Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi emyeu_bacloc Xem bài viết
    Bác Quang Tùng ơi xe Bác chế khũng wa' Bác chế ở dâu vậy cho em tham gia với dc koem ở Q1 sài gòn ...em thấy xe bác chế công phu quá y như cổ mấy giết người @@ ....Bác chế ở nhà hay ra tiệm...bác có cơ khí nhiều lắm mới chế dc như thế....mong sản phẩm của bác mau chóng thành công...
    Mình làm ở nhà thôi bạn , chưa chạy được 2 mô tơ cùng lúc nên chưa chạy thử , còn sai sót nhiều mà vì chưa kinh nghiệm mà dù là dân cơ khí , nhà mình ở Cần Thơ

Gửi anh Lễ , hồi nãy em mới ra tiệm bán xe đạ hỏi cái thắng đĩa , giá 180k mà cái bố thắng hết là bổ nguyên cái cụm đó luôn chỉ bố thắng luôn , giá cái cụm đó là 120k , cái đĩa 60k thôi để làm xong cái vụ moto cái đã làm cái mui gắn cái phuộc sau vào , rồi tính tiếp cái thắng đĩa bánh sau , vì cái thắng bố trong cái mô tơ chú Lộc thắng không ăn hehehe nên phải tính thêm

Comment

• Hi,
      Kể cũng lạ, đã có bản lĩnh đi xe địa hình, leo địa hình rồi thì nghĩ đến cái động cơ phụ thêm chi nữa trời. Sao lắm người đòi làm xe đạp điện leo địa hình thế không biết.

Thân ái.
      Đường đến những ngày vinh quang không còn xa
      Con đường chúng ta... chúng ta đã chọn.

Comment

• Nguyên văn bởi Hard Xem bài viết
        Hi,
        Kể cũng lạ, đã có bản lĩnh đi xe địa hình, leo địa hình rồi thì nghĩ đến cái động cơ phụ thêm chi nữa trời. Sao lắm người đòi làm xe đạp điện leo địa hình thế không biết.

Thân ái.
        Chào bạn , với bạn thì lúc nào cũng là máy nổ sao , sài điện không được sao bạn? Thời buổi này đâu ai giàu làm có tiền sắm xe mấy nổ hàng chục triều đồng đâu bạn , vả lại mình ở tầng lớp nghèo thì nghĩ cái gì rẽ mà đi , còn giàu thì cứ xe SH mà đi cho nó oách cần gì tìm tòi mấy con xe điện đi người ta cười

Dòng xe 2 bánh địa hình ko được gắn mô tơ điện chạy trong thành phố sao bạn? Tôi là dân cơ khí mà chán cái máy nổ nên làm mấy cái xe điện chạy đấy thôi nghèo mê sáng tạo thích làm này làm nọ cho nó có ích tí , ngồi phán như chúa chổm mà không làm được gì chả ai khen đâu

Sáng tạo và độc đáo gọn nhẹ quá mấy bác nhĩ xem chiếc này nè

Last edited by quangtung300; 27-09-2011, 15:38.

Comment

• các bác cho em hỏi ở trợ trời hn có bán động cơ xe đạp 3 pha 24v 250w + tay ga + bo điều khiển ko ak ? nếu dùng mo tơ laọi đấy em dùng 2 bình 12v 14a của tia sáng thì đi dc khoảng bao nhiêu km ak ?
          Last edited by banhkeohaiha; 27-09-2011, 16:54.
          Cuộc đời bất công nuôi nhóc lớn >>>>
          Xã hội khốn lạn dậy nhóc Khôn !
          **** (^_^)****

Comment

• ah` xe em ah` xe em giờ nó thành xe máy rùi nên ko hợp chủ đề nên em ko úp lên nữa....mà bác Quang Tùng ở tận cần thơ lận ah` ...hix xa quá ...đành hẹn kiếp sau vậy...chúc bác mau thành công sản phẩm...
            Last edited by emyeu_bacloc; 28-09-2011, 02:23. Lý do: lỗi

Comment

• Sao khi rà sót lại thì do hở mạch điện nên 1 môtơ không chạy , mình làm lại chạy tốt 2 môtơ 1 lược rồi mà buồn cái là hôm trước cái bánh sau bơm lên nó sẹò hoài đưa ra bác vá xe mà quên lấy hôm sau nhớ chạy ra thì ko thấy bác đó đâu nữa 3 ngày rồi ko thấy luôn hỏi cái bà bán hàng rong gần đó thì bảo là ổng bệnh rồi potay , h chỉ biết đợi ổng ra lấy bánh về lắp vào chạy ra thằng uống ống sắc làm cái mui nữa là bắt tay vào làm cái bộ áo bằng composite

Chú Lộc mấy ngày ko thấy online trả lời buồn quá hic

Comment

• Hai động cơ này bác cấp điện chung à? Mình nhìn cũng khong rõ lắm nhưng mà nếu nối chung liệu có sợ trường hợp một bên quay nhanh một bên quay chậm không nhỉ?

Comment

• Nguyên văn bởi kkkk Xem bài viết
                  Hai động cơ này bác cấp điện chung à? Mình nhìn cũng khong rõ lắm nhưng mà nếu nối chung liệu có sợ trường hợp một bên quay nhanh một bên quay chậm không nhỉ?
                  đã nối chung thì sao mà quay không đều được hả bác.có phải nó chạy 2 ga đâu.
                  điều mà ta chưa làm được cũng là điều ta thấy nuối tiếc

Comment

• Gởi Bác Phúc hình chiếc xe
                    -sườn nhôm
                    -Đạp trợ lực zin 2 chế độ chạy và 1 chế độ sạc lại [vừa chạy vừa sạc lại pin ]
                    -đùm sau 3 số...
                    Click image for larger version

Name:	Hinhchup0078.jpg
Views:	2
Size:	161.6 KB
ID:	1351156

Name:	Hinhchup0079.jpg
Views:	1
Size:	167.3 KB
ID:	1351157
                    ĐT:0982852755
                    Các Bác vào đây coi hình đở nhé !!!!

Comment

• Nguyên văn bởi chinsukute Xem bài viết
                      đã nối chung thì sao mà quay không đều được hả bác.có phải nó chạy 2 ga đâu.
                      tất nhiên là không phải 2 ga rồi. Nhưng cơ bản ở đây là 2 động cơ khác nhau gắn vào hai bánh. Trừ phi hai động cơ giống hệt nhau 100%, hoặc có cơ cấu j đấy để đảm bảo hai động cơ quay đều. chứ không nối chung khả năng quay không đều là quá lớn đấy chứ bác?

Comment

• Chào Chú Lọc!
                        Chú tìm hộ cháu 01 đèn loại nối nguồn 24v, 01 công tắc cho xe yamaha pas như trong hình,

Name:	Anh007.jpg
Size:	78.5 KB
ID:	1351160,

Name:	Anh ct.jpg
Size:	33.5 KB
ID:	1351161
                        Và 01 bộ chắn bùn + 01 cái đèo hàng cho loại xe vành 700 (chú chọn loại màu sáng: inox,nhôm hoặc nhựa sơn màu sáng đều được,),

Name:	van xe.jpg
Size:	24.9 KB
ID:	1351162.
                        Chú tính coi hết bao nhiều để cháu gửi một thể. (Xe + đèn + công tắc + vành xe + đèo hàng + ...)
                        Cảm ơn chú!
                        Last edited by sheva050; 30-09-2011, 11:57.

Comment

• Nguyên văn bởi kkkk Xem bài viết
                          tất nhiên là không phải 2 ga rồi. Nhưng cơ bản ở đây là 2 động cơ khác nhau gắn vào hai bánh. Trừ phi hai động cơ giống hệt nhau 100%, hoặc có cơ cấu j đấy để đảm bảo hai động cơ quay đều. chứ không nối chung khả năng quay không đều là quá lớn đấy chứ bác?
                          Cả 2 motor mình điều mua của chú locto chủ topic này nè bạn , nó là loại Yamaha 250w 24V DC của dùng chung 1 mch5 mua của chú ấy luôn , mạch này có thể khiển tới 3 motor cùng lúc lận bạn theo chú thì dòng DC nó ko bị nhiễu xung nên các motor chạy cùng lúc nó tương đương số vòng quay với nhau thôi bạn

Comment

• À, cái này thì mình tất nhiên là đồng tình rồi, không phản bác j cả. Ai cũng sẽ chọn hai con motot cùng công suất cùng tốc độ rồi (sai số nằm trong khoảng cho phép là đươc) mình cũng chẳng phải dân cơ khi nên những cái đó mình không nắm rõ. Đôi điều góp ý cho sản phẩm của bạn tốt hơn chút thôi. Chúc bạn thành công!

Comment

• Nguyên văn bởi quangtung300 Xem bài viết
                              Cả 2 motor mình điều mua của chú locto chủ topic này nè bạn , nó là loại Yamaha 250w 24V DC của dùng chung 1 mch5 mua của chú ấy luôn , mạch này có thể khiển tới 3 motor cùng lúc lận bạn theo chú thì dòng DC nó ko bị nhiễu xung nên các motor chạy cùng lúc nó tương đương số vòng quay với nhau thôi bạn
                              Nhưng chắc bác cũng nên xem lại, nếu lỡ đang chạy ở tốc độ cao nhưng vì một lý do gì đó một động cơ bị đứt dây điện không tiếp điện được cho motor thì có thể gây tai nạn hay không. Mình đang chạy motor loại 400w / 36v đã 2 lần bị bung nam châm bên trong dẫn tới motor rất nặng. Nếu lỡ 1 trong 2 bên mà phát sinh thì e rằng nguy hiểm lắm.

Comment

• Nguyên văn bởi Hard Xem bài viết
                                Hi,

Thân ái.
                                Theo mình nghĩ:khi gối mõi chân chồn sau khi thể thao..Sau khi, tạm ngưng thể hiện "bản lĩnh 1 bánh".Hay,còn đang muốn thể hiện bản lĩnh mà,gặp mẹ của bạn gái thì mình phải ngưng bản lĩnh ngay..

Kế nữa,là bánh nó bự bám đường tốt.

Thêm nữa,là khung xe nó mạnh tải thêm máy và accu.

Với lại,xe leo núi,địa hình..khi,không chạy trên núi thì,cũng không ai có quyền cấm Mình chạy nơi bằng phẳng..

Còn nữa,là khi tà tà mà có ai gọi thì Mình tăng tốc lên chút đỉnh để tới chỗ hẹn khỏi bị trễ.

À,khi đi xe đa năng.. ý lộn địa hình 1 Mình mà,có bà già hay con gái dễ "Xương",Mình cho quá giang tuốt và chuyển qua tay ga.

Thôi,còn nhiều nữa nhưng,sợ nói nhiều.Thích là làm miễn đừng hại ai thì cứ làm cho thõa thích.

Thân ái và đoàn kết!

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X