Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• có bác nào còn bộ đùm vs bo điều khiển ko dùng bán rẻ lại cho em đi em ở ngoài hp bác nào có thì sms vs em ko gọi nhé : 01647395605 à mà cho em hỏi cái em có cái roto máy làm gỗ của ông già chạy điện 110v h e muốn quấn lại thành 24v được không và quấn như nào chỉ giáo em vs

Comment

• Nguyên văn bởi dinh.dt Xem bài viết
      Vâng, đúng như bác nói, tôi trả lời bác theo kiểu động cơ gắn trực tiếp vào moay ơ, trong khi bác hỏi cho loại động cơ gắn ngoài và kéo líp. Hihi. Nếu bác gắn động cơ ngoài và kéo líp thì bác sử dụng líp tầng thì xe sẽ chạy nhanh hơn và khỏe hơn đấy. Nhưng làm động cơ ngoài khó hơn, cần phải cân chỉnh chính xác. Chúc bác vui
      ok thank bác...hum nay nghỉ làm đi kiếm cái xe đã...rồi mấy hum nữa...có lương đi lên bác tư vấn xem xét làm 1 bộ
      good luck !!!

Email:
      Gmail:

Comment

• Nguyên văn bởi tuankep6 Xem bài viết
        cái của bác bao nhiu W thía...thấy tăng tốc nhanh quá nhỉ...k biết tốc độ tối đa là nhiêu nhể
        các bác cho e hỏi có thể chết vào xe đạp số k nhỉ ??? loại mà nhiều mức bánh răng xích ở đằng sau ý...e nghĩ lắp vô xe này leo dốc sẽ khỏe lắm
        good luck !!!
        chào
        xe của minh động cơ 250w .còn tốc độ tối đa 28km ,
        nhược điểm tôc độ hơi châm.minh chưa có cách nào kphucj được.ai biết xin chỉ giáo
        ở việt nam chưa có motor nào chạy được trên 40km/h

Xe đạp điện tự chế - YouTube

mình rất mê loại xe này.để đạt tộc độ trên 40km/h. chắc phải mua loại này
        mà giá cụng k rẻ trên 1000usd một bộ kits gắn cho xe đạp.
        không biết khi nào mới để dành đủ tiền để mua

First Test of 1000W Black Lightning 40 MPH Brushless Geared Hub Motor from Hi-Power Cycles - YouTube

http://www.hi-powercycles.com/

nhưng ko có money nhiều nên gắn tạm d cơ chạy cung ok
        Last edited by myhang1; 10-11-2012, 11:58.

Comment

• Nguyên văn bởi myhang1 Xem bài viết
          chào
          xe của minh động cơ 250w .còn tốc độ tối đa 28km ,
          nhược điểm tôc độ hơi châm.minh chưa có cách nào kphucj được.ai biết xin chỉ giáo
          ở việt nam chưa có motor nào chạy được trên 40km/h

mình rất mê loại xe này.để đạt tộc độ trên 40km/h. chắc phải mua loại này
          mà giá cụng k rẻ trên 1000usd một bộ kits gắn cho xe đạp.
          không biết khi nào mới để dành đủ tiền để mua

First Test of 1000W Black Lightning 40 MPH Brushless Geared Hub Motor from Hi-Power Cycles - YouTube

Hi-Power Cycles: High Power Electric Bikes, MTB's, ATV's, Go carts

nhưng ko có money nhiều nên gắn tạm d cơ chạy cung ok
          ơ sao lạ vậy? tôi thấy có cái động cơ chạy tới 48km/h cơ mà, loại xe 4 bình (48v) không hiểu có phải loại bạn muốn nói đó không? và giá cũng rẻ thôi(hàng dùng rồi) mua cả chiếc xe đó chỉ có 5-7 trăm ngàn chứ mấy!

Comment

• Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
            ơ sao lạ vậy? tôi thấy có cái động cơ chạy tới 48km/h cơ mà, loại xe 4 bình (48v) không hiểu có phải loại bạn muốn nói đó không? và giá cũng rẻ thôi(hàng dùng rồi) mua cả chiếc xe đó chỉ có 5-7 trăm ngàn chứ mấy!
            mình tìm khắp mà không thấy .ban biết có thể chỉ mình địa chỉ hay cho minh vài hình minh họa.thanks

mình đang định may cái túi để bỏ acquy cho đẹp mà khong biết may ở đâu
            Click image for larger version

Name:	12890501099811032291518.jpeg
Views:	1
Size:	21.6 KB
ID:	1370072

Comment

• Đã làm xong cái xe nhưng nay mới có điều kiện up mấy cái ảnh để anh em xem xét, tham khảo.
              Động cơ em dùng là loại động cơ 36v, đường kính 19cm nên khá vất vả cho công tác chọn nan hoa phù hợp. Em đưa em nó ra mấy ông thợ, thử đủ các loại nan hoa nhưng mấy ông thợ đều lắc đầu quầy quậy, bó tay. Sau khi đi các thợ đó, em đã tích lũy được kinh nghiệm đan nan hoa, thế là về nhà tự ngồi đan vì đan vành của em không theo nguyên tắc của mấy ông thợ mà mình phải tự nghỉ ra.
              Bình ắc quy em dùng là loại Globe 12v/12Ah. Lúc đầu chưa có hộp đựng ắc quy nên em dùng tạm cái hộp giấy để đựng và dùng dây buộc sau. Khoảng hơn 1 tuần sau em mới có thời gian đi nhờ thợ hàn cho 1 hộp inox gắn vào khung xe.
              Thứ 7 và chủ nhật rảnh rỗi k có việc gì làm, thế là em ngồi hàn mạch báo dung lượng bình ắc quy và cái mạch mã khóa số điện tử: bấm đúng mã thì sẽ mở công tắc, và chế thêm nốt cái đèn pin để đi buổi tối.
              Còn 1 việc nữa đó là bọc vỏ hộp để chống nước cho bộ bình: Em dự định dùng Alumi, đã nhờ ông anh làm hộ nhưng chưa có thời gian làm.
              Kết quả là: Xe em đi được tốc độ tối đa là 38km/h (em test bằng phần mềm định vị GPS trên điện thoại). Quãng đường đi được là 50km mới phải sạc, thời gian sạc đầy là 7h.
              Attached Files

Comment

• Nguyên văn bởi tinhcachoem0 Xem bài viết
                Đã làm xong cái xe nhưng nay mới có điều kiện up mấy cái ảnh để anh em xem xét, tham khảo.
                Động cơ em dùng là loại động cơ 36v, đường kính 19cm nên khá vất vả cho công tác chọn nan hoa phù hợp. Em đưa em nó ra mấy ông thợ, thử đủ các loại nan hoa nhưng mấy ông thợ đều lắc đầu quầy quậy, bó tay. Sau khi đi các thợ đó, em đã tích lũy được kinh nghiệm đan nan hoa, thế là về nhà tự ngồi đan vì đan vành của em không theo nguyên tắc của mấy ông thợ mà mình phải tự nghỉ ra.
                Bình ắc quy em dùng là loại Globe 12v/12Ah. Lúc đầu chưa có hộp đựng ắc quy nên em dùng tạm cái hộp giấy để đựng và dùng dây buộc sau. Khoảng hơn 1 tuần sau em mới có thời gian đi nhờ thợ hàn cho 1 hộp inox gắn vào khung xe.
                Thứ 7 và chủ nhật rảnh rỗi k có việc gì làm, thế là em ngồi hàn mạch báo dung lượng bình ắc quy và cái mạch mã khóa số điện tử: bấm đúng mã thì sẽ mở công tắc, và chế thêm nốt cái đèn pin để đi buổi tối.
                Còn 1 việc nữa đó là bọc vỏ hộp để chống nước cho bộ bình: Em dự định dùng Alumi, đã nhờ ông anh làm hộ nhưng chưa có thời gian làm.
                Kết quả là: Xe em đi được tốc độ tối đa là 38km/h (em test bằng phần mềm định vị GPS trên điện thoại). Quãng đường đi được là 50km mới phải sạc, thời gian sạc đầy là 7h.
                oh ngon cái của bác là động cơ bao nhiu w nhỉ ??? nếu 38km/h thì loại này dùng 36v hử bác...???
                khi sắp hết điện ac quy tốc độ có giảm k nhỉ...mấy cái này e chưa rõ
                good luck !!!

Email:
                Gmail:

Comment

• nhìn trông ok ,nhưng cái hộp đựng accu to và thô nhìn khong thẩm mý lắm.cho minh hỏi bạnmua d cơ ở đâu,bao nhiêu tiền vậy

Comment

• Nguyên văn bởi tinhcachoem0 Xem bài viết
                    Đã làm xong cái xe nhưng nay mới có điều kiện up mấy cái ảnh để anh em xem xét, tham khảo.
                    CHo mình hỏi động cơ của bạn là loại 3 pha hay 1 pha vậy! Bạn mua của ai vậy! Dạo này mình hỏi chú Lộc nói hết hàng 350W 3 pha.. đang đợi

Comment

mình tìm khắp mà không thấy .ban biết có thể chỉ mình địa chỉ hay cho minh vài hình minh họa.thanks

mình đang định may cái túi để bỏ acquy cho đẹp mà khong biết may ở đâu
                      [ATTACH=CONFIG]55291[/ATTACH]
                      tôi thì ở Đak lak thấy ở bãi phế liệu họ bán cả chiếc xe cũ đo , nhưng mình không có nhu cầu động cơ nên cũng chẳng mua, chỉ mua phần nguồn thôi, động cơ nằm trong moay ơ luôn đó mà. từ loại xe đạp điện đến loại xe máy điện cũng có.

Comment

• mấy bạn cho mình hỏi là.
                        Tại sao mình thấy mấy bạn hay dùng 4 bình acquy 14ah... mà sao ko dung luôn 1 bình 40ah luôn cho gọn.
                        Nó có liên quan gì đến công xuất hay j j ko zậy???

Comment

• Nguyên văn bởi nisun Xem bài viết
                          mấy bạn cho mình hỏi là.
                          Tại sao mình thấy mấy bạn hay dùng 4 bình acquy 14ah... mà sao ko dung luôn 1 bình 40ah luôn cho gọn.
                          Nó có liên quan gì đến công xuất hay j j ko zậy???
                          bạn hỏi câu này was hay.bốn bình accu đây là mắc nối tiếp. 48v
                          còn một bình của bạn chỉ có 12v.sao mà đco chạy nổi

http://youtu.be/bNPSZpsOr0M

Comment

àh đúng rồi, mình quên mất.
                            đang tính làm một cái , 2 bình 24v 20A ko biết chạy được trên 60km ko nữa.

Comment

thiếu gì loại ac quy 36, 48v
                              mà sao có cái video up hoài thế...
                              good luck !!!

Email:
                              Gmail:

Comment

• Nguyên văn bởi nisun Xem bài viết
                                àh đúng rồi, mình quên mất.
                                đang tính làm một cái , 2 bình 24v 20A ko biết chạy được trên 60km ko nữa.
                                Bạn ơi ắc quy thì cao nhất cũng chỉ là 12V thôi (theo như tôi biết ). Bạn dùng pin thì có nhiều lựa chọn. Pin lithium thì chủ yếu có điện áp 3,7V/cell. bạn ghép nối tiếp và song song thì sẽ ra được mức điện áp và dung lượng bạn cần
                                Còn bạn dùng ắc quy 20Ah thì trên nguyên tắc là được nhưng bạn phải tính xem thật sự bạn có cần phải đi xa như vậy ko? Và giá thành, kích thước, trọng lượng nữa...
                                Chúc bạn sớm có xe
                                Trần Quang Định
                                0932299590

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X