Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi longngaloi Xem bài viết
    Chào tất cả các ace trên diễn đàn. Mình vừa mới tham gia diễn đàn và thấy rất bổ ích và thú vị. Mình muốn tụ tay làm 1 con XDD để cùng trao đổi vs mọi người. mong mọi người giúp dỡ!
    Tiện đây cháu muốn nhờ chú LOCTO xem giúo cháu mua 1 động cơ và đầy đủ mạch điều khiển, acquy, tay ga và bộ truyền động (nói chung là toàn bộ phần chuyền động và điện. dây điện nối sẵn vì cháu chằng biết j về điện đâu ah. cháu là dân xây dựng mà) về cháu sẽ chế khung và lắp vao. Mong chú LOCTO và các aec trên diễn đàn nhiệt tình giúp đỡ ah!
    chu Loc oi! chú rảnh thì trả lời giúp cháu vs ah: cháu đã kiếm dc 1 cái xe đạp đa hình cũ rồi mong chú và các ace trên diễn đàn giúp đỡ!

Comment

• Chủ nhật này mình đi xuống chú Lộc cùng bác Tùng nè!!
      Last edited by royal309; 11-11-2011, 14:51.

Comment

• To quangtung: Em tìm với từ khóa pedal generator. Anh mới đọc thôi chưa làm đc gì nên cũng chưa có gì để nói cả

Comment

• ùh,cảm ơn. Nhưng đi vậy sớm quá,chắc mình ko dậy nổi. Ko biết xuống đó nếu mình ở đến tối thì có xe về ko nhỉ. Khoảng 5h 6h gì đó. xuống vậy có làm phiền chú Lộc ko.

Comment

• Nguyên văn bởi trinhhaikhan Xem bài viết
            Mình cũng thường xuyên xuống nhà chú Lộc, sáng 4h xuất phát đi bến xe Miền Tây, đi chuyến xe 5h của Mai Linh hoặc Phương Trang, đến Long Xuyên khoảng 9h30, đi xe trung chuyển đến nhà chú Lộc luôn (ngay sân vận động An Giang là đường Lý Thường Kiệt).
            ùh,cảm ơn. Nhưng đi vậy sớm quá,chắc mình ko dậy nổi. Ko biết xuống đó nếu mình ở đến tối thì có xe về ko nhỉ. Khoảng 5h 6h gì đó. xuống vậy có làm phiền chú Lộc ko.

Comment

• Nguyên văn bởi nghianam Xem bài viết
              To quangtung: Em tìm với từ khóa pedal generator. Anh mới đọc thôi chưa làm đc gì nên cũng chưa có gì để nói cả
              Cái này khó phần kinh tế thôi anh , em đã hỏi bọn Trung nó bán cái genigator 350w 12V DC giá 379 USD chưa thuế , vậy mình làm gì được anh? Trong khi mấy cái máy phát điện cũ xe ô tô tháo ra bán thì 300-350 nghìn dòng 12v DC 50Ah vậy nó gần 1 ngựa rồi , vấn đề em tính là nó dùng làm Phong điện mà

Sẵday986 cũng nói cái này vui vui nhé , em đang dùng cái mô tơ 1 phan có chổi than 36v 350w của chú Lộc , khi lắp 2 cái mô tơ với nhau anh quay ngược chiều của mô tơ này thì nó có dòng đủ quay cái mô tơ kia hề hề nhìn thấy củng vui vui thỷ lệ quay là 1/2

Comment

• Nguyên văn bởi royal309 Xem bài viết
                Chủ nhật này mình đi xuống chú Lộc cùng bác Tùng nè!!
                Mai có đi thì chú phải nói qua tới anh là mấy h sáng , đi xuống chù mất hơn 1h30 lận đi là chiều về tới đây phải trước 4h vì nhà tối anh còn phải tiếp mua bán nữa

Comment

• Nguyên văn bởi longngaloi Xem bài viết
                  chu Loc oi! chú rảnh thì trả lời giúp cháu vs ah: cháu đã kiếm dc 1 cái xe đạp đa hình cũ rồi mong chú và các ace trên diễn đàn giúp đỡ!
                  Động cơ 24v 250w+ bo đk + tay ga +hộp để bình công tắc dây nối đầy đủ.....Bác về chỉ ráp vào thôi là :1 T
                  còn bình acquy thì Bác tự mua vì mua ở chổ nào thì chổ đó bảo hành.
                  Chào Bác !
                  ĐT:0982852755
                  Các Bác vào đây coi hình đở nhé !!!!

Comment

• Nguyên văn bởi nghianam Xem bài viết
                    Anh Lộc cho em hỏi : Anh có Đùm chạy (bánh sau,có răng lắp líp) loại 24v-500W không? giá moto+tiền cước bưu điện là bao nhiêu.Em ở Quận Cầu Giấy Hà nội.Cảm ơn anh
                    số DT của em :0986145634
                    24v chỉ có loại 250w , còn 500w thì có loại 36v. giá là : 700k
                    cước khoảng 100k .Chào Bác !
                    ĐT:0982852755
                    Các Bác vào đây coi hình đở nhé !!!!

Comment

• bác locto cho em hỏi bộ moto 36v, sạc, điều khiển...nói chung đủ hết chỉ việc mua về và mua ắc qui và tự lắp đặt thì hết bao nhiêu ạ? em ở Hà Nội

à moto bác có là loại chổi than hay ko than ạ, công suất bao nhiêu W nhỉ?

mà làm thế nào đề phân biệt môt chổi than và ko than ạ, thấy xe điện trên thị trường giờ bán tùm lum mà ko biết loại than hay ko than

Comment

• Nguyên văn bởi locto Xem bài viết
                        xe nầy chạy đùm 36v vòng bánh 26, sườn sắt, có phuộc trước... giá :3 triệu 500
                        [ATTACH=CONFIG]34542[/ATTACH]

xe nầy sườn nhôm phuộc trước sau ,chạy đùm 24v chổi than [có thể cho chạy 36v] . giá 4 triệu 500 ngàn
                        [ATTACH=CONFIG]34543[/ATTACH]

xe nầy sườn sắt ,chạy đùm 24v ,có phuộc trước sau. giá 4 triệu
                        [ATTACH=CONFIG]34544[/ATTACH]

xe nầy sườn sắt .1 phuộc trước ,chạy đùm 24v .giá 3 triệu 500 ngàn
                        [ATTACH=CONFIG]34545[/ATTACH]

xe nầy là dòng xe chopper chạy đùm 36v . giá 8 triệu
                        [ATTACH=CONFIG]34546[/ATTACH]

Còn mấy chiếc xe Asama là xe mới của VN tôi không có ...
                        Chào Bác !
                        những chiếc này cả phí ship ra HN à bn bác, mỗi chiếc chạy tầm bao nhiêu Km phải sạc ạ, chiếc đầu dùng bình 7Ah hay 12Ah ạ, nếu 7ah có thế cải tạo thành 12Ah để chạy âu hơn ko ạ

Comment

• Nguyên văn bởi 12346789 Xem bài viết
                          bác locto cho em hỏi bộ moto 36v, sạc, điều khiển...nói chung đủ hết chỉ việc mua về và mua ắc qui và tự lắp đặt thì hết bao nhiêu ạ? em ở Hà Nội

à moto bác có là loại chổi than hay ko than ạ, công suất bao nhiêu W nhỉ?

mà làm thế nào đề phân biệt môt chổi than và ko than ạ, thấy xe điện trên thị trường giờ bán tùm lum mà ko biết loại than hay ko than
                          Xe điện do Trung Quốc làm bây giờ toàn không chổi than ( brushless motor DC) , chú Lộc có đủ từ loại chổi than và không chổi than hết có pót trên điễn đàn đó trả về mất trang trước xem thì rõ

Còn acqui thì tùy theo mình thích dùng bao nhiêu thì nghĩ cách bố trí mấy cái acqui thôi , chú Lộc làm sẵn thì phải gọn và dễ lắp đặt nên thường là chế hộp cho bình 7,5Ah của Globe thôi

Comment

• Chào chú Lộc.Cháu Tuấn Anh HN.
                            Cháu nhờ chú làm cho cháu chiếc địa hình,pin lắp ở chở hàng sau giống như chiếc này.
                            Click image for larger version

Name:	xediahinh.jpg
Views:	1
Size:	20.2 KB
ID:	1353681
                            xe lắp động cơ 3 pha 500w ở đùm sau, 1 bộ 3pha 500 w đầy đủ (tay ga ,sạc , bình+vỏ bình treo ở đèo hàng sau)
                            1 vỏ bình treo đèo hàng sau 2 bình,
                            1 vỏ bình treo đèo hàng sau 3 bình
                            1 bo điều khiển 36v loại chổi than.

Comment

• Bac Tung sao vao nha bac ko co ne. Dang o dg phan dinh phung ne

Comment

• cháu đọc hết hơn trăm trang nhưng tùm lum quá, ko biết giờ bác có những loại nào, giờ cháu muốn hỏi chú thế này, cháu muốn một chiếc xe, bánh nhỏ thôi, như thế này là đc, kiểu dáng như thế này cũng oke Click image for larger version

Name:	th_Anh002113.jpg
Views:	1
Size:	4.9 KB
ID:	1353684

có đề sau phòng khi hết điện đạp cho đỡ hốt ạ, mà cái đùm này úc hết điện đạp có nặng ko ạ, xem đi thử cái xeddapjj điện yamaha ở Nghĩa hải thì tại bánh nó có 16inh líp lại to nên đạp ko nặng nhưng đi chậm rì
                                gập đôi lại đc thì càng tốt ạ, động cơ loại gắn trực tiếp vào trục ấy ạ!

có phuộc sau, do nhu cầu đi lại khá nhiều nên chạy đc càng lâu càng tốt(3 bình 12Ah thì đc tầm bn km ạ), tốc độ tối đa tầm 30-40km/h, đi 1 người tầm 65kg, xe cần chạy khỏe vì đường ko tốt lắm, lắm cầu cao,

chiếc thứ 2 là nhu cầu cho phụ nữ trung niên nên kiểu dáng như xe mini là đc, yêu cầu chỉ cần chạy càng xa đc càng tốt, động cơ gắn luôn vào trục và kiểu dáng dễ nhìn chút

bác báo giá cho cháu 2 chiếc này

mà bác ơi, sao cái xe ở trang đầu chạy có 2 bình 7AH mà chạy đc những 30Km thế ạ, đọc topic thấy có bài bác nào đấy đặt hàng có con xe chạy 36V12Ah mà cũng chỉ chạy đc> 40Km,
                                Last edited by 12346789; 13-11-2011, 19:27.

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X