Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi phamngochai Xem bài viết
    cái này có vể công phu nhưng mạch báo bình bác làm chưa hơpl lý lắm.theo tôi thì chỉ làm hiển thị 2 led 7 thanh và mức báo chỉ từ 1 đến 10 thì đẹp hơn,và đèn báo nên để trên ghi đông để theo dõi mức điện áp
    mạch này chắc bác dùng ic ICL7107 hả?
    cái mạnh này em mua nó sẵn vậy rồi,nó hiển thị điện áp nên dễ theo dõi hơn là chỉ thị định mức,loại chỉ thị định mức cũng có nhưng không tiện khi lắp lắm do dùng một dãy led tròn
    Click image for larger version

Name:	786341299_Vonke.jpg
Views:	1
Size:	43.0 KB
ID:	1370328
    Click image for larger version

Name:	machgiamsatnguon_2.jpg
Views:	1
Size:	120.4 KB
ID:	1370334
    Do điện áp acquy biến động nhỏ nếu mình đi không liên tục nên không cần cho lên trên mà để ở đó cho tiện,chỉ cần bât lên là biết mức điện áp acquy và có cần sạc hay không.
    Attached Files
    Last edited by vanphiet; 16-11-2012, 23:59.

Comment

• chào các bác
      e đang định lấy pinlaptop làm nguồn .nhưng hỏi mấy nới chuyên làm pin laptop nói là không được , không pin ào chịu nổi . không biết co đúng không, nên không ai chiu làm.
      e có hổi bên Xe Đạp Điện GEOBY. nhưng gIÁ pin măc quá gần 4t. mà mãi tận hải phòng, giờ e
      không biết làm sao.
      nhờ các bác tư vấn.em xin cảm ơn

Comment

• thế cái của tớ có 12 rãnh 24 lam đồng là phải quấn 12 quận à . cách lên dây cổ góp như nào thế . quận 1-6 2-7 3-8 4-9 à hay 1-6 11-6....

Comment

• Nguyên văn bởi myhang1 Xem bài viết
          chào các bác
          e đang định lấy pinlaptop làm nguồn .nhưng hỏi mấy nới chuyên làm pin laptop nói là không được , không pin ào chịu nổi . không biết co đúng không, nên không ai chiu làm.
          e có hổi bên Xe Đạp Điện GEOBY. nhưng gIÁ pin măc quá gần 4t. mà mãi tận hải phòng, giờ e
          không biết làm sao.
          nhờ các bác tư vấn.em xin cảm ơn
          Bạn vào đây tham khảo nè:
          Battery Rebuilds - Cordless Drill Battery Repair - YouTube
          http://www.youtube.com/watch?v=gC3rB...eature=related
          Last edited by stonevina; 18-11-2012, 08:42.

Comment

• Nguyên văn bởi stonevina Xem bài viết
            Xe đạp điện nhanh nhất quả đất:
            Fastest E-Bike on the planet - YouTube

Comment

• Nguyên văn bởi haiphong93 Xem bài viết
              thế cái của tớ có 12 rãnh 24 lam đồng là phải quấn 12 quận à . cách lên dây cổ góp như nào thế . quận 1-6 2-7 3-8 4-9 à hay 1-6 11-6....
              mô tơ của bác thì vẫn quấn 1-6 nhưng chia số vòng mỗi khe làm đôi, thí dụ mỗi rãnh sẽ có 2 cuộn dây nằm ở trong là 32 vòng, chia 2 thì bằng 16 vòng mỗi cuộn(đầu cuộn này và cuối cuộn kia) chỗ 16 vòng đó chia làm đôi là 8 vòng mỗi tép, bắt mối dây lên lam quấn 8 vòng thì lên lam rồi lại quấn vẫn khe đó 8 vòng nữa rồi lên lam kế tiếp , có nghĩa là mỗi khe một lượt quấn thì có 2 tép dây, còn vị trí đầu dây lên lam thì tùy theo vị trí chổi than và chiều quay của động cơ, lên lam mà sai thì rách việc lắm đấy!

Comment

• vâng em quẫn thử nhưng không biết lên lam tính như nào bác nhỷ còn vị trí chổi than em thay đổi đc em khó mỗi bước lên lam hix
                x

Comment

vâng em quẫn thử nhưng không biết lên lam tính như nào bác nhỷ còn vị trí chổi than em thay đổi đc em khó mỗi bước lên lam hix
                  x
                  bác cho biết là chổi than nằm ở góc nào so với stato, giữa 2 búi dây hay ngay trên thân búi dây, chứ còn vị trí chổi than ít khi thay đổi được góc 30 độ, thường là cố định, nếu chỉnh qua lại một chút thì quá tốt.

Comment

• em không chuyên về cái này lên cũng hông rõ lắm anh thử cho em cách quấn thông thường đi mình nối đầu của quận dây vs 1 lam và đầu cuối của quận day 1 lam khác à anh hĩ khó quá em loay hoay mấy ngày rùi mà không biết em quấn theo cách em nghĩ khi đấu điện thì nó chỉ kêu ì ì

Comment

em không chuyên về cái này lên cũng hông rõ lắm anh thử cho em cách quấn thông thường đi mình nối đầu của quận dây vs 1 lam và đầu cuối của quận day 1 lam khác à anh hĩ khó quá em loay hoay mấy ngày rùi mà không biết em quấn theo cách em nghĩ khi đấu điện thì nó chỉ kêu ì ì
                      Thì mình đã nói là cho biết chổi than nằm như thế nào thì mình mới tính được chỗ mối dây bắt lên lam cho đúng.

Comment

• ai biết quấn roto 12 rãnh 24 lam chỉ cho em cái em tìm khó khăn quá không thấy -((

Comment

• Bác Locto cho em hỏi.muốn lắp thành một chiếc xe hoàn chỉnh thì em cần mua những gì?loại động cơ 36v nhé bác.giá cả thế nào ạ?(trừ 3 bình ra ạ)

Comment

• Nguyên văn bởi stonevina Xem bài viết
                            cám ơn bạn
                            nhưng mình cũng chưa tìm ra được câu trả lời. cho vấn đề này

chào các bác
                            không biết làm sao.
                            nhờ các bác tư vấn địa chỉ ghép pin hoặc mua pin
                            em xin cảm ơn
                            Last edited by myhang1; 18-11-2012, 22:59.

Comment

• Nguyên văn bởi nghientoan Xem bài viết
                              Bác Locto cho em hỏi.muốn lắp thành một chiếc xe hoàn chỉnh thì em cần mua những gì?loại động cơ 36v nhé bác.giá cả thế nào ạ?(trừ 3 bình ra ạ)
                              Bạn gọi điện trực tiếp cho bác Lộc

Comment

• Ăn cắp công nghệ của sư phụ LOCTO mình cũng thiết kế 1 chiếc xe đạp điện "made in tự tui " post lên cho các bác xem chơi bác nào thấy đẹp thì khen, xấu thì cũng như lẽ thường cứ chê tự nhiên .
                                Xe cũ nội địa nhật còn nguyên thuỷ lúc chưa cải tạo

Mua em nó tại đây
                                Sư phụ LOCTO gửi cho mình chiếc động cơ xe đạp điện cũ của Japan." Đồ mần thịt". Giống y trang như cái này
                                http://i214.photobucket.com/albums/c...ark/Anh015.jpg
                                Mình đã cắt bỏ những chi tiết thừa, để cho máy vận hành được nhẹ .

Sau đây là các công đoạn tiến hành
                                Cắt bỏ những chi tiết thừa

Hình động cơ

Cái nhông thứ cấp nhờ người bạn tiện bỏ răng cũ và dùng máy ép thuỷ lực 25 tấn ép bánh răng của củ đề xe Honda vào

Nhông 52 răng cũng từ sư phụ LOCTO về gia công thêm chút gá vào líp được như vầy

Khó nhất là mấy cái pas, mình chỉ thích gia công “nguội” rồi gá lắp chứ không thích hàn thẳng vào khung nóng lắm sợ cháy da em nó. Đây ạ

Giá đỡ accu

Dùng nhôm làm vỏ bình accu

Và sản phẩm hoàn thành

Sau khi làm thành công mình có chạy thử thì đạt những tiêu chuẩn sau.
                                Tốc độ:30km/h.
                                Sử dụng:2 bình ắc quy GLOBE 12v/7.5A.
                                Chạy được quãng đường ....km thì mới sạc lại. hưa test
                                Không biết sư phụ LOTO vào xem có nhận làm đệ được không. Thú thực lúc sư phụ nói gửi cho nguyên cái động cơ về tự xử cũng oải lắm.Nhưng mình thích mấy cái kiểu xe sư phụ up ở mấy trang đầu quá nên quyết tâm lên mạng tìm mua xe. Nhận được đồ của sư phụ rồi mất gần cả tháng trời, đi làm thôi về đến nhà là hì hụi. Lúc thành công con gái thích lắm nên mình cũng rất vui. Một lần nữa xin gửi lời cảm ơn đến sư phụ đã giúp đỡ tư vấn, xin cảm ơn các anh em những người đã giúp mình một số việc để hoàn thành sản phẩm. Cảm ơn rất nhiều.
                                Last edited by quangvinh06; 18-11-2012, 22:48.

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X