Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• [QUOTE=Alnico;642386]May quá, đúng lúc các bác đang nói về món tay ga.
    Các bác cho em hỏi, em có mua bộ điều tốc chỗ chú Hải chợ Giời, nay chưa biết cách đấu bộ này với cái tay ga.
    Mong các bác chỉ cách đấu nối giúp em.

Mạch này không dùng tay ga hall mà dùng biến trở thay đổi vận tốc,vì vậy bạn không thể gắn tay ga vào được .Muốn dùng phải dùng mạch của bác Locto.Vài lời cho bạn, chúc bạn tìm được hướng giải quyết

Comment

• Tks bác!
      Em chơi tay ngang nên dốt đặc món điều tốc này, nếu quả đúng như bác nói, biết thế hôm trước không khênh cái cục kia về.
      Để mai em đi đổi các lấy con mô-tơ về làm sơ cua, sau đó sẽ À lố cho bác Lộc, hy vọng còn bộ điều tốc cho mô-tơ chổi than.
      Đã test 12v cho bánh sau chạy tít mù, nếu đấu 24v thì cảm tưởng như bánh sau có thể...văng lên tận mái nhà .
      Vật tung người rồi các bác ơi !

Comment

• Nguyên văn bởi Alnico Xem bài viết
        May quá, đúng lúc các bác đang nói về món tay ga.
        Các bác cho em hỏi, em có mua bộ điều tốc chỗ chú Hải chợ Giời, nay chưa biết cách đấu bộ này với cái tay ga.
        Mong các bác chỉ cách đấu nối giúp em.
        Đây là hình ảnh của Điều tốc và tay ga:
        [ATTACH=CONFIG]57099[/ATTACH]
        [ATTACH=CONFIG]57100[/ATTACH]
        [ATTACH=CONFIG]57101[/ATTACH]
        [ATTACH=CONFIG]57102[/ATTACH]

P/S: Cấp nguồn 5V cho tay ga, cách lấy 5v đó ntn các bác ơi ?
        Bộ này dùng biến trở cấp nguồn điều khiển 12V, không dùng với tay Hall được vì chỉ có 5V thôi.
        Bạn thay bằng tay kéo ga như xe máy ấy để quay biến trở nhé.

Comment

• Nguyên văn bởi hocdientu Xem bài viết
          các bác cho hỏi, động cơ đùm 3 pha gắn bánh trước khi chạy có dễ cho người lái xe không? hay khó lái hơn loại gắn bánh sau ?
          về căm( nan hoa): nếu vành bánh xe là 500, thì dùng căm dài bao nhiêu cho cái động cơ đùm 3 pha
          loại như hình kèm theo[ATTACH=CONFIG]57083[/ATTACH]
          Tôi đã dùng 2 tháng nay, thấy lái cũng bình thường, không có gì khác biệt.
          Nếu khó dùng thì người ta đã không sản xuất hàng loạt.
          Về căm (nan hoa) nếu muốn tự lắp thì nên tham khảo thợ xe đạp.
          Xe tôi dùng thế này:
          Vành Đài Loan xịn, xe mini 24.
          Nan hoa bông hồng mini 540, đan chéo 8.

Comment

• Mình có xe giant singing, ko biết xem thông sô vành ở đâu các bác nhỉ? dung nan hoa bao nhiêu được?

Comment

Tks bác!
              Em chơi tay ngang nên dốt đặc món điều tốc này, nếu quả đúng như bác nói, biết thế hôm trước không khênh cái cục kia về.
              Để mai em đi đổi các lấy con mô-tơ về làm sơ cua, sau đó sẽ À lố cho bác Lộc, hy vọng còn bộ điều tốc cho mô-tơ chổi than.
              Đã test 12v cho bánh sau chạy tít mù, nếu đấu 24v thì cảm tưởng như bánh sau có thể...văng lên tận mái nhà .
              Vật tung người rồi các bác ơi !
              khi motor chạy không tải rất mạnh, nhưng khi có tải chạy yếu rất nhiều ,tốc độ không hơn 30km/h .Hy vọng bạn thành công.Nếu bạn khó khăn về điều tốc thì mail cho mình

Comment

• @ Stonevina: Cám ơn bác đã giải thích để em sáng tỏ
                @ Ngocanh59: Em đang tính điện cho bác Locto để kiếm 1-2 bộ điều tốc (cho mô-tơ chổi than) mua dùng dần, nhưng chưa đi chuyển tiền được vì bận việc.
                Nếu bác Ngocanh59 ở Hà Nội, cho em lân la làm quen với ?? Em thấy vụ điều tốc này nếu có người cầm tay chỉ việc thì em làm được, vì bên diễn đàn VNAV.VN em có tham gia và DIY mấy em Tube Amply chạy ngon lành.
                ...Thiếu mỗi món điều tốc là xe em có thể bon bon được rồi.

Comment

• Nguyên văn bởi cddt061 Xem bài viết
                  Quay ngược con hall lại xem ntn hay đảo 2 cực nam châm trong tay gaz
                  em thấy ý kiến này có vẻ đúng nhất nên tiến hành làm ngay kết quả cậy vỡ tan con hall , vì nó dán chắc quá, nhưng em đoán là cách này giải quyết đc vấn đề của em, thank các bác, à, em muốn mua vài con hall để thay vào con bị vỡ và thid nghiệm mấy việc khác, bác nào biết ở đâu bán ko ạ, chợ trời chắc có nhỉ, mai em đi

Comment

• Nguyên văn bởi ngucoc Xem bài viết
                    em thấy ý kiến này có vẻ đúng nhất nên tiến hành làm ngay kết quả cậy vỡ tan con hall , vì nó dán chắc quá, nhưng em đoán là cách này giải quyết đc vấn đề của em, thank các bác, à, em muốn mua vài con hall để thay vào con bị vỡ và thid nghiệm mấy việc khác, bác nào biết ở đâu bán ko ạ, chợ trời chắc có nhỉ, mai em đi
                    Hall ko cậy dc thì cậy nam châm dc mà.
                    Chả biết có mấy loại hall và con hall đấy là loại nào.
                    Trên tay có 1 con hall từ tay gaz bị tuột mang ký hiệu AH503.

ở Hà Nội có cửa hàng điện tử KME số 2 ngõ 53 Dịch Vọng Cầu Giấy bán đấy!
                    http://kme.com.vn/vi/74-cm-bin-t-hall-effect-sensor
                    Trần Đức Sơn

tel:0934691385

Comment

• Nguyên văn bởi ngucoc Xem bài viết
                      bạn mua vài con hall thì mua luôn cái tay ga mới đi. Vì tay ga sau khi tháo ra rồi thì nhìn trông mất cảm tình lắm
                      Trần Quang Định
                      0932299590

Comment

@ Stonevina: Cám ơn bác đã giải thích để em sáng tỏ
                        @ Ngocanh59: Em đang tính điện cho bác Locto để kiếm 1-2 bộ điều tốc (cho mô-tơ chổi than) mua dùng dần, nhưng chưa đi chuyển tiền được vì bận việc.
                        Nếu bác Ngocanh59 ở Hà Nội, cho em lân la làm quen với ?? Em thấy vụ điều tốc này nếu có người cầm tay chỉ việc thì em làm được, vì bên diễn đàn VNAV.VN em có tham gia và DIY mấy em Tube Amply chạy ngon lành.
                        ...Thiếu mỗi món điều tốc là xe em có thể bon bon được rồi.
                        mình ở saigon, trước đây có mua của bác Locto 1 cái điều tốc chổi than 24v .Mình củng làm được loại 36v,48v /500w chạy tốt ,mình muốn up lên diễn đàn cho mọi người cùng sử dụng nhưng hiện chưa biết cách up lên ,vì mình không biết sd phần mềm vẽ mạch .Mình chỉ vẻ tay thôi để hôm nào rảnh mình hỏi mấy đứa con ở nhà xem up hình lên như thế nào mình sẽ up lên ,hy vọng các bạn chờ khoảng vài hôm thôi

Comment

• Cảm ơn bác Ngocanh59 đã nhiệt tình.
                          Em mới liên lạc với bác Locto, hiện bác vẫn còn điều tốc 24v cho mô tơ chổi than. Sang tuần em đặt mua của bác Locto về sài.
                          Nếu rảnh, bác Ngocanh cứ Up Schematic & cả sản phẩm bác đã DIY lên Topic cho ae đi sau học hỏi.
                          Kính báo.

Comment

• Nguyên văn bởi daithanh6985
                            Bác đọc thông số lốp xe tôi chỉ cho chọn nan. Hoặc gọi điện cho tôi 0977311266 tôi tư vấn cho.
                            Với xe thường thì thông số lốp, săm cũng là thông số vành. Nhưng một số xe leo núi, địa hình đùng vành nhôm 2 lớp thì thông số phải lấy ở vành chứ ko lấy ở lốp < VD. xe MTB của mình lốp 26 nhưng đũa để bắt vào vành lại xử dụng loại 24>
                            Trần Đức Sơn

tel:0934691385

Comment

• ai có động cơ 36v hoặc 48v từ 350w đến 500w k ạ...?

Comment

Cảm ơn bác Ngocanh59 đã nhiệt tình.
                                Em mới liên lạc với bác Locto, hiện bác vẫn còn điều tốc 24v cho mô tơ chổi than. Sang tuần em đặt mua của bác Locto về sài.
                                Nếu rảnh, bác Ngocanh cứ Up Schematic & cả sản phẩm bác đã DIY lên Topic cho ae đi sau học hỏi.
                                Kính báo.
                                Bạn có email thì mình gửi sơ đồ mạch dùng tay Hall cho để mà test thử.
                                Thấy bạn nói là nhà làm loa đài thì cũng không khó lắm đâu.
                                Mình thiên về sử dụng loại chổi than và tủ, bảng mạch điều khiển động cơ công suất lớn nên chưa làm.

Phạm Hùng

STONE VIETNAM
                                E-mail: hungstonevina@gmai.com

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X