Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• bạn nhá máy lại mình gọi lại. minh ờ biên hòa đồng nai

Comment

• Nguyên văn bởi haiha95 Xem bài viết
      Dạo này bác Lộc bán hàng mà không thấy online. Chỉ trả lời qua đt mà không show hàng. Thế thì tù mù lắm. Em thấy người ta giao hàng trên mạng có hình, tình trạng mới/cũ, giá cả( theo thời điểm). Bác nào thân quen ( bác dinh.dt, bác cddt061, bác quangtung300) các bác hay mua hàng của bác ý nhắc bác ý nhiệt tình một tí. Topic của mình mà như đem con bỏ chợ tội nghiệp. Thank các bác
      Theo mình là anh lên xe đi Long Xuyên gặp chú Lộc là nhanh nhất, mình ở xa hơn bạn nhưng khi cần cũng phải xuống nhà chú Lộc.

Comment

• Nguyên văn bởi daovanmau Xem bài viết
        bác đã đọc từ đầu topic chưa vậy?tiêu đề cũng đã chỉ rõ rồi.bác ấy chỉ hướng dẫn cách chế 1 chiếc xe đạp thường thành xe đạp điện.chứ không có ý mua bán ở topic này.
        Mình cũng mới biết topic này thôi. Nhưng nghiền quá nên mới đọc có gần 700 trang thui (2 lần luôn). Bác Lộc mua bán mạnh chứ bạn, từ thiết bị, linh kiện cho đến nguyên con xe tự chế luôn
        [MENTION=200884]dinh.dt[/MENTION] Topic này cũng đã kéo dài suốt 4 năm qua nên có những loại xe, có những kiểu motor giờ không ai sử dụng nữa, và giá cả thì thay đổi. Mình cũng biết vậy nên mình muốn xem mặt mũi các em hàng mới, chứ mấy kiểu motor trong topic mình nhìn hết rồi mà, muốn xem con BLDC 24v/250w đùm sau nghe bác Lộc nói là có nhưng hiện hàng bác đang trên đường về. Hôm trước có gọi cho bạn hỏi xem con motor BLDC đùm sau để xem lắp vào con xe của mình có hợp không, bạn rằng tối bạn về nhà sẽ giúp đỡ. Mình vì tế nhị nên sms cho bạn cái đc mail nếu không tiện thì bạn có thể chia sẻ hình em nó cho riêng mình. Nhưng có lẽ bận quá nên bạn quên rồi
        Chú Lộc ko online nữa vì công việc quá bận, và 1 phần vì chú ấy nhiều tuổi rồi. Thì tuổi mình cũng xấp xỉ vậy thôi mà vẫn online với các bạn trẻ như thường. Có lẽ là già mà còn ham chăng

Comment

Mình cũng mới biết topic này thôi. Nhưng nghiền quá nên mới đọc có gần 700 trang thui (2 lần luôn). Bác Lộc mua bán mạnh chứ bạn, từ thiết bị, linh kiện cho đến nguyên con xe tự chế luôn
          [MENTION=200884]dinh.dt[/MENTION] Topic này cũng đã kéo dài suốt 4 năm qua nên có những loại xe, có những kiểu motor giờ không ai sử dụng nữa, và giá cả thì thay đổi. Mình cũng biết vậy nên mình muốn xem mặt mũi các em hàng mới, chứ mấy kiểu motor trong topic mình nhìn hết rồi mà, muốn xem con BLDC 24v/250w đùm sau nghe bác Lộc nói là có nhưng hiện hàng bác đang trên đường về. Hôm trước có gọi cho bạn hỏi xem con motor BLDC đùm sau để xem lắp vào con xe của mình có hợp không, bạn rằng tối bạn về nhà sẽ giúp đỡ. Mình vì tế nhị nên sms cho bạn cái đc mail nếu không tiện thì bạn có thể chia sẻ hình em nó cho riêng mình. Nhưng có lẽ bận quá nên bạn quên rồi
          Chú Lộc ko online nữa vì công việc quá bận, và 1 phần vì chú ấy nhiều tuổi rồi. Thì tuổi mình cũng xấp xỉ vậy thôi mà vẫn online với các bạn trẻ như thường. Có lẽ là già mà còn ham chăng
          ok anh, rất xin lỗi anh về vụ hình ảnh của em nó, do công việc bận quá và lúc nghỉ ngơi rỗi rãi thì lại ko nhớ ra. em sẽ tranh thủ chụp rồi gửi cho anh. nói chung là xe nào cũng gắn vừa hết
          Trần Quang Định
          0932299590

Comment

• Nguyên văn bởi dinh.dt Xem bài viết
            ok anh, rất xin lỗi anh về vụ hình ảnh của em nó, do công việc bận quá và lúc nghỉ ngơi rỗi rãi thì lại ko nhớ ra. em sẽ tranhthủ chụp rồi gửi cho anh. nói chung là xe nào cũng gắn vừa hết
            Cảm ơn bạn. Mình vẫn đang chờ xem đây. Bạn có cả động cơ kéo nhông chứ. Mà mình dị ứng hàng china nhé chỉ ưa hàng nhật thôi. Mình muốn xem con nào phù hợp rồi múc luôn cho gần mình dưới hp mà

Comment

Cảm ơn bạn. Mình vẫn đang chờ xem đây. Bạn có cả động cơ kéo nhông chứ. Mà mình dị ứng hàng china nhé chỉ ưa hàng nhật thôi. Mình muốn xem con nào phù hợp rồi múc luôn cho gần mình dưới hp mà
              Vâng, ý anh động cơ kéo nhông là loại như thế nào? là loại không gắn trong moay ơ phải không anh?
              Trần Quang Định
              0932299590

Comment

• Very HOT - Xe đạp điện - DC Motor Controller - YouTube

Comment

• Nguyên văn bởi royal309 Xem bài viết
                  Em tính đặt bác Lộc 1 cái động cơ đùm trước 24v 350w , 1 mạch điều khiển và tay ga tổng cộng là bao nhiêu tiền tất cả vậy ? Sẵn đây bánh em là đường kính 660cm .
                  Xe của bác này đường kính to quá! Không biết ai đi nổi xe này nữa!

Comment

• Nguyên văn bởi dinh.dt Xem bài viết
                    Vâng, ý anh động cơ kéo nhông là loại như thế nào? là loại không gắn trong moay ơ phải không anh?
                    Mình thấy bác Lộc có cái đc kèm hai cái nhông đó hình như đồng bộ thì phải. Mình cũng quan tâm cả em này.

Comment

• Very HOT: Điều khiển Xe đạp điện - DC Motor Controller & etc.

Cần gì phải mua xe đạp điện và bộ điều khiển làm gì cho tốn tiền!
                      Gửi các MEMBER tham khảo mạch tự chế để ứng dụng vào đủ thứ, từ xe đạp điện cho người lớn đến xe đồ chơi cho trẻ em, đến cả những ứng dụng cần điều khiển DC Motor như điều chỉnh tốc độ máy quay nướng gà, vịt cho đến kéo rèm che.v.v...
                      Rất đơn giản mà lại giá bèo...
                      Mua xe đạp thường + động cơ secondhand + mạch nhỏ gọn = Xe đạp xanh, sạch, tập thể dục khỏe người và tiền điện nạp acquy không tốn như đổ xăng.
                      Xe đạp Secondhand khoảng 2Tr.
                      Mạch điều khiển mua linh kiện tự chế giá thành khoảng 100K (nếu mua thì khoảng 300K và phải đặt hàng)
                      Motor gạt nước oto khoảng 150K.
                      Gia công cơ khí và lắp thêm nhông + xích khoảng 500K
                      Tổng thiệt hại khoảng 3Tr là có thể có xe đạp điện để đi cho khỏe người, tiết kiệm kinh tế và bảo vệ khỏi ô nhiễm môi trường.

Có 3 tốc độ tôi đã đo kiểm tra tương ứng với dòng điện tiêu thụ là 0,7A/ 1,45A/ 2,15A (đây là đo dòng không tải), cho nên có thể tạm tính như sau:
                      dùng Acquy 14AH thì chạy được khoảng 4 tiếng (với tốc độ Max 2,15A x 4h = 8AH). Tuy nhiên còn có thể lâu hơn vì còn phải giảm tốc độ tránh ổ gà và chướng ngại vật.
                      Tốc độ tùy theo kết cấu cơ khí mà các bạn chọn, VD 25km/ giờ thì 1 bình Acquy nạp đầy có thể chạy được:
                      25km/ giờ x 4 giờ = 100km. (chỉ tính 80% hiệu suất khi có tải thì còn 80km)[Click image for larger version

Name:	02.png
Views:	2
Size:	298.8 KB
ID:	1368107

Very HOT - Xe đạp điện - DC Motor Controller - YouTube
                      Tham khảo lắp xe đạp điện đơn giản - YouTube

Tks for watching.
                      Attached Files

Comment

• Cần gì phải mua xe đạp điện và bộ điều khiển làm gì cho tốn tiền!
                        Gửi các MEMBER tham khảo mạch tự chế để ứng dụng vào đủ thứ, từ xe đạp điện cho người lớn đến xe đồ chơi cho trẻ em, đến cả những ứng dụng cần điều khiển DC Motor như điều chỉnh tốc độ máy quay nướng gà, vịt cho đến kéo rèm che.v.v...
                        Mua xe đạp thường + động cơ secondhand + mạch nhỏ gọn = Xe đạp xanh, sạch, tập thể dục khỏe người và tiền điện nạp acquy không tốn như đổ xăng.
                        Mạch điều khiển mua linh kiện tự chế giá thành khoảng 100K (nếu mua thì khoảng 300K và phải đặt hàng)
                        Tổng thiệt hại khoảng 3Tr là có thể có xe đạp điện để đi cho khỏe người, tiết kiệm kinh tế và bảo vệ khỏi ô nhiễm môi trường.

Có 3 tốc độ tôi đã đo kiểm tra tương ứng với dòng điện tiêu thụ là 0,7A/ 1,45A/ 2,15A (đây là đo dòng không tải), cho nên có thể tạm tính như sau:
                        dùng Acquy 14AH thì chạy được khoảng 4 tiếng (với tốc độ Max 2,15A x 4h = 8AH). Tuy nhiên còn có thể lâu hơn vì còn phải giảm tốc độ tránh ổ gà và chướng ngại vật.
                        Tốc độ tùy theo kết cấu cơ khí mà các bạn chọn, VD 25km/ giờ thì 1 bình Acquy nạp đầy có thể chạy được:
                        25km/ giờ x 4 giờ = 100km. (chỉ tính 80% hiệu suất khi có tải thì còn 80km)
                        [Click image for larger version

Name:	02.png
Views:	2
Size:	298.8 KB
ID:	1368107

Comment

• mạch điều khiển động cơ 3 pha có hay hỏng ko các bác, thỉng thoảng phải thay thì cũng tèo luôn ?
                          -

Comment

• Nguyên văn bởi phamhuantn Xem bài viết
                            mạch điều khiển động cơ 3 pha có hay hỏng ko các bác, thỉng thoảng phải thay thì cũng tèo luôn ?
                            nói chung thì cái gì cũng có thể hỏng, nhưng nếu dùng đồ chất lượng thì yên tâm không phải nghĩ ngợi nhiều. tiền nào của đấy bạn à. Tôi chưa từng phải bảo hành cái nào ( trộm vía )
                            Last edited by dinh.dt; 12-10-2012, 16:36.
                            Trần Quang Định
                            0932299590

Comment

• Nguyên văn bởi stonevina Xem bài viết

25km/ giờ x 4 giờ = 100km. (chỉ tính 80% hiệu suất khi có tải thì còn 80km)
                              [[ATTACH=CONFIG]53442[/ATTACH]

cảm ơn bạn đã chia sẻ. Nhưng theo khả năng hiểu biết có hạn của tôi thì xe bạn làm vẫn chưa đạt. Chưa đạt về vận tốc thực, quãng đường thực, rồi mạch điều khiển, tay ga bằng biến trở, motor, công suất. Không biết bạn đã test khi có tải chưa nhưng tôi nghĩ không khả quan, vả lại motor của bạn như vậy chưa thẩm mỹ và ko an toàn. motor của bạn là loại 1 pha, tay ga bằng biến trở... ý tưởng của bạn thì tốt nhưng thực tế thì chưa đc. có gì sai mong bạn bỏ qua cho
                              Trần Quang Định
                              0932299590

Comment

• Nguyên văn bởi stonevina Xem bài viết

25km/ giờ x 4 giờ = 100km. (chỉ tính 80% hiệu suất khi có tải thì còn 80km)[[ATTACH=CONFIG]53442[/ATTACH]

Tks for watching.
                                motor gạt nước oto là motor gì hả bác..??? Nó thuộc loại BLDC hay BDC..??? Ở đâu bán cái đó..???
                                Email:
                                Hotline: 01697399932

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X