Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi xedapdien12 Xem bài viết
    Cảm ơn Bác nhìu lắm .
    Phiền bác cho e hỏi thêm
    1- là khi nối tiếp 2 bình ắcquy thì khi sạc thì 1 bình sẽ đầy trc sau đó bình 2 mới đấy, như vậy thì có phải sẽ không tốt cho bình 1 gây ra hiện tựong bình 1 hỏng trước

2 - Khi nối tiếp 2 bình như vậy thì mấy loại sạc 24 v ngoài thị trường bán thì loại nào thì dùng tốt . Bác tư vấn gúp e luông là mua bình loại nào và sạc loại nào tốt không ạ ?

Một lần nữa cảm ơn Bác
    Chúc Bác vui vẻ ạ ./
    +
    Mắc nối tiếp 2 bình có cùng điện áp, cùng Ah thì theo tôi khi sạc cả 2 bình sẽ cùng đầy chứ ko phải bình 1 đầy trước đâu, vì mắc nối tiếp mà ( xe đạp điện hầu như bình ắc quy đều mắc nối tiếp mà ) nên chuyện này bạn đừng lo
    Bình ắc quy thì theo tôi bạn nên dùng của Globe loại dùng cho bộ lưu điện ấy , nó sẽ bền hơn. bạn dùng 2 bình 12V - 7,5Ah nếu bạn sợ nặng hay cồng kềnh. còn nếu muốn đi được quãng đường xa hơn thì bạn dùng 2 bình 12V - 12Ah
    Còn sạc bình thì bạn nên dùng loại có các chế độ bảo vệ cho bền bình hơn. tuy nhiên khi mua sạc về bạn phải để ý xem lúc sạc ngắt thì bình đã thật sự đầy chưa ? và có thể phải điều chỉnh lại 1 chút. Nhưng điều đó cũng ko quan trọng đâu. Vì bình Globe cũng rẻ mà, bạn cứ yên tâm mà dùng. Chúc vui
    Trần Quang Định
    0932299590

Comment

• các bác có ai có cái động cơ 36V - 350W không dùng để lại cho em với. và nếu có cho emi cái hình thì tốt quá
      Cảm ơn các bác
      Trần Quang Định
      0932299590

Comment

• Nguyên văn bởi dinh.dt Xem bài viết
        Mắc nối tiếp 2 bình có cùng điện áp, cùng Ah thì theo tôi khi sạc cả 2 bình sẽ cùng đầy chứ ko phải bình 1 đầy trước đâu, vì mắc nối tiếp mà ( xe đạp điện hầu như bình ắc quy đều mắc nối tiếp mà ) nên chuyện này bạn đừng lo
        Bình ắc quy thì theo tôi bạn nên dùng của Globe loại dùng cho bộ lưu điện ấy , nó sẽ bền hơn. bạn dùng 2 bình 12V - 7,5Ah nếu bạn sợ nặng hay cồng kềnh. còn nếu muốn đi được quãng đường xa hơn thì bạn dùng 2 bình 12V - 12Ah
        Còn sạc bình thì bạn nên dùng loại có các chế độ bảo vệ cho bền bình hơn. tuy nhiên khi mua sạc về bạn phải để ý xem lúc sạc ngắt thì bình đã thật sự đầy chưa ? và có thể phải điều chỉnh lại 1 chút. Nhưng điều đó cũng ko quan trọng đâu. Vì bình Globe cũng rẻ mà, bạn cứ yên tâm mà dùng. Chúc vui
        May cho e quá .
        nhưng nếu e nôi tiếp 2 acquy như vậy thì e vẫn chưa hiểu lắm về thông số để chọn mua sạc như thế nào cho phù hợp ?
        E thấy có hãng Robot bán sạc 24v như bên dưới nhưng sao đắt vậy Bác, Với lại còn to quá ạ.
        Sạc có tăng điện 10A (12V-24V) - Printing
        E cũng thấy trên mạng thông tin là sạc của xe Asama loại sạc 24v có thể sạc đc 2 ắcquy mắc nối tiếp không biết ý Bác như thế nào? Vì nếu đúng thì e có thể hỏi mua các của hàng xe Asama ở ngoài Bắc.

Mà khi nối tiếp 2 bình thì nếu e để 2 bình theo chiều nằm ngang thì có ảnh hưởng gì không nhỉ .
        Lại mong tin Bác ạ
        Chức Bác vả Cả nhà vui vẻ

Comment

• bác Lộc cho đặt 1 bộ đùm trước 24V 250W + tay ga + bo điều khiển nhé. em Giang Cam Ranh
          Địa chỉ của em:
          Hồ Minh Giang
          HT: 3KC 2255 Cam Phúc Bắc - Cam Ranh - Khánh Hòa
          Bác cho em Số tài khoản của bác luôn nha em quên mất rồi. Tìm lại lâu quá
          Last edited by song2310; 05-04-2012, 15:46.

Comment

May cho e quá .
            nhưng nếu e nôi tiếp 2 acquy như vậy thì e vẫn chưa hiểu lắm về thông số để chọn mua sạc như thế nào cho phù hợp ?
            E thấy có hãng Robot bán sạc 24v như bên dưới nhưng sao đắt vậy Bác, Với lại còn to quá ạ.
            E cũng thấy trên mạng thông tin là sạc của xe Asama loại sạc 24v có thể sạc đc 2 ắcquy mắc nối tiếp không biết ý Bác như thế nào? Vì nếu đúng thì e có thể hỏi mua các của hàng xe Asama ở ngoài Bắc.

Mà khi nối tiếp 2 bình thì nếu e để 2 bình theo chiều nằm ngang thì có ảnh hưởng gì không nhỉ .
            Lại mong tin Bác ạ
            Nếu bạn mắc nối tiếp 2 ắcquy 12V-12Ah thì lúc đó thông số của ắc quy sẽ là 24 V - 12 Ah. và dòng nạp tính bằng 1/10 dung lượng bình thì sẽ tốt cho bình nhưng thời gian sạc sẽ lâu hơn. bạn chọn loại sạc có dòng từ 1,2 - 1,8 A đều được cả. Bạn đừng vào hãng mua. sẽ đắt hơn nhiều đó ( xin lỗi nếu bạn nào đọc bài này mà lại làm cho các hãng xe ), cái sạc mà bạn xem nó đắt vì gần như sạc đa năng, sạc được với nhiều mức điện áp và nhiều cường độ dòng điện # nhau
            Bình ắc ắc quy để nằm thì bạn chọn ắcquy khô thì ok. ko vấn đề đâu. tôi cũng ở HN, khi nào bạn làm xong có thể cho tôi chiêm ngưỡng đc ko
            Chào bạn, chúc 1 ngày vui vẻ
            Trần Quang Định
            0932299590

Comment

May cho e quá .

Lại mong tin Bác ạ
              Bình acquy kín thí thì theo nhà sản xuất có thể đặt mọi tư thế,nhưng theo tôi thì mọi tư thế đó chỉ nên đặt ở môi trường cố định, còn xDD nó di chuyển và sóc liên tục nên tôi thấy nên để chiều đứng
              Thực tế tôi đã gặp vài trường hợp bình đặt ngang của hẵng xe ASAMA,mặc dù bình con mới(TG sử dụng 4 tháng) đã bị dụng cực,có những bình bị rỉ axit ra ngoài
              Mua,bán-sửa chữa XE ĐẠP ĐIỆN
              bán buôn-bán lẻ phụ tùng XDD

ĐT:0947012323

Comment

Nếu bạn mắc nối tiếp 2 ắcquy 12V-12Ah thì lúc đó thông số của ắc quy sẽ là 24 V - 12 Ah. và dòng nạp tính bằng 1/10 dung lượng bình thì sẽ tốt cho bình nhưng thời gian sạc sẽ lâu hơn. bạn chọn loại sạc có dòng từ 1,2 - 1,8 A đều được cả. Bạn đừng vào hãng mua. sẽ đắt hơn nhiều đó ( xin lỗi nếu bạn nào đọc bài này mà lại làm cho các hãng xe ), cái sạc mà bạn xem nó đắt vì gần như sạc đa năng, sạc được với nhiều mức điện áp và nhiều cường độ dòng điện # nhau
                Bình ắc ắc quy để nằm thì bạn chọn ắcquy khô thì ok. ko vấn đề đâu. tôi cũng ở HN, khi nào bạn làm xong có thể cho tôi chiêm ngưỡng đc ko
                Chào bạn, chúc 1 ngày vui vẻ
                E hiểu ý của bác về cách chọn sạc rồi , Mà Bác ở Hà Nội mà biết chỗ nào bán thì chỉ e với nhé .
                Mà Bác có biết cái xe đạp của e là dùng động cơ loại gì không hình nó link
                Click image for larger version

Name:	1111111111111111111.jpg
Views:	3
Size:	156.8 KB
ID:	1359274
                Hiện tại e mua lại của người khác và đã chế lên tay ga
                Cái quan tâm của e bây giờ là muốn đi quangc đuờng là khoảng 20km/1lần sạc
                Nnhưng về vấn đề chọn ắc quy là vì không biết cái động co loại này tiêu thụ điện năng ntn nên không biết chọn loại ắc quy nào cho hợp lý ?.( vì kích thước ắcquy e cũng phải tính xem nên để ở đâu nũă mà )
                Bên cạnh đó là cục pin zin theo xe có phần kiểm tra dung lượng diện còn lại thì đấu nối vào ắcquy có dùng đc không .? Và e có thể tự đấu đc không ?
                Vì e phải chọn đc ắc quy loại nào thì mới chọn đc sạc tương ứng .
                Đương nhiên khi nào xong e phải up lên cho mọi nguời thao khảo rùi
                Thank Bác nhìu

Comment

• Nguyên văn bởi phamngochai Xem bài viết
                  Bình acquy kín thí thì theo nhà sản xuất có thể đặt mọi tư thế,nhưng theo tôi thì mọi tư thế đó chỉ nên đặt ở môi trường cố định, còn xDD nó di chuyển và sóc liên tục nên tôi thấy nên để chiều đứng
                  Thực tế tôi đã gặp vài trường hợp bình đặt ngang của hẵng xe ASAMA,mặc dù bình con mới(TG sử dụng 4 tháng) đã bị dụng cực,có những bình bị rỉ axit ra ngoài
                  Ý kiến của Bác rất có ích , Vì nếu không để nằm ngang đc thì e còn tính toán xem để chỗ nào là hợp lý .
                  Có lễ e phải tính toán để bố trí bình thẳng đúng thui . Bác nói vậy thấy ghê ghê .
                  thank Bác nhìu

Comment

Hiện tại e mua lại của người khác và đã chế lên tay ga
                    Cái quan tâm của e bây giờ là muốn đi quangc đuờng là khoảng 20km/1lần sạc
                    Nnhưng về vấn đề chọn ắc quy là vì không biết cái động co loại này tiêu thụ điện năng ntn nên không biết chọn loại ắc quy nào cho hợp lý ?.( vì kích thước ắcquy e cũng phải tính xem nên để ở đâu nũă mà )
                    Bên cạnh đó là cục pin zin theo xe có phần kiểm tra dung lượng diện còn lại thì đấu nối vào ắcquy có dùng đc không .? Và e có thể tự đấu đc không ?
                    Vì e phải chọn đc ắc quy loại nào thì mới chọn đc sạc tương ứng .
                    Đương nhiên khi nào xong e phải up lên cho mọi nguời thao khảo rùi
                    Thank Bác nhìu
                    Bạn cứ sử dụng bình với điện áp bằng điện áp của bộ pin. bạn dùng ắc quy 7,5Ah thì sẽ nhỏ gọn hơn và có lẽ cũng đi đc khoảng 20km / lần sạc đó. Nếu dùng loại 12Ah thì nặng hơn nhưng lại đi đc quãng đường xa hơn. Cái này tùy bạn tính toán thôi
                    Còn sạc thì bạn mua 1 chiếc người ta ko bán đâu, bạn có thể dùng tạm cái sạc pin cũ rồi vài bữa nữa tôi lấy hàng tôi sẽ lấy cho. Còn nếu bạn cần gấp thì có thể bảo anh phamngochai anh ấy để cho 1 chiếc. vì hàng này nhà tôi ko còn.
                    Chào bạn
                    Trần Quang Định
                    0932299590

Comment

Chào anh, anh đã kiếm đc mấy cái nhông trong động cơ chưa? em hỏi mấy chỗ cũng ko có anh ah. nếu a biết chỗ nào thì chia sẻ với em nhé. mà anh có thể cho em xin email của anh để có gì chúng ta tiện trao đổi đc ko ạ
                      Chào anh, chúc a mạnh khỏe
                      Trần Quang Định
                      0932299590

Comment

Bạn cứ sử dụng bình với điện áp bằng điện áp của bộ pin. bạn dùng ắc quy 7,5Ah thì sẽ nhỏ gọn hơn và có lẽ cũng đi đc khoảng 20km / lần sạc đó. Nếu dùng loại 12Ah thì nặng hơn nhưng lại đi đc quãng đường xa hơn. Cái này tùy bạn tính toán thôi
                        Còn sạc thì bạn mua 1 chiếc người ta ko bán đâu, bạn có thể dùng tạm cái sạc pin cũ rồi vài bữa nữa tôi lấy hàng tôi sẽ lấy cho. Còn nếu bạn cần gấp thì có thể bảo anh phamngochai anh ấy để cho 1 chiếc. vì hàng này nhà tôi ko còn.
                        Chào bạn
                        Sạc pin cũ là sạc pin zin loại cắm 110v
                        Mà sạc đó dành cho pin 24v/5ảhtong khi 2 ắc quy là 24v/7,5 lận thì có ảnh hưởng gì không anh .?
                        Còn vấn đề mua của ai thì e nghĩ trên 1 diễn đàn bổ ích như này thì mình mua của ai mà chả đc với lại e cũng chưa cần ngay nên có thể đợi đuơc.
                        Quan trọng là Bác ở Hà Nội thì e cũng dễ giao dịch mà cần gì còn nhờ tư vấn chứ ạ
                        Thế loại sạc đó bao nhiêu vậy Bác ? giữa loại 7,5ah và 12ah thì giá cả thế nào ạ
                        Chào Báậo !

Comment

Ý kiến của Bác rất có ích , Vì nếu không để nằm ngang đc thì e còn tính toán xem để chỗ nào là hợp lý .
                          Có lễ e phải tính toán để bố trí bình thẳng đúng thui . Bác nói vậy thấy ghê ghê .
                          thank Bác nhìu
                          Như tôi nói ở trên thì nhất thiết ko phải là cứ phải để đứng,mà để đúng tư thế thì nó tốt hơn thôi chứ còn tôi vẫn thấy có những xe để nằm,nói chung cái đấy thì tuy diện tích mình có mà bố trí bình sao cho hợp lý,nếu ko có nhiều diện tích thì Bác vẫn có thể để theo kiểu khác mà.
                          Còn vấn đề Bác muốn đi được 20km/1 lần sạc thì sử dụng bình 12v/7,5AH là đủ tiêu chuẩn.
                          Nếu sạc cũ của Bác là 24V/5A(Dòng sạc nó ra tầm 700mmA) thì có thể sạc cho bình 7,5AH được mỗi tội hơi lâu
                          Thân chào

Nguyên văn bởi dinh.dt Xem bài viết
                          Chào anh, anh đã kiếm đc mấy cái nhông trong động cơ chưa? em hỏi mấy chỗ cũng ko có anh ah. nếu a biết chỗ nào thì chia sẻ với em nhé. mà anh có thể cho em xin email của anh để có gì chúng ta tiện trao đổi đc ko ạ
                          Chào anh, chúc a mạnh khỏe
                          Chào Bác!mail của tôi là Daidot10@gmail.com
                          còn cái nhông thì ko kiếm được,hix hix
                          Rất mong được trao đổi cùng với Bác.
                          Thân chào.
                          Mua,bán-sửa chữa XE ĐẠP ĐIỆN
                          bán buôn-bán lẻ phụ tùng XDD

ĐT:0947012323

Comment

Sạc pin cũ là sạc pin zin loại cắm 110v
                            Mà sạc đó dành cho pin 24v/5ảhtong khi 2 ắc quy là 24v/7,5 lận thì có ảnh hưởng gì không anh .?
                            Còn vấn đề mua của ai thì e nghĩ trên 1 diễn đàn bổ ích như này thì mình mua của ai mà chả đc với lại e cũng chưa cần ngay nên có thể đợi đuơc.
                            Quan trọng là Bác ở Hà Nội thì e cũng dễ giao dịch mà cần gì còn nhờ tư vấn chứ ạ
                            Thế loại sạc đó bao nhiêu vậy Bác ? giữa loại 7,5ah và 12ah thì giá cả thế nào ạ
                            Chào Báậo !
                            Nếu dùng cái sạc cũ thì bạn sạc sẽ lâu đầy hơn thôi, ko vấn đề gì, hoặc bạn dùng = biến áp cũng đc mà. Vì anh PHAMNGOCHAI cũng là người phân phối nên tôi mới mách bạn. còn bạn quyết định sẽ dùng bình 7Ah phải ko ? nói chung giá khoảng 150K bạn à.
                            Chào bạn
                            Trần Quang Định
                            0932299590

Comment

Nếu dùng cái sạc cũ thì bạn sạc sẽ lâu đầy hơn thôi, ko vấn đề gì, hoặc bạn dùng = biến áp cũng đc mà. Vì anh PHAMNGOCHAI cũng là người phân phối nên tôi mới mách bạn. còn bạn quyết định sẽ dùng bình 7Ah phải ko ? nói chung giá khoảng 150K bạn à.
                              Chào bạn
                              Nghe Bác nói từ Biến áp có vẻ phức tạp quá.
                              http://dientuvietnam.net/forums/imag...lies/smile.gif

Comment

Như tôi nói ở trên thì nhất thiết ko phải là cứ phải để đứng,mà để đúng tư thế thì nó tốt hơn thôi chứ còn tôi vẫn thấy có những xe để nằm,nói chung cái đấy thì tuy diện tích mình có mà bố trí bình sao cho hợp lý,nếu ko có nhiều diện tích thì Bác vẫn có thể để theo kiểu khác mà.
                                Còn vấn đề Bác muốn đi được 20km/1 lần sạc thì sử dụng bình 12v/7,5AH là đủ tiêu chuẩn.
                                Nếu sạc cũ của Bác là 24V/5A(Dòng sạc nó ra tầm 700mmA) thì có thể sạc cho bình 7,5AH được mỗi tội hơi lâu
                                Thân chào
                                .
                                Vâng có lẽ e tính nước dùng tạm sạc pin zin thôi trong khi chờ sạc pin của nó
                                vì cái sạc pin zin là 110v mà nó là cái giá để pin thì đúng hơn , Vì muuốn sac thi e toàn phải tháo pin ra và để vào khe sạc , nên hơi vướng .
                                Thôi thì e định lăp 2 bình 12v/7ah, nhờ Bác PHAMNGOCHAI đặt cho e loại sạc đó nhé ( Điện 220v - đầy ắcquy thì tự ngắt ạ )
                                Cho e xin giá cả và thủ tục thanh toán nhé .
                                Cảm ơn cả 2 Bác nhìu lắm lắm .

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X