Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• anh em mình nghiên cứu phần tiếp theo xem làm thế nào để tăng công suất động cơ lên (mạnh hơn, nhanh hơn), hôm bữa mình đọc trên diễn đàn bên kia (quên mất) thấy bác nào đó độ lên chạy với vận tốc 50-60km/h

[Mô Tơ] Bạn mua mô tơ của xe máy điện ấy loại mà 700-800w hoặc lấy mô tơ yếu đi quấn thêm.
    [IC] Bạn mua IC đa năng về ra tiệm điện (chỗ nào thợ vip vip ấy) kêu nâng cấp công suất điện xuống mô tơ. mình không nhớ là gắn thêm tụ hay gì nữa mà ra nói vậy cho người ta làm
    [Bình] nên nâng cấp thêm bình 10v hoặc 6v (không phải 12v và không cao hơn 12a) vd: 4 bình (48v) nâng cấp lênh 5 bình (58v hoặc 54v) cho xe mạnh và đề nhanh (lưu ý nếu làm cách này bạn phải hạn chế chạy xe vì ép điện khi chạy nhiều sẽ nóng mô tơ và IC) cách này người ta gọi là ép điện hoặc chích điện chỉ dùng cho xe 4 bình, 3 bình làm sẽ cháy IC
    cùng nghiên cứu xem thế nào mấy bác, liệu có khả thi không?

Comment

• Nguyên văn bởi dinhthanhlam Xem bài viết
      cho em hỏi cái động cơ đó chạy đc bao nhiêu km/h vậy , thấy trong thùng có mấy bình acquy thì phải , bác bán acquy luôn à , nếu bán cho em xin giá các loại bình luôn ạ , thanks
      bác ấy chỉ bán động cơ cùng với bo, căm, niềng thôi bác, còn bình ắc quy thì bác ra cửa hàng này (đường Tạ Uyên quận 5) đảm bảo giá không thể rẽ hơn. Lúc trước mình đi hỏi mua bình ắc quy globe 12v-20Ah mấy tiệm khác toàn nói giá trên mây, có chổ đòi 700k/cái, nhưng khi ra cữa hàng này thì chỉ có 570k/bình
      TIA SANG BATTERY

Comment

• Nguyên văn bởi phuongnh Xem bài viết
        anh em mình nghiên cứu phần tiếp theo xem làm thế nào để tăng công suất động cơ lên (mạnh hơn, nhanh hơn), hôm bữa mình đọc trên diễn đàn bên kia (quên mất) thấy bác nào đó độ lên chạy với vận tốc 50-60km/h

cái này là mình hỏi rồi bạn ấy trả lời nè , dạng này hình như là ép nguồn vào động cơ cho động cơ chạy mạnh hơn ( dạng động cơ 48v nhưng ép xung 60v) , dùng cách thì chạy mạnh hơn thật nhưng dễ làm cháy động cơ

Comment

bác ấy chỉ bán động cơ cùng với bo, căm, niềng thôi bác, còn bình ắc quy thì bác ra cửa hàng này (đường Tạ Uyên quận 5) đảm bảo giá không thể rẽ hơn. Lúc trước mình đi hỏi mua bình ắc quy globe 12v-20Ah mấy tiệm khác toàn nói giá trên mây, có chổ đòi 700k/cái, nhưng khi ra cữa hàng này thì chỉ có 570k/bình
          TIA SANG BATTERY
          cửa hàng tên gì vậy bác

Comment

cửa hàng tên gì vậy bác
            Đại lý Hồng Phát : 135 Tạ Uyên – P.4 – Q.11 - 08.38552839
            0903.737826

Comment

• Nguyên văn bởi dinh.dt Xem bài viết
              Cũng có thể dùng 2 động cơ giống nhau và dùng 2 mạch điều khiển giống nhau nhưng chung 1 tay ga. nhưng thực tế em chưa gặp cái xe nào như vậy. Vì muốn tăng công suất thì có thể dùng 1 động cơ công suất lớn. ( trong trường hợp của anh là vì ko tìm đc động cơ công suất lớn nên dùng 2 cái công suất nhỏ). Tuy nhiên cũng tốn kém vì ắc quy phải dùng loại dung lượng lớn và dẫn đến trọng lượng xe tăng. Khi hoạt động có đc như ý ko thì còn phải tính tiếp. Tóm lại là có thể dùng chung như vậy đc
              Khi nào anh chạy thử anh quay video hoặc chụp vài hình ảnh lên anh nhé

Vấn đề là loại có bánh răng bên trong có số vòng quay lớn hơn loại ko có bánh răng , mình làm lại bộ truyền cho nó là ok thôi , nó chạy dc 2 cái mới tính tiếp dc

Comment

anh em mình nghiên cứu phần tiếp theo xem làm thế nào để tăng công suất động cơ lên (mạnh hơn, nhanh hơn), hôm bữa mình đọc trên diễn đàn bên kia (quên mất) thấy bác nào đó độ lên chạy với vận tốc 50-60km/h

Làm như vậy không đc. Motor sẽ gặp nạn ngay. Bạn mốn chạy nhanh thì dùng động cơ công suất lớn là được. Tất cả các thông số U, I, P đã được tính toán cụ thể rồi. Xe để chạy mà ít chạy thì làm như vậy làm gì.
                Trần Quang Định
                0932299590

Comment

• Nguyên văn bởi quangtung300 Xem bài viết
                  Vấn đề là loại có bánh răng bên trong có số vòng quay lớn hơn loại ko có bánh răng , mình làm lại bộ truyền cho nó là ok thôi , nó chạy dc 2 cái mới tính tiếp dc
                  Motor anh dùng 1 loại thôi cho đồng bộ, đến đâu gặp khó khăn ta lại tính tiếp
                  Trần Quang Định
                  0932299590

Comment

bạn tháo moto ra thay đổi tỉ số truyền là được. Làm thế này xe sẽ chạy nhanh hơn nhưng yếu hơn trước, Nếu bạn chỉ đi một mình ko trở nặng thì ok ko vấn đề gì

Comment

• Nguyên văn bởi mltr Xem bài viết
                      bạn tháo moto ra thay đổi tỉ số truyền là được. Làm thế này xe sẽ chạy nhanh hơn nhưng yếu hơn trước, Nếu bạn chỉ đi một mình ko trở nặng thì ok ko vấn đề gì

Loại có bánh răng ở trong của chú Lộc là của Nhật nó dùng loại bánh răng nghiên để giảm va đập ở thành bánh răng và làm tăng ma sát trượt . Nó làm đạnh bánh ra hành tinh nên ko phải nói tháo ra thay đổi tỷ số truyền nó là dc ko dễ như bạn nói đâu . chỉ có tháo ra hẳn rồi tính lại cho nó kéo bộ truyền đai thôi

Comment

• tớ thấy nếu làm bằng Led Luxenon gắn trên đèn pha xe máy mà gắn vào đèn xe đạp đi thì sáng lắm,.không biết bạn dinh.dt biet ở hà nội chỗ nào ban led này không ,vừa sáng lại tiết kiệm điện..

Comment

• Nguyên văn bởi lamhatay0684 Xem bài viết
                          tớ thấy nếu làm bằng Led Luxenon gắn trên đèn pha xe máy mà gắn vào đèn xe đạp đi thì sáng lắm,.không biết bạn dinh.dt biet ở hà nội chỗ nào ban led này không ,vừa sáng lại tiết kiệm điện..
                          vâng. em ko tìm hiểu kỹ về vấn đề này lắm nhưng em cũng có dùng con Led 3W gắn cho xe đạp nhưng nó chỉ cần 3V là hoạt động ngon rồi. cũng rất sáng. anh có thể dùng 5W. nhưng bọn này khi dùng phải tản nhiệt cho tốt vì nó rất nóng. Em mua ngoài chợ Trời
                          Trần Quang Định
                          0932299590

Comment

• hôm qua nghỉ làm ở nhà mua 2 bình sơn về sơn cái sườn xe..............phải công nhận là mình sơn xấu quá..hehehe

Đợi bác Lộc gữi động cơ lên là ráp vào

Comment

• tình hình là em mới thay 2 cái bình acquy mới nhưng ko hiểu sao lại ko đi đc nhiều chỉ đi đc khoảng 5km , xe em 4 bình em gắn 2 bình mới chung với 2 bình cũ , lúc để 4 bình cũ thì đi khoảng 13 km (lúc mua bình họ kêu dùng bình của dfb , nói là dùng cho xdd , bình 12v14ah ) ko bik nó bị sao ,mong anh em chỉ giúp

Comment

tình hình là em mới thay 2 cái bình acquy mới nhưng ko hiểu sao lại ko đi đc nhiều chỉ đi đc khoảng 5km , xe em 4 bình em gắn 2 bình mới chung với 2 bình cũ , lúc để 4 bình cũ thì đi khoảng 13 km (lúc mua bình họ kêu dùng bình của dfb , nói là dùng cho xdd , bình 12v14ah ) ko bik nó bị sao ,mong anh em chỉ giúp
                                Bình mới bạn dùng loại bao nhiêu Ah? bình cũ bao nhiêu Ah, mà bạn đã thay bình thì nên thay hết, đừng thay như vậy. Tôi ko biết bạn mua bình mới là bình gì vì nhiều loại bình giả lắm. Và lại sao ko mua bình Globe mà dùng cho tốt và ủng hộ hàng người Việt
                                Trần Quang Định
                                0932299590

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X