Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi dinh.dt Xem bài viết
    Bạn cứ sử dụng bình với điện áp bằng điện áp của bộ pin. bạn dùng ắc quy 7,5Ah thì sẽ nhỏ gọn hơn và có lẽ cũng đi đc khoảng 20km / lần sạc đó. Nếu dùng loại 12Ah thì nặng hơn nhưng lại đi đc quãng đường xa hơn. Cái này tùy bạn tính toán thôi
    Còn sạc thì bạn mua 1 chiếc người ta ko bán đâu, bạn có thể dùng tạm cái sạc pin cũ rồi vài bữa nữa tôi lấy hàng tôi sẽ lấy cho. Còn nếu bạn cần gấp thì có thể bảo anh phamngochai anh ấy để cho 1 chiếc. vì hàng này nhà tôi ko còn.
    Chào bạn
    Cái Nhôn xe bạn thì chỉ có nhờ chú lộc luột đồ xe cũ của Nhật mà có thôi nếu gửi ra HN chí phí cũng thế , bạn tháo cái nhôn ra đem nó đến mấy cha nào có máy phai và máy tiện đặt hàng chả phai cho là xong , nếu ở HN thì vào đại học Bách Khoa chắc mấy cha sưởng thực tập làm dc ^^

Còn về acquy khô thì bên trong nó vẫn có dung dịch axit , đi lại dằn sóc tất nhiên nó sẽ ảnh thưởng đến bình mình khuyên mấy bác tốt nhất là kiếm chổ đặt acquy sao cho thích hộp thì mua cái chai silicon về bôm 1 mớ xuống đái rồi đại acquy lên , đặt trồng acquy hay ghép nó với nhau điều cho 1 lớp silicon vào giữa là được để khô khoảng 2 ngày hãy dùng , silicon nó khô lại làm dính acquy với đái hdung9075 nó khi đi dường dần sóc acquy ko bị nhay tưng tạo ra va đập làm mau hư bình

Comment

• Nguyên văn bởi quangtung300 Xem bài viết
      Cái Nhôn xe bạn thì chỉ có nhờ chú lộc luột đồ xe cũ của Nhật mà có thôi nếu gửi ra HN chí phí cũng thế , bạn tháo cái nhôn ra đem nó đến mấy cha nào có máy phai và máy tiện đặt hàng chả phai cho là xong , nếu ở HN thì vào đại học Bách Khoa chắc mấy cha sưởng thực tập làm dc ^^
      Vâng, em cảm ơn anh. vì nó là nhông = nhựa nên cũng hay bị vỡ anh à. Mà bác Lộc cũng ko có cái đó. mà tiện đây anh cho em hỏi là anh còn con motor 36V nào ko, để cho em 1 con.
      Chào anh
      Trần Quang Định
      0932299590

Comment

Vâng, em cảm ơn anh. vì nó là nhông = nhựa nên cũng hay bị vỡ anh à. Mà bác Lộc cũng ko có cái đó. mà tiện đây anh cho em hỏi là anh còn con motor 36V nào ko, để cho em 1 con.
        Chào anh
        Sao bằng nhựa được nhỉ? Mình có thấy loại này dưới chú Lộc rồi , nhông ngay trục dẫn động là bằng kim loại mà mình nghĩ là thép , còn nhông tăng đưa là nhựa , cái này ra chổ bán phụ tùng xe đạp mua loại dành cho cái tăng đưa ( ở đây gọi là cùi đề ) . Mình ở Cần Thơ lận bạn bạn cần đặt hàng chú Lộc chứ mình có mua bán gì đâu ^^

Cái đấy phai dc chứ ko khó đâu vần đề là tiền công gia công sản phẩm thôi , thướng nó ăn trời ơi đất hởi lắm

Comment

Sao bằng nhựa được nhỉ? Mình có thấy loại này dưới chú Lộc rồi , nhông ngay trục dẫn động là bằng kim loại mà mình nghĩ là thép , còn nhông tăng đưa là nhựa , cái này ra chổ bán phụ tùng xe đạp mua loại dành cho cái tăng đưa ( ở đây gọi là cùi đề ) . Mình ở Cần Thơ lận bạn bạn cần đặt hàng chú Lộc chứ mình có mua bán gì đâu ^^

Cái đấy phai dc chứ ko khó đâu vần đề là tiền công gia công sản phẩm thôi , thướng nó ăn trời ơi đất hởi lắm
          Vâng, vì em biết anh hay mua đồ của bác Lộc nên em hỏi anh còn thừa thì nhường cho e 1 cái. Em đã dặn bác Lộc rồi nhưng hiện giờ bác ấy cũng chưa có.
          Em có tháo 1 cái motor ra rồi. Cái nhông "tăng đưa " như anh nói thì nó bằng nhựa. Còn 3 cái nhông kia thì theo em đúng là nhựa ở phía rãnh ngoài, còn ở trong là thép. Em ko biết gì về cơ khí nên ko biết dùng từ, anh thông cảm cho. Hay là do cái motor em tháo là của TQ, còn motor của bác Lộc thì em ko biết
          Cái nhông tăng đưa ở ngoài cửa hàng bán xe đạp thường hay là xe đạp điện ạ ? vì em có tìm mà ko thấy. Cảm ơn anh đã chia sẻ
          Chúc anh luôn vui
          Trần Quang Định
          0932299590

Comment

• mà bản phác thảo của anh Tùng sao em ko vào xem đc? kế hoạch đó của anh đến đâu rồi? anh làm rồi cho em chiêm ngưỡng với ạ
            Last edited by dinh.dt; 06-04-2012, 16:18.
            Trần Quang Định
            0932299590

Comment

• Nguyên văn bởi phamngochai Xem bài viết
              Như tôi nói ở trên thì nhất thiết ko phải là cứ phải để đứng,mà để đúng tư thế thì nó tốt hơn thôi chứ còn tôi vẫn thấy có những xe để nằm,nói chung cái đấy thì tuy diện tích mình có mà bố trí bình sao cho hợp lý,nếu ko có nhiều diện tích thì Bác vẫn có thể để theo kiểu khác mà.
              Còn vấn đề Bác muốn đi được 20km/1 lần sạc thì sử dụng bình 12v/7,5AH là đủ tiêu chuẩn.
              Nếu sạc cũ của Bác là 24V/5A(Dòng sạc nó ra tầm 700mmA) thì có thể sạc cho bình 7,5AH được mỗi tội hơi lâu
              Thân chào
              Vậy thì khi sạc thì e cú nối cực + của sạc vào cựa + của ắcquy . Còn cựa - của sạc vào cực - của ăcquy thôi đúng không ạ ?
              Mà e muốn mua 01 sạc 24v / 7ah có chế độ tự ngắt khi đầy , khi nào có thì Bác gọi e nhé . E sẽ chuyển tiền cho Bác rồi Bác chuyển sạc cho e .
              Chào Bác nhé

Comment

Vâng, vì em biết anh hay mua đồ của bác Lộc nên em hỏi anh còn thừa thì nhường cho e 1 cái. Em đã dặn bác Lộc rồi nhưng hiện giờ bác ấy cũng chưa có.
                Em có tháo 1 cái motor ra rồi. Cái nhông "tăng đưa " như anh nói thì nó bằng nhựa. Còn 3 cái nhông kia thì theo em đúng là nhựa ở phía rãnh ngoài, còn ở trong là thép. Em ko biết gì về cơ khí nên ko biết dùng từ, anh thông cảm cho. Hay là do cái motor em tháo là của TQ, còn motor của bác Lộc thì em ko biết
                Cái nhông tăng đưa ở ngoài cửa hàng bán xe đạp thường hay là xe đạp điện ạ ? vì em có tìm mà ko thấy. Cảm ơn anh đã chia sẻ
                Chúc anh luôn vui
                Nếu là hư nhông bộ truyền ở trong thì thì cái này chịu , chú lộc cũng nghiên cứu nhiều rồi chưa có cách tự chế thay thế nó dc ^^ , còn nhông tăng đưa dây sên ngoài thì cứ đến hỏi 2 cái bánh xe gắn cùi đề ( ngoài mấy bác em ko biết kêu bằng gì , cái này là cái tăng đưa trong mấy chiếc xe đạp leo núi đó nó dời sợi dây lên xuống các líp ) mình mua 15k 1 cập . Đang tính bữa nay chạy xuống chú Lộc để coi mua cái phuộc trước về làm cho xong cái xe hứa với anh bocapchua ^^

Còn Mô tơ 1 pha 36v 350 w đúng là mình còn 2 cái ^^ nhưng mình để nhái cái xe mình có pót video đó nên ko chia lại dc , loại này tốt chạy mạnh ko có nhông truyền động nên cứ 1 thời gian thay chổi than là xong

Comment

Nếu là hư nhông bộ truyền ở trong thì thì cái này chịu , chú lộc cũng nghiên cứu nhiều rồi chưa có cách tự chế thay thế nó dc ^^ , còn nhông tăng đưa dây sên ngoài thì cứ đến hỏi 2 cái bánh xe gắn cùi đề ( ngoài mấy bác em ko biết kêu bằng gì , cái này là cái tăng đưa trong mấy chiếc xe đạp leo núi đó nó dời sợi dây lên xuống các líp ) mình mua 15k 1 cập . Đang tính bữa nay chạy xuống chú Lộc để coi mua cái phuộc trước về làm cho xong cái xe hứa với anh bocapchua ^^

Còn Mô tơ 1 pha 36v 350 w đúng là mình còn 2 cái ^^ nhưng mình để nhái cái xe mình có pót video đó nên ko chia lại dc , loại này tốt chạy mạnh ko có nhông truyền động nên cứ 1 thời gian thay chổi than là xong
                  Vâng , em cảm ơn anh. motor của anh dùng là loại 1 pha à. em thì đang cần loại 3 pha cơ. anh xuống chỗ chú Lộc thì anh hỏi giúp em xem chú ấy có cái motor nào 3pha 36V - 350W ko ? và cho em gửi lời chúc sức khỏe tới bác ấy
                  Chào anh
                  Trần Quang Định
                  0932299590

Comment

• thân gửi bác phamngochai và bác quangtung cùng các bác trong 4rom.
                    em đang có ý tưởng làm 1 chiếc xe chạy 4 bánh bằng điện nhưng đang bí về hệ thống lái và khung sườn gầm.em muốn làm theo kiểu xe dua f1.
                    bánh xe có đường kính dao động từ 20 đến 30cm.
                    các bác có thể giúp em vẽ khung sườn với cơ cấu lái được không ah !

Comment

Vâng , em cảm ơn anh. motor của anh dùng là loại 1 pha à. em thì đang cần loại 3 pha cơ. anh xuống chỗ chú Lộc thì anh hỏi giúp em xem chú ấy có cái motor nào 3pha 36V - 350W ko ? và cho em gửi lời chúc sức khỏe tới bác ấy
                      Chào anh
                      Chú Còn loại Sanyo 24 v 3 pha 250w thôi bạn mình vừa từ chú ấy về , chạy bị công an bắt mất cái xe Viva chạy 12 năm rồi hic

Loại 3 pha chú hết rồi mà nó hiếm lắm có gì bạn dt trực tiếp cho chú ấy

Comment

• Nguyên văn bởi letinhclover Xem bài viết
                        thân gửi bác phamngochai và bác quangtung cùng các bác trong 4rom.
                        em đang có ý tưởng làm 1 chiếc xe chạy 4 bánh bằng điện nhưng đang bí về hệ thống lái và khung sườn gầm.em muốn làm theo kiểu xe dua f1.
                        Bác xem cái video này :

có người post rồi mình làm lại thôi

Comment

Nếu dùng cái sạc cũ thì bạn sạc sẽ lâu đầy hơn thôi, ko vấn đề gì, hoặc bạn dùng = biến áp cũng đc mà. Vì anh PHAMNGOCHAI cũng là người phân phối nên tôi mới mách bạn. còn bạn quyết định sẽ dùng bình 7Ah phải ko ? nói chung giá khoảng 150K bạn à.
                          Chào bạn
                          Tình hình thì như anh e mình trao đổi ý .
                          Anh nhớ để cho e bộ sạc 24v,
                          E dùng 2 binh 12v/7ah
                          Khi nào có anh ới e nhé .
                          E cũng muốn hỏi thêm là trên quả pin zin có bo mạch kiểm tra dung lượng pin còn lại thì có đấu vào ắcquy đc không . ?
                          Để tối e up cái ảnh của phần đó lên nhé
                          Chào anh .

Comment

• Nguyên văn bởi letinhclover Xem bài viết
                            thân gửi bác phamngochai và bác quangtung cùng các bác trong 4rom.
                            Hix bác nhầm rồi,tôi có biết gì về cơ khí đâu tôi bên điện công nghiệp mà.(co học thêm tí điện tử)
                            Mua,bán-sửa chữa XE ĐẠP ĐIỆN
                            bán buôn-bán lẻ phụ tùng XDD

ĐT:0947012323

Comment

• Cả nhà cho e hỏi e muốn lấy phần kiểm tra dung lưọng điện của pin zin chế vào với ắcquy có đc không ạ ?
                              Nếu có ai biết thì mong chỉ giúp e với nhé , thank nhìu nhìu ạ
                              đây là cái hình của pin và cái phần kiểm tra dung lượng đó ạ

Click image for larger version

Name:	IMG_2962.jpg
Views:	1
Size:	44.6 KB
ID:	1359314

Name:	IMG_2963.jpg
Size:	53.4 KB
ID:	1359315

Name:	IMG_2964.jpg
Size:	59.5 KB
ID:	1359316

Name:	IMG_2966.jpg
Size:	64.2 KB
ID:	1359317
                              Attached Files

Comment

• Phần kiểm tra dung lượng chính là phần này đây ạ
                                http://www.dientuvietnam.net/forums/...n-img_2966.jpg

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X