Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi bao6820 Xem bài viết
    Xin chào tất cả các chiến hữu trên diễn đàn, tôi rất thích sự năng nổ của anh Quangtung và sự nhiệt tình của anh Lộc.
    Các vấn đề mà các chiến hữu đưa ra luôn được giải thích thấu đáo, đó là một kho kiến thức về cơ khí cũng như cơ điện.t ôi rất mù mờ về kiến thức nhưng rất ham học hỏi, nếu gặp sự cố khó khăn mong các chiến hữu nhiẹt tình giúp đỡ .Xin
    cảm ơn nhiều.
    Tôi muồn thay bạc đạn sau của mâm xe điện thì thay bằng cách nào ? và mâm xe điện sau của xe điện trung quốc thì thay bạc đạn ra sao? mong các chiến hữu giúp đỡ.
    Trước hết Bác tháo bánh xe ra , Bác mở cái má thắng ra , vặn hết mấy con bù lon trên cốt đùm ra , xong theo vòng tròn của má đùm mổi bên có khoảng 8/9 con ốc ,vặn hết ra [ cả 2 bên] ,nhớ là trước khi tháo 2 má đùm ra Bác phải lấy viết bút lông làm dấu 2 cái má đùm và đùm ,để khi lắp vào nhiều khi không ngay lổ ốc [đồ TQ mà] . khi đả tháo hết tất cả các con ốc rồi ,Bác lấy 1 khúc cây làm nền ,cầm bánh xe theo chiều ngang dộng cốt đùm xuống khúc cây [bên không có dây] thì má đùm sẻ bật ra , Bác đừng có cạy nó không ra mà có thể còn bể má đùm
    2 cái bạc đạn ở trên 2 má đùm , Bác thay rồi lắp vô bình thường .
    Chào Bác !
    ĐT:0982852755
    Các Bác vào đây coi hình đở nhé !!!!

Comment

• Bác Lộc ạ.Cháu Thịnh mới gửi tiền bác cho bác sáng nay để đặt mua một bộ gồm:1 động cơ 3 pha 250w,2 tay ga,1 bo điều khiển,1 hộp đựng ắc quy,1 bộ tăm 27,1 sạc 24v. ah mà cháu hỏi bắc luôn là căm của cháu bây giờ là 27 nếu thay thì phải dùng loại ngắn hơn phải không ạ chắc là 25 cháu không rỏ lắm.Với gửi từ đó ra Hà Nội không biết mất mấy ngày.Mong quá!

Comment

• Em đặt hàng bác những món sau:

1 mô tơ đùm trước 24v + Hộp điều khiển 24v + tay ga + sạc 24v

Người nhận: Nguyễn Hoàng Phương
        Số điện thoại : 0907224430
        Thứ 6 bác gữi để thứ 7 em nghỉ làm ở nhà đi nhận.

Thân chào bác, chúc bác sức khỏe.

Comment

• Động cơ điện 3 pha 24v,250w mình nên gắn vào bánh xe có đường kính bao nhiêu là tốt nhất mấy bác ơi???
          Nếu gắn vào bánh 680 thì nó sẽ chạy được bao nhiêu km/h, bánh 500 thì chạy được bao nhiêu?

Comment

• chào các chiến hữu , tôi có một vấn đề mong các anh em giúp đỡ.
            Thứ nhứt:xe đạp điện trung quốc bị hư mâm điện tôi muốn thay mô tơ của Bác lộc được không,nếu được thì có cần thay đổi dàn điện hay không,vì trung quốc có loại 36v, 48v .
            Thứ hai :có mô tơ bỏ bánh trước không? có mô tơ bỏ bánh sau không ?
            Mong anh em giúp đỡ .cám ơn nhiều.
            Last edited by bao6820; 07-03-2012, 17:23.

Comment

• bác ơi, bác k trả lời cháu ak

Comment

• em mới gọi bác đó...

bác xem e loại xe này còn ko...

bác báo giá cho em xe ko gắn bình vào ... để bình e mua ở tp cho tiện...

bác làm đầy đủ hết luôn.. cả hộp đựng bình (bình lớn 12Ah nha)
                Last edited by caocanlong; 08-03-2012, 11:28.

Comment

• Nguyên văn bởi bao6820 Xem bài viết
                  chào các chiến hữu , tôi có một vấn đề mong các anh em giúp đỡ.
                  Thứ nhứt:xe đạp điện trung quốc bị hư mâm điện tôi muốn thay mô tơ của Bác lộc được không,nếu được thì có cần thay đổi dàn điện hay không,vì trung quốc có loại 36v, 48v .
                  Thứ hai :có mô tơ bỏ bánh trước không? có mô tơ bỏ bánh sau không ?
                  Mong anh em giúp đỡ .cám ơn nhiều.
                  Xe China có nhiều loại mà ít nhất có cái hình , nếu nó hư luôn cáo mơ tơ thì mua của chú Lộc cho rẽ . Hàng chú Lộc đa dạng tùy bác thích thôi 36, 48v ko chổi than , hay có chổi điều có thôi , bác cứ do đường kính niền gửi thông số chú Lộc là ok . Tốt nhất là dt cho chú ấy

Comment

• chào cả phòng!
                    bác nào có con như trong hình mà công suất 800w 24 hoặc 48v dc bán không
                    Click image for larger version

Name:	Anh015.jpg
Views:	1
Size:	81.3 KB
ID:	1358362

Comment

• Trên thị trường có bán cái bộ kích điện từ 12v lên 24v không mấy bác? mình đang ráp chiếc xe đạp điện sử dụng bình hai bình 12v-40A, nếu có máy bộ kích từ 12v lên 24v thì tiện quá, lúc đó mình chỉ sử dụng 1 bình + cái kích là được

Comment

• Em vừa đi mua hai cái ắc quy Golobe 7.5a 12v 310n/bình thấy hơi đắt em ở HN hỏi binh 12v/12ah có 440n thêm có ít mà đang băn khoăn về vụ cái hộp em đã đặt bác Lộc làm sẵn không biết kich thước ra sao nữa.Đặt hàng bác Lộc 3 ngày rồi mà vẫn chưa có tin gì.hic.Không biết ngày mai co tin gì không chuyển phát nhanh mà sao em thấy chậm quá

Comment

• Nguyên văn bởi thinhcar Xem bài viết
                          Em vừa đi mua hai cái ắc quy Golobe 7.5a 12v 310n/bình thấy hơi đắt em ở HN hỏi binh 12v/12ah có 440n thêm có ít mà đang băn khoăn về vụ cái hộp em đã đặt bác Lộc làm sẵn không biết kich thước ra sao nữa.Đặt hàng bác Lộc 3 ngày rồi mà vẫn chưa có tin gì.hic.Không biết ngày mai co tin gì không chuyển phát nhanh mà sao em thấy chậm quá
                          620k/bộ ắc quy cơ ah..mắc nhỉ

Comment

• Nguyên văn bởi thinhcar Xem bài viết
                            Em vừa đi mua hai cái ắc quy Golobe 7.5a 12v 310n/bình thấy hơi đắt em ở HN hỏi binh 12v/12ah có 440n thêm có ít mà đang băn khoăn về vụ cái hộp em đã đặt bác Lộc làm sẵn không biết kich thước ra sao nữa.Đặt hàng bác Lộc 3 ngày rồi mà vẫn chưa có tin gì.hic.Không biết ngày mai co tin gì không chuyển phát nhanh mà sao em thấy chậm quá
                            hà nội đắt hơn sg nhiều quá

Comment

• Em cũng thấy đắt vì ngày trước mua accu 5h cho xe máy loại bình thường cũng chỉ có hơn trăm ngàn thôi.Em thấy ở trên mạng bán có 265n.Nhưng cách chỗ em xa quá đành thôi.Ở trong SG các bác mua là bao nhiêu vậy?Có phải cái binh globe chuyên dành cho xe đạp điện có 2 đầu cực là jack không ạ?

Em mua cái này không biết đã đúng chưa?
                              Ắc quy Globe 7.5Ah-12V ( WP7.5-12 ) | Ắc quy

Mong mãi mà chưa nhận được càng chờ càng lâu các bác ạ.

Comment

• bác hỏi bình 12v/12AH ở đâu mà họ đòi 440k.
                                Em từ đợt đến nay toàn lấy 375k/1b
                                Mua,bán-sửa chữa XE ĐẠP ĐIỆN
                                bán buôn-bán lẻ phụ tùng XDD

ĐT:0947012323

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X