko giống bình trên xe otô
                            Bác muốn dùng binh nước thì phải thay loại có dung lượng lớn hơn bình khô nhiều thì chạy mới nổi còn nếu bác lắp bình nước tầm 12>14AH thì đảm bảo với bác ko quá 6 tháng nó dia liền
                            Ngày xưa ở chỗ tôi khi đó chạy hàng loạt xe máy điện nhưng khi thay bình của nó thì rất hiếm,ngày đó đa số nó chạy 48v-22AH nên dân ở đây thường mua bình nước 25AH độ vô để chạy nhưng tỉ lệ chiếm tầm 70% là ko chịu nổi 6 tháng
                            Chế độ làm việc của bình trên xe ô tô khá rất nhiều với XĐĐ
                            Tôi không biết về điện nhưng qua thực tế sử dụng cái xe 3 bánh tự chế cho người khuyết tật, tôi dùng 2 cai bình nước Đồng Nai 12V-50AH đến nay đã hơn 1 năm rồi mà vẫn đang dùng tốt, hầu như hiệu suất chưa thấy giảm gì, có lẽ là cái bình nó quá lớn so với công suất của mo tơ. Chỉ có cái tội là nó thường bị cháy cái công tắt đảo chiều nên tạm thời tôi đấu trực tiếp không dùng công tắt này nữa (chỉ chạy tới thôi không lùi được). mà nước cũng không cạn nhiều cả tháng mới châm một lần.
                            Nhưng còn việc xe đạp điện thì theo tôi cũng nên dùng bình khô, vì xe đạp có nhiều khi phải để nằm xuống để vá xe hoặc là nó bị ngã thì nước sẽ bị đổ ra ngoài thì phiền lắm.
                            Thân.

Comment

• Nguyên văn bởi lenghia664 Xem bài viết
                              Chỉ có cái tội là nó thường bị cháy cái công tắt đảo chiều nên tạm thời tôi đấu trực tiếp không dùng công tắt này nữa (chỉ chạy tới thôi không lùi được). mà nước cũng không cạn nhiều cả tháng mới châm một lần.Thân.
                              Vấn đề này bác có thể sử dung contactor đối với 2 bình 50AH thì sử dụng contactor ko sợ bị tổn hao điện
                              Mua,bán-sửa chữa XE ĐẠP ĐIỆN
                              bán buôn-bán lẻ phụ tùng XDD

ĐT:0947012323

Comment

• Click image for larger version

Name:	Anh0411.jpg
Views:	3
Size:	88.5 KB
ID:	1350247
                                Bác Lộc cho em hỏi cả bộ trên ảnh tổng là bao nhiêu ạ?Thanks

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X